TTNA đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia - nồi cháo sẻ chia thứ 7 hàng tuần

• 1 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 1.09K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình ko có nhiều nhg cũng mong góp chút. Mong các bé mau chóng bình phục khỏe mạnh.
    Cần mua thú nhún, bô con vịt, cân sức khỏe cho bé,máy sấy tóc, bàn là hơi, miếng ghép thảm, túi đeo chéo....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cty mình cũng muốn tham gia từ thiện giúp đỡ các trẻ có hoàn cảnh khó khăn, các mẹ xem cho mình tham gia với, bên mình có thể kết hợp với các mẹ, hoặc xin các mẹ tư vấn 1 số trường hợp trẻ em bị bỏng khó khăn để cty tới thăm và trao quà, của ít lòng nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 414 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Em vừa chuyển 300k ủng hộ Viện Bỏng chị Loan nhé.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có ck 200k ủng hộ bv bong ạ. mong các con dc khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 180 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Meconnhim vừa chuyển vào tài khoản của Hương Loan 350 nghìn đồng để ủng hộ cho trường hợp bỏng của bé Lý Diệu Tuyết, nhờ ban điều hành Quỹ trái tim nhân ái chuyển giúp số tiền trên tới bố bé Lý Văn Thành như thông tin mình đọc và copy lại ở dưới đây. Mình cũng mong các bố mẹ lưu tâm ủng hộ cho trường hợp này (báo mới đưa tin). Cảm ơn Trái tim nhân ái.
    Ngã úp mặt vào nồi nước luộc gà, bé 1 tuổi bị bỏng kinh hoàng

Được mẹ bế để sưởi ấm khi đang đun nồi nước chuẩn bị làm thịt gà, cô bé dân tộc Mông, Lý Diệu Tuyết vùng mình, trượt khỏi tay mẹ và ngã úp mặt vào cả nồi nước. Tình trạng bỏng quá nguy hiểm và kinh hoàng, em được chuyển đi ngay trong đêm để xuống cấp cứu tại bệnh viện Bỏng quốc gia với những đồng tiền trợ giúp của bà con trong bản.

Không giống với bất cứ 1 ca bỏng nào đã và đang điều trị tại khoa Hồi sức cấp cứu, bệnh viện Bỏng quốc gia, ca bỏng của bé Tuyết là một tai nạn hi hữu khi toàn bộ phần mặt của bé bị ngã cắm sâu vào nồi nước sôi nên tình trạng cũng vô cùng nguy hiểm bởi nó ảnh hưởng trực tiếp đến mắt và đường hô hấp. Toàn bộ vùng mặt bị phù nề, được băng quấn trắng với những vết trần trượt da trắng ởn như bị luộc chín khiến cho bất cứ ai nhìn thấy em cũng đều phải rùng mình, sợ hãi. Bố của em, anh Lý Văn Thành đau đớn đến ngây dại trước tai nạn của con nên chưa kịp hỏi gì, anh đã bật khóc:
    “Con em chết mất thôi, giờ nó còn không nhúc nhích được cái tay nữa, nó không mở được mắt nữa, nó chỉ thở được thôi”.

Tổn thương quá nặng khiến cho mỗi nhịp thở của em cũng chỉ khiêm tốn, khe khẽ trong sự hỗ trợ của cả một giàn máy móc tích cực. 1 tuổi, cô bé đang còn quá nhỏ chưa hiểu chuyện gì xảy ra nhưng chắc hẳn em biết mình đau, đau đến tê liệt toàn bộ cơ thể nên cứ lặng im như thế. Càng nhìn em, đôi chân tôi càng run run không đứng vững, một luồng điện chạy xẹt qua người, hoang mang, sợ hãi. Cô bé 1 tuổi yếu ớt quá khiến ranh giới giữa sự sống và cái chết cũng trở nên quá đỗi mong manh… trong những tiếng tích tích cứ liên hoàn.

Bé là người dân tộc nên bảo hiểm chi trả là 100%, tuy vậy có nhiều thuốc phải sử dụng nằm ngoài danh mục bảo hiểm thì mới đáp ứng được với bé, hơn nữa cuộc chiến sinh tử của bé sẽ là một chặng đường dài chứ không phải ngày một, ngày hai. Gia đình bé là người dân tộc, nghèo khổ, xuống đến viện không có cả tiền ăn, tiền xe chuyển cấp cứu từ bệnh viện Thái Nguyên lên đến Viện Bỏng cũng là được bệnh viện tuyến dưới cho nên rất mong mọi người cùng chung tay giúp đỡ bé”.

//dantri.com.vn/tam-long-nhan-a...0074311885.htm
    Ủng hộ các bệnh Nhi viện Bỏng: https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post14991616

Nhờ có các con, mẹ đã sống tốt hơn:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn ủng hộ suất ăn miễn phí cho viện bỏng nhưng không thấy ghi thông tin số tài khoản để chuyển tiền. Các bạn vui lòng post lại thông tin số tài khoản để mình có thể góp một phần nhỏ bé giúp các bé ở viện bỏng được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh_mai Xem bài viết
    Mình muốn ủng hộ suất ăn miễn phí cho viện bỏng nhưng không thấy ghi thông tin số tài khoản để chuyển tiền. Các bạn vui lòng post lại thông tin số tài khoản để mình có thể góp một phần nhỏ bé giúp các bé ở viện bỏng được không?
    Đây bạn nhé: TK TTNA : 0011000556688- Nguyễn Thị Hương Loan- VCB Hội sở giao dịch.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc các bé mau lành beenjhj, chúc hội phát triển
    • 3,819 Bài viết

• 3,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuti0410 Xem bài viết
    Cty mình cũng muốn tham gia từ thiện giúp đỡ các trẻ có hoàn cảnh khó khăn, các mẹ xem cho mình tham gia với, bên mình có thể kết hợp với các mẹ, hoặc xin các mẹ tư vấn 1 số trường hợp trẻ em bị bỏng khó khăn để cty tới thăm và trao quà, của ít lòng nhiều.
    Lâu lắm rồi mới vào wtt , các mẹ chuyển hết sang sinh hoạt bên fb rồi huhu.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em ko thấy quỹ update tình hình, ko biết quỹ có còn hoạt động ko ạ
    "We are what we repeatedly do. Excellence, then, is not an act, but a habit"
    • 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm nay vào đọc mới biết tin,xin chia buồn cùng gđ anh Xiển,mong hương hồn anh siêu thoát và sớm đầu thai kiếp khác hp và an bình hơn