TTNA đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia - nồi cháo sẻ chia thứ 7 hàng tuần

• 1 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 1.09K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,206 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Chị vừa chuyển cho e 3 triệu nhé, trong đấy có 1t5 của e và 1t5 của bạn Nguyễn Ngọc Diệu gửi vào tk TTNA nhưng chị ứng ra trước.
    1t5 của bạn Diệu đc gửi 1 triệu cho Trang và 500k cho Thắng.
    Mẹ Vy nhớ chụp lại hóa đơn cho chị nhé.
    Cố gắng trưa nay vào đóng tiền cho các cháu e nhé.
    Chị ơi, chị gọi cho anh Tuệ có thông tin gì thì cập nhật với nhé. Cảm ơn chị nhiều
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,633 Bài viết

• 4,857 Được cảm ơn

Chiều nay có ai đi vào viện k alo em với nhé.
    Chung tay giúp đỡ bệnh nhi nghèo mắc bệnh EB - ly thượng bì bọng nước
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...ai-da-1575532/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,006 Được cảm ơn

Vừa gọi cho anh Tuệ, cháu Thắng đã đc mổ ghép da hôm qua, tình hình tiến triển tốt - hic hic, nhưng mà anh Tuệ nói là nhà nó cũng khó khăn lắm mà chả thấy ai cho tiền. E phải đính chính ngay là hôm CN chắc a nghỉ nên ko biết các bạn WTT vào đã đóng 3 triệu cho Thắng rồi. Trưa nay sẽ có bạn vào để đóng tiền tiếp- mẹ Vy nhớ nhiệm vụ nhá.
    Còn tình hình của Trang thì vẫn xấu lắm, hic ko biết có qua đc ko? Mà cũng đúng như kinh nghiệm của em 75% bỏng của trẻ e thì bằng hơn 90% bỏng của người lớn rồi. A Tuệ cũng nói là rất nhiều người vào thăm và giúp đỡ gia đình cháu Trang rồi nên tạm thời về tài chính ko có gì đáng ngại.
    Cái đáng lo nhất là thể trạng của cháu thôi, sắp tới Trang sẽ bước vào giai đoạn giống như bao nhiêu trường hợp bỏng nặng khác: nhiễm trùng máu, viêm phổi, phù nề toàn thân, chướng bụng và sốt cao.....
    Hi vọng Trang vượt qua đc như Cường ngày xưa.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 2,034 Bài viết

• 3,974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia Đình TÔM TÉP Xem bài viết
    Theo nhận xét của bác sỹ thì: sở dĩ hiện tại bé Trang vẫn còn tỉnh táo và ăn được chút ít là do em chưa đến giai đoạn sốc nhiễm trùng, thường sẽ bắt đầu sau khoảng 5 đến 7 ngày kể từ khi bị bỏng nặng. “Cứ tưởng tượng 75% lớp da bảo vệ cơ thể đã bị hủy hoại, vi khuẩn bắt đầu xâm nhập và tổng tấn công một cách ồ ạt mà không gặp bất kỳ rào cản bảo vệ nào
    Nghĩ đến thời điểm này mà choáng và lo lắng cho Trang, ngoài việc giúp đỡ về tài chính chắc cũng nên động viên tâm lý cho bà của bé nữa các mẹ ah.
    Hôm chủ nhật vào gặp BS trực giới thiệu trường hợp bé Trang cho TTNA, câu mà bác sĩ lập đi lập lại là rất nặng, gia đình thì nghèo cùng với động tác lắc đầu liên tục. Động viên bà của bé con là cần thiết đấy các mẹ à, mẹ nào vào thăm thì động viên bà của bé nữa nhé.
    Cả trường hợp nhà bé Thắng nữa cũng có hoàn cảnh khá khó khăn, BS nói vậy và ông của bé có nói vì tiếp tục kiếm tiền chạy chữa cho con mà bố mẹ bé vẫn phải đi làm xa, mọi trông nom ở viện trông chờ cả vào ông bà của bé, ông bé cũng cho biết nếu bố mẹ cháu ra bây giờ cũng chỉ đủ tiền ra dư chút ít thì lấy đâu ra tiền mà chi trả viện phí.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,525 Bài viết

• 7,246 Được cảm ơn

Em có ý kiến thế này, dù sao thì Trang cũng được báo Dân trí kêu gọi rồi. còn em Thắng ( 1.5 tuổi ) thì chưa . Như canhcut nói, và cả em cũng ở đó nghe nhà bé Thắng cũng nghèo lắm, bố mẹ vẫn đang đi kiếm tiền chưa có tiền ra. Lúc em xuống tài vụ nộp tiền cho Thắng, thì a/c của cháu chỉ còn có 500.000,00 vnd ( năm trăm nghìn)
    Nhìn ông nội tóc bạc vừa quạt cho cháu, ông khóc cháu khóc. Bố mẹ thì vẫn chưa ra.
    Em thấy quá tội.
    Em mong các bạn đọc ủng hộ ủng hộ cho cả Trang Và Thắng.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 217 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Chuyển khoản Tài khoản trích nợ 0011001016068
    Số tiền chuyển khoản 1,000,000 VND
    Số tiền bằng chữ Một triệu đồng
    Tài khoản ghi có 0011000556688
    Tên chủ tài khoản ghi có NGUYEN THI HUONG LOAN
    Nội dung chuyển tiền no_more_tears ung ho 2 be Trang va Thang bi bong o Vien Bong QG moi be 500k
    Phí Phí người chuyển trả
    Số tiền phí 0 VND
    Số lệnh giao dịch 2607110366004001
    Thời gian Ngày 26 tháng 07 năm 2011 1122
    Giao dịch chuyển khoản thành công!
    Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

Mình vừa ck 1000k cho 2 bé Trang và Thắng, mỗi bé 500k nhờ các mẹ chuyển cho 2 bé giùm mình nhé. Hiện tại mình đang bận quá chưa thu xếp vào thăm 2 con được. Cầu chúc các con vượt qua và sớm bình phục!
    You're always on my mind
    All day just all the time
    You're everything to me
    Brightest star to let me see :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 74 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim_matxcova Xem bài viết
    Chiều nay có ai đi vào viện k alo em với nhé.
    Chị ơi chiều nay mấy giờ chị đi ạ? Cho e đi cùng với, e chưa đến viện Bỏng bao giờ nên e muốn đi cùng chị. Chị cho e số điện thoại để e liên lạc hay có chị nào biết số của chị Nhím thì cho e biết với.
    Số điện thoại của e là 0983121602
    Cám ơn các chị rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,540 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ nghỉ 1 lát rồi đi thăm bé Trang đây ... vừa về tới nhà, nhà tớ Văn Quán nên cũng gần viện bỏng này ! :Battin ey:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 223 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Em vừa chuyển khoản 500K, chị kiểm tra hộ em nhé!

b351cf8434
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

thương bé Trang quá hik, nghe bé khóc mà e cũng khóc. em xin ủng hộ 500k cho bé Thắng, nhưng cac c qua linh lang lay dùm e đc ko, e con nhỏ k đi ck đc hik
    gBYCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Mình vừa chuyển 300K cho cháu Trang và cháu Thắng (Trang: 200K, Thắng: 100K) sáng nay chắc chiều mới vào tk, giờ thấy tình hình cháu Trang được nhiều người biết đến hơn nên mình xin đổi lại là ủng hộ cháu Trang: 100K và cháuThắng: 200K. Mình không có nhiều nên chỉ ủng hộ được thế, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình và một đồng nghiệp vừa ck ủng hộ Kiều Trang 300k và Thắng 500k. Cảm ơn các mẹ rất nhiều đã bỏ thời gian vàng ngọc để chăm sóc các con. Chúc cho các mẹ và gia đình luôn mạnh khỏe và các con sớm vượt qua cơn nguy hiểm.
    • 2,525 Bài viết

• 7,246 Được cảm ơn

Update các khảon ủng hộ bé Thắng và Trang:
    Ngày 26.07.2011:
    1. IBVCB.2607110238040001.Giup do Pham Kieu Trang_2tuoi 600,000.00

2. ME THAO BONG GUI THAM CAC BE VIEN BONG , NHH VIETCOMBANK, SGD HA NOI 200,000.00

3. BAN HIEN AN BONG UNG HO 2 BE O VIEN BONG.PHAM KIEU TRANG (200k), NGUYEN MINH THANG (200k) 400,000.00

4. no_more_tears ung ho 2 be Trang va Thang bi bong o Vien Bong QG moi be 500k 1,000,000.00

5. Cubit ung ho be THang (200K), be Trang (200K), be Viet Nhat (100K) 500,000.00

6. CT CP CK KIM LONG CN TPHCM.HONEYN(WTT) UNG H O CHAU KIEU TRANG 200.000D,CHAU MINH THANG (P207) 100.000D. 300,000.00

7. VU THI HONG HUNG IB298001 MEKHOAI2010 UNG HO BE VN , NHH VIETCOMBANK, 300,000.00

8. IBVCB.2607110344926001.GAUMIT UNG HO KIEU TRANG x 300K VA THANG x 300K 600,000.00

9. KEMTIRAMISU GUI KTRANG VA MTHANG. DETAIL OF CHARGE OUR 1,000,000.00

10. IBVCB.2607110120962003.QUANG ANH UNG HO CHAU THANG, CHUC CON MAU KHOE 200,000.00
    Xin cảm ơn và mong các bạn tiếp tục ủng hộ.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Bạn Nắng ơi, mình muốn đổi lại là ủng hộ bé Thắng: 200k, bé Trang: 100K nhé. Mình ở số thứ tự thứ 6 trong danh sách bạn mới up lên đấy.
    • 184 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Mình mới chuyển 400k ủng hộ cho 2 cháu Trang và Thắng (tài khoản VCB đuôi 2494). Mong các bé chóng khỏi để trở về với gia đình. Cám ơn các bố mẹ nhóm TTNA nhé.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em vừa CK từ TK Techcombank 600k ủng hộ cháu Trang 300k, cháu Thắng 300k. Nhờ các bố mẹ hội TTNA chuyển giúp cho 2 cháu. Em cám ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,739 Bài viết

• 2,385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn 2 bé mà xót xa quá, âu cũng 1 phần do người lớn chúng ta, chỉ cần cẩn thận hơn 1 chút nữa thôi. Mong 2 bé chóng qua khỏi

@Nắng: chuyển ủng hộ giúp anh mỗi bé 300K từ khoản "rơi" xuống nhé. Tks e:Rose:
    • 1,493 Bài viết

• 2,772 Được cảm ơn

Em đã chuyển số tiền là 300k từ tài khoản tẹchcombank đuôi .... 1014 để ủng hộ bé Thắng viện bỏng.
    Mẹ Hương Loan check giùm nhé!
    Cám ơn mẹ nó!
    heqyp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,006 Được cảm ơn

Chị Nhím Matxcova và bạn Invisible vào viện Bỏng về thì cập nhật tình hình cho mọi người nhé.
    Đề nghị chị ko viết bằng tiếng Nga như đã thỏa thuận với e.
    Mẹ Vy nhớ tối nay vào đóng tiền e nhé, đợt này e bân con cái nên cho phép bê trễ viện Bỏng, khi nào ổn ổn thì tiếp tục đấy.
    • 2,206 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Hôm nay em lại có việc đột xuất nên ko sang viện bỏng được. Có chị Nhím Matxcova, chị Ha1998 và bạn Pink qua đó. Có thông tin gì mới các chị cập nhật nhé. Cầu mong Thắng sớm bình phục và điều kỳ diệu sẽ đến với Trang!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)