Suất ăn miễn phí, chúng ta có thể giúp được gì? Hãy cùng chung tay ủng hộ cho bệnh nhi nghèo viện Nhi Trung Ương

• 95 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em đang là sinh viên, thế nên em có thể tham gia hoạt động vào việc giúp đỡ chương trình phát cơm được không ạ! và em sẽ cố gắng phát động hội sinh viên của trường để ủng hộ, giúp đỡ các em!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chưa có baby và đang chạy chữa mãi, nhưng nhìn những hoàn cảnh các bé này đáng thương quá ạ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,703 Bài viết

• 14,973 Được cảm ơn

Cho mình hỏi quỹ còn hoạt động không? Mình muốn đóng góp chút sức cho mấy bé
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho mình hỏi quỹ còn hoạt động không ạ. quỹ mình có đến trực tiếp bệnh viện không ạ em muốn đi cùng chung tay giúp đỡ ạ.....

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tv1090
    • 133 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mọi người cho hỏi chương trình Suất ăn miễn phí còn chạy không ạ? Và cập nhật thông tin, hoạt động ở đâu? Mình vào facebook nhưng cũng chỉ thấy thông tin hoạt động từ cách đây mấy tháng rồi, giờ không còn cập nhật nữa?
    Cún yêu của mẹ !

Ow0hm7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các anh chị điều hành nhóm vui lòng cho mọi người biết thông tin tình trạng hoạt động của nhóm đc ko ạ. Em đã gửi 500k vào tài khoản của chị Loan và có gửi cả email của nhóm nhưng ko hề thấy hồi âm và báo cáo hoạt động gì cả vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,014 Bài viết

• 5,626 Được cảm ơn

Chương trình dừng rồi thì cũng nên có tb để mn biết chứ.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc các cháu khỏe khoắn, chúc hội có nhiều sức khỏe
    • 343 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    KHẨN KHẨN KHẨN!!
    Thưa các bạn
    Tối nay mình vừa nhận được lời kêu gọi giúp đỡ người dân 3 thôn ở GIA PHÚ, LÀO CAI bị ảnh hưởng nặng nề vì đợt lũ cuốn vừa qua.
    Theo lời đồng chí chủ tịch hội nông dân xã Gia Phú, đợt lũ vừa qua xã có 3 bản bị ảnh hưởng rất nặng nề là BẢN MUỒNG, BẢN CHANG LUNG và BẢN CẮC KẸ. Tổng số hộ là 245 hộ . Đại đa số đã là hộ nghèo, nay lại bị lũ, sạt lở bị tốc mái, sập nhà và đồ đạc gần như mất sạch. Họ đang rất cần những đồ dùng , nhu yếu phẩm hàng ngày. Liệu chúng ta có giúp họ được không?
    Sáng mai, trên xã sẽ gửi thông tin chi tiết và một số hình ảnh các gia đình.
    Nhóm TRÁI TIM NHÂN ÁI dự kiến sẽ tổ chức một đoàn cứu trợ lên giúp đồng bào càng sớm càng tốt, có thể vào giữa hoặc cuối tuần sau. Hàng cứu trợ của chúng ta (Tính cho mỗi gia đình) gồm:
    1. Gạo :10kg x245= 2.45 tấn
    2. Bột canh: 05 gói x 245=1270gói
    3. Mì tôm : 1 thùng x245= 245 thùng
    3. Màn hoặc chăn mỏng : càng nhiều càng tốt
    4. Quần áo người lớn trẻ em cũ, mới: càng nhiều càng tốt
    5. Nồi , xoong chảo các loại: cố gắng mỗi gia đình 1 chiếc.
    6. Vở, bút bi : Mỗi em 5 vở, 5 bút
    Mọi sự giúp đỡ xin gửi về :
    - tài khoản : 0011.000.316.097. VCB Hoan Kiem Hanoi. Chủ tk : Nguyễn Thị Thanh. Đc: 455 Kim Mã. Đt: 0982.416.455.
    Hiện vật:
    Do chưa có đia điểm nhận hàng nên chúng tôi sẽ thông báo địa điểm nhận sau.
    Các bạn cũng đăng ki tham gia đi trao quà tại đây ạ
    Do việc kêu gọi rất đột xuất và cần phải điều chỉnh rất nhiều nên mình đứng ra theo dõi thu chi luôn cho kịp thời, không phải qua quỹ của nhóm nữa, Các bạn thông cảm vaftheo dõi trên Face book Hoài Nguyễn hoặc Face của quỹ Trái Tim Nhân ái nhé.
    Chúng tôi sẽ cập nhật tình hình đóng góp và tài chính công khai sau chuyến đi

Rất mong được sự ủng hộ của các bạn.
    Xin trân trọng cảm ơn
    Trái Tim Nhân Ái : Ủng hộ Suất Ăn Miễn Phí cho Bệnh nhân nghèo tại Viện Nhi Trung Ương
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 811 Bài viết

• 981 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi hiện tại nhóm còn hoạt động k nhỉ. Là thanh khá lâu năm của nhóm, tuy nhiên thời gian vừa qua mình cũng bận rộn nên k tham gia được. Giờ quay trở lại k biết nhóm còn hoạt động k và hoạt động như thế nào. Muốn ủng hộ cả chương trình của chị Hoài vừa phát động nhưng thấy stk khác số cũ của chị Loan. Vậy cho mình hỏi trưởng nhóm bây giờ là ai và số tk chính thức của nhóm là số nào được k ạ. Cảm ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 343 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi bạn vì vào topic phải dùng máy tính và khó up ảnh nên lâu lắm rồi không vào . Nhóm mình chưa bao giờ ngừng hoạt động bạn ạ. Bên viện bỏng thì mình không làm nen ko biết, nhưng bên Suất ăn miễn phí viện nhi thì vẫn hoạt động đều. Hàng tuần vẫn vào viện đều đặn. Nhưng như mình nói trên đây, mình ko có máy tính nên ko vào được nữa.
    Xin trả lời bạn về số TK ở ct trên: Đây là ct do nhóm SAMP viện Nhi phát động nên mình muốn đưa tk của mình để cập nhật được từng ngày và tự 'Liệu cơm gắp măm'. Vả lại, đối tượng của mình kêu gọi chủ yếu là bạn bè trên Face book. Nhưng vì muốn mọi người biết rằng TTNA vẫn đang hoạt động nên mình post lên đây.
    Bạn có thể vẫn uh theo tk của chi Loan bạn nhé. Không có gì thay đổi.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm và sorry chammj trả lời !
    P/s : Hôm nay mượn được lapto p của cháu đi vắng hihi!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mb0407 Xem bài viết
    Cho mình hỏi hiện tại nhóm còn hoạt động k nhỉ. Là thanh khá lâu năm của nhóm, tuy nhiên thời gian vừa qua mình cũng bận rộn nên k tham gia được. Giờ quay trở lại k biết nhóm còn hoạt động k và hoạt động như thế nào. Muốn ủng hộ cả chương trình của chị Hoài vừa phát động nhưng thấy stk khác số cũ của chị Loan. Vậy cho mình hỏi trưởng nhóm bây giờ là ai và số tk chính thức của nhóm là số nào được k ạ. Cảm ơn.
    Trái Tim Nhân Ái : Ủng hộ Suất Ăn Miễn Phí cho Bệnh nhân nghèo tại Viện Nhi Trung Ương
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 811 Bài viết

• 981 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn giải đáp của chị Hoài, mình sẽ ck tiếp ủng hộ các con viện Nhi như những năm vừa qua 200k/tháng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình vừa ủng hộ 500.000 đ cho Trung tâm bảo trợ người già - trẻ em Thụy An (Ba Vì) và 500.000 đ cho chương trình Suất ăn miễn phí cho bệnh nhân nghèo tại BV Nhi Trung ương. Khi nào các bạn nhận được thì nhắn cho mình biết nhé vì mình không sử dụng Facebook. Xin cảm ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Cảm ơn a new day, mình nhận được 2 khoản bạn gửi rồi. Quỹ viện nhi thì chị Thanh(Hoài) vẫn chủ trì hoạt động thường xuyên, nhưng hiện tại nhóm không có kế hoạch lên thăm TT Ba vì, vậy bạn có đồng ý chuyển số tiền này cho quỹ hỗ trợ suất ăn viện nhi hoặc quỹ cháo viện bỏng không?

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

@taochin:
    Nhờ các bạn giữ lại số tiền đó cho chương trình ủng hộ TT Ba Vì lần tới ạ.
    Xin cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình xin được uh 1 triệu/tháng. Vừa chuyển 2tr cho tháng 9,10, bạn kiểm tra giúp nhé vì ck qua internetbanking thi thoảng bị lỗi.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e vừa ủng hộ 500k cho các em nhỏ bênh viện nhi, cảm ơn chị đã chuyển giúp tới các em nhỏ,
    chị nhận đc thì báo e nhé

tt1
    • 343 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi bạn chuyển tiền nhầm tên rồi. Chủ tài khoản là chị Nguyễn Thị Hương Loan bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenBaTung96 Xem bài viết
    e vừa ủng hộ 500k cho các em nhỏ bênh viện nhi, cảm ơn chị đã chuyển giúp tới các em nhỏ,
    chị nhận đc thì báo e nhé

tt1
    • 343 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các bạn . mình thử đăng bằng điện thoại thử xem để còn có ảnh nữa.
    Dưới đây là vài hình ảnh nhóm SAMP viện Nhi tặng quần áo và vật dụng cho các bé khoa sơ sinh viện Nhi.
    Trong tuần trước nhóm cũng nhận được những khoản sau :
    1. Bạn Hằng Tống : 1500k ( Tiền mặt)
    2. Bạn Phương Vũ : 1500k (500 uh samp. 500k cho cháu Lù Thị Nam và 500 cho cháu Phàn Mẩy Phàn.
    3. bạn Quỳnh Anh chuyển cho samp hàng tháng.
    Cảm ơn các bạn đã ủng hộ.

hBAtW7n

OgKDYDl

eq9JlD0

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thanh-Hoai
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Hiện tại phụ trách đầu cầu Suất ăn miễn phí viện nhi là chị Thanh, anh Nguyễn Sỹ Hiền có thể ủng hộ trực tiếp vào tài khoản của chị ấy và follow Facebook Hoài Nguyễn hoặc FB Trái Tim Nhân Ái - WTT. Cảm ơn anh nhiều!

0011.000.316.097. Vcb Hoàn Kiếm. Chủ tk Nguyen Thi Thanh