TIN TÀI TRỢ.

Suất ăn miễn phí, chúng ta có thể giúp được gì? Hãy cùng chung tay ủng hộ cho bệnh nhi nghèo viện Nhi Trung Ương

• 95 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 2,034 Bài viết

• 3,974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    - Theo chị Minh thì danh sách trên đưa cho chị Canhcut đã up ở bài trên - đã được Phòng công tác XH phát phiếu ăn khi có danh sách rồi, cái họ cần là những bệnh nhi và người nhà bệnh nhi phát sinh sau khi lên danh sách, nên ko có tên trong sách, gọi là danh sách vãng lai. Tức là những trường hợp phát sinh ngoài danh sách trên. Danh sách chị Minh đưa là để tham khảo và nắm được tình hình bệnh nhi.
    Mình vừa alô nói chuyện lại với Minh, phòng bảo trợ xã hội viện Nhi và xin đính chính lại thông tin như sau, như ngay bài 1 mình đã nói vào ngày thứ hai và thứ sáu hàng tuần phòng bảo trợ xã hội sẽ lập một danh sách các bé vào viện ngày hôm đó và phát phiếu ăn xin được từ các đơn vị tài trợ như TTNA. Hôm qua sau khi lập danh sách các cháu bệnh nhi, phòng bảo trợ xã hội gửi danh sách này đến các đơn vị tài trợ để xin trong đó có gửi cho TTNA. Và ngay chiều hôm qua đã có một đơn vị khác nhận tài trợ suất ăn cho danh sách này (không phải lúc nào cũng may mắn như thế này đâu ạ, riêng cá nhân mình mong luôn luôn là như thế này thì đỡ khổ cho các bé biết bao), và thông tin hôm nay Minh đưa cho em nắng là danh sách này đã có đơn vị tài trợ là chuẩn vào thời điểm này.
    Mình cũng có trao đổi với Minh là do đặc thù của nhóm là kêu gọi chứ không có quỹ nên có thể nhóm vẫn nhận danh sách vào ngày thứ hai và ngày thứ sáu và tùy vào quỹ lúc đó như thế nào sẽ trả lời ngay là có ủng hộ hay không và được bao nhiêu cháu. Bên cạnh đó mình cũng có trao đổi là nhóm nhận danh sách vãng lai hàng ngày nhập viện có hoàn cảnh khó khăn mà chưa xin được suất ăn hơn vì như vậy 1 là hợp sức của nhóm, 2 là tránh bỏ qua những hoàn cảnh khó khăn không nhận đươc sự ủng hộ.

- Thứ 1 bếp ăn là do Bệnh Viện Nhi tổ chức (từ khâu nấu, cung cấp và sàng lọc danh sách bệnh nhân đến, đến khâu tổ chức trao bữa ăn cho các cháu) do số lượng bữa ăn nhiều và hơi khổng lồ (1 ngày 3 bữa) nên BV Nhi - Phòng công tác xã hội nhờ TTNA kêu gọi giúp và TTNA đóng vai trò là nhà hảo tâm, chứ không phải người thực hiện. BV Nhi đưa gia mức chi phí là 25k/bệnh nhân.
    Đúng, TTNA là nhà tài trợ cho các suất ăn chứ không phải là người thực hiện. Vì nhóm thiếu rất rất nhiều điều kiện để thực hiện việc nấu ăn và phát cho bệnh nhân.

- cách làm gợi ý là mình lập nên 1 Hợp đồng hợp tác từ thiện giữa TTNA và Phòng công tác Xh, có biên bản ký 2 bên, sau đó phát phiếu ăn cho bệnh nhân. Phiếu ăn có in logo của TTNA. TTNA thanh toán dựa trên số phiếu thu về sau khi phát cho bệnh nhân hoặc theo từng tháng.
    - Hoặc TTNA sẽ trao đổi với Phòng CTXH bệnh viện nhi - để phát theo danh sách cố định - sau khi đại diện TTNA gặp trực tiếp bệnh nhân. Danh sách vãng lai để Phòng BTXH - bệnh viện Nhi tìm nhà hảo tâm khác.
    Do chưa thống nhất cách làm hiệu quả nhất nên hôm nay mình chưa thể trao phiếu ăn được.
    Ghi nhận những góp ý của em nắng. Xin phép cả nhà thời điểm tặng phiếu ăn cho các bé lùi lại 1 tuần. Cuối tuần sau, mình sẽ cùng em nắng vào viện làm việc và báo cáo đầy đủ thông tin đến cả nhà.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23,100 Bài viết

• 34,967 Được cảm ơn

Tôi cũng đang định trao đổi với các mẹ về việc tiêu tiền:

Cũng nên yêu cầu Viện Nhi có một kiểu như 'bản tin' hay 'thông báo' định kỳ (chẳng hạn như hàng tuần hay bao nhiêu lâu đó có tính khả thi) - không cần phải formal nhưng cần phải informative:

- nêu rõ tình hình bệnh nhân (bệnh nhi và người nhà) nghèo cần phải hỗ trợ ăn uống ... trong khoảng thời gian đó

- nêu rõ trong khoảng thời gian đó số lượng tài trợ là bao nhiêu, những đâu ...

- từ đó thấy số lượng thiếu hụt là ra sao, và hướng giải quyết như thế nào.

có như thế ta mới không bị động, các mẹ TTNA đỡ khổ.

Hy vọng khi trao đổi việc này với BV sẽ không có khó khăn gì.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,009 Được cảm ơn

E xin có ý kiến về việc phối hợp với viện Nhi thế nào để chương trình có hiệu quả và TTNA có thể chủ động hơn trong việc phối hợp:
    Dựa vào số lượng những người đóng góp định kỳ hàng tháng có thể đưa ra đc 1 con số ủng hộ nhất định trong vòng 1 tháng- cái này bác ĐNT cũng đã nói. Ví dụ như 1 tháng có đc khoảng 2t5 tiền ủng hộ cố định, tương đương với 100 suất ăn, mỗi tuần đc 25 suất. Mình sẽ thông báo với viện Nhi là mỗi tuần ít nhất ủng hộ 25 suất. Còn nếu có thêm ủng hộ thì sẽ báo tiếp với họ để gối lên tuần kế tiếp. Hoặc chuyển tổng tiền ủng hộ phát sinh tháng này - ví dụ là tháng 6- sang tháng kế tiếp, tháng 7- để có đc số lượng tổi thiểu trong tháng để báo lại với viện Nhi cho họ biết và cũng có thể chủ động trong vc xin tài trợ.
    Như thế thì ko cần mất công lấy danh sách cần tài trợ phiếu ăn từ viện Nhi, cân đối thu chi rồi báo lại với họ. Bởi vì trong thời gian đó có khi họ lại đi xin tài trợ chỗ khác.
    Nếu mình ổn định đc ủng hộ định kỳ hàng tháng và lên đc dự kiến số lượng suất ăn sẽ tài trợ trong 1 tuần, báo lại với viện Nhi, họ sẽ biết là còn thiếu bao nhiêu và đi xin chỗ khác. Và hàng tuần cứ theo dự kiến số phiếu ăn miễn phí của mình để phát thôi.
    Như thế sẽ ko phải liên lạc qua lại nhiều lần giữa đại diện TTNA và viện Nhi. Tiết kiệm thời gian và công sức cho cả 2 bên.
    Do đó e rất mong mọi người ủng hộ định kỳ sẽ cố gắng chuyển khoản sớm nhất có thể để chị taochin sớm lên đc dự kiến tiền cũng như số lượng ủng hộ.
    Cảm ơn mọi người.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Em cũng thấy bác 3012 nói thế hợp lý,cứ dựa vào các ủng hộ hàng tháng sẽ có kết luận bao nhiêu suất cố định,còn lại thêm bao nhiêu tốt bấy nhiêu.
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 508 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    E xin có ý kiến về việc phối hợp với viện Nhi thế nào để chương trình có hiệu quả và TTNA có thể chủ động hơn trong việc phối hợp:
    Dựa vào số lượng những người đóng góp định kỳ hàng tháng có thể đưa ra đc 1 con số ủng hộ nhất định trong vòng 1 tháng- cái này bác ĐNT cũng đã nói. Ví dụ như 1 tháng có đc khoảng 2t5 tiền ủng hộ cố định, tương đương với 100 suất ăn, mỗi tuần đc 25 suất. Mình sẽ thông báo với viện Nhi là mỗi tuần ít nhất ủng hộ 25 suất. Còn nếu có thêm ủng hộ thì sẽ báo tiếp với họ để gối lên tuần kế tiếp. Hoặc chuyển tổng tiền ủng hộ phát sinh tháng này - ví dụ là tháng 6- sang tháng kế tiếp, tháng 7- để có đc số lượng tổi thiểu trong tháng để báo lại với viện Nhi cho họ biết và cũng có thể chủ động trong vc xin tài trợ.
    Như thế thì ko cần mất công lấy danh sách cần tài trợ phiếu ăn từ viện Nhi, cân đối thu chi rồi báo lại với họ. Bởi vì trong thời gian đó có khi họ lại đi xin tài trợ chỗ khác.
    Nếu mình ổn định đc ủng hộ định kỳ hàng tháng và lên đc dự kiến số lượng suất ăn sẽ tài trợ trong 1 tuần, báo lại với viện Nhi, họ sẽ biết là còn thiếu bao nhiêu và đi xin chỗ khác. Và hàng tuần cứ theo dự kiến số phiếu ăn miễn phí của mình để phát thôi.
    Như thế sẽ ko phải liên lạc qua lại nhiều lần giữa đại diện TTNA và viện Nhi. Tiết kiệm thời gian và công sức cho cả 2 bên.
    Do đó e rất mong mọi người ủng hộ định kỳ sẽ cố gắng chuyển khoản sớm nhất có thể để chị taochin sớm lên đc dự kiến tiền cũng như số lượng ủng hộ.
    Cảm ơn mọi người.
    Em thấy ý kiến của mẹ 3012 cũng có lý ạ! Nếu được các chị trong BTC thống nhất với các mẹ đã cam kết ủng hộ theo tháng một ngày nhất định háng tháng để chuyển tiền cho quỹ, ví dụ trước ngày mùng 10 hàng tháng chẳng hạn. Sau đó tập hợp email của các mẹ để hàng tháng có một email vừa để cảm ơn các mẹ vừa lưu ý các mẹ ngày chuyển tiền. Đồng thời cũng đề nghị các mẹ thông báo trước nếu dừng tài trợ. Những thông tin này sẽ thuận tiện hơn cho các chị trong ban tổ chức để điều phối nguồn đóng góp!

Em có vài thiển ý mong giúp các mẹ, nếu cần thêm người trợ giúp e xin tham gia cùng ạ!! Cám ơn cả nhà!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,009 Bài viết

• 2,538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mei046 Xem bài viết
    Em thấy ý kiến của mẹ 3012 cũng có lý ạ! Nếu được các chị trong BTC thống nhất với các mẹ đã cam kết ủng hộ theo tháng một ngày nhất định háng tháng để chuyển tiền cho quỹ, ví dụ trước ngày mùng 10 hàng tháng chẳng hạn. Sau đó tập hợp email của các mẹ để hàng tháng có một email vừa để cảm ơn các mẹ vừa lưu ý các mẹ ngày chuyển tiền. Đồng thời cũng đề nghị các mẹ thông báo trước nếu dừng tài trợ. Những thông tin này sẽ thuận tiện hơn cho các chị trong ban tổ chức để điều phối nguồn đóng góp!

Em có vài thiển ý mong giúp các mẹ, nếu cần thêm người trợ giúp e xin tham gia cùng ạ!! Cám ơn cả nhà!
    Em cũng xin có ý kiến nhỏ, mong cả nhà xem xét: Theo thiển ý của em, các mẹ đã đăng ký ủng hộ lâu dài cho chương trình, nên chăng gửi tiền ủng hộ theo từng quý, hoặc nửa năm một, hoặc hơn thế nữa. Như vậy bản thân các mẹ sẽ đỡ phải nhớ một ngày cố định trong tháng để đi gửi tiền. Và Ban kế toán sẽ đỡ một lượng công việc ko nhỏ. Việc thống kê số tiền thu được cho từng tháng sẽ chủ động hơn. Cảm ơn tấm lòng của các bố các mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,050 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Tôi cũng đang định trao đổi với các mẹ về việc tiêu tiền:

Cũng nên yêu cầu Viện Nhi có một kiểu như 'bản tin' hay 'thông báo' định kỳ (chẳng hạn như hàng tuần hay bao nhiêu lâu đó có tính khả thi) - không cần phải formal nhưng cần phải informative:

- nêu rõ tình hình bệnh nhân (bệnh nhi và người nhà) nghèo cần phải hỗ trợ ăn uống ... trong khoảng thời gian đó

- nêu rõ trong khoảng thời gian đó số lượng tài trợ là bao nhiêu, những đâu ...

- từ đó thấy số lượng thiếu hụt là ra sao, và hướng giải quyết như thế nào.

có như thế ta mới không bị động, các mẹ TTNA đỡ khổ.

Hy vọng khi trao đổi việc này với BV sẽ không có khó khăn gì.
    nếu có thông báo rõ ràng như vầy, em xin đăng ký đóng góp hàng tháng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,087 Bài viết

• 5,209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goplamuaxuan Xem bài viết
    Em cũng xin có ý kiến nhỏ, mong cả nhà xem xét: Theo thiển ý của em, các mẹ đã đăng ký ủng hộ lâu dài cho chương trình, nên chăng gửi tiền ủng hộ theo từng quý, hoặc nửa năm một, hoặc hơn thế nữa. Như vậy bản thân các mẹ sẽ đỡ phải nhớ một ngày cố định trong tháng để đi gửi tiền. Và Ban kế toán sẽ đỡ một lượng công việc ko nhỏ. Việc thống kê số tiền thu được cho từng tháng sẽ chủ động hơn. Cảm ơn tấm lòng của các bố các mẹ.
    Cá nhân em đi làm thì tháng nào biết tháng đó, còn chi tiêu cân đối những công việc khác nữa và còn xem có xin được ai không. Do vậy không theo phương án này được ạ.

Trừ khi em đăng ký mức ủng hộ thấp thì làm vậy được

Target của em vẫn là 500 nghìn/tháng ạ. Khi nào công việc khó khăn không đảm bảo được em sẽ báo trước cho các mẹ 1 tháng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23,100 Bài viết

• 34,967 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị Bích Bộp Xem bài viết
    Cá nhân em đi làm thì tháng nào biết tháng đó, còn chi tiêu cân đối những công việc khác nữa và còn xem có xin được ai không. Do vậy không theo phương án này được ạ.

Trừ khi em đăng ký mức ủng hộ thấp thì làm vậy được

Target của em vẫn là 500 nghìn/tháng ạ. Khi nào công việc khó khăn không đảm bảo được em sẽ báo trước cho các mẹ 1 tháng.
    Chị Bích Bộp,

Theo bác hiểu thì cháu mới ra đi làm? Bác nghĩ cái target này rất tốt nhưng có lẽ hơi cao? Tất nhiên bác mong cháu kiếm được nhiều tiền để đóng góp nhiều hơn nữa, nhưng trước mắt hãy cứ đặt cái nào khả thi đi. Vì còn nhiều sự kêu gọi đóng góp cho các nơi nữa mà.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 122 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em din duoc dong gop 200k/ thang de gop them vao quy ung ho suat an mien phi cho benh nhan benh vien nhi. Co dieu em hay quen nen em xin dong tien theo quy. Nho truong nhom bao cho em moi khi den han gop tien a. Em cam on nhieu. Lat em xin chuyen 600k tien quy 3/2012.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,087 Bài viết

• 5,209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Chị Bích Bộp,

Theo bác hiểu thì cháu mới ra đi làm? Bác nghĩ cái target này rất tốt nhưng có lẽ hơi cao? Tất nhiên bác mong cháu kiếm được nhiều tiền để đóng góp nhiều hơn nữa, nhưng trước mắt hãy cứ đặt cái nào khả thi đi. Vì còn nhiều sự kêu gọi đóng góp cho các nơi nữa mà.
    Cháu chưa phải nuôi con nên còn cố được thì cháu sẽ cố bác ạ.

Hơn nữa cháu sẽ còn đi xin thêm người này 100 người kia 100 nữa nên sẽ lo được thôi bác ạ
    • 261 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Em chào cả nhà,

Nhìn thấy topic này là em phải vào ngay.
    Còn nhớ cách đây khá lâu, khi WTT phát động những phong trào từ thiện thế này, cảm xúc cũ lại ùa về. Em nghĩ tình cảm của các mẹ ở đây đều vậy: giàu lòng nhân ái. Chính vì những tấm lòng cao cả của các mẹ nên sau khi cân nhắc, em quyết định chia sẻ thế này.
    Em cũng từng làm chương trình suất ăn từ thiện tại viện Nhi như các mẹ, có một kinh nghiệm nhỏ. Tiền của các mẹ là tiền mồ hôi nước mắt, 50k-100k cực kỳ quí. Vậy nó phải được đặt đúng chỗ (tức là đúng người cần). Khi làm chương trình ở đây, khoa thường phát tất cho các bệnh nhân, cả người khó khăn lẫn người có điều kiện. Ý em là họ không chọn lọc bệnh nhân cần, mà phát đại trà. Thế nên có trường hợp, bệnh nhân có điều kiện vẫn nhận suất ăn miễn phí trong khi bệnh nhân nghèo ở khoa khác lại không được. Em còn nhớ, hôm đó, có người nhà bệnh nhân nhận suất ăn với thái độ vô cùng khó chịu, anh ta bỡn cợt bọn em. Anh ta ngồi ăn cơm ngay tại nơi phát cùng vài người nữa cười hô hố chỉ trỏ bọn em, họ đâu có cần những suất cơm này. Bọn em khi kêu gọi tổ chức chương trình này đã kêu gọi trong bạn bè, người 100, người 1tr, đủ cả. Có cô bạn nói: con em khi nằm viện cũng được phát cơm miễn phí, mà nhà cô ấy thì giầu nứt ra. Trời! Em xót tiền quá! Mọi người khi đóng góp với cả tấm lòng mong muốn được trao đến tay người cần. Thêm nữa, đây là suất ăn miễn phí. Nhiều khi trẻ ốm chả được ăn gì mấy, chỉ béo người nhà đi chăm thôi. (tất nhiên, cái này cả nhà có thể lý luận là người nhà ăn để trông các em. Cái này tùy quan điểm mỗi người)
    Vì vậy, kinh nghiệm của em là xin danh sách những bệnh nhân nghèo rồi tận tay mình phát phiếu, hoặc đề nghị thẳng với bên bệnh viện là mình chỉ phát cho bệnh nhân nghèo thôi (tất nhiên là phải hết sức tế nhị)
    Về suất ăn: em thấy viện nấu ngon, rẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Thỏ con quá! Bọn mình cũng đang phân vân lựa chọn cách thức ủng hộ, nếu cứ chuyển thẳng tiền cho bệnh viện thì đơn giản, nhưng rõ ràng là không hiệu quả, không đáp ứng được mong mỏi của những người ủng hộ. Tuy nhiên để ủng hộ đúng những trường hợp thực sự khó khăn thì nhóm mình sẽ cần nhiều nhân lực và thời gian, vì có hàng trăm bện nhi có hoàn cảnh khó khăn mà có phải chỉ nằm viện đôi ba ngày đâu. Nếu mỗi ngày chỉ tính 2 bữa ăn thôi, thì 1 tuần 1 người đã là 350K rồi. Mỗi tuần nếu chỉ phát cho 10 người thì 1 tháng sẽ cần 14 triệu. Đấy là mình cứ tính sơ sơ như vậy, tất nhiên là sẽ liệu cơm gắp mắm, có được nguồn ủng hộ nhiều và cố định thị tốt, không thì việc chọn lựa các trường hợp cần giúp đỡ sẽ khó khăn hơn một chút. Do vậy ban điều hành sẽ bàn bạc kỹ lưỡng trước khi thực hiện. Các mẹ nhà mình ai có thể giúp về thời gian thì chung sức với bọn mình nhé! Cảm ơn mọi người!
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ thỏ con Xem bài viết
    Khi làm chương trình ở đây, khoa thường phát tất cho các bệnh nhân, cả người khó khăn lẫn người có điều kiện. Ý em là họ không chọn lọc bệnh nhân cần, mà phát đại trà. Thế nên có trường hợp, bệnh nhân có điều kiện vẫn nhận suất ăn miễn phí trong khi bệnh nhân nghèo ở khoa khác lại không được. Em còn nhớ, hôm đó, có người nhà bệnh nhân nhận suất ăn với thái độ vô cùng khó chịu, anh ta bỡn cợt bọn em. Anh ta ngồi ăn cơm ngay tại nơi phát cùng vài người nữa cười hô hố chỉ trỏ bọn em, họ đâu có cần những suất cơm này. Bọn em khi kêu gọi tổ chức chương trình này đã kêu gọi trong bạn bè, người 100, người 1tr, đủ cả. Có cô bạn nói: con em khi nằm viện cũng được phát cơm miễn phí, mà nhà cô ấy thì giầu nứt ra. Trời! Em xót tiền quá! Mọi người khi đóng góp với cả tấm lòng mong muốn được trao đến tay người cần. Thêm nữa, đây là suất ăn miễn phí. Nhiều khi trẻ ốm chả được ăn gì mấy, chỉ béo người nhà đi chăm thôi. (tất nhiên, cái này cả nhà có thể lý luận là người nhà ăn để trông các em. Cái này tùy quan điểm mỗi người)
    Vì vậy, kinh nghiệm của em là xin danh sách những bệnh nhân nghèo rồi tận tay mình phát phiếu, hoặc đề nghị thẳng với bên bệnh viện là mình chỉ phát cho bệnh nhân nghèo thôi (tất nhiên là phải hết sức tế nhị)
    Về suất ăn: em thấy viện nấu ngon, rẻ.
    Cám ơn ý kiến của bạn rất nhiều.
    Đúng là quá trình phát phiếu cho bệnh nhân nhiều khi không tránh khỏi những sai sót trong sàng lọc danh sách, hạn chế sự sai sót ở mức thấp nhất thì đồng tiền của nhà hảo tâm sẽ hiệu quả nhất và đúng người nhất.

Do vậy TTNA muốn hỗ trợ nhưng không chuyển khoản mà bằng cách trao tận tay người cần, theo đúng tiêu chí của tất cả các topic mà TTNA luôn làm: Gặp trực tiếp bệnh nhân, xác minh tìm hiểu hoàn cảnh và trao tận tay.

Hôm nay chúng mình sẽ bàn bạc và sớm trả lời với chị Minh cũng như các nhà hảo tâm ở đây cách thức làm việc. Chúng ta làm việc càng tốt thì kêu gọi càng được nhiều và hợp tác với BV Nhi về chương trình suất ăn càng lâu dài.

Mình cũng từng phát cơm cho chùa Linh Sơn ở bệnh viện K và chứng kiến có nhiều trường hợp phát không đúng được do: nhượng lại phiếu ăn, người giàu hơn giả danh người nghèo, bệnh nhân đánh rơi, đánh mất phiếu ăn ( thật đáng buồn phải không ạ) hoặc do và trường hợp bất khả kháng như : họ xin suất ăn do ko thể đi ra ngoài được.... Nhưng vì cái nghiệp thiện và vì những bệnh nhân nghèo nhà chùa vẫn làm và nhà chùa nói chỉ cần hỗ trợ đến 80% người bệnh đúng tiêu chí là tốt rồi.
    Nên theo quan điểm của mình là cố gắng hạn chế phát không đúng đối tượng ở mức tối thiểu chứ ko thể có mức tuyệt đối được. Để làm được như vậy TTNA phải bỏ thời gian gặp trực tiếp hoặc như thế nào đó. Và chúng mình sẽ bàn cách để hợp tác hiệu quả.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Hôm nay quỹ đã nhận được đây:

11/06/2012 VNCK - 0015583 + 1,000,000.00 IBVCB.1006120349553001.Me Anh - Vinh dong gop quy suat an mien phi cho benh nhi ngheo vien nhi TW

11/06/2012 M170 - 0006374 + 300,000.00 /Ref:P402124{//}/Ref:P402124{//}mehabank, ung ho ct suat an mien phi cho benh nhi tai Vien Nhi TW D.Vi CHUYEN:P.L.H.

Cảm ơn các mẹ!
    • 21 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình xin đóng góp 300k/tháng, mình vừa chuyển khoản 3 tháng 6,7,8/2012 từ MSB, số TK ....1819. Cảm ơn các mẹ đầu cầu đã nhiệt tâm, nhiệt tình lo cho các bé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Mình vừa xem lại các bài trước và check sao kê, mình sẽ ghi ra đây danh sách đóng góp hàng tháng để các mẹ kiểm tra xem có đúng không nhé. Có trường hợp các mẹ post bài là sẽ góp hàng tháng nhưng khi chuyển tiền lại không để tên hoặc nick, cùng ngày lại có đến mấy khoản vô danh gửi cùng số tiền nên chẳng phân biệt được của mẹ nào. Các mẹ lưu ý lần sau gửi ghi rõ của ai và đóng góp cho tháng mấy để bọn mình tiện cập nhật nhé. Danh sách này có lẽ chưa đủ so với danh sách đã gửi, các mẹ đính chính hộ mình với nhé:

1. 3012 150K
    2. pilory 200K
    3. Minh Tommy 200K
    4. Mother of four 250K
    5. mây xanh79 200K
    6. hoalantuong04 200K
    7. mẹ Nhật Hà 200K
    8. hà 1998 200K
    9. Bích bộp và bạn 500K
    10. Mia* 150K
    11. september2011 200K
    12. nemesis 200K
    13. mei046 200K
    ...

Các khoản ủng hộ khác đã post ở mấy bài trước thì mình không rõ có phải là góp hàng tháng không, hoăc trường hợp có thông báo nhưng là sẽ chuyển thì mình chưa đưa vào đây. Các bố các mẹ cho ý kiến để mình sửa lai cho chính xác nhé.
    Thanks cả nhà!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Thêm 2 mẹ nữa ủng hộ hàng tháng đây cả nhà ơi:

11/06/2012 J633 - 0008792 + 600,000.00 Sender:01307001.DD:110612.SHGD:10000782.BO: K.T.H. HAN YA XIAN UNG HO SUAT AN MI EN PHI CHO BENH NHI NGHEO QUY 3

11/06/2012 J633 - 0008754 + 900,000.00 Sender:79302001.DD:110612.SHGD:10001688.BO: L.T.H. .(RMNO 03421206115396) KITTYCLUB GOP SUAT AN MIEN PHI CHO TRE EM NGHEO, THANG 6,7,8 (NHH VIETCOMBANK HA NOI (HN) )

Cảm ơn nhiệt liệt!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,009 Được cảm ơn

Khoản của e đúng rồi ạ, e sẽ ck vào mùng 2 hàng tháng.
    Các mẹ đóng góp hàng tháng cũng kiểm tra danh sách có tên mình chưa, nếu chưa có thì thêm vào phần quote, in đậm để chị táo dễ kiểm tra và bổ sung.

Trích dẫn Nguyên văn bởi taochin Xem bài viết
    Mình vừa xem lại các bài trước và check sao kê, mình sẽ ghi ra đây danh sách đóng góp hàng tháng để các mẹ kiểm tra xem có đúng không nhé. Có trường hợp các mẹ post bài là sẽ góp hàng tháng nhưng khi chuyển tiền lại không để tên hoặc nick, cùng ngày lại có đến mấy khoản vô danh gửi cùng số tiền nên chẳng phân biệt được của mẹ nào. Các mẹ lưu ý lần sau gửi ghi rõ của ai và đóng góp cho tháng mấy để bọn mình tiện cập nhật nhé. Danh sách này có lẽ chưa đủ so với danh sách đã gửi, các mẹ đính chính hộ mình với nhé:

1. 3012 150K
    2. pilory 200K
    3. Minh Tommy 200K
    4. Mother of four 250K
    5. mây xanh79 200K
    6. hoalantuong04 200K
    7. mẹ Nhật Hà 200K
    8. hà 1998 200K
    9. Bích bộp và bạn 500K
    10. Mia* 150K
    11. september2011 200K
    12. nemesis 200K
    13. mei046 200K
    ...

Các khoản ủng hộ khác đã post ở mấy bài trước thì mình không rõ có phải là góp hàng tháng không, hoăc trường hợp có thông báo nhưng là sẽ chuyển thì mình chưa đưa vào đây. Các bố các mẹ cho ý kiến để mình sửa lai cho chính xác nhé.
    Thanks cả nhà!
    • 569 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taochin Xem bài viết

1. 3012 150K
    2. pilory 200K
    3. Minh Tommy 200K
    4. Mother of four 250K
    5. mây xanh79 200K
    6. hoalantuong04 200K
    7. mẹ Nhật Hà 200K
    8. hà 1998 200K
    9. Bích bộp và bạn 500K
    10. Mia* 150K
    11. september2011 200K
    12. nemesis 200K
    13. mei046 200K
    ...

Thanks cả nhà!
    Thông tin của em cũng đúng rồi. Khi chuyển khoản em sẽ để tên là MOF cho ngắn gọn.

Các chị có thể tham khảo mô hình của Dự án Đồng Cảm - Sympameals để có thêm thông tin về việc tổ chức phát các phiếu ăn miễn phí cho bệnh viện: http://duandongcam.net/

Trích dẫn Nguyên văn bởi taochin
    Các mẹ nhà mình ai có thể giúp về thời gian thì chung sức với bọn mình nhé! Cảm ơn mọi người!
    Nhà em ở ngay gần Viện Nhi và cũng có thời gian nên có gì cần hỗ trợ thêm các chị cứ gọi em nhé.