TIN TÀI TRỢ.

Suất ăn miễn phí, chúng ta có thể giúp được gì? Hãy cùng chung tay ủng hộ cho bệnh nhi nghèo viện Nhi Trung Ương

• 95 Lượt chia sẻ
  • 124K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 2,034 Bài viết

• 3,974 Được cảm ơn

Nếu có dịp vào khoa U bướu hoặc khoa tim mạch bệnh viện Nhi TW, trò chuyện cùng các bé và phụ huynh may ra mới có thể hiểu một phần khó khăn hằng ngày các bé và gia đình đang đối mặt: tiền viện phí, tiền thuốc men, tiền ăn, tiền uống, tiền sữa, tiền bỉm… và rất nhiều các khoản chi lặt vặt khác. Những khuôn mặt hốc hác vì mất ngủ và lo lắng của cha mẹ, khuôn mặt thất thần của các bé vì mệt mỏi, đầu tóc không còn vì những đợt trị xạ, tay chân thâm tím vì lấy ven tiêm truyền.
    Một bệnh nhi nằm điều trị tại đây đồng nghĩa với việc ít nhất 1 người lớn phải bỏ công việc để chăm sóc, có những nhà con nhỏ một người không thể chăm phải cần đến hai người chăm sóc đồng nghĩa với việc hai người phải nghỉ làm. Một hay hai người nghỉ làm có nghĩa thu nhập từ người đó cũng không có. Thời gian điều trị những bệnh nhi này không phải là đôi ba ngày mà ít nhất cũng là đôi ba tháng, đôi ba năm có khi kéo dài cả cuộc đời.
    Với thu nhập của một người còn lại trong nhà ở quê làm ruộng hay làm công nhân là bao nhiều tiền một tháng??? Số tiền này sẽ được cân đối chi tiêu như thế nào cho tất cả các chi phí kể trên??? Chẳng cần đến phép tính nhân chia cộng trừ cũng hình dung đủ phần thiếu sẽ nghiêng về bên nào. Câu chuyện nghe một chị làm việc tại phòng bảo trợ xã hội của viện kể mà thấy đắng lòng người nghe: một bé quê Thường Tín bị bệnh tim bẩm sinh cần phải ít nhất hai lần mổ nói trong tiếng khóc “Cô ơi, nằm đây cũng lâu, cháu thấy các cô chỉ quan tâm đến các bé ở xa, các cô ít quan tâm đến các cháu ở gần. Nhà cháu ở Hà Nội nhưng nhà cháu không có đất để bán, cô có thể cho cháu xin phiếu ăn được không?”
    Nếu không có những phiếu ăn từ thiện miễn phí của viện thì những bé nằm đây hay bố mẹ sẽ ăn uống giản tiện chi phí thấp nhất ở mức có thể: mua một suất con ăn xong còn lại bao nhiêu bố mẹ ăn nốt, mua mì tôm ăn uống qua ngày, hay một ngày ăn 1-2 bữa. Viện nhi hiện đang duy trì những suất ăn từ thiện miễn phí cho bệnh nhi và nguời nhà, tiền cho những suất ăn này là từ phòng xã hội của viện “đi xin” từ các nhà hảo tâm, cũng có lúc “xin” đủ nhưng thường thời gian “xin” không đủ là nhiều hơn.

Em bé bệnh tim bẩm sinh cần đến 3 lần mổ để có một trái tim khỏe mạnh, thời gian bé nằm viện sẽ là bao nhiêu lâu:

nhWmgDYN84S8F_6aYLjsFixUFvoc9vMt1t4whPXX1XQvqXswY7ZX4cMj1QgLWKegQJfYheEmS8cplUPJeV4LT-0514ff

Để duy trì những suất ăn ấm áp tình người này thường xuyên hơn rất cần đến sự chung tay của cộng đồng, thành viên TTNA, thành viên WTT và tất cả những nhà hảo tâm hãy cũng hành động để các bệnh nhi có những suất ăn kịp thời và đúng lúc.
    TTNA sẽ cập nhật những hoàn cảnh khó khăn cũng như những vật dụng các bé đang cần như bỉm, sữa, quần áo để cả nhà dễ theo dõi và ủng hộ.

Mọi đóng góp xin gửi về:

• Hiện kim:
    Số TK: 0011000556688 – VCB (Hội sở chính)
    CTK: Nguyễn Thị Hương Loan
    • Hiện vật xin gửi về: 477 Hoàng Quốc Việt (ngõ cạnh triển lãm nông nghiệp), Me Hat Do (Ms. Phương): 094.666.7737

Vào ngày thứ 3 hoặc thứ 7 trong tuần tùy vào tình hình quyên góp, nhóm sẽ mua phiếu ăn và phát tặng bệnh nhi nghèo tại khoa U bướu và khoa tim mạch Viện Nhi TW.

Chúng ta hãy cùng chung tay quyên góp chuyển tặng những phiếu ăn nghĩa tình, kịp thời chia sẻ khó khăn cho những bệnh nhi nơi đây.
    Trân trọng cám ơn.
    159 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,014 Được cảm ơn

E xin phép mở hàng, e xin ủng hộ mỗi tháng 150k cho suất ăn miễn phí tại viện Nhi.
    Các mẹ, các bố cùng tham gia để chung sức giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn.
    E xin cảm ơn mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

em xin góp hàng tháng mỗi tháng 200k cho chương trình này
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 210 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Tuần này em đi công tác nên bận, em và bạn cùng vp xin đóng góp 500k. Em về sẽ chuyển vào tk chị Loan nhé.
    • 53 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em cũng xin ủng hộ chương trình này. Cho em hỏi cái xuất ăn miễn phí bao nhiêu tiền một suất và trong bệnh viện có bao nhiêu hoàn cảnh khó khăn nhưng k dc hưởng suất cơm miên phí. hơi chi tiết tý các chị thông cảm nhé để em tiện đi vận động mà k những người được vận động hỏi thông tin mình lại không biết.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 2,034 Bài viết

• 3,974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanghang6482@yahoo.com Xem bài viết
    Em cũng xin ủng hộ chương trình này. Cho em hỏi cái xuất ăn miễn phí bao nhiêu tiền một suất và trong bệnh viện có bao nhiêu hoàn cảnh khó khăn nhưng k dc hưởng suất cơm miên phí. hơi chi tiết tý các chị thông cảm nhé để em tiện đi vận động mà k những người được vận động hỏi thông tin mình lại không biết.
    Giá một suất ăn miễn phí hiện tại là 25.000đ. Phòng bảo trợ xã hội của viện hiện đang xin được của một đơn vị cố định là 400 suất, đơn vị này phát phiếu ăn miễn phí vào sáng thứ hai và sáng thứ sáu. Những em bé có hoàn cảnh khó khăn vào viện không đúng vào thời điểm đó sẽ không có được nhũng phiếu ăn này, số cháu giao động khoảng từ 100-150 cháu chủ yếu ở khoa U bướu và khoa tim mạch.
    • 23,100 Bài viết

• 34,972 Được cảm ơn

Tôi sẽ xin chuyển 2 triệu tôi quyên góp được vào quỹ.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • 435 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Nhìn thấy cái topic này mà em mừng rơi nước mắt. Vừa là áy náy nữa. Vì lẽ ra topic này phải được mở từ đợt Tết vừa rồi cơ, khi mà vào viện với Công Vinh, chứng kiến cảnh tết xong, phiếu ăn cạn kiệt. Chị Minh - Phòng ctxh viện Nhi cười buồn: đầu năm mới, chả nhẽ lại đi xin tiền từ thiện, đầu năm doanh nghiệp ''kiêng'' xuất tiền em ạ...Vậy là đầu năm mới, nhiều gia đình nghèo trong viện lại có cảnh bố mẹ phải chia nhau gói mì tôm để giành tiền mua cháo, mua thuốc cho con
    Em xin ủng hộ 200k/tháng cho các con nhé. Mong rằng ngoài việc chia sẻ bữa ăn, chúng ta cũng có thể tìm hiểu và ủng hộ, giúp đỡ chữa bệnh cho những em bé mà gia đình không có khả năng tài chính, để không còn em bé nào phải nói: ''mẹ ơi, về đi thôi, nhà mình hết tiền rồi'' nữa nhé. Xin cảm ơn các bố mẹ nhiều lắm

Em ngược đường ngược nắng để yêu anh
    Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
    Ngược những yêu thương tìm về nông nổi
    Lãng du đi vô định cánh chim trời

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,198 Bài viết

• 1,633 Được cảm ơn

Em cũng xin được ủng hộ 200k/ tháng cho CT nhé. Rất mong nhận được nhiều hơn nữa sự đóng góp, ủng hộ của tất cả mọi người.
    • 197 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Em ủng hộ chương trình này mỗi tháng 200k. Hy vọng giúp được chút nào đó nhỏ nhoi cho các bệnh nhi nghèo
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Đã nhận được khoản ủng hộ đầu tiên:

06/06/2012 VNCK - 0036077 + 150,000.00 IBVCB.0606120628543001.3012 ung ho CT phieu an cho vien Nhi

Cảm ơn 3012 nhé!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,908 Bài viết

• 12,617 Được cảm ơn

Ôi, em rình mãi mà cuối cùng lại chậm chân hơn các mẹ.
    Mừng ơi là mừng khi TTNA mở Topic này
    Thời gian vừa qua, có 1 số bố mẹ đã chuyển gửi tiền ủng hộ suất ăn cho viện Nhi qua TK của em, cuối tuần về em sẽ tổng kết và chuyển lại vào TK TTNA nhé!
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,908 Bài viết

• 12,617 Được cảm ơn

Việc kêu gọi ủng hộ mổ tim, hay chi phí chữa bệnh cho các con, đôi khi lại dễ hơn việc vận động suất ăn cho các bé và người nhà. Vì vấn đề chữa bệnh trực tiếp " gây ấn tượng" hơn vấn đề bữa ăn. Ít ai nghĩ các bé còn chưa đủ cơm cháo qua ngày trong thời buổi này.

Ăn còn chưa đủ, làm sao mà chữa bệnh?

25k/suất cơm hay cháo. Số tiền chỉ bằng 1 cốc cà phê sáng. Với đa số chúng ta, số tiền này ko phải là quá lớn. Nhưng 10 người góp lại, 100 người góp lại, 1000 người góp lại...chúng ta đã có những bữa ăn " đảm bảo" cho việc các bé và gia đình sẽ yên tâm ở lại BV để chống chọi tới cùng.

Xin cảm ơn những tấm lòng đồng cảm và chia sẻ cùng chúng tôi, cùng những bệnh nhi nghèo đang từng ngày từng giờ vượt qua bạo bệnh! , dù chúng tôi luôn ước mơ rằng, những suất cơm của CT này sẽ ế dần đi.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,185 Bài viết

• 3,082 Được cảm ơn

Mình cũng xin ủng hộ 400k /tháng cho chương trình
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,014 Được cảm ơn

Tốt quá rồi, e hi vọng rằng đây sẽ trở thành 1 hoạt động lâu dài và thường xuyên của TTNA tại viện Nhi.
    Mọi người nếu ủng hộ đc 1 khoản nhất định theo tháng thì sẽ rất tiện cho BĐH cân đối và phát phiếu ăn cho các gia đình khó khăn. Số tiền chúng ta đóng góp tùy theo khả năng của mình, có thể ko nhiều nhưng cùng nhau hợp sức lại thì sẽ thành 1 số lượng kha khá phiếu ăn. Tiền nếu chuyển vào khoảng thời gian đầu tháng thì sẽ có đc lịch phát phiếu ăn cho cả tháng, tất nhiên nếu có thêm càng nhiều người hỗ trợ càng tốt.
    E hi vọng sẽ đc đóng góp cho chương trình này ít nhất là 1 năm, 2 năm và nếu kéo dài càng lâu càng tốt, e sẽ tham gia tới cùng.
    Chúc tất cả mọi người 1 buổi tối vui vẻ.
    • 2,525 Bài viết

• 7,251 Được cảm ơn

Hôm trước khi mình và chị canhcut gặp chị Minh, ấn tượng của mình về chị là chị rất tâm huyết với hoạt động XH. Sau khi nghe chị kể mình thực sự kinh ngạc, bởi khác với nhiều bếp ăn từ thiện khác chỉ thực hiện đều đặn 1 bữa trong ngày , hoặc vài bữa trong tuần thì suất ăn của BV nhi là 3 bữa: sáng, chiều, tối cho các bệnh nhân nghèo được phát phiếu với số tiền là 25k/ bữa.
    Thì con số chi ra cho hàng ngày để phụ vụ miễn phí cho bệnh nhân là khá lớn.
    Chính vì thế mà khoa Nhi kêu gọi sự giúp đỡ từ cộng đồng, cũng như chị Minh nhấn mạnh về sự hợp tác cộng đồng là rất lớn để duy trì bữa ăn đến hôm nay.
    Chúng ta sẽ được update danh sách cụ thể và sẽ bố trí phát phiếu cho các bệnh nhân, mình tin rằng với sự kết hợp tận tình như vậy chúng ta nhìn thấy kết quả trực tiếp từ đóng góp của các nhà hảo tâm.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • 1,087 Bài viết

• 5,209 Được cảm ơn

Em và bạn gửi ủng hộ 500 nghìn ạ.

Hy vọng em chữa được cái cổ họng để tiếp tục bán cháo phổi lấy tiền ủng hộ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

hiện tại bên muare cũng đang có chương trình này

http://muare.vn/offline-act/4586025

tuy hành động tự phát nhưng em nghĩ với suất ăn 5k/người, nếu có thể kết hợp chương trình được thì em nghĩ sẽ có lợi hơn cho nhiều bệnh nhi

btw, em mới ck 1tr4 = ủng hộ đến hết năm. C Loan check giùm em nhé.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Mình vừa chuyển 300k vào TK chị Loan.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã mở topic này.
    • 5 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đã gửi vào tài khoản của chị Loan 200k ủng hộ các bé tháng này.