Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội những người ủng hộ xử lý nghiêm vụ Nguyễn Tiến Thịnh bạo hành vợ dã man

• 1 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 854 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 279 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Xin lỗi vì không giới thiệu trước, tôi là chichchoe888, vì dùng máy khác tôi mượn tạm nick của bạn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

quanh đi quẩn lại chỉ có mẹ Shoes và chutchit79 là hàng ngày nghe Lý nói ngọt mà ko chịu hiểu sự thật chỉ nghe những lời từ Lý thôi,bạn chutchit có hóa đơn thanh toán viện phí ở Phúc Yên là đúng rồi vì bạncó biết tiền thanh toán đó ở đâu mà ra không?Đó là do bà Vui mang ra đấy (mình chứng kiến 1 lần là 2triệu tiền viện phí và cho Lý 1 triệu để ăn tiêu) có sự chứng kiến của chị Linh mặc áo choàng hồng đứng cạnh Lý hôm LÝ về Phúc Yên xin tiền mẹ chồng đấy.shoes thử hỏi xem Lý có dám thề độc là không phải tiền của bà Vui ko nhé.chính vì kiểu sống giả dối nói sai sự thật của Lý mà mọi người ở Py đã chuyển từ thương yêu sang ghét và khinh bỉ Lý đấy các mẹ ạ.chuyện mọi người sẻ cơm cho mẹ con Lý là thật nhưng Lý lại bảo ko có tiền đến cơm cúng phải đi xin của những người cùng phòng.mình bảo lý trả con về cho bà nội nuôi còn hơn là để con phải sống bằng những đồng tiền phải đổi bằng nước mắt giả dối của mẹ nó, nếu được sống trong tình yêu và nghị lực của mẹ thì mình tin sẽ là niềm hạnh phúc và tự hào của bé Linh
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,029 Bài viết

• 2,220 Được cảm ơn

Hình như mình cảm thấy có người thứ ba xuất hiện ở top này, ha ha ha... Người ấy cực kỳ am tường những việc xảy ra trên PY và không hiểu có xung đột lợi ích gì với Lý không mà chăm chỉ ngồi bới bèo... thế không biết, trong khi Tết nhất ai cũng bận. Nếu không phải con cái trong gia đình nhà bà Vui thì rất có thể là người sắp trở thành con cháu trong gia đình, thậm chí còn đem cháu đích tôn về sum vầy với đại gia đình và vui ơi là vui kia... hí hí hí...
    Đừng mất quá nhiều thời gian để cân nhắc xem ai xứng đáng với lòng hảo tâm của bạn hơn.
    Hãy chìa tay để cứu giúp một cuộc đời khi vẫn còn kịp lúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,029 Bài viết

• 2,220 Được cảm ơn

Lại có những người mở miệng ra là đòi Lý phải trả con về cho bà nội nuôi. Có lẽ là những thợ săn chuyên vào rừng mơ bắt con tưởng bở thì phải. Con là con của Lý. Chỉ trừ khi cái Lý nó bạo hành bé Linh thì pháp luật mới tước quyền nuôi con của Lý. Chứ Linh ở với mẹ đẻ của nó thì có đói, có khổ đến mấy cũng chẳng ai có quyền đòi đem cái Linh đi đâu.
    Ô hay, con là con của cái Lý nó đẻ ra chứ có phải bà nội đẻ ra đâu mà bảo là bị "cướp cháu" với chả đòi "đem trả", vớ va vớ vẩn. Rõ là tuồng.
    Mà xem ra cũng nên hỏi bà Vui xem bà ấy có dám thề độc là không hề cầm đồng nào trong số tiền Lý đi Angola gửi về và số vàng hồi môn cũng như trang sức của Lý không? Ôm tiền tỷ của người ta rồi bố thí lại 1-2 triệu thì ai chả làm được.
    Đừng mất quá nhiều thời gian để cân nhắc xem ai xứng đáng với lòng hảo tâm của bạn hơn.
    Hãy chìa tay để cứu giúp một cuộc đời khi vẫn còn kịp lúc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Curculigo Xem bài viết
    Hình như mình cảm thấy có người thứ ba xuất hiện ở top này, ha ha ha... Người ấy cực kỳ am tường những việc xảy ra trên PY và không hiểu có xung đột lợi ích gì với Lý không mà chăm chỉ ngồi bới bèo... thế không biết, trong khi Tết nhất ai cũng bận. Nếu không phải con cái trong gia đình nhà bà Vui thì rất có thể là người sắp trở thành con cháu trong gia đình, thậm chí còn đem cháu đích tôn về sum vầy với đại gia đình và vui ơi là vui kia... hí hí hí...
    chẳng qua là vì thấy các bạn đáng thương quá,đang bị lầm lẫn mà ko biết thôi.và cũng là người hơi lắm chuyện cứ thấy bực mình với những hành động gian dối nói sai sự thật nên bất bình thôi, nếu những tấm lòng hảo tâm gửi đến đúng nơi thì mình ko làm được như vậy cúng thấy vui cho người xứng đáng được nhận và kính phục những tấm lòng hảo tâm đó thôi.Những điều mình nói bạn nào ko tin thì có thể hỏi Lý và xem Lý có dám thề độc là ko đúng sự thật ko.đã từng yêu thương,bảo vệ cho Lý khi Lý bị đánh đập nên mới hiểu rõ nhiều chuyện như thế và thấy Lý cứ càng ngày càng nói sai sự thật nên bất bình mà.nói mãi các bạn cứ xuyên tạc lời mình nói thôi,mình nói rồi mình sẽ gặp trực tiếp Lý và khuyên Lý ko nên giả dối để mọi người ghét, Lý cứ thật thà thì đúng là mẹ con Lý rất đáng thương mà,có tiền thì đòi,có con thì nuôi chứ đừng làm trò nói quá lên và nói sai sự thật với các mẹ ở HN chưa biết rõ chuyện,Ví dụ: cơm không ó ăn ở viện phải đi xin của những người cùng phòng, hay là bây giờ nhà em 10 nghìn tiền điện thoại cũng không có, em ko có tiền để đi tãi về HN...(là mọi người tốt bụng thương mẹ con em đi mua cơm cho mẹ con em ăn mà không lấy tiền,em ko có tiền thì em đi xe bus hay mượn xe airblet của em Phương mà đi nhé
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Lại có những người mở miệng ra là đòi Lý phải trả con về cho bà nội nuôi. Có lẽ là những thợ săn chuyên vào rừng mơ bắt con tưởng bở thì phải. Con là con của Lý. Chỉ trừ khi cái Lý nó bạo hành bé Linh thì pháp luật mới tước quyền nuôi con của Lý. Chứ Linh ở với mẹ đẻ của nó thì có đói, có khổ đến mấy cũng chẳng ai có quyền đòi đem cái Linh đi đâu.
    Ô hay, con là con của cái Lý nó đẻ ra chứ có phải bà nội đẻ ra đâu mà bảo là bị "cướp cháu" với chả đòi "đem trả", vớ va vớ vẩn. Rõ là tuồng.
    Mà xem ra cũng nên hỏi bà Vui xem bà ấy có dám thề độc là không hề cầm đồng nào trong số tiền Lý đi Angola gửi về và số vàng hồi môn cũng như trang sức của Lý không? Ôm tiền tỷ của người ta rồi bố thí lại 1-2 triệu thì ai chả làm được.
    nuôi con để con phải đi ăn xin(ăn xin giả tạo) thì bà vẫn thương cháu nuôi cháu từ khi cháu chưa đầy 1 tuổi mà,chính Lý cũng nói là máu mủ đó thôi,bà thương cháu nhưng hận mẹ cháu nên ko đời nào bà chu cấp để mẹ được tiếng là nuôi con đâu,(chắc ai cũng làm thế thôi).Lý nói với tôi là hơn 700tr hnay với bạn lại là tiền tỷ rồi à? mai lại lên đến 10 tỷ thì sao đây, đã kéo nhau ra PL thì hẫy để PL hành xử đi định lợi dụng số đông để ăn vạ sao vậy? bây giờ quan điểm mình khác mọi người trong Hội này rồi vì ko muốn mọi người biết rõ sự thật mà thôi thế nên mình ko thể nõi chuyện với mọi người nữa nếu mọi người nghĩ rằng mình có ý thù ghét gì Lý. NHờ Mod khóa,xóa nick của mình để mình đỡ búc xúc mỗi khi mọi người hiểu sai sự thật lại vô duyên vào Hội ko của mình để nói mất thời gian ạ, Chúc các mẹ cảm thấy mãn nguyện khi giúp đỡ đựơc một mảnh đời mà không hiểu được sự thật đằng sau nó.Mình cảm thấy thành công sau khi đã lên án hành động bạo hành gia đình_hành hung vợ dã man, còn bây giờ .....chán không muốn nói nữa!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hazz sao cứ phải tranh cãi mãi vì chuyện này thế nhỉ
    Đây là hội từ thiện dành cho chị Lý, vậy thì những người không muốn quan tâm hãy kick out ra, chứ sao cứ vào đây để chỉ trích lẫn nhau thế nhỉ. Ở đời ai sống thế nào thì người ấy biết, trời biết, đất biết sao người ngoài mà cứ phải thể hiện rằng mình hiểu họ để đi khuyên giải người khác đừng sa vào cạm bẫy ấy nhỉ.

Thiết nghĩ, các bạn có khuyên giải người khác thật tâm và mong họ đừng bảo vệ chị Lý vì chị ý này nọ như lời các bạn nói thì cũng dùng cái giọng khác để nói, cho họ hiểu chứ không phải lên giọng hiểu đời, lên giọng là mình ngồi trên cao hiểu rõ đường tơ sợi chỉ của nhà chị Lý rồi giả vờ khuyên nhủ những người ở hội bảo vệ chị Lý như những con ếch ngồi đáy giếng như thế. Tiền ai người ấy dùng, chuyện ai người ấy lo...nếu các bạn thấy các bạn bị lừa thì đừng tham gia vào chứ sao quay ngoắt sang phỉ báng nhau.

Còn nhiều người làm việc thiện mà không cần hiểu họ có bị lừa ko lắm các bạn ạ, vì các tâm cho đi để tâm thanh thản để ai đó nỡ cơ cực bớt đói bớt nghèo chứ không phải là ngồi so lọ mắm đếm củ hành xem họ khổ thế nào, xấu xa ra sao đâu ạ. Đến mẹ con Cám ngày xưa độc ác vậy mà đến chết vẫn thấy thương tiếc cơ mà.

Còn bạn nào giả vờ khuyên nhủ nhưng là kẻ tay trong vào đây để nói này nói nọ thiết nghĩ dù các bạn có là thế nào nhưng cũng thấy các bạn nhọc công quá rồi ý nhỉ. Các bạn muốn nuốt trọn tất cả của mẹ con người ta mới yên tâm à. Sống mà không có đức thì sau này cũng khổ lắm, chị Lý ý chị cầm tiền của hàng xóm vì con cái vì tủi nhục ko đòi được tiền còn đáng thương chứ các mẹ mà cứ xa xả nói về đạo đức của chị Lý mà cũng giả tạo thì các bạn cũng đáng khinh lắm. Trên đời cho nhận là cái nhân quả rồi, nên bà Vui mẹ chồng chị Lý có nhận nhiều thế rồi thì nhả ra bớt đi cho con trai trong tù bớt nhục, cháu gái bớt khổ, mà lương tâm về già cũng thanh thản...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,312 Bài viết

• 3,091 Được cảm ơn

Mình thực sự thấy ngạc nhiên với nick congly123 trên kia đấy. Bạn là người đã từng ủng hộ Lý và tự hào rằng mình đã là người đứng ra bảo vệ Lý trong thời gian bị đánh nhưng bây giờ có phải không thích nữa nên bạn cố tình lập một cái nick mới để kêu gọi mọi người hãy ngừng bảo vệ Lý đi ư? Việc giúp đỡ người là một việc rất cảm tính, chẳng ai suy nghĩ sâu xa đến mức là người được giúp có xứng đáng không, có là người hoàn hảo không v.v.. Tự thấy lòng muốn là giúp rồi. Thế thôi. Bạn dẫn chứng người nọ người kia, hẳn bạn ở PY rồi, khi thấy Lý bị đánh như thế, bạn cũng ở trong bv và cũng chứng kiến rồi, cũng từng phản đối T và gd bà Vui ghê lắm. Bạn thấy bạn đúng, bạn tự hào vì đã chỉ ra một vụ bạo hành. Vậy từ việc Lý bị đánh như thế mà dẫn đến việc Lý được mọi người nâng đỡ cũng là đúng chứ có sai đâu. Sao mà cứ bắt mọi người phải suy nghĩ lại là thế nào?
    Việc Lý đến đòi tiền, xin lại xe làm phương tiện đi làm, xin lại đồ đã gửi, xét cho cùng chả phải là cái gì ghê gớm. Bạn có khẳng định là Lý không có đồng nào ở ngôi nhà đấy không? Không. Vậy thì tiền của mình, đồ của mình, mình đòi lại có sao đâu. Nhưng cô ấy quá đơn giản mà nghĩ rằng người ta sẽ trả cho cô ấy. Chứ những người ngoài cuộc thì hiểu rõ rằng, tiền ấy đã vào tay rồi, họ chẳng trả đâu. Mất công thôi. Nhưng cũng là một bài học để cô ấy không còn mơ hồ về t/c của nhà chồng dành cho mình, cho con mình nữa, cũng như vd tiền nong. Để còn có một quyết định dứt khoát không lăn tăn gì.
    Còn nữa, cháu Linh là con gái Lý. Mẹ đi đâu thì con đi đấy. Ừ, bây giờ chưa ổn định thì mẹ con vất vả thật, nhưng vì vất vả mà đưa con lại cho bà nội, e rằng chỉ có người mẹ không yêu con mới làm như thế. Người như vậy mới đáng bị nhiếc móc. Cứ nhìn hoàn cảnh cháu Minh bị dì ghẻ đánh kia thì thấy ngay thôi. Ở với bố nhiều tiền, ăn sung mặc sướng, đi học trường điểm. Trên thực tế cháu có sướng không?
    Sắp Tết rồi, các bạn cũng lo Tết cho gd đi, mình cũng tiếc là ko có ở nhà để đến thăm Lý và mừng tuổi cháu Khánh Linh, nhưng thông qua các mẹ mình gửi lời chúc mẹ con Lý mạnh khỏe, vững bước đón một năm mới, và có đủ nghị lực để vượt qua mọi khó khăn trong cs này.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 279 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Năm hết Tết đến rồi, nhà mình nghỉ ngơi xả hơi vui chơi đón Tết đi thôi, để lại những comment còn dang dở, để lại những bộn bề lo toan muộn phiền phía sau để đón một năm mới An Lành và Hạnh Phúc.

Chúc Mod HQ, toàn thể box Hội Quán và các bạn một năm mới Vạn Sự Như Ý.

nammoi1

Uploaded with ImageShack.us
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Em đưa nốt tiền cho Lý đi, đừng giữ lại, mang tiếng đấy!
    • 171 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Ôm tiền tỷ của người ta rồi bố thí lại 1-2 triệu thì ai chả làm được.
    Bạn ko làm được tôi mới phục, Chứ bạn làm được Thì quyền gì trách bà Vui.

Trước kia tôi cãi nhau nảy lửa với papa vì cứ trong cái vòng luẩn quẩn của cái topic này. Khi đứng ra ngoài topic ngẫm nghĩ, mới thấy mình sai, mình dại. Lý khổ và bị bảo hành là rất đáng thương. Nhưng mọi người sỉ nhục bà Vui thô tục như thế cũng ko đúng, mẹ thì thương và bênh con, là đièu đương nhiên.

Trước toi vì tự ái cá nhân nên ko công nhận những người phản biện là đúng. Nhưng bây giờ khi 1 thời gian vắng bóng, quay lại. Tôi thấy toàn cúc cu và vài ba người đọc thoại kể lể. Toàn nghe 1 phía từ Lý mà ko cần xác minh sự thật, có quá lời hay ko? Lên đây rêu rao khoe sẽ alo cho nhà báo...

Đặc biệt là cúc cu tôi rất ghét cái thái độ ra vẻ ta đây quen biết, làm từ thiện có cần phải oang oang khoe khoang thế hay ko, có cần để mọi người biết là mình đang làm từ thiện hay ko?

Cúc cu à, Toppic này vắng và lạnh lẽo là vậy đây. 1 thời tôi đứng về phía các bạn. Nhưng giờ nhận ra CUC CU rất tầm thường và đang ko biết mình là ai. Bố bạn còn nấu rượu không? Bạn còn bán rượu trên mạng nữa không?

Nhiều khi cứ tranh luận mãi, làm ta bị cuốn vào cái vòng xoáy này, mà ta ko nhạn ra là ko đáng để tranh luận
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuuocgiandonddv Xem bài viết

Trước kia tôi cãi nhau nảy lửa với papa vì cứ trong cái vòng luẩn quẩn của cái topic này. Khi đứng ra ngoài topic ngẫm nghĩ, mới thấy mình sai, mình dại. Lý khổ và bị bảo hành là rất đáng thương. Nhưng mọi người sỉ nhục bà Vui thô tục như thế cũng ko đúng, mẹ thì thương và bênh con, là đièu đương nhiên.

Trước toi vì tự ái cá nhân nên ko công nhận những người phản biện là đúng. Nhưng bây giờ khi 1 thời gian vắng bóng, quay lại. Tôi thấy toàn cúc cu và vài ba người đọc thoại kể lể. Toàn nghe 1 phía từ Lý mà ko cần xác minh sự thật, có quá lời hay ko? Lên đây rêu rao khoe sẽ alo cho nhà báo...

Đặc biệt là cúc cu tôi rất ghét cái thái độ ra vẻ ta đây quen biết, làm từ thiện có cần phải oang oang khoe khoang thế hay ko, có cần để mọi người biết là mình đang làm từ thiện hay ko?

Cúc cu à, Toppic này vắng và lạnh lẽo là vậy đây. 1 thời tôi đứng về phía các bạn. Nhưng giờ nhận ra CUC CU rất tầm thường và đang ko biết mình là ai. Bố bạn còn nấu rượu không? Bạn còn bán rượu trên mạng nữa không?

Nhiều khi cứ tranh luận mãi, làm ta bị cuốn vào cái vòng xoáy này, mà ta ko nhạn ra là ko đáng để tranh luận
    Chú nhận ra điều này cũng chưa muộn đâu. Vậy nên, có thâm cung bí sử gì thì chú nên cho mọi người biết để tránh nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 256 Bài viết

• 1,778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan2000 Xem bài viết
    Bạn 0,0 qua bài viết này thế hiện là người rất nghiêm túc và thẳng thắn, bạn thấy mình có trách nhiệm "điều chỉnh" những ngôn từ không phù hợp làm trong sạch diễn đàn, dù bất cứ toic nào kể cả topic từ thiện hay không, và nếu ai nói những lời xanh đỏ tím vàng trên kia thì bạn "sẽ vào nói cho ra nhẽ".
    Trước hết là cá nhân tôi cảm ơn bạn đã góp ý, nếu từ trước đến giờ tôi nói gì bạn cảm thấy xanh đỏ tím vàng như trên thì mong bạn bỏ qua, tôi sẽ rút kinh nghiệm.
    Nhân tiện gặp bạn là người chính trực và có cách viết rất rõ ràng và nghiêm túc tôi phản ánh ngay với bạn trường hợp này, bạn làm ra nhẽ luôn mấy từ xanh đỏ tím vàng (tôi đã hứa rút kinh nghiệm rồi nên không dám nhắc lại mà dùng bằng màu sắc cho nó đỡ thô thiển) ở trong bài còm này cho nó công bằng bạn ạ. Tôi không lấy ví dụ đâu xa tôi xin lấy tại luôn box Tâm sự mà hàng ngày bạn và các bạn của mình gửi lời vàng ý ngọc trong đó. Nhưng tôi cũng phải nói với bạn rằng, dẫu có là "ngọc" thì cũng có tỳ vết vì thế nên các bạn cũng nên xem lại ngôn từ của chính mình trước khi điều chỉnh cách nói năng của không chỉ một người mà cả một Hội cho nó kín kẽ thì nó mới hiệu quả không thì nó nực cười lắm bạn ạ.

https://www.webtretho.com/forum/f2752...0/index46.html

À, tiện thế tôi cũng mang sang xanh đỏ tím vàng sang hỏi Admin xem lại cái box này chứ để những ngôn từ kia tồn tại thì e rằng sẽ còn rất nhiều người bị xúc phạm nặng nề ở đó mà không hay biết chỉ vì quan điểm trái chiều với một số người trong box đó.
    Thật là không biết dùng từ gì để nói nhỉ! Lâu nay, Shoes cũng thắc mắc là sao có những comment được tks lấy tks để, hóa ra là có những người rảnh và nhảm, đi đâu cũng dắt díu nhau đi.
    Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 256 Bài viết

• 1,778 Được cảm ơn

Định chả quote nhưng thôi thì quote vậy. Điều ước ạ, bọn tớ biết thừa cậu là ai đấy. Ah, ko, xét về tuổi tác thì phải gọi là anh mới đúng. Chỉ có điều cái thời "anh" tung hoành ở đây với cái gọi là "khổ nhục kế" í mà, bọn này đã bảo nhau là: Thôi, chả ảnh hưởng gì, cứ để cho "anh" tung hoành cho vui nhà, vui cửa. Thế nên, dù anh có nhiều ý tưởng, nào là làm mối bạn cho Lý, xin cho Lý làm ở NHNH ở NĐ có ai thèm "vồ" lấy anh đâu; nhu cầu làm web là có thật, "anh" cùng từng PM số phone với đầu số 016...nhưng có ai liên lạc đâu vì: ai cũng biết "anh" là ai.

"Anh" xem lại những comment quá lố mà anh đã gửi đi. Ai đời dám rêu rao mình hẹn cô này, cô kia đi thăm Lý rồi bảo làm quen được một cô bạn trong nhóm dễ thương này nọ. Lố bịch quá "anh" ạ. Thế nhưng hội này không bật lại mà chỉ cười thầm, thấy tội nghiệp "anh" vì có sở thích quái dị là một mình đóng nhiều vai. Của đáng tội là dù đã cố gắng thì anh cũng không qua mắt được nhiều người. Thành viên của nhà Spam cũng từng PM cảnh báo các mẹ ở đây về nick Điều ước của "anh".

@ Các mẹ chưa biết Điều ước: Mẹ nào cần biết Điều ước là ai, chịu khó để ý một chút sẽ biết thôi. Người mà bị cả cái WTT này hắt hủi và nhiều mẹ cho vào danh sách đen đó. Nếu còn chưa nhận ra nữa thì PM Shoes nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 256 Bài viết

• 1,778 Được cảm ơn

Tiện đây, cập nhật nốt cho mọi người biết là: Ngày mai, Shoes và các mẹ sẽ gặp Lý trước khi Lý về quê ngoại đón Tết. Cũng chẳng có nhiều quà để cho Lý, chỉ là động viên tinh thần của Lý một chút.

Sở dĩ nói là cập nhật nốt là bởi từ đây về sau, mọi hoạt động của Shoes và một số mẹ sẽ chỉ là offline, không Hội này, Hội kia của WTT. Thẳng thắn mà nói, đi gặp luật sư hay chỗ này, chỗ kia, người ta chả biết Shoes hay mẹ nào cả, chỉ biết là "các chị trên WTT". Như thế là PR cho webtretho (PR một cách tình nguyện luôn, không vụ lợi bất cứ điều gì). Tuy nhiên, sau khi cân nhắc thì Shoes thấy giúp Lý trực tiếp ngoài đời tốt hơn giúp qua WTT. Vì thế, Shoes sẽ giúp Lý theo cách riêng của mình, trong khả năng của mình. Hi vọng, sau Tết, mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn với Lý
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,364 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Shoes Xem bài viết
    Hôm nay Lý về gặp bà Vui mọi người ạ. Mấy bạn đi cùng Lý về Phúc Yên vừa gọi điện cho Shoes thông báo tình hình. Là con trai mà giọng bạn ấy run lên vì tức vì chưa từng thấy bà nội nào lại thờ ơ với cháu nội đến mức độ như bà Vui. Nói thật, đợt trước Shoes bị cảnh cáo nick vì gọi bà Vui là "quái thai ngâm dấm" xong cũng thấy mình hơi quá đáng, nhưng giờ thì nói thật là còn chưa nghĩ ra lời gì để nói về bà ấy.

Khổ thân Lý quá, chắc hôm nay uất ức lắm đây.
    Spam: mẹ shoes ơi, sao chị bít câu này, vì e bít ít ng bít độc chiêu này lắm, hé cho e tị thông tin để nhận ng nha (nếu đúng)
    https://zaodich.com/forum/f2933/hai-s...-ninh-1640237/
    Jun Pi
    0T: 3.1-3.5 kg
    1T: 4-4.7 kg
    2T: 6-5.8 kg
    3T: 7- 6.3 kg
    4T: 7,3 - 6.6 kg
    5T: 7,8 - 7 kg
    6T: 8,3 - 7.3 kg
    7T: 8,7 - 7.5 kg (Đau khổ)
    8T: 9- 7.6 kg
    9T: 9,3 - 7.8 kg
    10T: 10- 8.1 kg
    11T: 10.5- 8.2 kg
    12T: 11 - 8.7 kg
    13T: 11,8 - 9.1 kg
    14T: 12,1- 9.8 kg - bắt đầu tập nói
    15T: 12.5- 10.5 kg - chá, nhinh, nhè, mưa ...
    16T: 12,9- 11,5 kg - nói 2 từ: hoa hồng, trả đây, hư này ...
    17T: Quên cân - 12kg (18T: 13 kg: di bo doi)
    29T: 14.7 - 22T: 13kg
    32T: 16 kg
    36T: 16.5 kg
    37T: 17 kg
    38T: 17.3 kg
    40T: 19kg
    • 171 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Hi, tớ biết mọi người sẽ phan ứng vậy mà. Nhừng toàn người bênh nhau, nói đi nói lại 1 vấn đề. Và không còn thực tế. Lý rất đáng thuơng và cần bảo vệ. Nhưng cách bảo vệ của mấy bạn hơi thái quá, hơi có tí thông ti gì từ lý là lên đây nói lại chắc như đinh đóng cột.

Tuy Thịnh làm vậy là sai, nhưng đã có pháp luật trừng trị. Chúng ta không có quyền định tội kể cả là số đông biểu quyết. 1 triệu chữ ký tử hình LÊ VĂN LUYỆN. còn chả ăn ai, cuối cùng vẫn 18 năm đây thôi, còn WEBTRETHO, các bạn huy động được bao nhiêu người.

Cái thực tế mà mỗi chúng ta biết mà ko dám thừa nhận, thấy sai mà ko dám sửa và nhận là mình sai. Cứ ai nói ngược lại ý của mấy bạn, là mấy bạn lên tiếng rất oai hùng. Tức giận đến thiếu kiềm chế, giống tôi và papa dạo trước.

Sau 1 thời gian vắng bóng, tôi nhận ra rằng lẽ ra tôi ko cần phải ă thua với papa làm gì cả. papa thì đeo bám dai như đỉa, có tìm cách chứng minh lời mình đúng và bảo vệ lời nói tới cùng. Chứ thực cậu ấy ko xấu. Tôi dám thừa nhận điều ấy vì khi đứng trên quan điểm người ngoài cuộc.

Khi chúng ta mãi tranh chấp 1 vấn đề, chúng ta sẽ bị mê muội và không còn ý thức được hành động nữa.

-Bằng chứng của 1 toppic đang đi sai hướng, đó là đang tắt dần, lạnh lẽo dần, chỉ còn vài 3 con ngừi quên thuộc, luẩn quẩn ở đây. Lúc đầu muốn giúp lý là có thật, muốn tẩn cho papa 1 trận cũng là có thật, định nhờ bạn bè xử...Nhưng khi nghĩ lại, bạn bè khuyên, mới thấy mình thật lố bịch. Mê muội chạy the sự thắng thua.

Tôi phản đối cách suy diễn của mấy bạn như cúc cu và sâu. Mọi việc sai trái có công an xử lý. Nếu biết rõ lý đúng - Thịnh sai. Thì cần gì công an, cứ cho tù mọt gông hay tử hình như nguyện vọng của các ban.

gia đình Thịnh, cũng có tội lớn. Nhưng bà Vui bênh Thịnh sau khi Thịnh vào tù là điều đuơng nhiên. Có thể bà ấy rất thuơng cháu, nhưng vì tức giận vì cn trai vào Tù, nên đôi lúc mất kiểm soát cá nhân, giậ cá chém thớt, làm bộ giận dỗi với cháu.

Các bạn rất tốt, nhưng đang bị luẩn quẩn, me muội bảo vệ lý lẽ của mình tới cùng. nhưng nguòi ngoài cuộc thì thấy thật ko hợp.

Tôi cũng chỉ nhận xét cá nhân, trên qua điểm ko còn tranh chấp thắng thua nữa.

Còn bạn sâu. Bạn bả biết tôi là ai à. Có gì đâu. Đỗ đức văn. Đội 8. Nghĩa sơn - nghĩa Hưng - NĐ. Nhân viên IT công ty dược HN. Lúc nào rảnh rỗi cần mau thuốc hay phụ kiện chăm sóc sắc đẹp thì tớ tư vấn cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Còn bạn sâu. Bạn bả biết tôi là ai à. Có gì đâu. Đỗ đức văn. Đội 8. Nghĩa sơn - nghĩa Hưng - NĐ. Nhân viên IT công ty dược HN. Lúc nào rảnh rỗi cần mau thuốc hay phụ kiện chăm sóc sắc đẹp thì tớ tư vấn cho.

Tớ cũng đóng vai ai đâu, dù nick nào thì tớ cũng phê phán, cách ăn nói quá đà ta đây của cú cu. Bị khóa nick này thì lập nick khác cãi nhau với papa. Là điều đuơng nhiên.

Năm mới tới ròi, hãy nghĩ tích cực hơn 1 chút, tớ ko ăn thua với các bạn làm gì. Các bạn bảo vệ lý là đúng, nhưng đừng áp đặt, quy kết tội của đối phuơng chỉ = lời nói 1 phía. Anh Nam công tác tại ngân hàng Nông nghiệp...muốn giúp chị Lý, chứ ko phải tôi. Tôi chỉ là trung gian, gõ máy tính và truyền đạt thôi. Đã giải thích ngay từ đầu khi vào toppic này.
    • 8 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn điều ước nói chuyện lèm bèm quá. Cần gì phải thanh minh làm gì. Bạn thế nào mọi người biết cả anh ạ. Nói dài, nói dai, thành ra nói dại đấy.

Các mẹ cứ vững lòng ủng hộ Lý nhé. Phụ nữ Việt Nam mình vốn vẫn chịu thiệt thòi nhiều. Có những người tốt giúp đỡ một thân phận khổ sở như em Lý là vô cùng đáng quý. Bà Vui là mẹ chồng mà để im cho con trai đánh con dâu là quá sai rồi. Vậy mà dieuuoc còn đứng trên quan điểm này nọ để bệnh vực. Tôi thấy anh chả có quan điểm gì cả, ba phải lắm.

Năm mới mong rằng những điều tốt đẹp sẽ đến với mẹ con Lý!!! Chúc các mẹ ăn Tết vui vẻ nhé.

Riêng với điều ước, xin lỗi vì sự thẳng thắn này nhé. Nhưng chắc nó sẽ tốt cho bạn đấy. Năm mới cũng chúc bạn nhiều niềm vui!

Tớ cũng đóng vai ai đâu, dù nick nào thì tớ cũng phê phán, cách ăn nói quá đà ta đây của cú cu. Bị khóa nick này thì lập nick khác cãi nhau với papa. Là điều đuơng nhiên.

Năm mới tới ròi, hãy nghĩ tích cực hơn 1 chút, tớ ko ăn thua với các bạn làm gì. Các bạn bảo vệ lý là đúng, nhưng đừng áp đặt, quy kết tội của đối phuơng chỉ = lời nói 1 phía. Anh Nam công tác tại ngân hàng Nông nghiệp...muốn giúp chị Lý, chứ ko phải tôi. Tôi chỉ là trung gian, gõ máy tính và truyền đạt thôi. Đã giải thích ngay từ đầu khi vào toppic này.
    • 757 Bài viết

• 3,889 Được cảm ơn

@Em Shoes: vì em vào nhà chị, quẳng mấy lời bâng quơ nên chị mới vào đây nói với em vài lời. Em có vấn đề gì cần nói với tungvy thì cứ việc PM, nếu đã không thích (hoặc không thèm nói - giống bọn chị) thì đem về nhà (tức là cái Hội này) mà nói với nhau. Chả ai rảnh hơi đi quản việc các em nói với nhau, kể cả nói xấu người khác ở những chỗ hội hè tụ tập của các em. Thế nên em cũng nên lịch sự tí mà đừng đường đột xông vào nhà người khác như chỗ không người thế. Trước giờ cả chị và tungvy chưa từng vào đây nói bất cứ điều gì, dù qua người này người kia, cũng được biết rằng ở đây mọi người vẫn thường nói những điều chả nhã nhặn gì. Nhưng xét cho đến cùng, đấy là quyền của các em - tiếp đến, là quyền của những người quản lý cái box này. Bọn chị tuy có thể rảnh và nhảm như em nói, nhưng cũng mới rảnh đến mức bày tỏ chính kiến với một nhóm nhỏ bạn bè mình về những vụ việc xôn xao dư luận, chứ chưa rảnh đến độ phải sân si cả về những người chả biết ai là ai trên cái mạng ảo này. Tất nhiên, em có thế nói rằng đây là diễn đàn mở, em có quyền vào bất cứ đâu em thích và nói bất cứ cái gì em thích. Cái đó tùy em thôi, em thích thì cứ tiếp tục khua chiêng gõ mõ về những việc mình làm. Tiếc là bọn chị không chia sẻ sở thích đấy với em được. Còn thì ai như thế nào, kết quả nhận được là gì thì có khi chả cần phải thời gian lâu lắm cũng nhận được câu trả lời thôi. Chúc em thành công như ý với cái Hội hoành tráng của em để khỏi có thời gian bận tâm đến bọn chị nữa, nhé!

P/S: đây là ý kiến của cá nhân chị - với tư cách là chủ topic "Căn gác xép" hân hạnh được em nhắc tới ở trên (chứ không phải chủ box). Nói vậy để em khỏi tiện thể nhập nhằng người nọ với người kia, "hội" nọ với "hội" kia. Sự chia sẻ đơn thuần chỉ là chia sẻ, mỗi người đều nên có chính kiến riêng của mình và tự chịu trách nhiệm về nó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)