TIN TÀI TRỢ.

Xin được tư vấn thêm về tỉ lệ các chất - Bác sỹ đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 426 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_TVCSCT Xem bài viết
    Chào bạn,

Canxi được hấp thụ tốt nhất khi tỉ lệ Canxi/Phốt pho = 1,5-2 và có đủ Vitamin D. Ngoài ra, để tăng cường hấp thu canxi thì còn có một số yếu tố như đường Lactose, Prebiotic nữa. Vậy bạn hãy chọn loại sữa nào có thành phần tương đối như vậy.

Thân mến.
    Cám ơn bác sĩ đã tư vấn giúp em. Tuy nhiên em vẫn muốn hỏi thêm về các chất khác nữa chứ không chỉ riêng canxi.
    Nếu có thể bác sĩ giúp em và cácmej khác có một bảng tỉ lệ "tương đối" về các chất dinh dưỡng (bé hấp thụ tốt nhất) để chúng em cùng tham khảo được không ạ.
    Cám ơn Bác sĩ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết
    Cám ơn bác sĩ đã tư vấn giúp em. Tuy nhiên em vẫn muốn hỏi thêm về các chất khác nữa chứ không chỉ riêng canxi.
    Nếu có thể bác sĩ giúp em và cácmej khác có một bảng tỉ lệ "tương đối" về các chất dinh dưỡng (bé hấp thụ tốt nhất) để chúng em cùng tham khảo được không ạ.
    Cám ơn Bác sĩ!
    Trả lời của BS. Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa dinh dưỡng, Bệnh viện Nhi Đồng 1:

Chào bạn,

Trong một trang sách không thể nói hết những điều bạn muốn. Bạn cần biết rằng không gì hấp thụ tốt bằng sữa mẹ và tất cả các hãng sữa đều dựa vào điều này để sản xuất các loại sữa của mình. Các “tỉ lệ” mà bạn muốn chỉ là những con số dành cho những nhà nghiên cứu. Còn về thực tế, hãy dựa vào sự phát triển tinh thần và thể chất của bé. Nếu bạn muốn, bạn có thể mua thêm nhiều cuốn sách về dinh dưỡng cơ bản để nghiên cứu thêm. Chúc bạn toại nguyện.

Thân mến.