Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa công thức nhưng bé không tăng cân và chiều cao...- Bác sỹ đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.29K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,137 Bài viết

• 2,462 Được cảm ơn

Nhím nhà mình hiện tại đã được 31 tháng mà nặng có 12,5kg, cao 88cm. Mình đã thay đổi rất nhiều loại sữa công thức rồi nhưng cân nặng của bé vẫn không tăng, chiều cao thì phát triển rất chậm (Có thời điểm trước đến 6-7 tháng mà không tăng lạng nào). Điều này làm mình rất băn khuăn mỗi khi chọn mua loại sữa mới cho con. Trộm vía khi thay sữa mới thì con không bị táo bón hay không chịu uống.

Mình đã đặt niềm tin rất cao vào sữa công thức và các sản phẩm khác như sữa chua, pho mai, váng sữa... để con có thể phát huy tối đa chiều cao và cân nặng, nhưng đến thời điểm hiện tại thật sự mình cảm thấy chưa được hài lòng lắm. Xin chuyên gia có thể tư vấn thêm cho mình để có được sự lựa chọn sản phẩm sữa và những chế phẩm từ sữa khác, giúp bé cải thiện chiều cao cân nặng trong thời gian tới?

Xin chân thành cảm ơn chuyên gia và chúc chương trình thành công tốt đẹp!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có cho bé uống thêm thuốc bổ và uống lượng sữa phù hợp với tuổi chưa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Con bạn 2 tuổi như vậy quá gầy đó. Bạn cho bé đi khám để bác sỹ DD tư vấn nhiều hơn đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Tăng chiều cao hay cân nặng nhiều quá cũng không tốt đâu mẹ nó ạ, phải hợp lý!
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé uống sữa dê đi. Bé nhà mình hồi 1 tuổi còi lắm có 10kg. Sau đó mình cho uống sữa dê xách tay của Newzland thì bé tiêu hóa, hấp thụ thức ăn tốt. Tròn sinh nhật 2 tuổi bé đc 16.8kg. Bạn có thể cho bé uống thêm liều vitamin D BON để bé hấp thụ canxi tốt hơn.
    • 5,175 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicemoon2011 Xem bài viết
    Con bạn 2 tuổi như vậy quá gầy đó. Bạn cho bé đi khám để bác sỹ DD tư vấn nhiều hơn đi.
    31 tháng chứ không phải 2 tuổi mẹ nó ạ. Bé nhà mình cũng giống như bé nhà mẹ Nhím. Bé trai 33 tháng có 12.5kg thôi nhưng 98cm rồi. Bé lười ăn lắm, sữa cũng lười. Chả biết làm thế nào. Bé uống Nan từ bé và không đổi được loại khác, đổi là bé không uống nữa. Mẹ lúc nào cũng AQ là "có đầu có đuôi nuôi lâu cũg lớn".
    • 84 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimHaLinh Xem bài viết
    Nhím nhà mình hiện tại đã được 31 tháng mà nặng có 12,5kg, cao 88cm. Mình đã thay đổi rất nhiều loại sữa công thức rồi nhưng cân nặng của bé vẫn không tăng, chiều cao thì phát triển rất chậm (Có thời điểm trước đến 6-7 tháng mà không tăng lạng nào). Điều này làm mình rất băn khuăn mỗi khi chọn mua loại sữa mới cho con. Trộm vía khi thay sữa mới thì con không bị táo bón hay không chịu uống.

Mình đã đặt niềm tin rất cao vào sữa công thức và các sản phẩm khác như sữa chua, pho mai, váng sữa... để con có thể phát huy tối đa chiều cao và cân nặng, nhưng đến thời điểm hiện tại thật sự mình cảm thấy chưa được hài lòng lắm. Xin chuyên gia có thể tư vấn thêm cho mình để có được sự lựa chọn sản phẩm sữa và những chế phẩm từ sữa khác, giúp bé cải thiện chiều cao cân nặng trong thời gian tới?

Xin chân thành cảm ơn chuyên gia và chúc chương trình thành công tốt đẹp!
    Trả lời của BS. Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa dinh dưỡng, Bệnh viện Nhi Đồng 1:

Chào bạn,

Bé 31 tháng có cân nặng từ 10,1 đến 12,9kg, chiều cao từ 84,3 đến 91,4cm. Như vậy con bạn phát triển trong giới hạn bình thường. Tuổi này sữa chỉ là thức ăn bổ sung chứ không phải là thực phẩm chính, nên không “đổ lỗi” cho sữa về “mọi chuyện”. Chiều cao còn phụ thuộc vào yếu tố di truyền nữa. Nếu bạn không hài lòng với câu trả lời, mời bạn đưa bé đi khám và được tư vấn trực tiếp.

Thân mến.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Xin hỏi là con em 18 tháng, bé trai, nhưng bé cao chỉ có 82cm và nặng 14kg. Như vậy là dư cân đúng ko ạ? Nhưng chiều cao bé phát triển không tốt? Có cách nào cải thiện ko?
    eNortjKzUjI0NDIztlSyBlwwFXMC0w,,73
    BI:
    * NB: 3kg4- 52cm * 27d: 4kg7 * 2m13d: 6kg4 - 60cm * 3m3d: 6kg8 - 61cm * 3m14d: 7kg - 62,5cm * 4m4d: 7kg5 - 64cm * 6m11d: 8kg4 - 69,5cm * 9m14d: 10,2kg - 74cm * 11m: 10,7kg- 77cm * 12m: 11,4kg * 13m: 11,8kg _9m: Ngày đầu tiên đi học...:RaisedEye