Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thông báo chương trình tư vấn chọn đúng sữa công thức cho trẻ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Các bố mẹ thân mến,

Sữa mẹ là thức ăn tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ. Vì nhiều nguyên nhân khác nhau, do người mẹ không có, không đủ hoặc không thể trực tiếp nuôi con bằng sữa mẹ nên các bà mẹ thường dùng sữa công thức để nuôi con. Trong trường hợp này, sữa công thức trở thành giải pháp tin cậy cho các bố mẹ trong việc chăm sóc và cung cấp dinh dưỡng cho con.

Việc chọn sữa công thức như thế nào cho hợp lý với nhu cầu của trẻ luôn là mối băn khoăn lớn của các gia đình. Ngoài ra, không phải ai cũng hiểu hết về các thành phần, chất lượng, cũng như cách pha sữa như thế nào cho đúng, cho con uống liều lượng bao nhiêu để phù hợp và mang lại hiệu quả tốt nhất cho trẻ.

Nhằm mục đích giúp các bố mẹ dễ dàng hơn trong việc lựa chọn sữa công thức cho con, Webtretho tổ chức chương trình Tư vấn chọn đúng sữa công thức cho trẻ do BS. Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa dinh dưỡng, bệnh viện Nhi Đồng 1 phụ trách từ ngày 11/5/2011 – 17/6/2011. Chương trình được tài trợ bởi Mead Johnson Nutrition Vietnam.

Ngay bây giờ, các bố mẹ hãy cùng đặt câu hỏi hoặc nêu những thắc mắc của mình bằng cách mở đề tài mới tại đây. Mỗi câu hỏi là 1 topic mới các bố mẹ nhé!

Chúc các bố mẹ tìm hiểu được nhiều thông tin và kinh nghiệm bổ ích từ chương trình.

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Thân mến,
    BTC_TVCSCT

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Hay quá! Nhà cháu cũng đang đau đầu vụ chọn sữa
    Cám ơn BTC, cám ơn nhà tài trợ!
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

cảm ơn BTC nhiều e cũng đang mệt mõi về vụ này lắm
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cảm ơn BTC chương trình ý nghĩa.
    • 1,589 Bài viết

• 1,584 Được cảm ơn

Chương trình rất hay và rất bổ ích.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Ctrinh ko có phần thưởng ah BTC?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Audi Xem bài viết
    Ctrinh ko có phần thưởng ah BTC?
    Được các chuyên gia tư vấn trả lời các thắc mắc chính là phần thưởng rất giá trị đấy thôi.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Được các chuyên gia tư vấn trả lời các thắc mắc chính là phần thưởng rất giá trị đấy thôi.
    Có phần thưởng chương trình mới xôm tụ chưe ạ. Em thấy chương trình có phần thưởng thì đông vui nhộn nhịp, cái nào ko có thì ỉu xìu. THêm chút phần thưởng chỉ tốt cho nhà tài trợ thôi. Em là em đòi hỏi co các mẹ thui, chứ em làm gì có con cái mà sữa với bột.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Chương trình tư vấn này không có quà hay thẻ học tiếng Anh miễn phí, giảm giá cho các bé à BTC ơi? Mình nghĩ đây là một cách để trung tâm có thể thu hết thêm nhiều học sinh tới học ở trung tâm đó. hihi.
    Cảm ơn BTC đã thông báo nhé. Ngoài ra cũng xin cảm ơn BTC đã trao thêm phần quà cho những thành viên tích cực và có câu hỏi hay. Vậy xin hỏi BTC là nếu có nhiều câu trả lời hay thì có quà không ạ? hihi.
    Chương trình tư vấn này không có quà hay thẻ học tiếng Anh miễn phí, giảm giá cho các bé à BTC ơi? Mình nghĩ đây là một cách để trung tâm có thể thu hết thêm nhiều học sinh tới học ở trung tâm đó. hihi.
    Cảm ơn BTC đã thông báo nhé. Ngoài ra cũng xin cảm ơn BTC đã trao thêm phần quà cho những thành viên tích cực và có câu hỏi hay. Vậy xin hỏi BTC là nếu có nhiều câu trả lời hay thì có quà không ạ? hihi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_TiengAnhKhoaHe Xem bài viết
    Các cha mẹ thân mến,

Làm thế nào để trẻ thêm tự tin khi giao tiếp với người nước ngoài, phát triển bốn kỹ năng tiếng Anh toàn diện, vượt trội hơn các bạn cùng trang lứa và đặc biệt là phát âm chuẩn ngay từ đầu… là nỗi niềm băn khoăn của không ít các bậc phụ huynh.

Hiểu được những trăn trở đó, Webtretho phối hợp cùng Trung Tâm Anh Ngữ ILA tổ chức thực hiện chương trình tư vấn Vui Học Tiếng Anh Khóa Hè dưới sự tư vấn của giáo viên trung tâm anh ngữ ILA.

Chương trình tư vấn sẽ được diễn ra từ ngày 5/5/2011 đến hết ngày 18/5/2011.

Ngay bây giờ, các cha mẹ quan tâm và mong muốn trẻ tự tin, có kỹ năng, kiến thức chuẩn trong giao tiếp bằng tiếng Anh hãy cùng đặt câu hỏi hoặc nêu những thắc mắc của mình bằng cách mở đề tài mới tại đây.

Mỗi câu hỏi là 1 topic mới các cha mẹ nhé!

Đặc biệt mỗi tuần sẽ có 5 phần quà tặng dành cho các thành viên tích cực và có câu hỏi hay. Mỗi phần quà là 1 voucher mua sắm trị giá 200.000 đồng. Nếu thành viên ở Hà Nội thì phiếu mua sắm tại siêu thị Fivimart, ở Đà Nẵng là siêu thị Big C, còn các tỉnh thành khác là siêu thị Coop Mart.

BTC rất mong nhận được thật nhiều câu hỏi hay và thiết thực từ các cha mẹ.

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Thân mến,

BTC_TAKH
    Đấy! Như chương trình này. hôm đầu ko có gì, có mẹ nếu ý kiến cái hôm sau đông vui hẳn lên!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có phần thưởng chương trình mới xôm tụ chưe ạ. Em thấy chương trình có phần thưởng thì đông vui nhộn nhịp, cái nào ko có thì ỉu xìu. THêm chút phần thưởng chỉ tốt cho nhà tài trợ thôi. Em là em đòi hỏi co các mẹ thui, chứ em làm gì có con cái mà sữa với bột.
    Ủng hộ ý kiến của chị, mình cũng chưa có bé nào nhưng vẫn thích xem và học hỏi từ các mẹ, mình thấy có giải thì đông vui hơn hẳn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Mình cũng đồng ý với mẹ nó. Đặt câu hỏi là để có thể bổ sung thêm kiến thức cho việc chăm con mừ. Câu trả lời của chuyên gia chính là phần thưởng. Cảm ơn chương trình.
    • 156 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bố nó ơi (tại mình thấy là Mr.Audi) hihi, Chương trình mở ra nhằm cung cấp thêm kiến cho các gia đình trong việc chăm sóc bé. Các mẹ trên WTT không phải vì phần thưởng mới tham gia đặt câu hỏi. Mà cũng chẳng ai đòi hỏi nên bố nó đừng dùng câu: "Em là em đòi hỏi co các mẹ thui, chứ em làm gì có con cái mà sữa với bột".
    • 2,137 Bài viết

• 2,462 Được cảm ơn

Nhà em cũng đang đau đầu vụ sữa cho con đây. Híc
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 25 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chương trình rất bổ ích, cảm ơn BTC nhiều nhé.

Mình hy vọng sẽ đc nhận nhiều kinh nghiệm của các mẹ và chuyên gia để chăm sóc con tốt nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 177 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chương trình bổ ích quá, ngày nào em cũng đau đầu vì vấn đề này.
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười
    NB: 3kg 1m: 4,2kg:Smiling: 2m:5,3kg 2m27d:6kg:Straightf:
    3m12d: lẫy:Battin ey:
    ljIop7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 253 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Chương trình này có chuyên gia tư vấn dinh dưỡng nhưng toàn thấy các mẹ tư vấn cho nhau theo kinh nghiệm từng người thôi, chưa thấy ý kiến chuyên gia gì cả, thế này chả khác gì box 'Sữa bột"
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 177 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em cũng đang băn khoăn không biết thắc mắc của các mẹ khi nào sẽ được bác sĩ giải đáp? vì mẹ nào cũng sốt ruột mà
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười
    NB: 3kg 1m: 4,2kg:Smiling: 2m:5,3kg 2m27d:6kg:Straightf:
    3m12d: lẫy:Battin ey:
    ljIop7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 253 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Thắc mắc phát có chuyên gia trả lời ầm ầm ngay.
    Thanks chuyên gia.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose:
    • 8,371 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Con nhà em đang ở độ tuổi uống sữa nên đây chắc hẳn là chương trình giúp ích cho mình nhiều đây. Cảm ơn BTC
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 149 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wall1 Xem bài viết
    Chương trình này có chuyên gia tư vấn dinh dưỡng nhưng toàn thấy các mẹ tư vấn cho nhau theo kinh nghiệm từng người thôi, chưa thấy ý kiến chuyên gia gì cả, thế này chả khác gì box 'Sữa bột"
    Hihihi, các mẹ wtt thích chia sẻ cho nhau mà Em chưa thấy ở đâu mà khi có thắc mắc hỏi là được các mẹ giải đáp liền. Quan trọng là mình phải biết chọn lọc nữa chứ mẹ nó:Battin ey:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng là thời đại thông tin mạng, cái gì cũng có thể làm được trên mạng cả. Ngày xưa cách đây khoảng 15 năm nuôi con vất vả, gặp nhiều khó khăn và nhiều điều thắc mắc để nuôi con cho khoẻ đâu có bs tư vấn như thế này! chỉ có vài người bạn kinh nghiệm nhưng đâu am hiểu tường tận và đúng trong mọi trường hợp như bs vậy. Rất cảm ơn bs Hoa đã mở topic này để giúp các mẹ vừa tiết kiệm được thời gian tìm hiểu trên thị trường vừa đỡ phải tốn kém dùng thử nhiều sản phẩm.