Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đọc thành phần dinh dưỡng của sửa công thức - Bác sỹ đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 200 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bác sỹ cho em hỏi đọc công thức dinh dưỡng trên nhãn sữa và không hiểu các chất dinh dưỡng đó có tác dụng như thế nào. Nghe nói mỗi loại sữa sẽ có thành phần dinh dưỡng ko giống nhau nên các thành phần trên võ hộp có khác nhau không? Em cám ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_mabu Xem bài viết
    Bác sỹ cho em hỏi đọc công thức dinh dưỡng trên nhãn sữa và không hiểu các chất dinh dưỡng đó có tác dụng như thế nào. Nghe nói mỗi loại sữa sẽ có thành phần dinh dưỡng ko giống nhau nên các thành phần trên võ hộp có khác nhau không? Em cám ơn nhiều.
    Mình cũng thắc mắc như bạn vậy.
    • 84 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_mabu Xem bài viết
    Trả lời của BS. Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa dinh dưỡng, Bệnh viện Nhi Đồng 1:

Chào bạn,

về căn bản, các chất dinh dưỡng của sữa là giống nhau đều có đủ các chất như canxi, vitamin và khoáng chất. Về các loại sữa công thức, các hãng sữa đã bổ sung nhiều dưỡng chất khác để tăng cường dinh dưỡng cho trí não và tăng cường sức đề kháng của cơ thể trẻ. Chủ yếu các chất dinh dưỡng trên nhãn sữa gồm có
    Bột sữa nguyên kem (sữa bò)
    Sữa toàn phần (sữa bò)
    Đường sucrose (thực vật)
    Bột kem (thực vật)
    Đường lactose (sữa bò),
    Siro mật bắp (thực vật)
    Inulin (thực vật)
    Oligofructose (thực vật)
    Các chất khoáng (canxi phosphat, Đồng sulphat, Sắt sulphat, Magiê phosphat, Mangan sulphat, Natri selenit và kẽm sulphat)
    Dầu cá là nguồn của Acid Docosahexaenoic (DHA)
    Các vitamin (vitamin E, canxi pantothenat, vitamin D, choline bitartrate, acid folic, vitamin PP, vitamin K, vitamin B6, vitamin B2, vitamin C, vitamin B1 và vitamin A palmitat), hương vị tự nhiên và nhân tạo (vanilla), taurine và chất chống oxy hóa (acid ascorbic)

Thân mến.
    • 393 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Em cám ơn bác sỹ nhiều !
    • 393 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Em cũng đang thắc mắc về vấn đề này thì lại có người hỏi rồi hi..hi.. Nói vậy thì sữa đắt hay rẻ thì nó cũng có tần đấy thành phần. Mình chỉ cần thấy con hợp sữa nào và phù hợp túi tiền của mẹ là được đúng ko các mẹ ?
    • 200 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cám ơn bác sỹ và BTC.