TIN TÀI TRỢ.

Bé dư cân có nên bỏ sữa công thức - Bác sỹ đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.07K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ, em gái tôi có 1 bé gái 4 tuổi, bé thừa cân nhiều lắm ạ nặng tới 30kg lận. Vậy liệu có nên cho bé bỏ uống bớt sữa công thức không ạ?
    Cảm ơn bác sĩ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Híc..híc... trộm vía ! đúng là người ăn không hết kẻ lần không ra. Cho con nhà em xin 2 kg thôi cũng được. Mấy tháng nay chả thấy tăng lạng nào :Worried:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 43 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Có nhiều bé uống lắm nhưng vẫn không lên cân nào hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 372 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Mình nghỉ là vấn để không chỉ ở sữa công thức mà là chế độ ăn uống nữa.Và chỉ nên điều chỉnh, giảm số lượng từ từ chứ cắt hẳn luôn một lần thì sợ bé sẽ không chịu được
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    • 84 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeo.sg Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, em gái tôi có 1 bé gái 4 tuổi, bé thừa cân nhiều lắm ạ nặng tới 30kg lận. Vậy liệu có nên cho bé bỏ uống bớt sữa công thức không ạ?
    Cảm ơn bác sĩ
    Trả lời của BS. Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa dinh dưỡng, Bệnh viện Nhi Đồng 1:

Chào bạn,

Sữa công thức không phải là nguyên nhân làm cho dư cân. Sữa cung cấp canxi và các chất bổ khác tốt cho trí não. Bạn nên cho bé đi khám dinh dưỡng để các bác sĩ tìm ra nguyên nhân làm bé dư vân và tư vấn cho bé một chế độ dinh dưỡng phù hợp.

Thân mến.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 266 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeo.sg Xem bài viết
    Cảm ơn bác sĩ
    Chăm con tốt quá rồi, nhưng thừa cân quá cũng ảnh hưởng nhiều thứ đến bé. Có lẽ do chế độ ăn uống dư thừa rồi mẹ nó à. Mẹ nó có thể hạn chế dần dần lượng sữa và thức ăn cho bé đi, mỗi ngày bớt một tí thôi. Chứ đừng bắt bé bỏ hẳn sữa, đang đà phát triển của bé mà
    • 200 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Hiện tại bé nhà bạn đang uống bao nhiêu ml sữa/ngày ? thì mới biết được là nên giảm sữa hay ko chứ.