Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin ý kiến của các mẹ về một thế giới hoa quả chỉ dành riêng cho con trẻ!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang là sinh viên Ngoại thương. Từ lâu đã ấp ủ ý tưởng mở hệ thống của hàng chuyên phục vụ các bé, với đủ các loại đồ ăn ngon và bổ dưỡng từ hoa quả, như: kem và sữa chua hoa quả, sinh tố hoa quả, sữa vị hoa quả, salad hoa quả, bánh ngọt nhiều hoa quả thay vì kem bơ, trà hoa quả nóng, hoa quả dầm sữa,... Mong các mẹ có thói quen cho con đi ăn ở kfc, lotteria đặc biệt xem xét, việc cho các con ăn những đồ nhiều mỡ và nhân tố gây ung thư có là nên ko? bên cạnh đó, rất nhiều bé hiện nay lười ăn rau củ quả, vì vậy thiếu chất và ảnh hưởng đến sứ khoẻ sau này. Cho nên e cũng mong qua dự án này có thể cải thiện khẩu vị của các bé theo hướng có lợi cho sức khoẻ. Để tăng tính giáo dục mở, cửa hàng sẽ dành ra 1 Góc Xanh để các bé có thể được phát miễn phí những chậu cây con, hướng dẫn cách tưới nước, phơi nắng và quan sát sự lớn lên của cây. Các bậc cha mẹ cũng cùng tham gia việc này, nhằm để ba mẹ và con sẽ gần gũi hơn. Qua đó, các bé sẽ hình thành tình yêu đối với thiên nhiên, và học cách có trách nhiệm với cuộc sống. Cửa hàng cũng dành riêng một sân khấu mini để các bé vừa thưởng thức các món ăn bổ dưỡng, vừa thoải mái thể hiện tài năng. Đặc biệt sân khấu này sẽ phục vụ những bữa tiệc sinnh nhật của các bé một cách tiện nghi và sinh động. Em yêu trẻ con nên rất quan tâm đến chúng, và thấy chưa có cửa hàng nào hoạt động tương tự. Tuy nhiên em chưa làm mẹ, nên không rõ các mẹ thấy ý tưởng này như thế nào. Nếu cửa hàng đi vào kinh doanh, các mẹ và các bé có trở thành khách hàng của em? Em rất mong nhận được phản hồi và góp ý của các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,045 Bài viết

• 1,769 Được cảm ơn

ý tưởng của em rất đáng yêu, các mẹ sẽ rất hoan nghênh. Nhưng để thực hiện nó, em cần có tiềm lực kinh tế đấy, vì những cái bên lề của cửa hàng của em đó, nó sẽ chiếm thời gian, nhân lực và tiền bạc của em, trong khi, các sản phẩm em bán đang là bước thử nghiệm.
    Theo chị, em hãy tập làm các món mà em miêu tả, e bán hàng online để các mẹ thử thưởng thức và giao lưu học hỏi, khi đã có 1 lượng khách hàng quen thuộc và tin tưởng nhất định vào các sản phẩm của em, thì em mở cửa hàng cũng chưa muộn đâu.
    Chúc em thành công, có cửa hàng nhớ ới chị nhé, chị sẽ đến ăn thử ngay, địa chỉ e sẽ tìm ra nếu google.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị, vì em đang thăm dò ý kiến để lập dự án kinh doanh cho 1 cuộc thi khởi nghiệp, nếu đạt giải sẽ đc trợ giúp số vốn hoàn toàn đủ để mở cửa hàng chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 855 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

ý tưởng của em rất hay, chị cũng rất thích 1 cửa hàng như vậy, có thể cửa hàng sẽ ko chỉ dành riêng cho bé, mà sẽ có các mẹ muốn giảm cân, muốn ăn vặt mà sợ mập thì cũng có thể dùng hoa quả thay thế. Khi nào thực hiện dc thì ới chị với nhé, chị sẽ đến ủng hộ cửa hàng em. Chúc em thành công.
    • 171 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ý tưởng hay đấy, chúc cho em được thành công.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em còn băn khoăn 1 vấn đề nữa về địa điểm và mặt bằng của cửa hàng. Các mẹ có ai biết địa điểm nào ở Hà Nội phù hợp, nhất là thuận tiện để các bé ghé thăm thì mách em với nha! Thanks cả nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 633 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Ý tưởng của em rất hay, chị và bé nhà chị chắc chắn sẽ ủng hộ khi em mở cửa hàng. về địa điểm chị thấy ko nhất thiết phải ở địa điểm đẹp quá đâu, nếu là ở được ở khu vực trung tâm thì tốt, còn nếu ko thì em có thể bán trên mạng, ai ko đến trực tiếp được thì em cung cấp dịch vụ ship hàng luôn là được, chứ chi phí thuê cửa hàng cũng tốn kém lắm em ạ!
    • 49 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

ủng hộ ý tưởng của em gái. Quyết làm đi em. Kinh doanh mà chờ đợi thì mãi mãi không bao giờ làm được đâu. KD có thể thua lỗ nhưng lỗ về kt thì vẫn lãi là kinh nghiệm sống.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ý kiến hay; em thực hành ở HN ah? không ở miền Nam seo?
    • 483 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

vấn đề này không những trẻ con mà các mẹ cũng rất thích, ủng hộ em nhiệt tình, ngoài mở cửa hàng mình đưa lên shop onli, có người đưa hàng để nhưng mẹ bận rộn có thể gọi khi cần
    • 509 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Vậy chắc em phải thuê ở nơi nào có nhiều trẻ em nhất thôi. Kiểu như gần cung văn hoá thiếu nhi, Vincom, hay Syrena - 51 Xuân Diệu (trên đó có Tiniworld - có rất đông các bé người nước ngoài ra đây chơi nữa). Mấy chỗ vui chơi cho trẻ em thường thiếu chỗ ăn uống, nhất là những thức ăn bổ dưỡng cho các bé. Em có thể tính đến nên có mặt bằng để các bé có thể tổ chức sinh nhật (vì nhiều nhà, trong ngõ sâu, hoặc không có chỗ đậu xe) nên thường muốn ra quán tổ chức nhưng cũng ít quán có mô hình dành riêng không gian cho trẻ.
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Ý tưởng này cả mẹ cũng thích nữa là con bạn ạ. Nhưng bạn nên chú ý vào khẩu vệ sinh và nguồn hàng nhập nhé. .
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tất nhiên vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm và phần dinh dưỡng thì phải đặt lên hàng đầu rồi. cảm ơn mọi người vì đã góp ý cho e. Ngay bây giờ em sẽ bắt tay vào việc
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẽ thử nghiệm một cửa hàng ở HN trc chị à, khi có điều kiện nhất định sẽ mở rộng toàn quốc