Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tìm bạn cũ đã mất liên lạc - như chưa hề có cuộc chia ly

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Mình muốn tìm lại bạn tên là Thái Quốc Dũng, sinh ngày 19/5/1972. Học Động cơ 36- ĐH Bách Khoa HN. Quê tại Diễn Châu- Nghệ An, ngay lèn Hai Vai. Bố là Sinh, có viết văn. Mẹ là giáo viên cấp 3. Anh trai là Hùng. Chị gái là Lan. Hồi đi học gọi là Dũng đen ( để phân biệt với 1 Dũng nâu khác nhà ở Trần Hưng Đạo- HN).
    Dũng khi ra trường làm việc tại Công ty xây lắp máy Lilama ở Hố Nai- Biên Hòa; sau này làm Thủy Điện Sông Hinh và mình mất liên lạc. Có 1 Tết mình xem TV, chương trình phỏng vẫn cán bộ công nhân viên trực làm việc tết tại công trình thủy điện sông Hinh, thấy Dũng được phỏng vấn. Mình đã gửi nhiều thư vào đấy tìm mà không thấy hồi âm ( tại thư gửi theo địa chỉ chung chung là: thủy điện Sông Hinh- Phú Yên).
    Mình sẽ tìm chụp lại ảnh Dũng và up lên đây xem có ai biết không. Ai biết Dũng bạn tôi, làm ơn thông tin hộ. Chân thành cảm ơn!
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Cho em hỏi thăm có ai biết hai nick Thông Xanh, Liễu Xanh là thành viên của webtretho hoạt động rất tích cực vào khoảng năm 2007 hiện còn tham gia diễn đàn không ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be my Xem bài viết
    Mình cần tìm 1 người chị kết nghĩa tên là Văn Phạm Tố Nga, lúc trước nhà ở 37 Phan Bội Châu, TP Nha Trang, Khánh Hòa. Chị ấy vào tphcm học và làm việc. Chị đã giúp mình rất nhiều khi mình đi thi đại học và làm quen với môi trường học mới. Mình bị mất liên lạc với chị ấy mấy năm nay, đã dò hỏi nhiều nơi và tìm đến nhà ở Nha Trang nhưng vẫn không có tin tức gì. Có mẹ nào quen chị ấy thì chỉ giúp mình nha! xin cám ơn và hậu tạ 1 chầu ăn mừng!:Smiling:
    Có phải ngày xưa chị Nga làm bí thư đoàn trường Lý Tự Trọng ở Khánh Hòa hok. Giờ chị ấy hiện là Phó Giám Đốc Sacombank Tây Ninh đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 312 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình đăng ký nữa, mình muốn tìm bạn thân mất liên lạc 3 năm nay , tên Ng Thị Thu Hồng sinh năm 75 trước học chung lớp kế toán tại TCKT IV, nhà ở Bình Chánh nhìn ra là mặt sông, học ra làm kế toán tại Trường Tiểu Học Nhựt Tân , lấy chồng tên Thuận (Cần Giờ ) cũng học chung lớp , có 1 con gái , mình mất liên lạc 3 năm, số đthoai nhà đã đổi , mà mình thì quên đường đến nhà, mình gửi điện tín theo địa chỉ 2 lần mà ko thấy hồi âm .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 220 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamtt9993 Xem bài viết
    Có phải ngày xưa chị Nga làm bí thư đoàn trường Lý Tự Trọng ở Khánh Hòa hok. Giờ chị ấy hiện là Phó Giám Đốc Sacombank Tây Ninh đó
    Đúng rồi bạn ơi, mình tìm được chị ấy rồi, mừng quá đi! Mình cám ơn bạn nhiều lắm. Làm sao để hậu tạ bạn đây?
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Mình muốn tìm lại bạn tên là Thái Quốc Dũng, sinh ngày 19/5/1972. Học Động cơ 36- ĐH Bách Khoa HN. Quê tại Diễn Châu- Nghệ An, ngay lèn Hai Vai. Bố là Sinh, có viết văn. Mẹ là giáo viên cấp 3. Anh trai là Hùng. Chị gái là Lan. Hồi đi học gọi là Dũng đen ( để phân biệt với 1 Dũng nâu khác nhà ở Trần Hưng Đạo- HN).
    Dũng khi ra trường làm việc tại Công ty xây lắp máy Lilama ở Hố Nai- Biên Hòa; sau này làm Thủy Điện Sông Hinh và mình mất liên lạc. Có 1 Tết mình xem TV, chương trình phỏng vẫn cán bộ công nhân viên trực làm việc tết tại công trình thủy điện sông Hinh, thấy Dũng được phỏng vấn. Mình đã gửi nhiều thư vào đấy tìm mà không thấy hồi âm ( tại thư gửi theo địa chỉ chung chung là: thủy điện Sông Hinh- Phú Yên).
    Mình sẽ tìm chụp lại ảnh Dũng và up lên đây xem có ai biết không. Ai biết Dũng bạn tôi, làm ơn thông tin hộ. Chân thành cảm ơn!
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật giống mình quá đi!!! mình cũng có một ng bạn đã mất liên lạc khá lâu. Tuy thời gian tui minh chơi vs nhau ko dài nhưng mình rất nhớ bạn đó. Còn nhớ, ngày đó mình mới lên Sài Gòn học trường dân lập kỹ thuât công nghệ, mình còn bỡ ngỡ, mình và Hoàng thu Hà ( tên người bạn đó) học chung nhưng không chơi. Qua một thời gian học chung, mình và Hà hiểu nhau rất nhiều, Hà giúp đỡ và củng chia sẻ với mình rất nhiều điều. Còn nhớ, Hà hơn mình hai tuổi, hà sinh năm 85, gốc Hải Phòng, có hai chị gái một chị tên hiền lấy chồng ng Nhật, em trai tên Tuấn. Hà rất xinh, cao khỏang 1m67. Hà sống rất tốt với bạn bè, sau đó một thời gian mình và Hà không còn học chung, mình về quê Vũng Tàu, tụi mình vẫn liên lạc... Bẵng đi, thì mình nghe tin Hà về Hải Phòng và lấy chồng, từ đó mình mất liên lạc với người bạn của mình, sau nửa năm mình có quay trở lại Sài gòn học tập và làm việc tời ngày hôm nay, có rất nhiều lần mình tìm tới nhà chị gái của Hà để hỏi tin tức mà không được, mình rất muốn tìm gặp được Hà, thật khó quá!!! Mong rằng các mẹ, có ai biết đến người này cho mình thông tin với nha, mình cảm ơn rất nhiều...
    • 204 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình cũng muốn tìm một người bạn tên là NGUYỄN BẢO TUYẾN, sinh ngày 24/2/1971.
    Anh học ngành Y tại Trung tâm đào tạo và bồi dưỡng cán bộ y tế TPHCM khóa 2 năm 1991-1996
    Đã 10 năm rồi mình không gặp lại và không có tin tức của anh ấy.
    Ai có tin tức và biết anh ở đâu, hãy cho mình biết với nhé.
    Cảm ơn thật nhiều...
    • 512 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Topic nay hay quá !
    Mình muốn tìm người bạn thân sinh năm 1979 tên Nguyễn Thị Kim Oanh con ông bảy. Ngày trước ở Hãng nước đá Việt Hùng Châu Đốc và bạn đã chuyển về Vĩnh Long.
    Rose W.:Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình muốn tìm lại người bạn cũ , cậu ấy tên là nguyễn quyết thắng lớp trưởng, học cùng từ lớp 1H - 5H trường Tiểu học Lê Mao _Phường Lê Mao - thành phố Vinh _ tỉnh Nghệ An , lên cấp 2 cậu ấy học khác lớp mình nhưng cùng trường trung học cơ sở Lê Mao luôn , cậu bạn sinh năm 1992 .Mình và người đó mất liên lạc từ năm lớp 6 lận , bây giờ muốn tìm lại người bạn đó , có ai biết thì nhắn tin cho mình qua nick chat là : ajisai_girl nha
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh tên là VAN TRUNG THỨC, XIN tìm người bạn cũ là Truơng Lê Tấn Sang, sinh năm 1993 minh cung sinh nam 1993, hiện giờ bạn đang ở đâu. XIn cho mình biết, 2 đứa cùng học chung khóa 1999-2000 lớp 1D(cô phượng) va 2000-2001 lớp 2c(cô vân) ở trường tiểu học Băc Hải phường 15 quận 10 TP.HCM, nếu biết được xin liện hệ qua địa chỉ email: tosucceed999@gmail.com Xin cám ơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là Dũng, trước làm kỹ thuật cho công ty Vạn Cường, tìm ban tên Tiệp quê Nam Định, tốt nghiệp ĐH GTVT Hà Nội, trước làm Tư vấn tại dự án nâng cấp, mở rộng QL1A đoạn hải Vân Đà Nẵng cho PMU1. Rất mong gặp lại. SĐT của mình 0913512476.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tim ban Luu Ba Tuong hoc lop 6a1 Pham NGOC Thach nam 1994-1995.12b1 Nguyen Thai Binh,Tan Binh 1996?dum Minh voi....ban Chuyen truong nam lop 11,Minh mat lien lac ban.daodao1907@Yahoo.com.cam on cac ban nhien lam
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    David Capaldi – cựu binh Mỹ muốn tìm Mỹ Phượng – bạn gái cũ người Việt Nam

David Capaldi đóng quân ở Biên Hòa, phía ngoài Sài Gòn, những năm 1970-71
    David gặp và yêu Mỹ Phượng – một người giúp việc ở khách sạn Victory. Nhưng ông ấy sợ mang cô ấy về Mỹ. Ông ấy hối hận vì lỗi lầm của mình và ước có thể tìm thấy cô ấy.
    Một vài thông tin còn lại là bức ảnh của hai người, và mẩu phong bì cô ấy gửi thư cho David:

DP_zpst3kio2wx
    DP2_zpspzdo8g92
    P_zpse3reyltl
    2016-05-05%2009.56.13_zps4di4ta7k

David đoán là Phượng ở Sài Gòn khi cô ấy gửi thư, và cô ấy gửi thư đến nhà của anh ấy ở Michigan chỉ sau khi anh ấy trở về vào tháng 11 năm 1971.

Địa chỉ của Mỹ Phượng: Quận 4, Vĩnh Hội, Nguyễn Khoái – số 64/17/1, Việt Nam.

Vì thời gian đã trôi qua hơn 40 năm, đã có rất nhiều sự thay đổi, nhưng nếu có ai biết thông tin của Mỹ Phượng, xin gửi về email khuyen.connector@gmail.com

Đây là tin nhắn từ David: “I am disappointed in myself for not finding her sooner but the internet was not around back then. I was that I could remember more but I am still looking in all my army papers to see if I can find that letter. I should of gone back and got her but hind site is always 20/20. Back then I was only 20 years old and not very wise. If I had to go back in time I would do things differently. I had fallen in love with this beautiful woman but afraid to bring her back was my mistake one that I have lived with for over 40 year. That is why I would like to find her and tell her how much I missed her being in my life.”

“I too was stupid at that time in my life I only wish i could go back and do things the right was. I am very greatful for you help and Should you find her I will come there to see her and see if she still feels the same about me. I can only pray that she will, I have thought about her many time over the years and realized what a bad mistake I make and only wish I can make up the last 40 years to her.”

Tin cũng đăng tại: http://www.khuyen.space/2016/05/05/d...guoi-viet-nam/
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5