Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tìm bạn cũ đã mất liên lạc - như chưa hề có cuộc chia ly

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 569 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BumMother Xem bài viết
    Mình cũng muốn tìm lại những người bạn cũ cùng học TC năm 2003 nhưng giờ chắc mọi người ở xa rồi, Thanh Hoá, Nghệ an, Thái Bình, cao Bằng.
    Nếu có ai 1 lần ghé qua topic này hãy nhớ lại xem mình đã học Khoa thư ký văn phòng trường CD Kỹ thuật và dịch vụ Khách sạn (tên trường dài quá ko nhớ hết), rồi liên lạc với mình nhé.
    Lớp mình có bạn Mạc Thái Quỳnh quê Hòa Bình hát rất hay nhưng "bạc mệnh"
    up up
    niềm tin là một thứ xa xỉ, bạn luôn phải nỗ lực để có được nó, nhưng 'cái tâm' để giữ gìn nó bền vững thì còn xa xỉ hơn

Sống trong cuộc sống cần có một tấm lòng, để làm gì em biết không?? Để Gió Cuốn Đi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 569 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyentugia Xem bài viết
    mình muốn kiếm thêm một người bạn nữa tên thường gọi là ĐỨC , là một bạn nữ người dân tộc . trước đây ĐỨC học trung cấp công nghệ thực phẩm ở quận tân phú tp hồ chí minh , sau đó khi ra trường Đức có làm việc một thời gian tại nhà máy bia BẾN THÀNH , khâu KCS , trọ tại quận gò vấp . có lẽ ĐỨC sinh năm 82 hay 83 gì đó . anh chị nào biết thông tin gì làm ơn nhắn tin giùm mình nhé !
    up up
    niềm tin là một thứ xa xỉ, bạn luôn phải nỗ lực để có được nó, nhưng 'cái tâm' để giữ gìn nó bền vững thì còn xa xỉ hơn

Sống trong cuộc sống cần có một tấm lòng, để làm gì em biết không?? Để Gió Cuốn Đi...
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Tình bạn của mẹ Lan làm mình xúc động quá. Chúc bạn sớm tìm được bạn bè. Nhưng mình thấy đúng là bạn riêng tóp thế này ít người quan tâm quá, bạn thử chạy qua mục clb 84 naỳ, rồi xem có các clb như ngành y, đồng hương, và các diễn đàn khác như ttvnol... chẳng hạn.
    • 333 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Tình bạn của mẹ Lan làm mình xúc động quá. Chúc bạn sớm tìm được bạn bè. Nhưng mình thấy đúng là bạn riêng tóp thế này ít người quan tâm quá, bạn thử chạy qua mục clb 84 naỳ, rồi xem có các clb như ngành y, đồng hương, và các diễn đàn khác như ttvnol... chẳng hạn.

Đúng đó! Chị nên vào hội đồng hương hoặc hội theo cùng độ tuổi thì sẽ dễ dàng tìm hơn đó! Chúc chị mau tìm được bạn
    Love%20Struck
    "Phúc cho ai không thấy mà tin" :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Mình muốn tìm lại bạn tên là Thái Quốc Dũng, sinh ngày 19/5/1972. Học Động cơ 36- ĐH Bách Khoa HN. Quê tại Diễn Châu- Nghệ An, ngay lèn Hai Vai. Bố là Sinh, có viết văn. Mẹ là giáo viên cấp 3. Anh trai là Hùng. Chị gái là Lan. Hồi đi học gọi là Dũng đen ( để phân biệt với 1 Dũng nâu khác nhà ở Trần Hưng Đạo- HN).
    Dũng khi ra trường làm việc tại Lilama ở Hố Nai- Biên Hòa; sau này làm Thủy Điện Sông Hinh và mình mất liên lạc.
    Ai biết Dũng bạn tôi, làm ơn thông tin hộ. Chân thành cảm ơn!
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Up up up lên nào!
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

up lên cho nhiều người đọc được nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 736 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Đọc thấy cảm động quá.Up cùng các mẹ để nhanh chóng gặp được bạn nào
    • 775 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Topic hay quá!
    Mình cũng đang muốn tìm một người bạn tên là Thủy Ngân, sinh năm 1978.
    Mình và Thủy Ngân học cùng lớp ôn thi ĐH ở ĐH Tổng hợp cũ, mình thi khối D, còn Thủy Ngân vẽ giỏi nên thi kiến trúc.
    Bọn mình là đôi bạn khá thân của nhau trong suốt thời gian học ở đó, sau kỳ thi ĐH bạn ấy chuyển nhà và bọn mình mất liên lạc (giá hồi đó internet phổ cập như bây giờ nhỉ).
    Mình hy vọng bạn ấy cũng đâu đó trên WTT này, hy vọng bọn mình có cơ hội gặp lại nhau.
    • 775 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

:Rose::Rose::Rose:Cảm ơn chủ top vì ý tưởng rất hay của bạn nhé!!!!!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 515 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Mình là Tâm (Thanh Hoá), muốn liên lạc với bạn Hường, trước kia Mình và Hường, Hồng Anh (Đà Nẵng) cùng học lớp 16023 Khoa Kế toán - Kiểm toán - Học viện Ngân hàng (1999-2002). Hiện tại mình và Hồng Anh đã lập gia đình, ở Hà Nội, Riêng Hường sau khi tốt nghiệp Cao đẳng Ngân hàng thì chuyển về Hưng Yên hay vẫn ở Hà Nội thì ko rõ. Trước kia 3 bạn ngồi cùng bàn và chơi thân với nhau. Nếu Hường có hay vào WTT thì nhắn tin lại cho mình nhé!
    • 333 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình cũng muốn tìm một người bạn tên Diễm Trang, SN 1978. năm học lớp 12(1996-1997) học ở trường Marie Curie- tp. HCM. Lúc đó nhà Trang ở Nhơn trạch – đồng nai. Mình có ghi số DT nhà nhưng giờ gọi lại thì nói là không phải nhà Trang. Mình cũng nhờ bạn tìm từ mấy năm nay nhưng vẫn chưa tìm được. trong lớp chỉ có mình và Trang là dân tỉnh lên học ở TP, hoàn cảnh gia đình cũng khó khăn và có nhiều tâm sự. hy vọng tìm được Nhóc qua diễn đàn này, vì biết đâu, Nhóc cũng rất đa cảm và còn nhớ đến mình và cũng lang thang đâu đó trên DD ….Hồng Hà (bạc liêu)
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

up lên để chúng ta có cơ hội gặp lại bạn cũ nào!
    Người bạn mình đang tìm đây:
    https://www.webtretho.com/forum/showt...=314689&page=2
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 580 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

:Angel::Angel::Angel:
    • 139 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyentugia Xem bài viết
    mình muốn kiếm thêm một người bạn nữa tên thường gọi là ĐỨC , là một bạn nữ người dân tộc . trước đây ĐỨC học trung cấp công nghệ thực phẩm ở quận tân phú tp hồ chí minh , sau đó khi ra trường Đức có làm việc một thời gian tại nhà máy bia BẾN THÀNH , khâu KCS , trọ tại quận gò vấp . có lẽ ĐỨC sinh năm 82 hay 83 gì đó . anh chị nào biết thông tin gì làm ơn nhắn tin giùm mình nhé !
    :Crying::Crying::Crying:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 569 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DANG THIEN HA Xem bài viết
    Mình cũng muốn tìm một người bạn tên Diễm Trang, SN 1978. năm học lớp 12(1996-1997) học ở trường Marie Curie- tp. HCM. Lúc đó nhà Trang ở Nhơn trạch – đồng nai. Mình có ghi số DT nhà nhưng giờ gọi lại thì nói là không phải nhà Trang. Mình cũng nhờ bạn tìm từ mấy năm nay nhưng vẫn chưa tìm được. trong lớp chỉ có mình và Trang là dân tỉnh lên học ở TP, hoàn cảnh gia đình cũng khó khăn và có nhiều tâm sự. hy vọng tìm được Nhóc qua diễn đàn này, vì biết đâu, Nhóc cũng rất đa cảm và còn nhớ đến mình và cũng lang thang đâu đó trên DD ….Hồng Hà (bạc liêu)
    up up up

• 569 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamle Xem bài viết
    Mình là Tâm (Thanh Hoá), muốn liên lạc với bạn Hường, trước kia Mình và Hường, Hồng Anh (Đà Nẵng) cùng học lớp 16023 Khoa Kế toán - Kiểm toán - Học viện Ngân hàng (1999-2002). Hiện tại mình và Hồng Anh đã lập gia đình, ở Hà Nội, Riêng Hường sau khi tốt nghiệp Cao đẳng Ngân hàng thì chuyển về Hưng Yên hay vẫn ở Hà Nội thì ko rõ. Trước kia 3 bạn ngồi cùng bàn và chơi thân với nhau. Nếu Hường có hay vào WTT thì nhắn tin lại cho mình nhé!
    up up up up

• 569 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyen509 Xem bài viết
    Mình muốn tìm lại bạn tên là Thái Quốc Dũng, sinh ngày 19/5/1972. Học Động cơ 36- ĐH Bách Khoa HN. Quê tại Diễn Châu- Nghệ An, ngay lèn Hai Vai. Bố là Sinh, có viết văn. Mẹ là giáo viên cấp 3. Anh trai là Hùng. Chị gái là Lan. Hồi đi học gọi là Dũng đen ( để phân biệt với 1 Dũng nâu khác nhà ở Trần Hưng Đạo- HN).
    Dũng khi ra trường làm việc tại Lilama ở Hố Nai- Biên Hòa; sau này làm Thủy Điện Sông Hinh và mình mất liên lạc.
    Ai biết Dũng bạn tôi, làm ơn thông tin hộ. Chân thành cảm ơn!
    up up up up

• 569 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Thời sinh viên của tôi ngắn ngủi, cơ cực và nhiều kỉ niệm vui buồn.
    Ngày ấy, năm nhất, năm học 2003-2004, tôi ở trọ cùng 6 bạn khác trong một phòng trọ tồi tàn, các bạn đều ngoan và rất tốt bụng. Đó là: Chị Thắm (nhiều tuổi nhất phòng, SN 82 hay 83 ko nhớ rõ), bạn Hương, bạn Phương, Dịu, Thái và tôi: Lan đều SN 84

_Dịu, Thái, Lan: thì đều ở bên Gia Lâm và học cùng trường cấp 3 nhưng khác lớp, nhà lại ở khá xa nhau nên ko biết nhà nhau
    _Thắm, Phương, Hương: quê Đông Anh, nhà ở gần sân bay Nội Bài, tôi chưa đến nhà chơi bao giờ nên ko biết nhà
    Đặc điểm:
    _Dịu đen, tóc dài, rất có duyên và học lớp A1 nhà ở xã Dương Quang-Gia Lâm-> tôi sẽ cố về xã đó để tìm lại Dịu và Thái khi có điều kiện thời gian ( vì CS còn nhiều vất vả và bận rộn quá), và hi vọng mọi người còn giữ liên lạc với các bạn kia
    _Chị Thắm: hơi mập, trắng, tóc ngang vai, rất hiền
    _Phương và Huơng đều đeo kính cận, Phương tóc xoăn, người nhỏ, thông minh; còn Hương thì rất cởi mở và đặc biệt ko ăn thịt bao giờ, chỉ ăn cá tôm và rau. Hương có 1 anh bạn thân cùng lớp rất đẹp giai tên là Thành
    + Tất cả 5 người ấy đều học trường Trung cấp y Hà Nội tại phố Đoàn Thị Điểm, có mỗi tôi là lạc loài học CNTT
    *** Lý do thất lạc: Ngày ấy vừa học vừa làm, vất vả nên dù hẹn nhiều lần mà ko đến chơi nhà nhau được, có ghi địa chỉ vào sổ rồi nhưng vì tôi bị mất túi sách 1 lần nên mất hết, lại không có điện thoại nhà riêng, không có đi động nên việc liên lạc càng khó. Thời gian ở với nhau khoảng gần 1 năm, nhà trọ bị đòi lại, bọn tôi tan đàn xẻ nghé, mỗi đứa 1 nơi. Tôi thì lăn lộn, vất vả kiếm sống, trang trải học hành...
    *** Lý do tôi tìm mọi người: rất nhớ và rất thương mọi người. Mọi người cũng rất thương tôi, đùm bọc tôi rất nhiều.
    Có những lần mẹ tôi ốm nằm viện, nhà tôi mẹ goá con côi nên neo người, tôi đi làm thêm đến 11h đêm, về muộn nên ko vào viện trông mẹ đc, mọi người đã thay nhau vào viện trông mẹ cho tôi, có nhiều lần ngày mai phải đi thi, đi thực tập ở các bệnh viện, các bạn vẫn phân công nhau, mang sách vở vào viện vừa trông mẹ vừa ôn bài. Nửa đêm đi học về các bạn còn phần cơm, có lúc vừa ăn vừa tủi thân khóc, nước mắt chảy xuống..
    Cứ nghĩ đến là tôi lại chảy nước mắt, tình cảm của các bạn còn hơn cả ruột thịt.
    Hiện tại, tôi đã lập GĐ, có cuộc sống tạm ổn định, muốn tìm các bạn để đến thăm gia đình, để quan tâm, giúp đỡ nhau nhưng lúc các bạn cần.
    Ngồi viết những dòng này tôi đang khóc, vì nhớ các bạn.
    *** Các bạn ra trường đều trở thành những y tá, điều dưỡng tại các trung tâm y tế, bệnh viện... có thể là rất khó có cơ hội ngồi lướt web, biết và vào WTT, nhưng tôi vẫn luôn hi vọng[/quote]
    up up up

• 569 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BumMother Xem bài viết
    Mình cũng muốn tìm lại những người bạn cũ cùng học TC năm 2003 nhưng giờ chắc mọi người ở xa rồi, Thanh Hoá, Nghệ an, Thái Bình, cao Bằng.
    Nếu có ai 1 lần ghé qua topic này hãy nhớ lại xem mình đã học Khoa thư ký văn phòng trường CD Kỹ thuật và dịch vụ Khách sạn (tên trường dài quá ko nhớ hết), rồi liên lạc với mình nhé.
    Lớp mình có bạn Mạc Thái Quỳnh quê Hòa Bình hát rất hay nhưng "bạc mệnh"
    up up up

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5