TIN TÀI TRỢ.

Mách các mẹ một loại thìa đút sữa cho bé yêu nhà ta, có thể thay thế được thìa Meiji

• 2 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các mẹ đồng cảnh ngộ yêu quý,

Con gái em chỉ toàn uống sữa bằng muỗng từ lúc mới sanh đến bây giờ gần 2 tuổi.
    Em được đứa bạn tặng cho 1 cái thìa Meji để đút sữa cho con. Giữ gìn cẩn thận lắm, thế mà cũng có ngày mất.

Em hết đi xin chỗ này, tìm chỗ nọ, mà cũng chẳng đúng được loại cũ.

Vô tình, 1 lần đi siêu thị, thấy 1 loại muỗng ăn liền. E mua về đút sữa cho bé.
    Không biết dùng từ nào để diễn tả... Tuyệt vời. Ít sữa cũng được, nhiều sữa cũng được, không đổ ra ngoài. Vấn đề quan trong là, nếu có mất muỗng, em cũng dễ dàng mua lại, giá thì rất rẻ. 7.500đ/bịch 10 cái

Em cũng để hình đây, cho các mẹ lấy mẫu mà mua.
    EM mua loại này ở Thương xá Tax, Nguyễn Huệ, Quận 1.

Mong là thông tin của em có thể giúp được các mẹ.

P/S: Nếu mẹ nào cần em mua giúp, thì cứ Pm cho em. Vì em làm ngay cạnh Thương xá tax mà
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,262 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trông cái thìa này của mẹ nó mà em e rằng chất lượng thìa ko tốt lắm. Liệu dùng cho các loại thức ăn nóng thì nhựa đó có tốt ko?
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    • 419 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trời!!! Liệu có đảm bảo kg hay toàn loại nhựa tái đi tái lại nhỉ???
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

tớ vẫn mê thìa meijji ạ, tiện đây mẹ nào có thừa thìa meijji cho em xin 1 cái với nhé. Em sắp sinh nên để sẵn có gì còn chiến với con ạ, hì hì.
    • 5,694 Bài viết

• 4,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đút sữa cho bé bằng thìa Meiji , mình có đó xin 1 cho 2 lun nhưng mình ở Tân Phú lân. Nhà cũng có thìa to như của chủ top hình như sthi gọi là thỉa canh không chìm nhưng em khg khoái vì to mà cũng đổ . meiji gọn hơn .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_dohoa Xem bài viết
    Mình cũng đút sữa cho bé bằng thìa Meiji , mình có đó xin 1 cho 2 lun nhưng mình ở Tân Phú lân. Nhà cũng có thìa to như của chủ top hình như sthi gọi là thỉa canh không chìm nhưng em khg khoái vì to mà cũng đổ . meiji gọn hơn .
    cảm ơn mẹ nó nhiều nha, dưng mà em lại ở HN cơ, huhuhu
    • 47 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thật ra thì em thấy loại nhựa của muỗng cũng khá tốt và đổ sữa thì không chảy ra ngoài 1 giọt nào hết. Con em thì uống sữa bằng muỗng thuộc laọi chuyên nghiệp rồi.Uống bằng cái thìa này, kg tới 5phút là hết 150ml sữa. Từ sanh ra tới giờ, chẳng biết cái núm vú là cái gì hết đó.

Mà 1 đều thuận tiện là khỏi phải lo lắng khi mất thìa và có thể thay thìa liên tục được.

Chúc các mẹ kiếm được thìa tốt đút cho con nhé.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao các mẹ đút sữa bằng thìa cho con giỏi thế nhỉ? Con em nó mới gần 5 tháng thôi mà không tài nào đút thìa cho
    cậu đc. Mới đầu thì cậu còn chịu để đút cho 30-60/lần. Tới hôm nay là ngậm chặt miệng, còn không thì khóc mím chặt môi. Cứ gọi là rên la ư ử. Hx hx. Em đang rất là sầu não cái vụ ăn uống của cậu ý. các mẹ cho e vài kinh nghiệm đút thìa với. Thanks!
    NB:4.1kg :LoveStruc: - 2M: 6kg, 60cm :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 240 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chưa dùng thìa Meji nhưng con mình thì uống sữa bằng muỗng từ 7,5 tháng. Khi bé ngồi uống được mình dùng nắp đong thuốc có trong chai thuốc sirô ho Pectol để cho bé uống sữa. Phải nói là trên cả tuyệt vời, bé uống nhanh mà không bị đổ sữa ra ngoài. Nắp bằng nhựa trong và muốn thay thế lúc nào cũng được, chỉ cần mua chai thuốc ho về là có cái nắp mới.