Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lưu ý: Thủ đoạn cướp xe mới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.16K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 899 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

Chuyện là vậy
    Hôm kia nhân dịp sau 10g tối em có công việc đột xuất nên phải xách xe ra đường, mặc dù đường Sài Gòn lúc nào cũng có người, nhưng sau 10g thì cũng tuỳ, trung tâm thì đông chứ rìa rià cũng vắng rồi, thì mẹ em mới kể cho nghe một chuyện ( không biết mẹ đọc báo hay nghe kể lại). Là dạo này không phải chỉ có bắn súng, dí dáo cướp xe, hay canh me lúc mình hông cẩn thận lại bẻ cổ ( bẻ cổ xe mình), mà còn có dzụ hạ nhục nhân phẩm để cướp xe nữa. Bữa có ông kia chạy xe một mình, tự nhiên có một thằng chạy kè kè kế bên hoài, ổng mới rồ ga chạy vượt lên thì tự nhiên nó la lên là ổng đang chạy xe ăn cắp của nó. Rồi thì không biết ở đâu có thêm mấy thằng chạy lên, chận xe ổng, đánh ổng tơi tả, vừa đánh vừa chửi ổng là thứ ăn cắp, đòi gô cổ lên công an, blah blah. Noí chung là moị người có bu lại cũng tưởng ông này chạy xe ăn cắp bị phát hiện nên hông ai can thiệp gì. Tới hồi ổng bị đánh tơi tả, nó lấy chìa khoá, nhaỷ lên xe ổng đi, ổng mới là lên được là ổng bị cướp xe. Thấy ghê hông?
    Vụ này em thấy giống mấy vụ giả bộ chặn xe quánh ghen, đánh bầm dập con người ta rồi nhảy lên xe ( của con người ta) bỏ đi. Tới lúc đó mới biết là dàn cảnh..
    Hix, bây giờ ra đường là em cực kỳ hồi hộp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 58 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

dạo này nhiều chuyện xảy ra mà mình ko thể tưởng tượng ra nổi...con người dần mất hết tính người rồi, chỉ còn lại phần "CON" thôi.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,038 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Vụ này hồi đó em đi ngoài đường gặp r, mấy bà sồn sồn xúm vào vừa đánh vừa chửi 1 bé đang chạy xe, đánh chửi át tiếng la hét kêu cứu luôn, mà đánh phủ đầu ấy nên có nói có hét cũng k kịp! Khi cướp hết xe, giỏ xách xong, ngta lại đỡ cô bé lên thì bé đó nói con k có quen với mấy ng đó, con bị cướp mất hết đồ rồi. Mà đánh con ng ta đến chảy máu luôn chứ k vừa đâu!

Có cả vụ chơi ngải nữa, bạn gái a em bị này. Đi trên đường Lãnh Binh Thăng q10 lúc 7 giờ sáng. Có 2 thằng ép xe chị em vào lề rồi cái tự dưng chị em lẳng lặng đưa balo, laptop, tui xach, nói chung đưa sạch đồ luôn rồi ngồi thẫn mặt ra ngoài đường, có chú kia đi ngang thấy sao mà ngồi thẫn thờ ngoài đường sáng sớm mới kêu hỏi thì chị em mới giật mình tỉnh thì thấy bị cướp mất hết đồ, trắng tay luôn. Về nhà chỉ kể lại k ai tin nói làm gì có chuyện đó, xong chị kể với mẹ em thì mẹ em mới nói là do tụi kia dùng ngải nói sai khiến! Em nghe mà sợ quá chừng!
    • 830 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

mẹ mình hồi đợt gần noel cũng gặp tình trạng cướp xe như thế, chỉ mới hơn 9h tối khúc đường lê thánh tôn - nguyễn du , 2 xe của 4 thằng ép cho mẹ mình té, rồi ở đâu bu lại nhiều thằng nữa bla bla đủ thứ, may mà mẹ mình tỉnh táo rút chìa khóa xe và la lên liền. Hix tội nghiệp bà ngoại bị bầm chân và phỏng. hix ăn hiếp người lớn tuổi đáng tuổi cha mẹ ông bà mình như, đúng là lũ kn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vậy mình phải lưu tâm việc gì khi ra đường hả các mẹ?
    • 20,778 Bài viết

• 3,539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mch7889 Xem bài viết
    Vụ này hồi đó em đi ngoài đường gặp r, mấy bà sồn sồn xúm vào vừa đánh vừa chửi 1 bé đang chạy xe, đánh chửi át tiếng la hét kêu cứu luôn, mà đánh phủ đầu ấy nên có nói có hét cũng k kịp! Khi cướp hết xe, giỏ xách xong, ngta lại đỡ cô bé lên thì bé đó nói con k có quen với mấy ng đó, con bị cướp mất hết đồ rồi. Mà đánh con ng ta đến chảy máu luôn chứ k vừa đâu!

Có cả vụ chơi ngải nữa, bạn gái a em bị này. Đi trên đường Lãnh Binh Thăng q10 lúc 7 giờ sáng. Có 2 thằng ép xe chị em vào lề rồi cái tự dưng chị em lẳng lặng đưa balo, laptop, tui xach, nói chung đưa sạch đồ luôn rồi ngồi thẫn mặt ra ngoài đường, có chú kia đi ngang thấy sao mà ngồi thẫn thờ ngoài đường sáng sớm mới kêu hỏi thì chị em mới giật mình tỉnh thì thấy bị cướp mất hết đồ, trắng tay luôn. Về nhà chỉ kể lại k ai tin nói làm gì có chuyện đó, xong chị kể với mẹ em thì mẹ em mới nói là do tụi kia dùng ngải nói sai khiến! Em nghe mà sợ quá chừng!
    cái này mình biết nè, bạn mình, có nhỏ em mới học năm 1, bữa đó bạn đi làm như mọi ngày, còn nhỏ em chưa nhập học nên ở nhà, lúc sau thấy có 2 người tới gõ cửa, kêu là bán hàng, tiếp thị gì đó, có kèm khuyến mãi, kiêu gì cũng trúng thưởng, nhỏ em k mở cửa, nhưng 1 hồi k hiểu sao cũng mở cửa, rồi 2 người đưa mấy chai hóa mỹ phẩm gì đó k biết, rồi nhỏ em từ từ lấy hết tiền, đt đưa cho 2 người đó, xong lại lên lầu cạy tủ chị lấy hết tiền và nữa trang đưa luôn, chiều bạn mình về nhà, tá hỏa vì đi hết gần 200tr, hỏi nhỏ em tại sao thì nó cũng k biết tại sao luôn, chỉ nói là k biết sao em cứ nghe nói gì là em làm theo ah.
    Đừng cúi đầu cam chịu. Dù đã đánh mất tất cả, bạn vẫn còn tương lai

https://zaodich.com/forum/f2554/dep-b.../#post24450692
    • 590 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

ac ac có ngãi thiệt ha? :RollingEy: