Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gấp - Cần mượn mèo mẹ cho mèo con bị bỏ rơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.06K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 166 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em chẳng biết lập topic này vào đâu nữa, thôi mượn tạm chỗ này. Nếu có phạm quy mong Mod bỏ quá cho vì gấp quá rồi. Chuyện là:
    Cách đây 1 tuần em nhận nuôi 3 con mèo bị bỏ rơi. Lúc đầu về thì chúng rất háu ăn, chắc mới bị tách mẹ thôi nên vẫn ú sữa lắm. Nhưng được 3 hôm, thì chúng bắt đầu ốm. Em cho uống đủ thứ thuốc cho trẻ con mà vẫn không đỡ. Hôm nay em đưa đi khám bác sĩ thú y thì bác sĩ nói là bệnh chủ yếu do thiếu sữa mẹ, mèo còn quá non nên không dùng được thuốc gì cả mà chỉ có sữa mẹ mới cứu được thôi.

Em biết nghe có vẻ vô lí, nhưng ai có mèo mẹ vừa tách sữa thì cho em mược (hoặc thuê) ít hôm cho 3 đứa nó bú 1 tí. Lúc nào nó đỡ bệnh và khỏe hơn, ăn sữa ngoài được thì em sẽ trả. Em hứa sẽ chăm sóc mèo mẹ chu đáo và cẩn thận. (Em cũng có kinh nghiệm nuôi mèo)
    Em không dám đề nghị gửi 3 đứa nó cho nhà ai có mèo đẻ vì chúng yếu lắm rồi, nên vấn đề vệ sinh và chăm sóc khá vất vả.

Số đt của em là 0983335666. Mong mọi người giúp em và ....mèo.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Mèo lạ thì thường khó cho bú lắm, chưa kể lạ nhà, lạ chủ nữa, nên giải pháp này là cực khó.
    Tớ ngày trước cũng từng nuôi bộ mèo rồi, đơn giản lắm. Tớ chỉ pha sữa bò với nước phích, pha nhạt thôi rồi cho vào cái lọ thuốc nhỏ mắt đã tráng thật sạch, cứ thế bơm cho chúng nó ăn, ngày vài bữa. Trời lạnh thì dùng một cái đèn bàn nhỏ sưởi ấm chỗ ngủ cho chúng nó, vậy là ok mà. Chứ mèo tính hay lạ, mang tới nơi lạ đã khó, lại còn cho mèo con lạ bú thì tớ nghĩ là càng khó hơn. Thử xem vậy nhé, chúc mấy em mèo của bạn khoẻ và mau lớn.
    • 166 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em vẫn cho nó uống sữa hàng ngày, sữa dành cho mèo mua ở phòng khám thú y, sữa enfa cho trẻ dưới 6 tháng, 1 ít sữa vinamilk. Nhưng càng cho thì chúng càng bị tiêu chảy. Bác sĩ nói chỉ có sữa mẹ mới có kháng thể cho đường tiêu hóa của chúng lànhv và ổn định thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hehe, hóa ra mẹ này cũng là thành viên bên VP đây
    Zím dơ nhất xóm
    • 2,207 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

cách này ko được đâu chị ơi. mèo mẹ lạ nhà chưa chắc nó chịu nằm yên 1 chổ, nó ko bao giờ cho con khác bú đâu, có khi nó lại cắn nửa.....
    Anh và Em, 2 trái tim ,nhưng cùng 1 nhịp đập !
    • 623 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

èo, thấy chữ "mèo" . Tưởng mình bị mẹ nào kiện káo gì chứ. Hú vía:Laughing:
    • 1,515 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mèo mèo Xem bài viết
    èo, thấy chữ "mèo" . Tưởng mình bị mẹ nào kiện káo gì chứ. Hú vía:Laughing:
    Mà nick của Mèo nghe cũng ngộ thật ấy...1 Mèo đã đủ biết là Mièo roài, còn Mièo Mièo ! Nghe là bít vừa nhí nhãnh cá cảnh vừa nũng nà nũng nẹo ! :Laughing::Laughing::Laughing:
    ♥ Zai ta, áo rách : Tiều phu
    Quan Tham áo wét, dollar, hạt xoàn..
    Quan Tham áo wét, ta thèm Quan Tham
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

mua 3 cái bình bú sữa cho em bé ấy..rồi pha sữa loãng vào đấy cho nó bú..ok thôi....
    ...hanhngodn.....
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

có loại sữa dành cho bé sơ sinh bị tiêu chảy mà, em thử dùng cái ấy cho bọn mèo con đi

mèo mẹ lạ nó không nuôi con lạ đâu, có khi nó cắn chết luôn đấy
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế mèo con giờ sao rùi chị,e cũng vừa bắt 1 em mèo về nuôi, còn bé nhưng ăn cơm đc rồi, ngoan lắm