Ngày 4. Với bản thân, đôi lúc bạn tự tạo ra những khoảng thời gian nặng nề, nhưng với người ngoài, bạn dễ gần, thân thiện và vui vẻ. Bạn luôn nghĩ kỹ trước khi hành động nên cuộc sống nhờ thế mà suôn sẻ hơn. Tư duy và sự thể hiện của bạn về tình yêu rất sâu sắc. Bạn luôn mang sự ngạc nhiên đến cho người mình yêu.

Tháng Ba
Bạn là bông hoa thuỷ tiên vàng rất bụ bẫm, khi nở cánh xoè rất rộng. Bạn là người tự trọng, có nhiều ước mơ và rất phóng khoáng. Trong tình bạn, bạn cởi mở, hài hước làm cho bạn bè luôn cảm thấy ấm áp. Bạn có thể mỉm cười ngay cả trong những lúc khó khăn nhất. Màu may mắn của bạn là trắng và xanh biển nhạt.

Từ 0h đến 6h
Bạn thuộc mẫu người phóng khoáng, tự do. Sự đơn điệu, buồn tẻ là kẻ thù của bạn, vì bạn là người thích được tự do, yêu mạo hiểm và luôn muốn đương đầu với mọi cam go, thử thách. Ở đâu có khó khăn, gian nan là có bạn, điều này đôi khi làm bạn trở nên tích cực thái quá trong mắt mọi người xung quanh.
Đồng hành với bản chất phóng khoáng của mình, bạn luôn thích khám phá những cơ hội mới vì chúng luôn mang cho bạn một tinh thần sảng khoái và hưng phấn trước những điều mới mẻ ấy.

Tuổi Tuất
Người tuổi Tuất giao thiệp rộng và công bằng. Họ cũng là người có thể tin cậy. Khi phải tranh đấu cho lẽ phải hoặc có ai đó cần sự giúp đỡ hỗ trợ, họ luôn sẵn lòng có mặt. Người tuổi Tuất hợp tác tốt với những ai họ thích, và có thể ngoảnh mặt làm ngơ trước những người họ không thích. Nếu bị chọc giận, họ dễ nổi cáu, nhưng lại không thù dai. Họ có thể chấp nhận, nhưng không thực sự sung sướng khi được mọi người chú ý tới. Trong tình huống khó khăn, họ luôn giữ được sự tỉnh táo và khơi dậy niềm tin ở những người xung quanh. Sở thích sống lặng lẽ của họ có thể gây ấn tượng buồn chán với người khác
Tuất (mạng Thủy)
Tích cực: Biết cảm thông. Công bằng. Trầm tĩnh. Dân chủ. Tiêu cực: Xa cách. Dễ nhân nhượng.

Hôm nay là sinh nhật lần thứ 28 của mình, ngày 4 tháng 3 năm 1982 ( nhâm tuất ). Chúc sinh nhật vui vẻ!