TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về Công ty Bảo Hiểm Daichi không ạ?Có nên tham gia bảo hiểm nhân thọ cho con không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.03K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,052 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào mọi người!E có tham gia bảo hiểm nhân thọ-kế hoạch tân khoa cho con e của công ty Daichi VN, cho e hỏi có mẹ nào tham gia và biết về công ty này ko ạ?Và cho e hỏi có nên tham gia bảo hiểm nhân thọ cho con đến khi 18t ko ạ?Mọi người chia sẻ kinh nghiệm nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,438 Bài viết

• 1,987 Được cảm ơn

Bảo hiểm thật sự ok,
    có điều kiện, và có tiền thong thả thì nên tham gia
    e cũng thích này lắm, nhưng vì kinh tế chưa ổn nên chưa tham gia
    nói chung khi mình đóng vậy coi như tích góp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,052 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko biết có mẹ nào tham gia Bh của công ty này ko nhỉ?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbido-113 Xem bài viết
    Ko biết có mẹ nào tham gia Bh của công ty này ko nhỉ?
    có nghe về nó nhưng chưa tham gia. Cái Dai ichi này vẫn thua pru và aia. bạn được mời đi dự sự kiện để nghe àh?
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình đang làm việc tại công ty Thái Tuấn, bên mình đang có kênh đầu tư, các mẹ nào muốn tìm hiểu để tăng thêm thu nhập cho gia đình mình thì tham gia nhé. Mình ở TPHCM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khi bạn muốn tham gia một HĐ bảo hiểm nhân thọ, giống như khi bạn đi mua một món đồ nào đó, đừng vằ gặp là mua ngay, bạn nên tìm hiểu kĩ những vấn đề sau để so sánh giữa các công ty bảo hiểm với nhau:
    - Số phí đóng trong một năm
    - Số năm đóng phí
    - Quyền lợi khi xảy ra sự kiện bảo hiểm
    ...........................
    Thông thường người Việt rất hay và chỉ chú ý đến lãi xuất, cái đó bạn hãy luôn hiểu rằng, các cty BH và ngân hàng chi trả lãi xuất chỉ xêm xêm như nhau, k cao hơn nhau quá nhiều bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hehee. e đang tham gia của AIA, chị thử xem có nhiều các gói phù hợp với mình không?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 2,681 Bài viết

• 15,013 Được cảm ơn

Mẹ mình bị dính phốt với BH nhân thọ rồi. Khuyên mọi người nên cẩn thận với bảo hiểm nhân thọ.

Do nghe người quen giới thiệu, định mua ủng hộ (mẹ mình không phải dân công sở cũng chả biết mấy hình thức tín dụng nó phức tạp cỡ nào) . Đóng dc 2 năm, khoảng 6x triệu rồi. Nhưng 1 lần bên đại lý làm mất hóa đơn đóng tiền, họ bắt mẹ mình lên cty xin lại, bà mới cáu, nói bên đó làm mất thì tự đi lấy, tại sao họ làm mất lại bắt mình đi. Tranh cãi qua lại thấy bà đại lý (cấp trên của người quen giới thiệu mua) nói chuyện ngang quá, nên quyết định không đóng nữa.

Xem trên hợp đồng là mất 24tr nếu ngưng trước thời hạn. Mà bà đại lý nói ngưng là mất hết. Nói qua nói lại cả nhà em chả hiểu bả muốn nói cái gì, chỉ biết là mất hết toàn bộ tiền đã đóng. Hỏi bả là hợp đồng ghi mất 24tr sao giờ mất hết bả lại tiếp tục bài ca con cá ở trên =_____= .

Hiện giờ cũng đang phân vân không biết tiếp tục làm cho rõ , kệ luôn hay tiếp dục đóng. Mẹ em thì muốn bỏ luôn vì người giới thiệu khá là thân, số tiền đóng chưa là đáng kể. Em thì lại muốn lên cty làm rõ ra.

Chị nào cho ý kiến với
    Nói chung tiền đóng cho bọn này thì dễ. Muốn lấy ra khó. Hồi trc mẹ có mua vảo hiểm 18t của Pru cho chị 2. Sau này rút ra, tiền bị xuống giá quá, lãnh 1 cục tiền nhưng so với thị trường suốt quá trình đóng là trượt giá kinh khủng. Vàng từ 7tr/cây lên 25tr/cây. Tính ra mua vàng trữ còn có lợi hơn đóng cho bọn đó.

Em thấy chỉ có bảo hiểm y tế là cần. Bảo hiểm nhân thọ khuyên nên tránh ra
    comment by WTT mobile view
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XiaoBru Xem bài viết
    Mẹ mình bị dính phốt với BH nhân thọ rồi. Khuyên mọi người nên cẩn thận với bảo hiểm nhân thọ.

Do nghe người quen giới thiệu, định mua ủng hộ (mẹ mình không phải dân công sở cũng chả biết mấy hình thức tín dụng nó phức tạp cỡ nào) . Đóng dc 2 năm, khoảng 6x triệu rồi. Nhưng 1 lần bên đại lý làm mất hóa đơn đóng tiền, họ bắt mẹ mình lên cty xin lại, bà mới cáu, nói bên đó làm mất thì tự đi lấy, tại sao họ làm mất lại bắt mình đi. Tranh cãi qua lại thấy bà đại lý (cấp trên của người quen giới thiệu mua) nói chuyện ngang quá, nên quyết định không đóng nữa.

Xem trên hợp đồng là mất 24tr nếu ngưng trước thời hạn. Mà bà đại lý nói ngưng là mất hết. Nói qua nói lại cả nhà em chả hiểu bả muốn nói cái gì, chỉ biết là mất hết toàn bộ tiền đã đóng. Hỏi bả là hợp đồng ghi mất 24tr sao giờ mất hết bả lại tiếp tục bài ca con cá ở trên =_____= .

Hiện giờ cũng đang phân vân không biết tiếp tục làm cho rõ , kệ luôn hay tiếp dục đóng. Mẹ em thì muốn bỏ luôn vì người giới thiệu khá là thân, số tiền đóng chưa là đáng kể. Em thì lại muốn lên cty làm rõ ra.

Chị nào cho ý kiến với
    Nói chung tiền đóng cho bọn này thì dễ. Muốn lấy ra khó. Hồi trc mẹ có mua vảo hiểm 18t của Pru cho chị 2. Sau này rút ra, tiền bị xuống giá quá, lãnh 1 cục tiền nhưng so với thị trường suốt quá trình đóng là trượt giá kinh khủng. Vàng từ 7tr/cây lên 25tr/cây. Tính ra mua vàng trữ còn có lợi hơn đóng cho bọn đó.

Em thấy chỉ có bảo hiểm y tế là cần. Bảo hiểm nhân thọ khuyên nên tránh ra
    comment by WTT mobile view
    Chào bạn,
    Mình thấy bạn rất bức xúc về vấn đề này và mình hiểu tâm trạng của bạn,hãy bình tĩnh xem mình phân tích nhé !
    định mua ủng hộ : Không nên có tư tưởng ủng hộ trước khi mua bảo hiểm nhân thọ !! Vì đây là tài sản của mỗi người,là quyền lợi và là tiền mồ hôi công sức của người mua bỏ ra.
    đại lý làm mất hóa đơn đóng tiền, họ bắt mẹ mình lên cty xin lại: Khi nộp phí bảo hiểm hàng kỳ(tháng,quý,năm) thì người đóng phí phải yêu cầu người thu phí đưa biên lai thu phí để đảm bảo chắc chắn tiền đã nộp cho công ty và biên lai chính là chứng cứ khẳng định việc đóng phí của người mua.Việc người đại lý yêu cầu người mua lên xin lại hóa đơn là hoàn toàn sai nguyên tắc.Việc đóng phí thường niên mà không nhận biên lai còn có thể dẫn tới việc người đại lý chiếm dụng phí và người tham gia là người chịu thiệt hại.
    Nếu bạn thực sự cần sự bảo đảm về tài chính cũng như quan tâm tới bản thân và gia đình thì hãy tham gia bảo hiểm nhân thọ,còn nếu chỉ quan tâm tới giá trị đồng tiền thì càng phải quan tâm hơn nữa bởi bảo hiểm nhân thọ mang lại giá trị rất lớn vào lúc bạn thực sự cần tiền đấy !
    Vàng từ 7tr/cây lên 25tr/cây thì đúng là nên mua vàng ngay vì lãi quá !....Nhưng....
    Có thời điểm vàng từ 45tr/cây tụt xuống 30tr/cây như hiện nay thì....mất cũng nhiều đấy !!!(Giờ mà bắt buộc bán thì...ặc ặc...)
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamdang.minh Xem bài viết
    có nghe về nó nhưng chưa tham gia. Cái Dai ichi này vẫn thua pru và aia. bạn được mời đi dự sự kiện để nghe àh?
    Hi chào Mẹ,
    Cho mình hỏi Dai Ichi thua Pru và AIA ở điểm nào vậy ạ? Mình không có ý gì hết, chỉ muốn học hỏi thêm kinh nghiệm từ các mẹ thôi.
    * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *
    Shop Mẹ Ken - sản phẩm thiên nhiên
    Hà Văn Trí, Khuê Trung, Cẩm Lệ, Đà Nẵng
    Page facebook:
    https://www.facebook.com/shopmekendn
    SĐT: 0973381105

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamdang.minh Xem bài viết
    Hi chào bạn, cho mình hỏi daiichi thua pru và aia điểm nào vậy ạ?
    * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *
    Shop Mẹ Ken - sản phẩm thiên nhiên
    Hà Văn Trí, Khuê Trung, Cẩm Lệ, Đà Nẵng
    Page facebook:
    https://www.facebook.com/shopmekendn
    SĐT: 0973381105