Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có chị nào hay mua đồ ở mấy trang web giống nhommua không, cho em ý kiến với?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Em thì em thích mua đồ trên mạng lắm. Trong khi bf e thì lại k thích, bảo mua là phải xài, mà đi ăn là phả mất công dò địa điểm rồi mới đi. Rồi đôi khi nó còn bắt gọi đện trước khi đến.

Em thì thấy mua trên mấy trang đó nó rẻ, mà ngta giao cũng tận nhà. Thành ra ngày nào cũng lên coi, mua trữ sẵn. Đi ăn dc vài chỗ thấy cũng ngon, phục vụ tốt, giả với voucher thì rẻ (chứ còn giá thật mà ăn nhiêu đó thì ôn thôi, mắc phải biết :Straightf

Em thì giờ đang còn dư cái voucher của nhà hàng Beak Jae ( nhà hàng hàn quốc gì đó ở quận 3 ấy ạ).
    Em đặt mua trễ nên cả 10 ngày sau nó mới giao hàng, em lên mạng đọc comment phản ánh của mọi ng đi ăn về rồi thì toàn chê phục vụ đểu, chờ 2 tiếng mà k có đồ ăn, phải mua thêm cơm ăn với lẩu (trong khi bình thường là bán lẩu kèm cơm). Nói chung phản ánh nhiều lắm và bên trang web đó nó cũng xin lỗi là sẽ bàn bạc lại với bên nhà hàng, nhưng mãi mà em vẫn đọc thấy comment phản ánh rất tệ.

Đọc các comment xong cũng hãi quá, mún mời giai đi 1 bữa mà lỡ vô đến nơi lúc thanh toán tiền bằng voucher chúng nó chửi thì nhục cái mặt. :Sick:

Giờ em cũng k biết sao, có yêu cầu bên trang web trả lại tiền voucher cho mình dc k các chị. Em thì em k muốn thanh lý lại cho ngkhac đâu vì lỡi ngta đi ăn mà k dc ngta lại chửi em.:Sad:

Chị nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với nhé. Hay mẹ nào đi ăn ở đó mà dùng voucher rồi thì cho em ý kiến nhé. Để em mời giai 1 bữa. :LoveStruc:

tặng hoa các mẹ nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Ủa bạn ăn lẩu ở đâu mà có kèm cơm vậy? Ở SG lẩu toàn ăn với bún hoặc mì thôi, mình chưa bao giờ thấy ăn với cơm cả?

Mình cũng hay mua nè, nhưng không mua cái nhà hàng bạn nói, và chưa thấy bị gì.
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,620 Bài viết

• 11,898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mua 2 tour du lịch của nó, đều đã book phòng nhưng chưa đi. Một em Đà Lạt đi đầu tháng 4 và một em Sơn Trà đi cuối tháng 4, nhưng hông phải lễ. Tại chưa đi nên chưa biết nhưng lúc book phòng thì được đối xử nice bình yhuwowngf. Mình không hứng thú lắm mấy cái voucher ăn uống vì tính ra không tiết kiệm được nhiều như mấy deal khách sạn, resort.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Ủa bạn ăn lẩu ở đâu mà có kèm cơm vậy? Ở SG lẩu toàn ăn với bún hoặc mì thôi, mình chưa bao giờ thấy ăn với cơm cả?

Mình cũng hay mua nè, nhưng không mua cái nhà hàng bạn nói, và chưa thấy bị gì.
    Lẩu của Hàn quốc nên nó kèm cơm ạ. Bình thường cái lẩu nấm nó 250k thì có cả cơm ăn kèm, mà dùng voucher thì : không dc ngồi bàn ở ngoài, không dc dùng đồ ăn miễn phí (thường các món khai vị như kimchi, rau trộn là miễn phí), ăn lẩu phải trả tiền cơm :RaisedEye.
    Bởi vậy em mới phân vân đây chị ạ.
    Bị 1 lần mua voucher coi kịch Sài gòn, nó bắt ngồi trên cầu thang @__@, lí do là ở dưới ngta đặt hết chỗ rồi. Mà em đi sớm hơn 1 tiếng rưỡi đấy nhé. :Nottalkin:
    1 số chỗ nhà hàng khác ăn cũng dc, phục vụ ổn, nhưng nói chung em vẫn thấy bị phân biệt thế nào ấy. Điển hình là vô nó hỏi chị dùng voucher ạ, em ừ thì nó chọn chổ cho ngồi, chỗ ngồi toàn kế wc, cầu thang, or kho phục vụ @__@
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nữ Phá Quân Xem bài viết
    Mình mua 2 tour du lịch của nó, đều đã book phòng nhưng chưa đi. Một em Đà Lạt đi đầu tháng 4 và một em Sơn Trà đi cuối tháng 4, nhưng hông phải lễ. Tại chưa đi nên chưa biết nhưng lúc book phòng thì được đối xử nice bình yhuwowngf. Mình không hứng thú lắm mấy cái voucher ăn uống vì tính ra không tiết kiệm được nhiều như mấy deal khách sạn, resort.
    Em cũng ham mấy cái voucher đi du lịch lắm rooling: mà tại đang sinh viên nghèo nên không đi được, với lại đi mà 2 người thì ...chẳng biết nói sao với ba má :Laughing: nên chủ yếu tụi e chỉ xài voucher ăn uống thôi ạ.
    Mà em đi cũng nhiều và cũng không ít chỗ phân biệt giữa khách xài voucher và khách k xài rồi. Điển hình nhất là vụ chỗ ngồi ấy. Không biết voucher du lịch có vậy không? Trường hợp xấu nhất là nó yêu cầu tiền tip, hoặc nhét mình ở cái bungalow bèo bọt nào đấy :Worried: Khi nào chị đi thì cho em ý kiến với nhé. Để biết sau này còn mua để dành nữa. :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 348 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Nói chung ko ưng lắm, vì giá cả bị sửa tăng lên nên cũng gần như ko giảm.

Mình từng dùng phiếu ở 3 nơi: Nẩu xì gòn, Việt quán BBQ, và nhà hàng Hàn Quốc ở Hai Bà Trưng.

Quán nào cũng mắc, Việt quán BBQ sửa giá tiền lên khá cao, nhà hàng Hàn Quốc ở Hai Bà Trưng đắt khủng khiếp, cái lẩu có 1 ít rau và 1 nhúm thịt bò chưa đc 1 lạng nữa là 300k rồi, 1 chén cơm không và ít rong biển 40k, đắt lè lưỡi, biết thế đi ăn Kumdo, chả ham giảm giếc gì nữa, bực cả mình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 348 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

mấy cái nhà hàng trên đó toàn là mắc và ế ko, còn những nơi nào ok thì chỉ giảm 1 số món ăn dở và ko ai thèm thôi, như Pizza hut chẳng hạn, nó chỉ giảm khi ăn cái pizza Hawaii mà cái pizza Hawaii thì cực tệ, ai cũng chê !!
    • 41 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

oa oa,em vừa mua rất nhiều voucher cafe va nhà hàng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

sao mà làm việc mất uy tín quá vậy ạ
    • 6,558 Bài viết

• 3,720 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nữ Phá Quân Xem bài viết
    NPQ đi rồi cho mình ít kinh nghiệm nhé! Nhìn mấy tour giảm nhiều thấy ham ghê, không biết được đối xử thế nào. Mình cũng mua mấy lần voucher rồi, ăn uống lặt vặt thôi nên chưa thấy vần đề gì, đặc biệt thích Phở 24 vì xã mình khoái ăn ở đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đang tính mua mấy cái voucher cho tiết kiệm đây,ai dè .....nghe xong hoảng quá
    hãy là anh của em cho đến hết cuộc đời này anh nhé , em yêu anh và các con nhiều lắm
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ayase Xem bài viết
    Nói chung ko ưng lắm, vì giá cả bị sửa tăng lên nên cũng gần như ko giảm.

Mình từng dùng phiếu ở 3 nơi: Nẩu xì gòn, Việt quán BBQ, và nhà hàng Hàn Quốc ở Hai Bà Trưng.

Quán nào cũng mắc, Việt quán BBQ sửa giá tiền lên khá cao, nhà hàng Hàn Quốc ở Hai Bà Trưng đắt khủng khiếp, cái lẩu có 1 ít rau và 1 nhúm thịt bò chưa đc 1 lạng nữa là 300k rồi, 1 chén cơm không và ít rong biển 40k, đắt lè lưỡi, biết thế đi ăn Kumdo, chả ham giảm giếc gì nữa, bực cả mình
    Nẫu xì Gòn em cũng ăn rồi, thấy phục vụ tương đối ổn. Mặc dù bị nhét ngồi ngay kế phòng bếp :Silly:
    Hức, vậy là đa phần các nhà hàng nước ngoài (Hàn quốc, Pizza...) là phục vụ đểu và mắc đúng k ạ. . @__@
    • 227 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ayase Xem bài viết
    mấy cái nhà hàng trên đó toàn là mắc và ế ko, còn những nơi nào ok thì chỉ giảm 1 số món ăn dở và ko ai thèm thôi, như Pizza hut chẳng hạn, nó chỉ giảm khi ăn cái pizza Hawaii mà cái pizza Hawaii thì cực tệ, ai cũng chê !!
    Eò,may quá,hôm trc tí thì e mua cái giảm giá Pizza này.
    E mới mua 1 lần vụ làm tóc,giảm từ 600k còn 300k.ặc ặc,cạch đến già luôn,đúng là tiền mất tật mang (hỏng hết tóc).Lần đó là cái salon tóc gì đó của Mr Thắng ở HBT ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 414 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình có mua 2 voucher học tiếng Anh ở Clever learn giá 399k/voucher trị giá thật là 4 triệu/voucher.Lúc đầu cũng sợ, không biết khi đến đó đóng học phí có được không hay phải thế nào? Nhưng may mắn là vẫn được đối xử bình thường và tôn trọng khách hàng hihi. Mình mua trên hotdeal.

Nhưng vừa rồi thì có chuyện bực mình; Mình mua 2 voucher giảm giá 50% của shop thời trang Merci. Chờ đợi 1 tuần thì nhân viên bên nhommua đt lại xác nhận và hẹn ngày giao; sau đó tiếp tục chờ đợi đến bây giờ không thấy tin tức. Tuần trước, nhỏ bạn mình (cũng mua voucher cùng đợt với mình) chịu hết nổi, đt đến nhommua phản ánh thì bên đó nói vì bên shop merci hủy chương trình nên nhommua không có voucher để giao; và xin lỗi. Bạn mình nó tức quá làm cho 1 tràng tại sao hủy mà không báo? đợi đến lúc khách hàng đt hỏi thì mới nói là sao? không hỏi thì im luôn à? sao chọn đối tác mà không có ràng buộc gì để giờ mất uy tín với khách hàng như thế?

Đến giờ nhommua vẫn không hề liên lạc với mình để xác nhận là deal đã bị hủy; dù trước đó có nói với bạn mình là: "bọn em đang gọi đến từng khách hàng để xin lỗi vì sự cố này". Haizzz
    • 393 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Mình thường mua voucher đi spa, kết luận thế này: 1. là sắp sang nhượng, 2. là mới mở, 3. là ế khách. Và đương nhiên những chỗ đó mới cần marketing và giảm giá mạnh mẽ. Ngoại trừ trường hợp spa sắp phá sản, còn lại thì dùng voucher cũng bình thường như không thôi. Mà mình khi đến, yêu cầu dịch vụ thì đâu cần phải khai báo là mình dùng voucher hay trả tiền mặt???, đến khi xong thì cứ đem voucher ra thanh toán. Như thế thì chả sợ bị phân biệt đối xử đâu.
    Đang nhăm nhe mấy cái voucher resort, nhưng ngại cái vụ đặt trước 7-14 ngày, với lại bỏ số tiền lớn mà nhỡ hết hạn vẫn hổng rảnh để đi thì phí.
    • 4,620 Bài viết

• 11,898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nhiều bạn phiến diện quá.

Một điều hiển nhiên là các đơn vị giảm giá là để hút khách rùi. Nhưng không có nghĩa người ta vớ vẩn nên giảm giá.

Ví dụ: khách sạn nào mà chả có chuyện là cả năm đón khách được vài tháng. Ngay cả những khách sạn 5 sao cũng là bình thường. Vậy nên việc khách sạn giảm giá vào những mùa ế cho nhommua là tất nhiên khách sạn có lợi đầu tiên. Nhưng về phía người dùng dịch vụ, các bạn thử vào mùa ế mà đến deal giá giảm 50% xem khách sạn dù phòng trống tè le cũng có giảm không. Chưa kể hầu hết dân du lịch dều biết vào mùa du lịch mà đi thì chỉ có chen chúc và chặt chém, nên việc thu xếp thời khóa biểu đi nghỉ vào những dịp không phải mùa du lịch cũng là bình thường. Nói tóm lại cả hai bên cùng có lợi.

Tất nhiên vẫn có một số nơi mới mở hoặc quá ế nên mới tạo ra những deal này, vậy bạn là khách hàng ngoan ngoãn à? Nếu không tại sao không tìm hiểu về nó trước khi mua deal của nó, để rồi bảo nó nâng giá rồi giảm giá, trong khi các nhà hàng luôn có sẵn giá qui định trong menu.

Chưa hết, thật ra các bạn tự cho mình cái quyền được ăn được nói một cách quá đáng. Ai bảo bạn Pizza Hawaian là pizza dở nhất nên mới khuyến mãi? Bạn có biết nó là một trong những pizza được ưa chuộng hàng đầu không? Mình không mua deal pizza vì thấy giảm giá vài chục nghìn mà hẹn lên hẹn xuống mất công, chứ mình là một fan của Hawaian đấy.

Mình nói nhiêug chẳng qua muốn chia sẻ một điều thôi. Các bạn đừng vì vảm xúc cá nhân mà đánh đồng hết các đơn vị kinh doanh khi họ đưa ra khuyến mãi hấp dẫn.

Hết.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,594 Bài viết

• 8,228 Được cảm ơn

Cá nhân mình đã dùng vài voucher của hotdeal và nhommua cho ăn uống (Tandoor, Kaba, Nẩu Sài gòn) thì thấy ổn cả. Phục vụ tốt.
    Kinh nghiệm của mình là chỉ khi thanh toán tiền mới đưa voucher ra
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tí Xinh Xem bài viết
    NPQ đi rồi cho mình ít kinh nghiệm nhé! Nhìn mấy tour giảm nhiều thấy ham ghê, không biết được đối xử thế nào. Mình cũng mua mấy lần voucher rồi, ăn uống lặt vặt thôi nên chưa thấy vần đề gì, đặc biệt thích Phở 24 vì xã mình khoái ăn ở đây.
    Trường hợp của mình thì rất ổn, đã đi resort 4 sao ở Long Hải bằng voucher, giảm 60%. Tiếp đón ok, mang valy tận phòng, trái cây, nước uống, trà, cafe free, Phòng đẹp, wc sang trọng, wifi tận phòng, hồ bơi, bãi tắm biển riêng miễn phí, ăn sáng chất lượng. Check out trễ 1h (mình có hỏi trước) không tính thêm phí, bảo vệ lên tận phòng xách hành lý ra xe. Nhân viên phục vụ thân thiện, mình mua của cungmua.com, mới đi CN tuần trước (đặt phòng cuối tuần thường là hết phòng, có thể họ ưu tiên cho người k dùng voucher nên mới bảo thế). Nếu mình k đi vào cuối tuần thì ok, bạn cứ tự tin mà mua nhé
    Con trai cuả mẹ, nghĩa là tình yêu
    Nghĩa là tất cả, là muôn vạn điều

Nhà của con:https://my.opera.com/DANGGIATHINH/blog/
    • 534 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

E cũng hay mua ở các trang giảm giá nè....Thực ra tất cả những trang này nhằm mục đích kích cầu thôi các chị. Như e đây, bình thường mình đâu có nhu cầu đi caphe, nhà hàng đâu, nhưng thấy họ giảm giá lại mua, hì hì. Nhưng mua rồi thì bao giờ mình cũng phải bù tiền vào cả thôi các mẹ ạ. Cho nên e có mấy lời khuyên cho các mẹ như sau:
    1. Trước khi mua, nên gọi điện thẳng đến nhà hàng, caphe hỏi cho cặn kẽ để biết mình phải bù thêm nhiêu tiền. Chẳng hạn, hôm nọ nhommua rao bán suất "triệt lông nách" có vài trăm K. E gọi đến ngay Thẩm mỹ viện đó hỏi, hóa ra để triệt lông nách phải triệt 8 lần hay sao đó, nôm na là mất cỡ 8 triệu, tức chị e mình phải bỏ ra 6 triệu + vài trăm K mua voucher nữa. Hoặc vừa rồi hotdeal rao khóa học tiếng Anh ở cleverlearn có vài trăm K, và có đến gần 2 nghìn người click MUA. Họ đâu biết rằng 1 khóa ở đó rẻ nhất là 10 triệu (tính bằng đô)
    2. Nên xem các comment có trên trang web để xem mọi ng đi về nhận xét thế nào.
    3. Check lại voucher áp dụng cho chi nhánh nào. Chẳng hạn nhommua giờ đang khuyến mại Bobby Brewers, quán cà phê-xem phim khá hay ở SG. Vợ chồng e thường đi chi nhánh Phạm Ngọc Thạch, nhưng nó lại chỉ áp dụng ở Nguyễn Văn Sỹ - hơi xa, và k chắc dịch vụ có tốt bằng bên PNT k.
    4. Trước khi đến sử dụng dịch vụ (caphe, nhà hàng), nên gọi điện đặt chỗ trc, phòng khi đông khách, phục vụ kém
    5. Lưu ý khi mua voucher shop quần áo, trang sức... Đừng ham rẻ mà đổ xô mua các chị ạ. Quá nhiều ng mua sẽ cháy hàng, chị nào đến muộn coi như phải chậc lưỡi chọn đại đi 1 cái k ưng ý, vì hết size, hết mẫu. Nếu ham quá mà mua thì phải đến càng sớm càng tốt.
    Chị hachi1988 ơi, nhommua là phát voucher chậm nhất trong các trang đó. Chị thử các trang khác như hotdeal.vn xem the nao, e thay hotdeal giao hàng cũng nhanh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,704 Bài viết

• 5,129 Được cảm ơn

Mình phát hiện ra thêm nhiều trang nữa như uudaigia, khuyenmaivang, dealzing, vndoan, nhưng mình chưa mua ở những trang này mà toàn mua ở nhommua va cungmua thôi, mình đã sử dụng voucher ăn tại nhà hàng S'cottage ở Phú Mỹ Hưng họ phục vụ rất tốt ko có gì phàn nàn cả. Còn kinh nghiệm của mình khi mua những vc như thế là chọn những nhà hàng lớn, nhà hàng Tây, cafe hay kem đều thế, đặc biệt mình ko bao giờ mua vc quần áo và trang sức.
    Hôm nay đang tăm tia vc đi Phan Thiết của Saigonnhum trên nhommua nhưng thấy bị chê cũng khá nên ngại chưa dám xuống tay :Laughing:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3