TIN TÀI TRỢ.

Chúc mừng năm mới wtt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 425 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mồng 1 Tết,có thời gian rảnh lên đây vì lý do oxa và mẹ chồng đi chùa,hihi. Năm mới đến rồi,mình là người xông đất cho wtt vậy,ko biết có phải ko nữa...CHúc cho WTT luôn luôn là người bạn đồng hành thân thiết của mọi nhà. Và đầu năm mình cũng có câu chuyện này muốn chia sẽ với chị em nhân dịp năm mới.
    Chiều 28 tết,có thời gian rảnh rỗi(vì xã giữ em bé dùm) nên lang thang ra đường gần nhà đi làm đẹp,ghé vào tiệm hớt tóc,trong khi chờ đợi đến lượt mình thì vô tình nhìn vào nhà mình thấy rất nhiều bà bầu chuẩn bị ngồi vào mâm ăn cơm,ôi thôi toàn là những cô gái còn rất trẻ,mình thấy cũng rất ngạc nhiên. Vì tò mò nên mình đã hỏi chị chủ tiệm,vừa làm chị vừa kể cho mình nghe,thì ra đây là nhà bảo trợ xã hội cho những bà bầu do mấy xơ nuôi,mình hỏi lý do nào mà các em biết chổ này thì chị nói chắc trên mạng,rồi báo đài. Mấy em lầm lỡ rồi được vào đây sống,được đào tạo nghề trong thời gian mang thai và sinh con,khi nào con cứng cáp thì có thể ra đi. Và ở đây cũng nhận đồ từ thiện như đồ bầu,sữa bầu và đồ sơ sinh,sữa em bé và nhiều thứ khác. Vì rất nhiều mẹ bầu các bạn ah,tự nhiên mình cảm thấy mình còn hạnh phúc hơn biết bao người khi có 1 mái âm gia đình tràn đầy hạnh phúc,trong khi các em phải ở xa quê trong không khí Tết đang ngập tràn...Bởi vậy hôm nay viết bài này mình mong có sự giúp đỡ của ai có thể,hoặc ai biết có những bạn giá nào lầm lỡ mà ko có nơi nương tựa thì có thể liên lạc ở đây để ở trong những ngày chưa trở về được với gia đình. Địa chỉ 40 Đường Bến Cát,p7,tân bình. Mình chưa xin số dt để qua Tết rồi mình sẽ thông tin rõ hơn. Cảm ơn mọi người đã đọc tin.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mong rang không khi Tet cung se ve voi cac ban do mac du dang trong hoan canh kho khan. Em cung chuc Wtt luon tran ngap nhung nu cuoi hanh phuc.
    • 391 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Up hộ cho chủ top tốt bụng!
    Mứt dừa sữa dẻo sầu riêng ,lá dứa Bến Tre đặc biệt thích hợp làm quà biếu!
    f829de7039ce49776bc986cdcf6cc230_zpsb49e828b
    Yahoo chat maikhanh777