TIN TÀI TRỢ.

Cảnh giác khi mua hàng trên NhomMua.com

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.67K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,106 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Cảnh báo TONY HAIR BEAUTY SALON - 10/2011 (Số 03 Mai Hắc Đế)
    Dịch vụ mua rẻ quá đắt.:Crying::Crying::Crying:

Thất vọng tràn trề về Tony Hair, Thứ 7 là một ngày đen đủi sao ý, đến Tony hair cắt tóc với 3 voucher mua của Nhóm Mua, với ý định làm xoăn. Sau khi đến thì hoàn toàn nhân viên mới, ngoài em Hà là nhân viên cũ. Trước đây khi lần đầu Tony hair tham gia nhóm mua mình cũng mua 3 voucher để làm tóc, nói thực là giá đó cũng bằng giá thị trường cắt tóc thôi, được cái lần đầu này anh Tony cắt khá là đẹp cho tôi, thấy cũng thân thiện với giá cắt tóc 250k và nói nếu tôi làm xoăn thì 1000k
    Nhưng lần thứ 2 này sử dụng voucher ở đây thì thiệt là buồn, do yếu tố tài chính, nên tôi cũng muốn biết chắc về việc làm tóc của tôi hết bao nhiêu trước khi làm, cửa hàng cứ loanh quanh bảo đợi anh Tony đến rồi báo giá, rùi đã cho mình lên gội đầu, là tóc. Anh Tony đến mình nói là muốn làm xoăn, thế là anh cứ thế mà cắt, rồi bôi thuốc... vaf rồi mái tóc mình cũng xong.
    Nói chung là cũng tàm tạm, ko nói là xấu. Tính tiền: Ôi mình thật ngạc nhiên là giá cắt tóc 350K, làm xoăn 1350K Con số sau khi trừ đi 3 voucher ----> Tiền thực tế phải chi ra là 1175k (Tính cả tiền voucher), mình cảm nhận mái tóc này thật quá đắt đỏ cho việc giảm giá. Với mức 1000K đó mình có thể đi làm tóc xoăn một cách thoải mái mà cực đẹp ---> Nhưng vì để tiết kiệm tiền mà mình vào đây làm, đúng là thấy quá thất vọng luôn.
    Anh Tony có nói anh đang làm thương hiệu, nhưng anh Tony ah, em thấy anh đang tự mình làm mất thương hiệu của mình.
    Phiếu hấp tóc khuyến mại 300K, đến hấp tóc thì phải chi thêm thêm tiền dầu gội. Nói chung là sau khi làm tóc ở đây, lần thứ 2 này thấy dịch vụ thật là đắt đỏ, và không ổn chút nào. Khi cắt tóc và gội đầu, lại thường được nghe tóc xấu quá, phải tiêm huyết tương, hấp, nhuộm màu...

Marukonguyen - 10/24/2011 1153 AM

Trên đó là comment của mình:
    Còn dưới lại là của một bạn cùng cảnh ngộ:
    TONY HAIR BEAUTY SALON - 10/2011

Lần trước tôi đến làm là có cả anh Tony cắt nhưng nhân viên ra tư vấn làm dịch vụ trước mà. Tại sao salon cứ viện lý do là ko có anh Tony nhỉ? Anh Tony để nhân viên làm ép phồng cho tôi rồi mới cắt. Anh ấy có ngó ngàng đến tóc của khách hàng ngay từ đầu đâu? Dịch vụ ép phồng ở đây quá kém. Tôi vừa ra khỏi khách hàng là tóc duỗi lung ta lung tung. Ko giữ đc nếp như lúc đầu. Thà cứ ép tự nhiên còn đẹp hơn. Mà nv ở đây cũng ko giới thiệu tên loại thuốc sử dung. Bây h tóc tôi còn khô hơn lúc chưa ép. Bình thường đi ép về tóc phải mượt và mềm hơn nhưng làm ở đây lại khác. Tôi cũng đã từng nghĩ quay lại salon để nói nhưng khi đến chắc chỉ nghe được những câu như thế này thôi: "Nếu như lần trước làm tóc bạn k ưng í Salon Tony mời bạn quay lại a Tony sẽ khắc phục lại cho bạn." Vậy khi quay lại chúng ta vẫn phải mất tiền thôi trong khi tôi thấy dịch vụ ở salon này quá đắt mà chất lượng lại không đáng vs đồng tiền mà chúng ta bỏ ra.

nhh2511 - 10/24/2011 8:09:34 AM
    http://www.nhommua.com/ha-noi/deals/...10702017C.html

Ngoài ra còn một số comment đã bị xóa
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 823 Bài viết

• 1,584 Được cảm ơn

Ngày 16/2/2012 tôi mua 1 bộ Slap Chop trên NhomMua.com với giá 125K/bộ. Trên quảng cáo thì hay, nhưng khi mang sản phẩm về nhà thì thất vọng hoàn toàn.
    -Thử cắt cà chua và hành tây thì phải đập chứ không ấn nhẹ nhàng như trên quảng cáo được. Vì thế chắc cắt các loại củ cứng như cà rốt thì sưng tay ngay
    - Cà chua không cắt được mà nát bét, không đứt được vỏ cà chua.
    - Hành tây (đã bóc vỏ) nhưng cũng không đứt rời thành miếng được mà be bét dính liền vào lớp hành bên ngoài (không phải lớp vỏ già đâu nhé).
    - Bộ cối xay không ghi rõ ràng, lập lờ để mọi người hiểu là cối xay rau củ, thực ra là chỉ dùng để xay và nạo pho mai thôi nên cũng chẳng có tác dụng gì.

Hôm sau tôi gửi phản hồi lên trang NhomMua thì ngay buổi chiều thấy ghi lời bình là "chuyển qua bộ phận xử lý", dẫn chứng đây:
    http://www.nhommua.com/yahoo/ha-noi/...7C.html?page=1
    Nhưng thực ra sau đó kiểm tra lại tôi mới biết là tất cả các phàn nàn đều bị xóa bằng hình thức dấu comment của khách hàng và dùng dòng chữ "đã chuyển với lý do "Chuyển qua bộ phận xử lý"".
    Còn thực tế chẳng xử lý gì.
    Vì thế nhắn cho mọi người để tránh mua phải sản phẩm dỏm tương tự và tự mua bực vào thân.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

năm ngoái mình cũng mất mấy triệu với mấy trang mua sắm này, đồ giả, chẳng xài được, khổ nhất là mua làm quà sinh nhật, tưởng hàng hiệu thật của hàn quốc được giảm giá, mua tặng nó, nó dân sành, nhận ra hàng dỏm, quê một cục, năm nay thì cạch
    mình có câu hỏi này muốn hỏi các mẹ thông thái là cách nào để mấy trang đó không gửi quảng cáo sản phẩm tới hộp thư của mình nữa
    1. “Cuộc sống vốn không công bằng - Hãy tập quen dần với điều đó.”
    2. “Không ai quan tâm đến lòng tự trọng của bạn. Mọi người chỉ trông đợi bạn đạt được điều gì trước khi bạn thấy hài lòng về bản thân.”
    3. “Hãy hòa nhã với những kẻ dở hơi. Ai biết được ngày sau bạn có thể phải làm việc cho một kẻ như vậy.”

BILL GATES
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 680 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

nói chung dùng những hàng như thế này phải để ý kỹ trước khi mua. hàng họ quảng cáo là hàng thật còn hàng mình mua là hàng nhái nên dùng chán là đúng thôi. Mình thấy qc sản phẩm này cũng rất thích mua nhưng mình chưa dám mua. mình qua văn phòng cực rẻ xem hàng trước, cầm hàng lên là biết hàng thế nào rồi nên ko mua nữa.
    mình thấy những trang mua rẻ này chỉ dùng vào mua phiếu ăn uống là ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Úi giời, mình đọc quảng cáo cái bộ Slap Chop cũng thích, tí thì mua. Cảm ơn bài viết của bạn.
    yl2Vp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,341 Bài viết

• 6,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyho Xem bài viết
    năm ngoái mình cũng mất mấy triệu với mấy trang mua sắm này, đồ giả, chẳng xài được, khổ nhất là mua làm quà sinh nhật, tưởng hàng hiệu thật của hàn quốc được giảm giá, mua tặng nó, nó dân sành, nhận ra hàng dỏm, quê một cục, năm nay thì cạch
    mình có câu hỏi này muốn hỏi các mẹ thông thái là cách nào để mấy trang đó không gửi quảng cáo sản phẩm tới hộp thư của mình nữa
    yahoo hay gmail đều có chức năng chặn thư rác, đưa nó vô spam là đựoc
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    • 87 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em bị 1 quả lừa của hotdeal + rất rất nhiều phàn nàn về hình thức này nên giờ ko còn tin tưởng mấy trang kiểu này nữa rùi. toàn thấy đồ linh tinh thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,704 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

bây giờ mọi ng mới lập topic cảnh giác thì hơi muộn rùi..

mềnh cảnh giác đúng giờ này năm ngoái lận cũng mất 1 cơ số xiền mua voucher.. nhưng lần nào mua cũng đọc kỹ + chọn kỹ.. về cơ bản, khá hài lòng với những deal đã chọn..

tại đã cảnh giác ngay từ khi mới biết hình thức bán hàng kiểu này (tháng 10/2010 lận )

dưng công nhận rất ghét cái tít "chuyển qua bộ phận xử lý.." cứ deal nào có nhiều cái tít này thì tự khắc đừng order nữa, thế là xong
    Q9cip7

I8Nxp7

Kỹ năng cơ bản của trẻ từ 00 - 24 tháng

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi In In Xem bài viết
    bây giờ mọi ng mới lập topic cảnh giác thì hơi muộn rùi..

mềnh cảnh giác đúng giờ này năm ngoái lận cũng mất 1 cơ số xiền mua voucher.. nhưng lần nào mua cũng đọc kỹ + chọn kỹ.. về cơ bản, khá hài lòng với những deal đã chọn..

tại đã cảnh giác ngay từ khi mới biết hình thức bán hàng kiểu này (tháng 10/2010 lận )

dưng công nhận rất ghét cái tít "chuyển qua bộ phận xử lý.." cứ deal nào có nhiều cái tít này thì tự khắc đừng order nữa, thế là xong
    Mình thì không đánh đồng ghét cả hội như thế.
    - Những trang không cho khách hàng comment, comment bị che với lý do "đã chuyển bộ phận xử lý" => không mua.
    - Mua gì cũng tìm hiểu thông tin, so sánh chán rồi mới mua.
    - Không mua mĩ phẩm, các dịch vụ làm đẹp (spa, mát-xa, v.v...), với các deal ăn uống thì phải cực kỳ cảnh giác.

Từ hồi có cái kiểu này đến giờ mình mới mua có vài cái voucher thôi. Một lần dính phải cái deal của nhà hàng Chez Mai đã điên hết cả tiết rồi.
    yl2Vp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bienca Xem bài viết
    yahoo hay gmail đều có chức năng chặn thư rác, đưa nó vô spam là đựoc
    Thế bạn có biết làm thế nào để chặn mấy thư rác này trong outlook không? mình đến khổ với mấy cái mail này trong thư nội bộ vì chẳng may sếp biết được thì lại phiền toái.
    Thanks bạn nhiều nhé
    2. “Không ai quan tâm đến lòng tự trọng của bạn. Mọi người chỉ trông đợi bạn đạt được điều gì trước khi bạn thấy hài lòng về bản thân.”
    3. “Hãy hòa nhã với những kẻ dở hơi. Ai biết được ngày sau bạn có thể phải làm việc cho một kẻ như vậy.”

BILL GATES
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thân mến, nhìn thời điểm bạn post bài thì mình thấy trùng thời điểm mình làm đầu. Năm ngoái dịp 20 tháng 10 là sinh nhật mình nên mình đã đăng ký mua mấy phiếu giảm giá. Và rất tin tưởng khi cho rằng họ mở tiệm lớn thì cũng có thể làm đầu chuẩn.

Khi mình đến, nhân viên đón tiếp đon đả, còn nói là tóc chị đẹp nhỉ. Trông quí phái. Hik, thực ra mình biết tóc mình không đẹp. Rất khô, xơ, xù. Thế nên mình đã nói với anh chàng Tony này, chắc tên Hải gì đó_ (Mie, bày đặt tên nước ngoài. Nghĩ lại thấy bực thế), rằng chất tóc mình nó vậy thì cần sự tư vấn cụ thể xem làm kiểu gì cho phù hợp. Chú ý rất rõ ràng tóc rất xấu. Thế là chàng cho mình lên gác, rồi mình nằm trên giường, và rồi người ta gội đầu cho mình. Xuống gác, chàng tóc kéo và lược rất nghệ, lia mấy đường cơ bản _ nhưng mà cũng rất lâu, và ra một cải kiểu tóc nhìn rất lạ. Nói chung không phải phong cách của mình nhưng mình tin tưởng con mắt nhà nghề và cho rằng ok nhìn cũng hay mà. Thế là chàng ấy bảo, đó kiểu tóc đó là mình nên làm như vậy. Hôm sau quay lại sẽ làm đúng y chang thế. Mình đã nghĩ, ok tạo kiểu và tư vấn chỉ là để nhìn xem ra cái gì để dễ hình dung mà làm. Không ngờ, nhân viên nhà đó loạn hết cả lên, chạy đuổi theo mình. Ban đầu thì xin số điện thoại. Mình không hiểu gì. Bởi mình đã hẹn hôm sau mình qua vì giờ tối quá rồi, mình phải đến chỗ hẹn, ngày sinh nhật mình mà. Rồi nhân viên lại loạn lên, chạy ra chạy vô một hồi thì kêu mình trả tiền cắt tóc. Ố la la. mình thật ngây thơ, nghĩ rằng người ta tư vấn tạo kiểu free. Ai dè, 350k cái đã. Mình nghĩ ok, tiệm lớn đắt tí không sao. Ngày hôm sau mình trở lại, rất hy vọng được đúng chủ tiệm là chàng Tony làm đầu. Nhưng không chàng nói thế nhưng chàng mất hút cả ngày. Mình lên gội đầu. Mình xuống quấn lô, và mấy nhân viên thì loay hoay, hì hục, cặm cụi với cái đầu của mình. Rồi lại lên xả. Khi xả thì em nhân viên cũng kêu bổ sung dưỡng tóc bằng huyết thanh. Mie, gội xong vẫn thấy vậy. Tóc có thấy suôn mượt tí nào đâu. Mình thề, mình dùng xả pentene còn mượt hơn ngàn lần. Sau mấy tiếng ngồi chờ, mình hy vọng tóc ra sẽ ngon lành, sóng ra sóng, lọn ra lọn. Nhưng mẹ ơi. Mình chỉ muốn đập vỡ gương, muốn khóc, muốn hét, muốn chửi bới bọn nhân viên. Nhưng mình nghĩ, không lẽ mình làm xấu mặt họ trước bao nhiêu người. Rồi mình cũng giữ được bình tĩnh đến khi thanh toán. Mình trả tiền thì em thu ngân hỏi chị có hài lòng không. Tất nhiên mình phải trả lời một cách hết sức kiềm chế rằng mình rất thất vọng. Em gái thấy ái ngại, mặt ngắn tũn và hứa hẹn hôm tới lên hấp tóc lại thì sẽ sửa cho ngon lành hơn. Lúc này anh Tony ở đâu về, ra sờ tóc mình tự sướng rằng nhìn rất ngon, tóc xấu vậy lên vậy là ngon đó. Và mình chỉ cái mái nó đang không ra kiểu gì, thì chàng lại hứa bữa sau chàng ép thẳng cho. Một tuần sau mình quay lại để hấp và sửa. Mục đích là chỉnh sửa nhiều hơn. Nhưng mình đã không được toàn ý. Họ cho hấp tóc và ép mái cho mình. Và khi xong việc họ lại kêu mình thanh toán nữa. Mình hỏi những khoản gì. Thì lại đòi mình tiền gội này, tiếp hấp này, kem hấp này, và tiền ép. Vào khoảng năm hay bảy trăm ngàn gì đó nữa. Mình tính nhẩm nhanh, tóm lại của mình từ a tới z vào gần 2 triệu (kém 200k gì đó), đó là giá đã được ưu đãi 3 thẻ (tương đương khoảng 500k gì đó). Mẹ ơi, tóc em không nhuộm gì nhé. Thế là em thắc mắc, thế là các anh chị giải thích. Nhưng em không đồng ý trả tiền ép tóc vì họ đã hứa sửa. Thế là chàng Tony, hôm đó ngồi bóp mụn trên mặt chán chê rồi, nổi khùng lên rằng nếu không trả thì không thể ra được khỏi quán. Mình đôi co một hồi, mấy chị khách hàng xinh đẹp vào can ngăn, một loạt nhân viên nhìn mình. Chắc họ nghĩ mình vớ vẩn lắm. Hoặc là họ thấy việc khách hàng đôi co là chuyện thường nên chẳng ý kiến gì. Hoặc là họ cho rằng mình là con mụ không biết điều. Tóc đã xấu lại còn đòi làm sang. Và cuối cùng thì chị gái gội đầu, sấy tóc tạo kiểu cho mình lúc đó đẩy khéo mình ra ngoài. Xin lỗi này nọ và dặn mình giữ tiếng cho họ. Ok, mình đã bỏ qua ý định nhảy tùm lum lên mạng nói về thái độ và chất lượng của họ. Và những ngày sau đó khi mọi người gặp mình, nhìn cái kiểu tóc chẳng ai nghĩ mình đã chi ra gần 2 triệu đồng cho nó. Mình giấu cả cô bé bạn làm đầu về giá của cái đầu này. Thật là ngượng. Đám học sinh thì ra sức phản đối và kêu ầm ĩ vì mình đã phung phí tiền vô ích. Mình thấy thật là đau khổ!

Giờ đây, qua gần 1 năm rồi, cái đầu mình chẳng ai thèm bàn luận nữa. Mình cũng chẳng thèm ngó tới nó. Nhưng ngay lúc này, mình chuẩn bị đi gội đầu thì lại nghĩ tới cái tên Tony hair mà lòng đầy hối hận và thấy ghét cái tiệm đó. Ước gì mình đã không tin vào mấy cái bức ảnh họ chụp chung với Đạo diễn Trọng Trinh và họ up lên mạng quảng cáo. Mình cũng chỉ chọn họ rất nhanh thôi. Mình chẳng hề kiểm chứng hay so sánh như lời của Tony đã nói đầy hằn học "Chị phải đi tìm hiểu chán chê rồi chị mới vào đây." Ôi giá mà có thời gian mà làm việc đó thì mình đã không hối hận. Hắn còn kêu hắn có học, có đủ tự tin để làm tóc cho mình. Đủ thứ đao to búa lớn. Nhưng chung qui lại không bằng con bé nhà quê làm đầu bình dân, chỉ với năm đến bảy trăm ngàn bạn đã có một kiểu đầu xoăn gợn sóng gợi cảm, đã bao gồm phần nhuộm.

Chung qui, chúng ta hãy nên cẩn thận với những dịch vụ được quảng cáo trên mạng. Tự bảo vệ mình khỏi tiền mất tật mang.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang có một bức xúc với NHOMMUA muốn chia sẻ với mọi người: Hôm trước loạng quạng thế nào lại vào NHOMMUA.COM, thấy cái máy xay thịt hay hay, giá phải chăng (giá gốc là 550k, giảm giá qua NHOMMUA chỉ còn 305k). Không phải là mình ham rẻ mà thấy giá 305k là hợp lý, lại nghĩ rằng NHOMMUA là một địa chỉ tương đối public, trước khi post thông tin lên NHOMMUA thì chắc họ phải thẩm định cả về giá cả và chất lượng hàng hóa của nhà cung cấp để bảo vệ uy tín cho mình nên rất tin tưởng. Không ngờ sau khi nhà cung cấp (Công ty Thiên long ở Nhân chính) mang hàng đến mình mới té ngửa ra là cái máy xay thịt giống như đồ chơi trẻ con, mỗi lần xay chắc chỉ được khoảng ½-1 lạng thịt, tốc độ quay yếu, cối xay làm bằng nhựa trong/cứng, lại mỏng nên rất dễ vỡ nếu bạn kéo mạnh chứ không như thông tin trên NHOMMUA là cối làm bằng thủy tinh. Cái máy này nếu giá chỉ bằng 1/3 số tiền đã trả mình cũng không thèm mua nhưng lúc này mình đã ở thế kẹt vì tiền thì trả cho NHOMMUA trước đó rồi, hàng thì do nhà cung cấp mang đến sau nên đành …ngậm ngùi chịu dại. Gọi điện đến Công ty Thiên long còn bị mắng cho là tại sao không đến xem hàng trước khi đăng ký mua (hix hix).

Vì vậy theo mình ai đó có ý định mua hàng qua NHOMMUA cũng cần cảnh giác, họ có thể vô trách nhiệm đối với khách hàng khi không thẩm định hàng trước khi đưa thông tin lên chào bán. Tệ hơn nữa là họ đã cấu kết với nhà cung cấp để cùng lừa đảo khách hàng, đưa khách hàng vào sự đã rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 966 Bài viết

• 3,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái bọn nhóm mua làm e mất 6cái voucher dụng cụ xay tỏi ớt. Thấy nó quảng cáo tiện lợi này nọ, rùi thấy cũng nhiều người mua lại có 50k/cái. E mua hẳn 6 cái cho 6 nhà. Lúc trên web nhìn nó lung linh thế, lúc lấy thì như đồ chơi e bé. Xay tỏi ớt mà bỏ tỏi vào k làm ăn đc gì. Bực mình dã man, xấu hổ nên vứt xó cả mấy cái ở nhà chả dám mang đi cho nữa
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YoCj Xem bài viết
    Cái bọn nhóm mua làm e mất 6cái voucher dụng cụ xay tỏi ớt. Thấy nó quảng cáo tiện lợi này nọ, rùi thấy cũng nhiều người mua lại có 50k/cái. E mua hẳn 6 cái cho 6 nhà. Lúc trên web nhìn nó lung linh thế, lúc lấy thì như đồ chơi e bé. Xay tỏi ớt mà bỏ tỏi vào k làm ăn đc gì. Bực mình dã man, xấu hổ nên vứt xó cả mấy cái ở nhà chả dám mang đi cho nữa
    Dụng cụ xay tỏi ớt đó, chị đừng vứt đi, phí chị à, em đang tính mua thêm cái nữa đó, nó nhỏ xíu nên cũng chỉ xay được cái nhỏ xíu à, vì dụ tỏi, chị bóc vỏ, cắt đôi dọc củ tỏi (nếu là tỏi to), mỗi lần xay khoảng 5-6 lát tỏi như vậy cùng với quả ớt để nguyên trái cũng được, nó xay nát và nước chấm nổi lên nhìn đẹp mắt lắm ạ, không giống những lần em đem cối và chày ra giã, nát mà nhìn chẳng đẹp mắt tí nào. sau đó còn phải rửa cả cối và chày (cối chày nhà em mua ở bắc nên nặng trịch à, lười mang dùng lắm, bất tiện). Thằng em nó khoái món này lắm, nó bảo trông sạch sẽ và không rườm rà.
    Chúc chị sử dụng tốt nhé!

BILL GATES
    • 3,819 Bài viết

• 3,533 Được cảm ơn

hú hồn,em mới ngâm cứu mà chưa chiến phát nào với web nài
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 526 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

[QUOTE=Nhim2408;23748216]Gọi điện đến Công ty Thiên long còn bị mắng cho là tại sao không đến xem hàng trước khi đăng ký mua QUOTE]

ôi, sao mẹ nó hiền vậy, gọi mà bị chửi nữa hả, gặp em em chửi lại, boom nó cả ngày luôn, hihi. trên nhóm mua bán nhìu deal giác mắc hơn bên ngoài, khi mua chị nên tham khảo trước giá ở những nơi khác
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hotdeal. rồi Nhommua. Bây giờ đúng là chẳng tin được kênh nào nữa. Mình cứ muốn rẻ, mà không thể rẻ được nữa rồi, hichic.
    • 2,326 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Cũng chỉ là vì mình ham rẻ thôi ạ. Khổ thân người nghèo như xstt và các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 390 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyho Xem bài viết
    Thế bạn có biết làm thế nào để chặn mấy thư rác này trong outlook không? mình đến khổ với mấy cái mail này trong thư nội bộ vì chẳng may sếp biết được thì lại phiền toái.
    Thanks bạn nhiều nhé
    trong outlook 2007 2010 bấm phải chuột có chữ junk-block sender thư sẽ không hiện trong inbox nữa.còn 2003 thì không rõ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 251 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Nói chung em cũng không khoái mấy món muachung hay muare lam vì hầu như ai tham gia vào đều kêu ka cả, chưa thấy ai thực sự hài lòng với web này nên không muốn phiền toái thì tránh thôi.
    Mèo con đáng yêu.
    Sản phẩm chăm sóc tóc hàng đầu có mặt trên thị trường 111 year
    https://bit.ly/K9SERI
    Máy làm sữa đậu nành, ép trái cây, sinh tố, lvs, lò nướng... bluestone https://bit.ly/IIUTOc