Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảnh Báo - Thảo cầm viên ở SG có bọn bắt cóc trẻ em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 49.5K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Tuần trước , gia đình bên nhà chồng của cô em đưa các con đi TCV chơi, đang đứng chụp hình thì quay qua quay lại không thấy con đâu (4 t), hóa ra có 1 thằng thanh niên đang dắt đi một đoạn rồi, mẹ nó chạy lại giằng lấy mà sợ quá không dám nói gì thằng kia cả. Đặc biệt là đồng bọn tụi nó rất đông nha, đứng riêng lẻ, ăn mặc đàng hoàng lịch sự .
    Sau đó vì quá sợ nên lục tục đi về, không dám chơi thêm, lúc ra gần đến cổng thấy thằng đó đang đứng canh me 1 gia đình khác. Mình hỏi cô ấy sao không báo với Bảo vệ thì cô đó nói sợ tụi nó trả thù, mà cũng đúng, thời buổi giờ chuyện đó chắc cũng dám lắm à. Nhưng nếu không nói thì trước sau gì tụi nó cũng bắt cóc những bé khác, tội lắm.
    Mấy mẹ đưa con đi hết sức cảnh giác nha. Mình nghe kể lại mà sợ kinh khủng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng mình có xem chương trình Như chưa hề có cuộc chia ly, chợt nhìn đến con mà mình thắt cả lòng , mấy bé bị đi lạc hay bị bắt tội quá , đang được cha mẹ ôm ấp bỗng nhiên rơi vào tay những người xa lạ, chắc các con sợ hãi lắm.
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trời ơi đọc thấy sợ quá nổi hết da gà ròi tưởng tượng lung tung rằng nếu là rơi vào nhà mình thì….. :Crying::RaisedEye:Crying::Crying:cách tuần là nhà mình cho 2 bé đi TCV chơi vì 2 bé rất thích xem các con vật, vc mình cung lơ là lắm cho con chạy nhảy lung tung. Giờ đọc được thông báo này phải cực kỳ cảnh giác thôi, chứ nếu không thì …chắc mình không sống nổi:Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,038 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Nếu mình là cô em chồng của bạn sẽ không im lặng như vậy. Mình vẫn sẽ lẳng lặng ra về nhưng sau đó mình sẽ báo công an để họ canh me mà bắt bọn ác nhân đó. Nếu không, chắc chắn bọn đó cũng sẽ bắt được những bé khác thì quá tội.
    Lời thật lòng mình mong muốn bạn khuyên cô em chồng ra báo với công an gần đó như là làm phước cho các bé sau không bị hại. Còn chuyện bị trả thù thì bạn bảo cô em ấy an tâm, vì tụi nó thấy mình có 1 lần trong công viên thì không thể nào biết nhà cửa hay bất kỳ thông tin nào của mình đâu mà trả thù được.
    Trường hợp ra công an họ không tin thì mình có thể gửi phản ánh qua email cũng được cho báo công an, tuổi trẻ hay vnexpress,...họ sẽ có cách để truy lùng bắt bọn tội phạm đó.
    Mình vì mọi người và cũng là dẹp bớt chuyện xấu có thể xảy ra với con mình phải không bạn. Thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghĩ là bạn nên nói với chị ấy đi báo công an đi. Chứ nó không bắt bé này được thì nó bắt bé khác. Mọi người ai cũng sợ hết thì bọc chúng lộng hành nữa. không những bắt cóc mà chúng ăn cướp luôn thì sao. Như thế thì các bé suốt ngày ở trong nhà. không được đi chơi rồi huhu...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 75 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

2 vc mình cũng hay dắt con mình đi TCV chơi.Sau khi đọc tin này chắc k dám dắt con vô đó chơi nữa :Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 240 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện đã xảy ra y chang ngay trong xóm mình ở Quận 3, chỉ cách nhà mình chưa đến 100m. Bà nội cỏn trẻ khoảng 50 tuổi chăm bé trai khoảng hơn 2 tuổi để cháu ngay tại bậu cửa để xuống bếp pha sữa, mà nhà nhỏ xíu chứ không phải rộng để nói rằng cách xa cháu. Pha xong sữa quay lên cháu biến mất tiêu, hoảng hồn ra đường nhìn thấy ở phía xa có 1 người đàn bà đang ẳm cháu mình, chạy nhanh lại giật lấy cháu chỉ nói được câu "bà làm gì ẵm cháu tôi đi đâu" rồi quíu luôn. Lúc mẹ mình kể lại mình tưởng chắc là bé trai bụ bẳm, xinh xắn lắm nên mới bị bắt cóc. Khi mình gặp bé thì thấy bé ốm, nhỏ con và không ấn tượng lắm. Có nghĩa là "mẹ mìn" vào xóm đi tìm mồi, thấy ai sơ hở là bắt cóc, không cần đẹp xấu. Các bạn cũng cẩn thận nhé, "mẹ mìn" cũng vào tận ngõ ngách trong xóm chứ không phải ra công viên không đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanty Xem bài viết
    Nếu mình là cô em chồng của bạn sẽ không im lặng như vậy. Mình vẫn sẽ lẳng lặng ra về nhưng sau đó mình sẽ báo công an để họ canh me mà bắt bọn ác nhân đó. Nếu không, chắc chắn bọn đó cũng sẽ bắt được những bé khác thì quá tội.
    Lời thật lòng mình mong muốn bạn khuyên cô em chồng ra báo với công an gần đó như là làm phước cho các bé sau không bị hại. Còn chuyện bị trả thù thì bạn bảo cô em ấy an tâm, vì tụi nó thấy mình có 1 lần trong công viên thì không thể nào biết nhà cửa hay bất kỳ thông tin nào của mình đâu mà trả thù được.
    Trường hợp ra công an họ không tin thì mình có thể gửi phản ánh qua email cũng được cho báo công an, tuổi trẻ hay vnexpress,...họ sẽ có cách để truy lùng bắt bọn tội phạm đó.
    Mình vì mọi người và cũng là dẹp bớt chuyện xấu có thể xảy ra với con mình phải không bạn. Thân.
    Hic , nếu mình gặp được cô đó là mình đã nói rồi, còn người này là gia đình bên chồng của cô mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 218 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Mình nghe bảo bọn mẹ mìn thường dùng ngải để dụ người khác theo mà không có phản ứng được gì khi bị dính ngải ( không biết có thật không ).
    Mình biết một trường hợp : có một bé gái học lớp 5, hôm đó mẹ bé đến đón bé trễ nên bé đứng trước cổng trường chờ, một lúc sau có 1 phụ nữ đến nói với bé gì đấy và cứ thế bé đi theo như người vô hồn, khi mẹ bé đến đón và gặp liền la lên thì mẹ mìn bỏ chạy còn cô bé kia vẫn chưa hoàn hồn lại, mãi 15 phút sau mới tỉnh nhưng k nhớ gì hết. hic. Bé hci3 nhớ được là cô ấy nói gì đấy nhưng con không nhớ, hic

Nghe người lớn bảo những trường hợp để bé đi chỗ đông người như công viên, xe buýt hoặc khu vui chơi nên bỏ củ Tỏi vào túi sẽ tránh được tà ngải.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 628 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo dõi phim " Giấc mơ cổ tích" trên TV, mấy tập đầu có cảnh người ta về quê, dụ dỗ con em những gia đình nghèo, bảo sẽ dẫn lên TP rửa chén ở những quán ăn, hứa hẹn được ăn no mặc ấm. Thực chất, họ đem lên bán lại cho bọn chăn trẻ ăn xin. Xem mà cứ bị ám ảnh mãi. Giờ đọc tin này thì thật sự rùng mình. Sợ quá.
    • 628 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi benuyeu Xem bài viết
    Chuyện đã xảy ra y chang ngay trong xóm mình ở Quận 3, chỉ cách nhà mình chưa đến 100m. Bà nội cỏn trẻ khoảng 50 tuổi chăm bé trai khoảng hơn 2 tuổi để cháu ngay tại bậu cửa để xuống bếp pha sữa, mà nhà nhỏ xíu chứ không phải rộng để nói rằng cách xa cháu. Pha xong sữa quay lên cháu biến mất tiêu, hoảng hồn ra đường nhìn thấy ở phía xa có 1 người đàn bà đang ẳm cháu mình, chạy nhanh lại giật lấy cháu chỉ nói được câu "bà làm gì ẵm cháu tôi đi đâu" rồi quíu luôn. Lúc mẹ mình kể lại mình tưởng chắc là bé trai bụ bẳm, xinh xắn lắm nên mới bị bắt cóc. Khi mình gặp bé thì thấy bé ốm, nhỏ con và không ấn tượng lắm. Có nghĩa là "mẹ mìn" vào xóm đi tìm mồi, thấy ai sơ hở là bắt cóc, không cần đẹp xấu. Các bạn cũng cẩn thận nhé, "mẹ mìn" cũng vào tận ngõ ngách trong xóm chứ không phải ra công viên không đâu.
    Nghe mà sợ quá. Đúng là nhiều khi 1 phút lơ là mà con bị kẻ xấu bắt đi mất. May mà phát hiện kịp. Tks bạn đã kể chuyện này để mọi người cảnh giác hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

tình trạng này thật sự là nguy hiểm, phải báo cho chính quyền biết hoặc chị nên khuyên chị đó tới trình bày với tờ báo nào đó để họ điều tra xem sao. như thế này thật sự đáng lo ngại
    • 52 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cách đây 3 năm nhà mình cũng bị tương tự, lúc đó còn mình mới có 6-7 tháng gì đó thì mình cũng đi làm và bà nộ trong bé. Vì thế mình dặn dò rất kỹ về việc ở nhà một mình nơi TP đầy rẫy cạm bẫy này. Ở nhà hổng biết tự nhiên có người nào đó vào nhà và nói là hôm qua đi chợ có nợ mình 20k (híc lôi tên mình ra luôn mới ghê chứ) rồi đưa cho bà nội của bé 50k để thối lại mà hổng hiểu sao bà nội cũng tin lật đật chạy ra sau nhà (khoảng cách kô xa lắm chỉ cách 2-3 m gì thôi) lên thì thấy con nhỏ đó đi đâu mất tiêu mà bà nôi cũng chưa tỉnh nữa đến tối mình về nhà thì lúc đó hình như bà nội tỉnh ngãi nên nói mình về vụ việc mượn nợ 20k. Mình nghe xong là biết thôi rồi con mình bị mất đồ, kết quả là nhìn lại lắc tay vàng (lúc đầy tháng được tặng) + bông tai của bé đi tong. Ối trời lúc đó mình sảng quá không nghĩ gì đến mất gì nữa không chỉ biết ôm con ngồi khóc vì chỉ cần nghĩ đến việc lúc đó con nhỏ đó nó ôm con mình đi mất là coi như mình chắc chắn 100% sẽ không bao giờ tìm được con luôn mà số phận con mình cũng tiêu luôn. Mình kể ra đây là mong các mẹ hãy cẩn thận việc để trẻ em cho người lớn tuổi hoặc người chăm bé ở nhà một mình tránh trường hợp này nhé. Xóm mình cũng mới có vụ ẵm bé đi tương tự may mà người nhà của bé chạy đi tìm liền bắt gặp trên đường nên mới tìm được còn chứ còn vụ của mình mà đợi từ sáng đến tối về chắc con mình qua tận đến Trung Quốc roài. Hix sợ hết hồn và cũng mong không cha mẹ nào bị như vậy và các bé sẽ không bị xa cha mẹ vì những tình huống như vậy. Chúc các mẹ vui
    Bé yêu càng lớn mẹ càng yêu :LoveStruc:Con yêu ăn ngoan chóng lớn nhé mén con của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

• 2,389 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimisasa Xem bài viết
    Tuần trước , gia đình bên nhà chồng của cô em đưa các con đi TCV chơi, đang đứng chụp hình thì quay qua quay lại không thấy con đâu (4 t), hóa ra có 1 thằng thanh niên đang dắt đi một đoạn rồi, mẹ nó chạy lại giằng lấy mà sợ quá không dám nói gì thằng kia cả. Đặc biệt là đồng bọn tụi nó rất đông nha, đứng riêng lẻ, ăn mặc đàng hoàng lịch sự .
    Sau đó vì quá sợ nên lục tục đi về, không dám chơi thêm, lúc ra gần đến cổng thấy thằng đó đang đứng canh me 1 gia đình khác. Mình hỏi cô ấy sao không báo với Bảo vệ thì cô đó nói sợ tụi nó trả thù, mà cũng đúng, thời buổi giờ chuyện đó chắc cũng dám lắm à. Nhưng nếu không nói thì trước sau gì tụi nó cũng bắt cóc những bé khác, tội lắm.
    Mấy mẹ đưa con đi hết sức cảnh giác nha. Mình nghe kể lại mà sợ kinh khủng.
    Cuối tuần vừa rồi MC mình định dẫn con mình & e họ của bé đi TCV chơi , nhưng trời mưa nên ko đi, now thấy tin này nên phải cẩn thận trông chừng các con hơn mỗi khi cho con ra đường chơi mới được. Thanks bạn chủ top :Rose:
    • 82 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nghe hãi quá, bé mình thì đi nhà trẻ rồi. Nhà mình có cổng rào nên bé chỉ chơi quanh quẩn trong nhà chứ ko dám để bé 1 mình ở trước nhà đâu.
    • 2,386 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Sợ quá, đi làm chắc k thể yên tâm nổi. Sợ thật các mẹ ạ, k dám tưởng tượng thêm nữa
    TRfDp7
    HXoJp7
    • 1,121 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Hic hic, đọc cảnh báo của mấy bạn mà run run, buồn buồn. Vậy đi chơi thì chỉ có con nít được vui còn người lớn thì căng thẳng... cẳng luôn :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

nghe các chị kể em cũng sợ quá, ba em hay dắt cháu đi TCV chơi lắm
    • 39 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

nghe ma khiep ghe quá, that khong tuong tuong noi neu ma nha minh roi vao tinh huong do thì như thế nào, chắc chết đi được. Giờ phải cảnh giác hơn thôi, chứ chẳng nhẽ vì sợ vậy mà mình không cho các cháu nhỏ đi đâu chơi hết cũng không được
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3