Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cần tìm người thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 159 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhờ mọi người send giúp:

Tìm người thân

Vào khoảng năm 1966 hoặc 1968, Mẹ tôi tên Tuệ Tâm sinh tôi được khoảng 2 tháng tuổi thì gửi nuôi ở gia đình ông Lê Văn Trực (còn gọi là Hai Bắc). Khi đó, gia đình bên Ngoại tôi sinh sống ở chợ Ông Tạ. Đến năm 1968 thì chuyển sang định cư ở Pháp. Hiện Mẹ còn một người Chị Gái lấy chồng và nay vẫn ở Sài Gòn. Dì ở đâu cho cháu biết tin. Hoặc ai biết xin vui lòng LH số diện thoại: 0913648483.

Cháu rất mong tin Dì và tin của Mẹ Tâm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 159 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

up
    • 1,277 Bài viết

• 3,937 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ít thông tin quá nhỉ? Nhưng chị có biết chợ Ông Tạ ở đâu không? Mong chị tìm được người thân của mình
    Tìm kiếm.................
    • 159 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuoi.hot Xem bài viết
    ít thông tin quá nhỉ? Nhưng chị có biết chợ Ông Tạ ở đâu không? Mong chị tìm được người thân của mình
    Ừm. Mình đăng tin giúp 1 người bạn. Anh ấy tìm và cứ khắc khoải nhớ về Mẹ suốt hơn 40 năm nay. Vì Mẹ anh ấy nhờ gia đình khác nuôi hộ, nên mọi thông tin và cả khuôn mặt Mẹ thế nào anh ấy cũng không biết. Theo thông tin mình tìm trên mạng thì chợ ông Tạ là chợ Phạm Văn Hai bây giờ. Không biết thời điểm ấy có còn chợ ông Tạ nào khác không nữa.
    Qua thông tin kể lại thì ông Ngoại lúc trước đi lính Pháp, mọi người hay gọi là ông Cai Toàn. Hình như gia đình đã đi định cư ở Pháp hết, giờ chỉ còn 1 người Dì lấy chồng và sống ở Vn thôi
    Thông tin ít quá nên chỉ biết hy vọng và nhờ mọi người send giúp...
    • 278 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

up phụ nè!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương!
    • 124 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Mong anh ấy sớm tìm được người thân.
    • 159 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi secretgardenlp40 Xem bài viết
    Mong anh ấy sớm tìm được người thân.
    \

Cảm ơn bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,014 Được cảm ơn

Bạn thử chuyển thông tin đén chương trình " như chia hề có cuộc chia ly" xem.
    Chương trình cũng hay phát sóng ra nước ngoài, biết đâu người nhà bạn của bạn lại xem chương trình đấy.
    Hi vọng bạn của bạn sớm tìm đc người thân.
    Link của CT: http://www.haylentieng.vn/