Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cẩn thận khi mua hàng ở shop Hello247

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.11K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình lập topic này để cảnh giác các mẹ khi mua đồ ở các shop của Hello247.
    Mình thấy Hello247 quảng cáo hàng LV rất hấp dẫn, nên mới mùng 4 tết (06/02/2011) mình liền ra shop Hello247 Ung Văn Khiêm mua 1 ví (giá 230k) và 1 Túi xách hiệu LV(giá 440k).
    Vẫn biết là hàng face, nhưng với giá gần 500k mà chất lượng tệ quá, mới mua dược chưa tới 3 tuần mà đã bung quai (xem hình mình mới chụp):

[IMG]bongda_24h_280db31a1fce7f50e8b77ca54b554fd1dsc02227.jpgbongda_24h_280db31a1fce7f50e8b77ca54b554fd1dsc02222.jpgbongda_24h_280db31a1fce7f50e8b77ca54b554fd1dsc02220.jpgbongda_24h_280db31a1fce7f50e8b77ca54b554fd1dsc02235.jpg[/IMG]

Mình đã gọi điện cho Mr.Linh và trực tiếp tới cửa hàng Hello247 Ung Văn Khiêm, nhưng trước sau mình cũng chỉ nhận được những câu trả lời rất vô trách nhiệm: "hàng này cửa hàng bán đâu có nói bảo hành, bây giờ nhận lại để xem chỗ cung cấp có bảo hành hay không, nếu không thì chị ráng chịu thôi. trước giờ bên này bán đâu có thấy ai nói gì, chắc là do chị sử dụng sao đó".
    Mà thực sự hàng ngày mình bỏ túi vào trong túi Nilon lớn để treo trên xe, không hề treo trực tiếp cái quai vào xe bao giờ.

Có mẹ nào đã gặp trường hợp giống mình chưa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 220 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

hic, bây giờ không biết đặt niềm tin vào đâu ?................
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 773 Bài viết

• 6,943 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị một lần như vậy. Hồi đầu mua hàng Fake còn đắt hơn cơ, gần 2tr cái Gucci. Được các em ý tung hô là Fake 1 mí lại supper Fake gì đó. Trời! Sài được cũng khoảng tháng, mà nâng niu lắm ý, dùng cả kem dưỡg để bôi cho da bóng, thế mà zip (phec mơ tuy) hỏng luôn sau khảong hơn tháng. Sau đó là đến quai túi y như của mẹ nó. Đến lúc cái vải lót rách hết đừong may, cell phone của mình rơi cả vào trong thì mình bỏ túi luôn. Bực khôn tả - đúng là hàng Tầu rởm! Từ đó cũng chừa mua hàng Fake.

Mình thấy là mua hàng Fake, dù được mang tiếng là Fake siêu hay gì gì đi nữa, cũng là tiếp tay cho hàng nhái, nhất lại là hàng nhái TQ ==> TẨY CHAY ngay lập tức! Dùng hàng chính hãng, dù hãng ít sang hơn, cũng thấy an tâm hơn. Đấy, cái túi mình đang sài rất vừa tiền, chỉ khoảng 1 tr của hãng Mỹ, bền kinh luôn. Quăng quật đủ kiểu mà ko hề sao!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vẫn biết là hàng fake nhưng chất lượng tệ quá các mẹ nhỉ? Nâng niu cẩn thận lắm mà cũng chỉ "thọ" được có 3 tuần. Đã thế thái độ, lời lẽ của cửa hàng lại rất vô trách nhiệm. Bán hàng online như thế chỉ có mà tiêu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng mua 1 túi y chang mẹ này nhưng của mình thọ đc khoảng hơn 2 tháng thì cũng bị bung quai như thế.Mình biết có gọi cho chỗ bán hàng thì chắc cũng chẳng ăn thua giề nên đành ngậm ngùi tiê2n mất tật mang vậy.Từ đó đến giờ mình bái bai hàng Fake luôn và mình chung thành với charles and keith thôi dù nhìn ko hoành tráng như channel,gucci hay LV nhưng chất lượng thì OK và giá rổ cũng có thể chấp nhận đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình tính mua túi xách giá khoảng dưới 500k để đi làm, các mẹ tư vấn giúp mình với nhé :-) không biết lựa chọn loại nào sau "sự cố" vừa rồi nên nhờ các mẹ cho ý kiến. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 773 Bài viết

• 6,943 Được cảm ơn

Charles & Keith OK, nhưng giả da nên cũng hay bị sờn lắm. Mà sờn thì trông xấu. Mình bỏ phiếu cho túi da thật. Giá hợp lý thì có Relic (khoảng 6-800k nếu order web), hay giả da thì Niine West giờ cũng nhiều hàng giá hợp lý. Liz Clairbone cũng đẹp timeless.

Nói khôn với hàng Fake - tiền mất mà bực mình, nhất là để chọn đc cái túi vừa thích kiểu dáng + mầu sắc + tiền là cực khó. Lựa đc mà nhanh hỏng --> bực gấp bội!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn ThaoMien nhiều nhiều nhé, mấy hôm nay mình cũng lòng vòng trên web coi mà chưa thấy ưng ý kiểu nào, để hôm nay được nghỉ làm lang thang kiếm tiếp. Khi nào mua được mình sẽ up hình chia sẻ với các mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi mình mua túi của sophie paris thấy cũng đc.Có mẹ nào dùng thằng này rồi cho tý ý kiến ạ.
    Nick : nga_sgnp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,545 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Túi của CK dùng được mà các chị. Em dùng hoài mà cũng có sao đâu, quăng quật thoải mái luôn.
    Như chồng em đi Thẩm Quyến về, mua tặng vợ cái túi fake của LV, em cũng dùng sà xã luôn đó, mà chưa thấy vẫn đề gì. Đợt đó tệ còn có 28 (giờ lên 34) tính ra tiền việt là khoảng hơn 1tr, mà hơn năm nay dùng (đựng cả laptop), vứt vạ vứt vật mà vẫn okie.
    Nói chung, em nghĩ fake hay ko cũng 1 phần do người dùng nữa ah.
    CmP03vrCmP0p7