Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị ngộ độc thực phẩm khi ăn uống tại Alfresco 19 Nhà Thờ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 350 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

5 bạn cơ quan tớ ăn pizza, sườn nướng và uống sinh tố tại Alfresco tối Chủ nhật vừa qua thì 4 bạn phải nhập viện vì ngộ độc thực phẩm. Theo lời các bạn ấy thì 4 bạn bị ngộ độc đều uống sinh tố dưa hấu, 1 bạn uống nước Chanh thì không sao. Vấn đề khiến bên tớ rất bức xúc là tớ đã thông báo cho bên cửa hàng đó từ sáng 2/3/2011 về tình trạng của 4 bạn nhập viện nhưng bên đó chỉ có bạn tự xưng là quản lý cửa hàng gọi điện xác nhận v/v 5 bạn đã ăn uống tại đó với thực đơn như trên, hỏi thăm qua tình trạng mấy người nhập viện. Khi tớ yêu cầu bên đó sang bệnh viện thăm các bạn bị ốm và có trách nhiệm với sản phẩm của mình thì bạn ở cửa hàng hẹn sẽ cho số dt của Mình để quản lý gọi lại. Đến bây giờ mình vẫn chưa thấy đại diện Alfresco gọi điện và đến
    Thăm 4 bạn đang nằm viện. Nhờ các mẹ chỉ dẫn giúp tớ phải thông báo việc mất an toàn thực phẩm này đến cơ quan nào và trách nhiệm của Alfresco ra sao nhé?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 639 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

em chịu thôi, chỉ biết chừa cái quán đó ra à. hy vọng có mẹ thông thái chỉ cách nào mà co quan vệ sinh an toàn thực phẩm đến nhanh nhanh thì hay hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Việc kiểm định an toàn vệ sinh thực phẩm do bên y tế chịu trách nhiệm,... Bạn có thể liên lạc với bên y tế Quận của quán đấy để trình báo sự việc, để họ cho người xuống kiểm tra vệ sinh thực phẩm quán ấy! Còn nếu bạn muốn quán ấy bồi thường thì bạn liên lạc với "Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng" để họ làm việc với quán ấy và có câu trả lời thỏa đáng cho bạn!

P/S: Lên google search thông tin của những nơi ấy đi bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 350 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Tớ tìm mục sổ đen nhà hàng tại Hà nội trên WTT mà ko nhớ ở mục nào. Up lên để các bạn tránh nhà hàng này ra. Mục bảo vệ người tiêu dùng bên báo tintuconline có được ko các mẹ nhi?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 680 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

chết thật. Mình mới ăn pizza ở đây về. May quá ko bị sao cả.