Xin mọi người giúp gia đình nhỏ của em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 718 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với ạ..
    E sinh năm 1999, e có con 5 tháng thì có bầu lại, kinh tế gia đình thì khó khăn, chồng em thì làm công nhân.. Hai vợ chồng bàn bạc thì hai vợ chồng muốn giữ lại con, vợ chồng em thì ở nhà thuê, chồng em đi làm cả ngày, em ở nhà giữ con, vì con hay ốm nên em không đi làm được, giờ thì có bầu lại, .. hai vợ chồng giờ tựa vào nhau mà sống, kinh tế rất khó khăn, e có bầu cũng k ăn uống tẩm bổ gì..e sinh đứa đầu hai vợ chồng nuôi còn thiếu lên thiếu xuống,, giờ thêm đứa thứ 2 nữa, k biết sẽ đi về đâu.. nhưng an ủi thay đứa đầu e sinh con gái, đưa trong bụng đi siêu âm con trai, cũng vui các mẹ ạ.. nhưng nghĩ về ngày đứa trong bụng chào đời vợ chồng em không biết có thể lo cho con được không.. Chứ nhìn chồng em giờ ốm yếu gầy gò e thương lắm các mẹ à, cả đứa con và e bé trong bụng nữa.. e đăng lên đây chỉ mong mọi người góp ý kiến giúp đỡ e cho e cơ động lực với ạ. Xin cảm ơn mọi người
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 573 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài bạn viết tôi vẫn không rỏ bạn cần giúp đở như thế nào. Một đứa con mà bạn chưa nuôi nổi thì thêm đứa thứ hai sẽ vất vả hơn nhiều lắm . Nếu đã quyết định sinh thêm con ra thì sau khi sinh con xong , vợ chồng bạn cố gắng làm việc để nuôi con, đừng để có thêm đứa thứ 3 nữa nhé .
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miso1 Xem bài viết
    Đọc bài bạn viết tôi vẫn không rỏ bạn cần giúp đở như thế nào. Một đứa con mà bạn chưa nuôi nổi thì thêm đứa thứ hai sẽ vất vả hơn nhiều lắm . Nếu đã quyết định sinh thêm con ra thì sau khi sinh con xong , vợ chồng bạn cố gắng làm việc để nuôi con, đừng để có thêm đứa thứ 3 nữa nhé .
    Vk ck e đang cố gắng mỗi ngày, e đăng lên đây nhờ các mẹ chia sẻ cho em ít kinh nghiệm..

• 375 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cố gắng thôi bạn. Nếu thiếu tiền quá thì nhờ 2 bên nội ngoại giúp đỡ. Ông bà,anh em, họ hàng, nếu ko có sẵn tiền thì nhờ đứng tên vay ngân hàg để tạm qua giai đoạn khó khăn này. Nói chung là ở hoàn cảnh của bạn thì cũng căng đấy.nhưng cs là vậy.cố gắng bạn nha.chúc 2 vc khỏe mạnh để kiếm tiền lo cho con cái gia đình.
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhờ 2 bên nội ngoại phụ giúp tìm cách gia tăng kinh tế lên như hoàn cảnh bạn thì khó. cố gắng đừng để lỡ nữa ko con cái nheo nhóc ko đc chăm lo đầy đủ
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con cái đến với mình là duyên, chịu khó vất vả nhưng đổi lại gia đình có chị có em chơi đùa cùng nhau.
    tìm những việc như kinh doanh online để kiếm thêm thu nhập bạn nhé.