TIN TÀI TRỢ.

Vợ của mình quá bừa bộn....!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các bạn,như tiêu đề mình đã viết,vợ của mình rất bừa bộn....!!Mình không biết làm thế nào cả,cô ấy là một người rất chăm chỉ,nhiệt tình,nhanh nhẹn,điều đó ai cũng công nhận.Nhưng đi liền đó cũng là sự cẩu thả,không cẩn thận,bảo thủ không chịu được,đôi lúc khiến mình phát bực mình.Hiện tại 2 vợ chồng mình đang ở riêng nhưng nhà ngay gần bố mẹ mình,con bé nhà mình mới đc tuổi rưỡi thôi nhưng sự không cẩn thận của vợ mình khiến đôi khi mình đi công tác cũng cảm thấy lo.Thế này mai sau mà về ở chung với các cụ (vì mình là con 1) thì có mà tan tành sớm,bởi vì mẹ mình là người khá sạch sẽ,ngăn nắp.ÔNg già mình thì thuộc dạng kỹ tính,con vịt để ở trên bàn mà ông ý quay bên trái thì cấm có ai được xoay bên phải.Bản thân mình cũng không phải là người gọn gàng gì cho lắm,tuy nhiên sự bừa bãi xuề xòa của mình nó đến mức độ nào đấy thôi (Ví dụ : mình có để quần áo hơi bừa nhưng vẫn là trong phòng mình,mình có để sách truyện hơi bừa nhưng cũng là trong phòng) và không làm ảnh hưởng đến ai.Nhưng vợ mình bừa một cách cẩu thả luôn,luôn ảnh hưởng đến người khác.đôi lúc mình phát bực.Đồ đạc thì luôn vứt linh tinh xong hơi tí thì hỏi : Anh ơi,kính của em đâu,chìa khóa của em đâu,ví của em đâu...v....v....Bát đĩa trong nhà thì không biết vỡ bao nhiêu cái rồi.Thuốc thang cho con thì vứt linh ta linh tinh,mà nhà mình có hộp đựng thuốc hẳn hoi.Đêm dậy hỏi cái ốt-tri-vin của con đâu (mà hôm trước rõ ràng mình vừa đi mua 2 lọ xong).Sáng nay cũng vậy,ở nhà đã quy định không biết bao nhiêu lần rồi là chìa khóa đi về thì để trong cái ngăn kéo trước cửa.Vợ mình toàn quăng quật đi lung ta lung tung xong sáng cầm chìa khóa của mình đi làm luôn???Đến chìa khóa của bà ô sin cũng vứt ở trong cốp xe???Nhà thì có con nhỏ,khuyên tai vứt tùm lum tà la,ngộ nhỡ nó cho vào mồm thì đi.Mình đã nhắc bao nhiêu lần rồi mà không ăn lời,đi sâu vào tiềm thức rồi hay sao ý.Mà vợ chồng mình là vợ chồng trẻ,nên tính vợ mình trẻ con lắm.Nói tí thì dỗi rồi nói những câu khó nghe kiểu như :"tính thế rồi rồi chia tay bla bla các kiểu......v...v..v.." Bực lắm các bác ạ!Em chả bik phải làm thế nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)