Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vợ chồng bằng tuổi nhau chỉ sinh con một bề?

• 9 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, mình đã có một bé năm nay 5 tuổi cũng dự tính sinh đứa thứ 2 mà canh mãi vẫn chưa được. Hôm đầu năm vừa rồi cũng tò mò đi xem bói, sau khi hỏi tuổi 2 vợ chồng mình ông ý phán đứa thứ 2 nhà mình sẽ giống đứa lớn về giới tính. Ông ấy giải thích rằng 2 VC cùng tuổi thì cũng mệnh nên khả năng sinh con 1 bề rất cao. Mình cũng nghiệm thấy bạn bàn xung quanh mấy cặp bằng tuổi nhau cặp thì sinh 2 đứa con trai, cặp thì 2 đứa con gái thấy thày bói nói đúng ghê cơ. Các bố các mẹ có ai ở hoàn cảnh tương tự không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 396 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng hai vợ chồng cùng tuổi, sinh con 1 bề đây. Bạn mình cùng lớp đại học cũng thế, nhưng cũng không phải gia đình nào cũng như vậy, có đứa bạn làm cùng, hai vợ chồng nó cũng bằng tuổi nhưng sinh 1 trai 1 gái.
    Mẹ yêu con nhất trên đời này đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 285 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Nhà mình đây, hai vợ chồng bằng tuổi, một trai một gái rồi, bé thứ ba thì chưa rõ. Hì hì mẹ nó cứ yên tâm đi, vẫn là 50:50 mà.
    THÓI QUEN TẠO NÊN TÍNH CÁCH - TÍNH CÁCH TẠO NÊN SỐ PHẬN
    • 37 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cái này chả đúng tẹo nào. Bố mẹ mình bằng tuổi, sinh 1 anh đầu và 3 chị em gái này. Nếu sinh 2 như thế là 1 trai, 1 gái mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cung khong dung' dau ong thay boi' đo' nói lao' con trai con gai' là do trời cho mình giới thiệu cho cậu một thầy bói bà đấy nổi tiếng miền bác quê vĩnh phúc bà đồng quấn bà này xem và các người làm qoan to đều theo nhà bà này
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 138 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hic, cái này em thấy cùng tùy nhà hay sao ý chị ạ, nhà thì toàn con trai, nhà thì toàn con gái, nhà thì trai có, gái có.
    Như nhà em này, bố mẹ em bằng tuổi nhau, nhà em có trai có gái theo thứ tự: gái - trai - gái hi
    con cái là của trời cho, sinh con trai chưa chắc đã tốt bằng sinh con gái đâu chị ạ
    Theo em thì mục tiêu của các ông bố, bà mẹ ở thế kỷ 21 này là: sinh con bình an -> nuôi con khẻo + dạy con ngoan !!!
    Dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho con yêu!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Không phải đâu mẹ nó ơi. Bố mẹ mình cũng cùng tuổi nhưng sinh được 1 trai 1 gái đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 991 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

cái này ko đúng nhé, chỉ là thầy bói nói dựa thôi.
    bạn mình có mấy cặp bằng tuổi, có 1 cặp sinh con 1 bề còn lại đều có cả nếp lẫn tẻ này.
    giờ thấy nhiều ng khó khăn về đường con cái nên cứ có con được là thấy mừng rồi, chả quan trọng trai hay gái mẹ nó à.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Nhà mình vợ chồng bằng tuổi cũng trứng gà, trứng vịt đủ đây, mà cũng chẳng canh, con tự nhiên đến thôi
    • 251 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vc minh bang tuoi va cung sinh con mot be day 2 trai day... Phong minh con 4 cap bang tuoi khac thi 3 cap sinh 1 be deu 2 trai, 1 cap co nep co te thi de trai bi tu ky... Cung xac suat thoi ban a
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 76 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoanQN Xem bài viết
    hic, cái này em thấy cùng tùy nhà hay sao ý chị ạ, nhà thì toàn con trai, nhà thì toàn con gái, nhà thì trai có, gái có. Như nhà em này, bố mẹ em bằng tuổi nhau, nhà em có trai có gái theo thứ tự: gái - trai - gái hicon cái là của trời cho, sinh con trai chưa chắc đã tốt bằng sinh con gái đâu chị ạ Theo em thì mục tiêu của các ông bố, bà mẹ ở thế kỷ 21 này là: sinh con bình an -> nuôi con khẻo + dạy con ngoan !!!
    Mình đồng ý với ý kiến mẹ này !
    Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong Mon chào đời MTM2NzIwNTEzMA
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 203 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mê tín quá rôi, trai hay gái là do mình thôi, bồi bổ cho chồng nhiều vào, tinh trùng khỏe thì khả năng có con trai mới cao
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

hôm nay mình quay lại top này để kđ rằng 2v mc bằng tuổi sinh con 1 bề( ít ra là nó đúng với vc mình và một số cặp là bạn bè mình). Mình mới sinh con gái thứ 2 sau 1 năm loay hoay tính toán để đẻ cu mà ko được, lúc tính toán chờ mãi con ko về vậy mà đang lúc chữa bệnh thì con yêu kại về. Đúng là con cái là lộc trời cho, trời cho con nào thì mình yêu con đó. Cơ mà mình vẫn đang trên hanh trinh tim thang Ku ở tập 3 đây. Ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình voi.
    • 5,561 Bài viết

• 6,301 Được cảm ơn

uh lớp mình có mấy đôi lấy nhau thì chỉ có 1 đôi là đẻ đc cả giai cả gái thôi
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

VC mình bằng tuổi, sinh 1 gái 1 trai nè.
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    VC mình bằng tuổi, sinh 1 gái 1 trai nè.
    chúc mừng bạn, vào like để lấy may
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 43 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đúng ghê nhà mình vc bằng tuổi và có 1 nhóc thế là 1 bề rồi nhỉ. Mình chưa bao giờ đi xem bói nói tốt ko sao nói xấu tổ lo lắng suy nghĩ mệt thân
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn đừng nên quan tâm chuyện bói toán. cái đó thật sự không đáng tin đâu.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

anh trai mình và chị râu cũng bằng tuổi mà sinh 1 trai 1 gái đấy , cũng tùy từng trường hợp thôi bạn ơi, đừng tin vào bói toán quá
    • 118 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chưa có khoa học nào chứng minh nhưng mình thấy mọi người xung quanh mình đều như thế. Từ cô, chú, anh chị chồng lấy bằng tuổi đều sinh 1 bề hết, mà toàn con trai hết á. Mình với chồng cũng bằng tuổi, mới có 1 con trai, mình thích con gái lắm lắm, không biết thế nào.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2