TIN TÀI TRỢ.

Viết cho con yêu - Đứa con "chưa; đang; đã" hình thành trong bụng mẹ!

• 11 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 851 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gửi con yêu! Đứa con chưa hình thành trong bụng mẹ!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

Sau bao nhiêu lần vào WTT, sau bao nhiêu lần đọc tâm sự của những người mẹ mong con. Đắn đo mãi rồi mẹ cũng quyết định viết những dòng này cho con trên diễn đàn. Có lẽ giờ đây mẹ cần lắm lắm một vòng tay chia sẻ của mọi người. Mẹ đã từng viết cho con trên blog, nhưng thật khó để chia sẻ vì hầu như bạn bè, người thân, đồng nghiệp của mẹ đều đã có gia đình và những đứa con thật khỏe mạnh, dễ thương. Thật khó để chia sẻ khi mà mẹ vẫn hàng ngày mong tin con theo vòng tròn các cung bậc cảm xúc mà mẹ thường xuyên phải trải qua: Hy vong - Vui mừng - Chờ đợi - Hồi hộp - Lo lắng - Thất vọng và lại Hy vọng... Cuối cùng mẹ đã xóa hết tất cả trong blog, mẹ muốn vào diễn đàn này vì có lẽ ở đây, mẹ mới cảm nhận hết được sự "ĐỒNG CẢM". Con yêu hiểu cho lòng mẹ lúc này phải không con?

Mẹ không còn thường xuyên gửi bài cho các bà mẹ "Buồng trứng đa nang" (BTĐN) ở nhà "Chuẩn bị mang thai" nữa. Ở đấy mẹ không được phép gửi những dòng tâm sự này đến với con, ở đấy mẹ chỉ có thể chia sẻ kinh nghiệm còn chia vui, chia buồn, tâm sự chỉ dừng ở một chừng mực nhất định nào đó thôi... Mẹ tin con sẽ hiểu mẹ và các cô, các bác trong nhà BTĐN đang mong con và các bạn của con nhiều như thế nào. Chỉ cần trong nhà có một mẹ báo tin hai vạch thôi mà mọi người vui mừng như chính mình hai vạch vậy. Và...hôm nay, mẹ lại nhận được 1 tin báo hai vạch ở đấy...mẹ cũng vui như chính mẹ được gặp con, rồi mẹ ngồi gõ những dòng này cho con yêu đây. Con vẫn đang đọc phải không?

Vòng tròn cảm xúc của mẹ chỉ mới bắt đầu con ạ, hôm nay cũng chỉ mới là những ngày đầu tiên của CK mới. Tuy mẹ chưa thực sự bắt đầu chạy chữa tìm con bằng cách IUI hay IVF, nhưng sau hơn nửa năm theo Tây y uống kích trứng và tiêm rụng thất bại thì mẹ phải dừng lại nghỉ ngơi con ạ. Khi dừng thuốc thì chắc chắn CK của mẹ sẽ còn rối loạn nhiều lắm, với lại ba và mẹ đang chuẩn bị xây nhà nên mẹ quyết định để tự nhiên từ giờ đến qua tết. Nếu con vẫn chưa về thì khi đấy mẹ sẽ bắt đầu lại hành trình tìm con...miệt mài, kiên trì, nhẫn nãi cho đến ngày CON YÊU ĐANG VÀ ĐÃ HÌNH THÀNH TRONG BỤNG MẸ!

Yêu con và mong con từng giây từng phút. Hôn con yêu!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thứ tư, ngày 2 - 6 - 2010.

Gửi con yêu.

Con về chưa con yêu quý???
    Ba mẹ mong con suy nghĩ, khát khao…
    Bao đêm ba mẹ chiêm bao
    Có con mạnh khỏe, hồng hào, dễ thương
    Có con bò, chạy quanh giường
    Có con để mẹ ẵm bồng à ơi.
    Bao lần nước mắt mẹ rơi
    Khi con chưa đến mẹ ngồi mẹ trông
    Bao lần tim nhói trong lòng
    Cầm que 1 vạch khóc ròng từng đêm
    Bao lần nghe bạn báo tin
    Mẹ như trĩu nặng nỗi niềm mong con.
    À ơi con ngủ cho ngon
    À ơi con hãy bình yên về nhà
    Ba mẹ cùng với ông bà
    Mong con nhiều lắm con đừng đi chơi.
    Mẹ yêu con nhất trên đời
    Có con là mẹ có trời, trăng, sao…
    Có con hạnh phúc biết bao
    Có con ba mẹ vui sao tiếng cười.
    Nếu con nghe thấy những lời
    Mẹ đang âu yếm gửi trời đến con
    Hãy về bên mẹ nghe con
    Thật nhanh, thật sớm, mỏi mòn mẹ trông…
    À ơi con khóc mẹ bồng
    Ngày mai tươi sáng rạng hồng nha con!

• 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thứ ba, ngày 29 tháng 6 năm 2010.

Gửi con 1

Con yêu quý!
    Lại một chu kỳ nữa đã qua…
    Mẹ vẫn chưa có con để bồng để bế
    Mẹ đã nhủ lòng can đảm
    Giữ vững niềm tin để đón con về.
    Nhưng! mẹ đã khóc…
    Nước mắt thấm ngược vào tim
    Mẹ sợ sự lặng im
    Trong đêm đen tĩnh mịch
    Không có tiếng khóc của con
    Để ba mẹ dỗ dành.
    Mẹ đã đau
    Đã nhói lòng
    Khi nhìn ánh mắt ba con
    Cầm trên tay chiếc que thử chỉ 1 vạch
    Đỏ thẫm,
    Thất vọng…Ôm mẹ vào lòng.
    Nếu một ngày con vẫn chưa về
    Mẹ sẽ có lỗi với ba con
    Nhưng mẹ không từ bỏ…
    Sống hy vọng, niềm tin, thành tâm
    Vào một ngày mới đến
    Con yêu sẽ về…bên ba mẹ
    Phải không con?

Gửi con 2

Ngoài kia mặt trời đã rạng
    Mẹ vẫn ngồi đếm ngày tháng mong con
    Mẹ ngồi thao thức đêm thâu
    Mặc cho giọt lệ âm thầm tuôn rơi
    Mẹ ngồi cầu khấn ông trời
    Xin ông nghe thấy những lời mẹ mong:
    Mẹ mong sớm có con bồng
    Mẹ mong sớm được khóc mừng đón con.
    Mẹ tin trái đất quay tròn
    Bàn chân mỏi mệt vẫn tìm thấy con.
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    (1h30 sáng) Thứ năm, ngày 22/07/2010

VIẾT TẶNG CON

Đêm qua mẹ nằm mơ
    Con yêu về với mẹ
    Con về đi thật nhẹ
    Mẹ vỡ oà niềm vui.

Mẹ mơ thấy con cười
    Đôi môi con chúm chím
    Làn da xinh trắng mịn
    Hai mắt tròn thật đen.

Rồi mẹ nghe ba khen:
    "Con chúng mình xinh lắm
    Siêu âm nhìn thấy rõ
    Con đang cựa, đang nằm".

Bàn chân con đạp khẽ
    Ba ghé tai lắng nghe
    Ba chuyện trò vỗ về:
    "Yêu hai mẹ con nhất".

Mẹ cám ơn trời đất
    Cho mẹ được gặp con
    Nhanh chín tháng mười ngày
    Con chào đời khoẻ mạnh.

Mẹ giật mình bừng tỉnh
    Chỉ là một giấc mơ
    Mẹ mỉm cười đợi chờ
    Giấc mơ thành sự thât!
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thứ ba, ngày 3 tháng 8 năm 2010

Khóc!

Mẹ lại khóc!
    Nước mắt thấm đẫm hàng mi
    Mẹ nghĩ về con
    Đứa con chưa hình thành trong bụng mẹ.

Thời gian cứ nặng nề trôi qua
    Mẹ chờ mong niềm vui chợt đến
    Mẹ thao thức đêm thâu
    Cho con yêu hiểu lòng của mẹ.

Mẹ vẫn khóc!
    Mẹ không thể thôi nghĩ về con
    Khi con chưa về
    Mẹ mãi mãi không bao giờ là “mẹ”.

Một sinh linh nhỏ bé
    Dòng máu của ba
    Hình hài của mẹ
    Sao mãi chưa về?????

Ngày mai mẹ thức dậy
    Mẹ nghe con đạp khẽ
    Mẹ lại khóc
    Con của mẹ đã về!!!
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thứ bảy, ngày 13 tháng 08 năm 2010

Ngẫu hứng cho con.

Mẹ không hy vọng
    Con về tháng này
    Mẹ thử que chơi
    Ai ngờ hai vạch.

Vỡ òa hạnh phúc
    Niềm vui bội phần
    Nhưng mẹ phân vân
    Liệu là sự thật.

Mẹ mua que xịn
    Hồi hộp chờ lên
    2 vạch màu hồng
    Con về thật sự.

Mẹ đếm thời gian
    Rồi cầm que xem
    Chỉ là một vạch
    Mẹ như ngã oạch.

Rơi từ trên cao
    Đau đớn làm sao
    Vậy mà cứ tưởng…
    Ba khuyên thử máu.

Mẹ vội thử liền
    Kết quả hiện lên
    Chỉ 0,1.
    Mẹ đã hão huyền

Ôi con của mẹ.
    Sao mãi chưa về
    Thất vọng mọi bề
    Nhạt nhòa giọt lệ.
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gửi con yêu! Đứa con chưa hình thành trong bụng mẹ!

Dạo này mẹ toàn khóc 1 mình, mẹ còn cáu giận cãi nhau liên tục với ba. Trong người lúc nào cũng căng thẳng dù mẹ không hề muốn như vậy. mẹ phải làm gì bây giờ. Mẹ đến với ba con liệu có đúng không khi mà mãi chưa thể sinh con cho ba. Mẹ hoang mang lắm, nói với gia đình bên nội con thì không thể, ba con không cho mẹ nói là mẹ HIẾM MUỘN. Dạo này ông nội giục mẹ nhanh có con nhiều lần lắm rồi. Ông bà ngoại thì ở xa mẹ chẳng có ai để tâm sự cả. Mỗi lần gọi điện cho bà ngoại mẹ lại muốn khóc, mẹ nghe giọng bà cứ như nghẹn lại vì thương mẹ. Mẹ không thể không khóc. Mẹ nhớ bà ngoại quá, nhớ ông ngoại, nhớ cậu V, cậu H lắm con ạ. Mẹ nhớ gia đình mẹ.

Ở bên ba, mẹ luôn hạnh phúc nhưng mẹ vẫn nhớ gia đình bên ngoại lắm. Hàng ngày chiều về sang bên ông bà nội ăn cơm tối, mẹ không cảm nhận được không khí gia đình vui vẻ mà mẹ vẫn cảm nhận được khi ở nhà ngoại. Ngày xưa, khi còn bé, cũng có rất nhiều lần mẹ hư, mẹ bướng bỉnh làm cho mỗi bữa cơm gia đình nặng nề. Mẹ còn nhớ cụ ngoại bảo mẹ:"trong nhà chỉ cần 1 người không vui thì cả nhà sẽ không vui, nếu cháu cứ cau có như vậy bà cũng buồn lắm”. Giờ mẹ thấm thía câu nói đó của cụ con lắm. Mỗi một thành viên trong gia đình phải luôn luôn vui vẻ thì cả nhà mới vui vẻ được. Vậy mà mẹ, mẹ không làm được. Không có con mẹ trút những buồn phiền mệt nhọc lên ba con, mẹ trút những nỗi lo của mẹ lên ba con. Có thể mẹ làm ba con mệt mỏi lắm rồi.

Phải chăng MẸ ÍCH KỶ? Mẹ chỉ nghĩ cho bản thân mình thôi, mẹ chẳng nghĩ cho ai được nữa. Ngày xưa mẹ cũng không ít lần làm ông bà ngoại đau lòng, giờ mẹ mới hiểu mẹ bất hiếu như thế nào, ông bà ngoại và cả 2 cụ đã yêu thương mẹ ra sao. Mặc dù chưa có con nhưng mẹ đã thấu hiểu lòng cha mẹ. Giờ đây mẹ lấy ba con rồi mà chưa làm tròn bổn phận cho nhà chồng, chưa làm tròn bổn phận của người vợ, người con dâu, chưa sinh con cho gia đình bên nội con được. Mẹ phải làm gì bây giờ hả con? Mẹ mệt quá. Mẹ không biết từ nãy đến giờ mẹ viết lung tung gì nữa. Mẹ chỉ mong con hãy sớm về với mẹ thôi. Dù chỉ còn 1 chút hy vọng mong manh như sợi chỉ nhưng mẹ sẽ cố gắng đợi con yêu ạ. Con yêu hãy nghe mẹ về với mẹ nha con. Mẹ yêu con nhiều lắm.
    • 66 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thương mẹ nó lắm. Giờ bảo mẹ nó đừng nghĩ ngợi thì chắc là khó lắm. Mình cũng đã từng giốg mẹ nó. Khóc không biết bao nhiêu lần, cô đơn cũng đã biết bao nhiêu lần. Nhưng hạnh phúc của mẹ nó vẫn còn, đó là người chồng thương yêu. Mẹ nó hãy động viên ox thật nhiều nhé. Mình buồn 10 thì ox chắc cũng buồn không kém. Mẹ nó giữ gìn sức khỏe nhé. Có khi chỉ lo chuyện xây nhà, không nghĩ ngợi gì con yêu lại về bất ngờ. Mình thấy nhiều trường hợp như vậy rồi đấy.
    Cầu chúc cho mẹ nó đón được con yêu sớm, để vui vẻ đón tết, vui vẻ đón nhà mới.Mình tin là mẹ nó sẽ làm được.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chúc cho chị sớm có tin vui. Thương chị lắm!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gửi con yêu! Đứa con chưa hình thành trong bụng mẹ!

Bên nhà BTĐN mẹ tham gia hôm nay lại vừa có tin một mẹ nữa báo tin 2 vạch con yêu ạ. Vậy là ngày hôm nay mẹ nhận được những 2 tin vui nhé. Mẹ vui mừng, hạnh phúc nhưng vẫn có một chút gì đó trong lòng...có lẽ là tủi thân con ạ. Nhưng không sao, nhờ vậy mà mẹ lại có thêm niềm tin. Hai bác ấy canh trứng và theo tây y cùng đợt với mẹ nhưng cũng không thành công. Sau khi dừng thuốc nghỉ ngơi thì cả hai lại có bầu một cách bất ngờ nhất...đó là niềm tin, là hy vọng cho mẹ phải không con?

Mẹ sẽ không buồn nữa, không nghĩ nữa...bây giờ mẹ sẽ làm theo lời mẹ chuotconcodon, sẽ cố gắng thoải mái tinh thần, không tự gây áp lực cho bản thân và cho cả ba của con nữa. Mẹ sẽ cố gắng, hết sức cố gắng... Thương ba con quá! Giờ ba vẫn còn phải làm việc, chưa được đi ngủ. Mẹ vì thế mà cũng chẳng ngủ được nên lên đây tâm sự cùng con. Dạo này áp lực công việc, lại thêm mệt mỏi chuyện xây nhà ba mẹ cũng ít quan tâm đến việc làm thế nào để có con. Hiểu và thông cảm cho ba mẹ con nhé! Thôi, đã muộn lắm rồi. Ngủ ngon con nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,720 Bài viết

• 12,702 Được cảm ơn

Đọc hết mấy bài của megau mà thấy thương megau quá, thật là không dễ để viết ra những lời tâm sự như vậy, chỉ có những người mang nhiều tâm sự và khổ tâm lắm mới viết được những dòng chữ như thế, mình nghĩ mỗi dòng, mỗi chữ trong câu văn, câu thơ của megau đều có những giọt nước mắt chua cay, tủi thân mình rất là hiểu nỗi lòng của megau có những lúc mình cũng nghĩ nhiều và lại rơi nước mắt nhưng mình chẳng thể nào viết ra những lời tâm sự như vậy, chỉ có những người khao khát và mong con thì mới hiểu được nổi lòng của nhau. Dù có an ủi thế nào thì megau cũng sẽ có lúc suy nghĩ bi quan và lại buồn, hết rồi lại vui, mình chỉ thầm cầu chúc cho megau sớm được đón con yêu về , ông trời sẽ không triệt đường con người đâu, mình đọc được câu nói này : Nếu ông trời đóng cánh cửa chính nhà ta thì ắt ông trời sẽ mở cánh cửa sổ cho ta ". Megau hãy vui lên và đừng nghĩ đến nó nhiều quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,275 Bài viết

• 4,888 Được cảm ơn

chỉ biết chia sẻ cùng mẹ gấu. Mong mẹ nó sớm đón được bé teddy về nhà cùng chung vui nhà mới
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 975 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Cố gắng giữ vững niềm tin và hy vọng chị nhé, mong Teddy sớm về với anh chị!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,522 Bài viết

• 5,089 Được cảm ơn

Mong rằng trong mấy tháng nghỉ ngơi, bé sẽ về bên Bạn nhé, để khỏi phải kích, phải mong, phải ngóng nữa.

Tớ chuẩn bị quay lại hành trình rùi.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

RE8mp7
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thứ sáu, ngày 03/09/2010. (1h sáng)

Mong con.

Đêm đã về khuya
    Những ngày nghỉ lễ
    Sao dài đến thế
    Khi con chưa về.

Đêm dài tựa cửa ngồi trông
    Ba con vẫn ngủ giấc nồng thật êm
    Mẹ đi rón rén kề bên
    Sợ ba tỉnh giấc sẽ thêm buồn lòng.
    Nghĩ mình con sóng long đong
    Được ba yêu quý dốc lòng thương yêu
    Vậy mà mong mỏi sớm chiều
    Mẹ chưa thể có con yêu về cùng.
    Bàn chân mỏi mệt không ngừng
    Hành trang phía trước muôn trùng gian nan.
    Mẹ ngồi suy nghĩ miên man
    Nếu con chưa có muôn vàn thương ba
    Tuy buồn ba chẳng nói ra
    Nhưng lòng mẹ biết ba là rất mong.
    Mong con hiểu thấu tấm lòng
    Ba thương, mẹ quý, gia đình trông con.
    • 1,620 Bài viết

• 9,833 Được cảm ơn

Chị ah! chị có buồn và khóc thì chị cũng phải cố gắng kìm nén lại và giữ tinh thần lạc quan,thoải mái nhất để dón con iu nhé:553::553::553::553::553::553::553::553::553:: 553::553::553::553::553::553::553::553::553::553:, chị mà ko vui nhà mình cũng buồn và tuyệt vọng lắm đó:Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:, em cầu mong con iu sẽ về với chị sớm, để chị iu của em ko phải buồn và khóc nữa nhà mình luôn luon bên cạnh chị cho đén khi bé iu về:553::553::553::553::553::553:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,620 Bài viết

• 9,833 Được cảm ơn

ông trời ơi hãy mau ban cho chị con 1 bé miu đi nhé, chị đã buồn và khóc nhìu lắm rùi.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,720 Bài viết

• 12,702 Được cảm ơn

Tội nghiệp ban Gau
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cùng mình nha.

To Mailan: mẹ nó ơi hãy bắt đầu lại hành trình mẹ nó nhé. Tuy dài nhưng mình không thể bỏ cuộc giữa chừng phải không nào. Mình cũng thương mẹ nó nhiều lắm. Topic này mình lập ra vừa muốn mình có thể tâm sự cùng con yêu, vừa muốn cả các mẹ nếu có tâm sự gì với con yêu thì cùng vào tâm sự nữa, như thế nỗi buồn sẽ giảm đi 1 nửa và niềm vui sẽ được nhân đôi nè.

To nhulinh: Chị buồn vu vơ thôi, tâm sự xong chị lại vui vẻ trở lại ngay ý mà. E mà có gì cần tâm sự thì cứ chia sẻ nhé. Cả nhà cũng luôn bên em nè. hihi, mà e sắp đến ngày test rồi...cầu mong....cầu mong...bé con của nhulinh về sớm để chơi với bé Teddy về sau chút xíu thôi à.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,620 Bài viết

• 9,833 Được cảm ơn

Chị gấu ah: em sắp bị em qkd nghé thăm rùi,dấu hiệu rõ ràng lun ý, mới cho ox bồi bổ đc 1 tháng nên ko hy vọng mấy chị ạ vì ox nhà em thuộc dạng Yếu roài.hjhj
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)