TIN TÀI TRỢ.

Viết cho con trai yêu của mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.37K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 181 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mít hôm nay đi nhà trẻ. Đến lớp con vui lắm. Chơi khoảng 1 tiếng sau mới chợt nhớ ra ở đây ko có mẹ. Thế là con òa khóc. Khóc nức nở. Tội lắm. Mẹ chỉ dám đứng đằng xa, nhìn con khóc mà thương. Rồi mẹ quả quyết phóng xe đi. Con trai của mẹ mới 15 tháng...
    Liên tục gọi điện hỏi cô giáo. Cô bảo Mít khóc lúc đó rồi thôi. Mít đang chơi ngoan lắm. Nhưng ăn cháo rất ít. Các cô cho con uống sữa bù. Ừ, thôi uống sữa cũng được. Con của mẹ vốn khó ăn mà. Rồi dần dần con sẽ quen...
    Giờ mẹ về đón Mít của mẹ đây. Mẹ nhớ Mít quá à. Nhưng giờ mẹ cũng ngại về nhà quá. Sao ngôi nhà thân thương là thế mà giờ đây mẹ cảm thấy xa lạ. Sáng đi bà nội mắng mẹ một trận te tua. Bà bảo mẹ "ngu"...
    Đúng là mẹ 'ngu' con ạ :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 181 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Con thân yêu.
    Giọt nước tràn ly. Đêm nay mẹ và con không còn ở trong ngôi nhà đó nữa. Đừng trách mẹ con yêu nhé. Mẹ biết mẹ ích kỷ. Mẹ tước đi hạnh phúc một gia đình có đầy đủ bố mẹ của con. Nhưng con đừng khóc. Mẹ sẽ cố gắng bù cho con một người bố thật tốt, đó là mẹ. Khi con của mẹ khôn lớn hơn, con sẽ hiểu mẹ......
    Hôn con trai của mẹ :Kiss:. Ngủ ngoan con nhé:LoveStruc:. Mai là một ngày mới!:Smiling:
    • 227 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nắm tay Chị nào.Dù thế nào cũng phải cố gắng lên nhé.Con sẽ làm mình cảm thấy ấm lòng hơn. Ở đời có nhiều cái mình muốn cũng không được.Thôi ko cần.Cánh cửa này khép lại thì cánh cửa khác lại mở ra mà.Nào 2 Mẹ con vững vàng lên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 181 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Con trai yêu,
    Mẹ quyết định cai sữa cho con kể từ hôm nay. Thương con lắm. 3 hôm nữa con của mẹ mới tròn 15 tháng. Nhưng con phải học cách sống tự lập từ bây giờ con ạ.
    Sáng nay con cứ quấn riết lấy mẹ, kéo áo mẹ, luôn miệng “ti, ti”, nhưng không được rồi con khóc.
    Con trai yêu,
    Mẹ cũng muốn cho con ti lắm. Mẹ muốn không bao giờ ngừng cảm giác âu yếm, thiêng liêng khi cái miệng nhỏ xinh của con ngậm ti mẹ. Rồi cái cảm giác rần rần khi dòng sữa tuôn chảy. Tiếng con nuốt sữa ực ực, rồi miệng con chóp chép… Lẽ ra mẹ dự tính cho con ti đến lúc 2 tuổi, hoặc ít nhất là 18 tháng. Nhưng trong hoàn cảnh bây giờ, mẹ phải kiên quyết thôi. Mẹ phải học cứng rắn từ những điều nhỏ nhất.
    Hãy là một chàng trai tự lập, can đảm và dũng cảm nha con.
    Hôn con của mẹ :Kiss:
    • 309 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Em vừa theo dõi hết 2 topic của chị. Thương chị quá, đừng dằn vặt bản thân mình vì:"tước đi gia đình hạnh phúc có cả bố lẫn mẹ" của con. Em nghĩ nếu nó lớn lên cứ ở mãi trong một gia đình như vậy, liệu chắc bé có nghĩ là mình sung sướng vì có cả bố lẫn mẹ hay ko?. Hay bé nghĩ với một người bố như vậy thì thà không có còn hơn. Chị hãy vững tâm lên.:Angel:
    :Angel:dù thời gian trôi, năm tháng nối tiếp, dù có đến muôn đời thì con vẫn mãi là con của mẹ:Rose:
    • 2,804 Bài viết

• 3,112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi chị đã k tước đi của bé cái j đâu nhé. Hãy nghĩ là mình đang giúp con rũ bỏ được những chuyện k vui sẽ xảy ra trong tương lai mà mình biết chắc là có để con trai có một thế giới hạnh phúc hơn bên mẹ. Trẻ con bây h thông minh lắm, hiểu hết đó chị ạ.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 181 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Đêm qua mẹ phải đi “trốn” con trai. Dì bảo buổi tối con khóc ghê lắm. Con cứ gọi “Mẹ! Mẹ!”, rồi con chỉ tay ra cửa đòi đi tìm mẹ.
    Dì kể, con trai của mẹ đêm qua thức giấc 3 lần. Lần nào thức dậy con cũng hờn nhớ mẹ, dì phải vất vả dỗ mãi con mới chịu ngủ tiếp.
    4h sáng con lại dậy. Con lại khóc. Chắc tại con đói. Mọi đêm mẹ vẫn cho con ti trong lúc ngủ. Lần này cai sữa nên chắc con của mẹ đói rồi. Dì pha cho con một cốc sữa, con uống hết lại ngủ tiếp. Cố gắng quen với hoàn cảnh mới con nhé :LoveStruc:.
    Đêm qua không có con ti, mẹ lại có thêm một lý do nữa để mất ngủ. Hai bầu sữa cương cứng, nhức buốt, mẹ phải ngồi vắt cả đêm. Mẹ nhớ con mà không dám gọi điện, sợ tiếng chuông điện thoại của mẹ làm con thức giấc. Gần sáng mệt quá mẹ thiếp đi cho đến lúc dì gọi cho mẹ…
    Hị hị, mẹ thật tệ, con nhỉ. Lẽ ra mẹ phải dậy sớm hơn, thì thầm với con lúc bình minh như mọi ngày vẫn vậy: “Chào con trai yêu của mẹ. Hoàng tử của mẹ. Dậy đi chàng trai dũng cảm của mẹ”. Rồi mẹ giúp con tập thể dục và cùng con hát bài: “Tập thể dục, em tập thể dục, cho người nó khoẻ. Tập thể dục, em tập thể dục cho người nó khoẻ. Một hai, một hai…”. Con sẽ giang tay, vươn vai, cười toe toét, rồi bật dậy thật nhanh: “Mẹ. Ti. Ti.”… :Kiss:
    Ôi, sao mẹ yêu mỗi buổi sáng như vậỵ thế :LoveStruc:. Nhưng từ giờ thì ko được “Ti. Ti” nữa đâu nhé :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 181 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Con trai của mẹ đêm qua sốt. Nhưng chiều nay thì con đã chơi ngoan rồi. Mẹ sẽ cố gắng về sớm với con, con trai yêu ạ :LoveStruc: