TIN TÀI TRỢ.

Viêm tai giữa - nạo va có cần thiết ko các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 641 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, mấy hôm nay em rất rầu vì nhóc nhà em năm nay vua tron 3 tuoi. 7-8 thang trc chau bi chay mu tai, đi vien nhi đong khoi, bay gio bi bạn lây ho 2 tuan r lại bi chay mu tai. Em cho di kham bv TMH TPHCM. Bs chuan doan viem tai giua, cho thuoc 1 tuan va rua tai 1 tuan. Roi vc em lại đi ra NGHÊ AN lam viêc. Em cho con đi kham o đay bs phong khám con vi VTG câp phai cho con nạo VA. Em co hoi thi bs bao gây mê. Em lo lang nen ko muon cho con làm. Bs o tphcm thi noi co ve ko thay nghiem trong nhu bs o đây. Nhung bs bao nếu ko nạo uong thuoc chi giam. Se tai di tai lại. Anh huong thinh giac con. Mong mn cho em xin ý kién voi ah. Em cam on!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

viêm tai giữa thì cũng ko phải là khó chữa, quan trọng là dùng thuốc đúng cách và phù hợp thì sẽ nhanh khỏi thôi, bạn cứ thực hiện theo chỉ định từ bác sĩ ở viện nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyenphan17992 Xem bài viết
    Chào các chị, mấy hôm nay em rất rầu vì nhóc nhà em năm nay vua tron 3 tuoi. 7-8 thang trc chau bi chay mu tai, đi vien nhi đong khoi, bay gio bi bạn lây ho 2 tuan r lại bi chay mu tai. Em cho di kham bv TMH TPHCM. Bs chuan doan viem tai giua, cho thuoc 1 tuan va rua tai 1 tuan. Roi vc em lại đi ra NGHÊ AN lam viêc. Em cho con đi kham o đay bs phong khám con vi VTG câp phai cho con nạo VA. Em co hoi thi bs bao gây mê. Em lo lang nen ko muon cho con làm. Bs o tphcm thi noi co ve ko thay nghiem trong nhu bs o đây. Nhung bs bao nếu ko nạo uong thuoc chi giam. Se tai di tai lại. Anh huong thinh giac con. Mong mn cho em xin ý kién voi ah. Em cam on!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Viêm tai giữa là bệnh khó chữa và gây biến chứng ảnh hưởng tới thính lực của con nên cực kỳ thận trọng. Con mình mãi 3,5t mới bị viêm tai cho nên mình chủ quan, không tìm hiểu kỹ về bệnh dẫn đến điều trị con ở tuyến huyện => con không khỏi triệt để, bệnh lai rai, cuối cùng thành nặng (tai con nhĩ bị xẹp, có dấu hiệu co kéo dính xương chũm tai phải => để lâu nhĩ sẽ bị xơ hóa,thủng, dính gây viêm xương tai => hỏng hoàn toàn). Mình không có kinh nghiệm để giúp mn chữa khỏi cho con vì chính bản thân mình đang ở bước tìm hiểu bác sĩ phẫu thuật tai cho con gấp nếu không 1 bên tai con sẽ hỏng. Mẹ nó nếu còn băn khoăn thì hãy tìm hiểu và cho con đi khám ở 1,2 địa chỉ uy tín (và bằng đánh giá cảm nhận của mình để xem bs chữa có tâm hơn). Cái này thực sự khó nói lắm. Vì thực sự bệnh viêm tai giữa có nhiều trường hợp chữa lâu khỏi hay bị tái đi tái lại. Cần phải được bs giỏi chẩn đoán đúng xem con bị viêm tai giữa do đâu để điều trị triệt để và có biện pháp phù hợp. Nếu nghệ An ko có bs giỏi mn nên đưa con ra HN khám, trên mạng cũng chia sẻ nhiều bs khám ngoài nổi tiếng, có chuyên môn giỏi như bs Quang (Lê Trọng Tấn), bs Cần (ở đường bưởi), bs Hoa (Hai Bà Trưng)...các bs này từng giữ chức vụ ở bv TMH TW, có kinh nghiệm và chuyên môn giỏi. Trogn quá trình khám bs Hoa, bs có chia sẻ viêm tai giữa có nhiều loại, loại chảy mủ còn dễ chữa và nhanh khỏi, khó nhất là viêm tai thanh dịch (dịch tai ở trong không thoát ra được do Va quá phát, tắc nhĩ, áp lực vòm nhĩ, cấu tạo tai bẩm sinh...vv). Bs có nói bs tuyến dưới điều trị ks quá sớm, ko triệt để làm dịch vẫn ứ tai lâu dịch keo, đen gây viêm nhiễm sâu trong. Nói chung giờ mình cũng rất buồn vì chính mình đã không sáng suốt trong tìm bs điều trị cho con khiến con khổ. Chúc mn sáng suốt trong việc điều trị con và con mau khỏi nhé.