TIN TÀI TRỢ.

việc khẩn thiết nhờ các mẹ tư vấn (gấp ạ)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 554 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 795 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Em vừa vào viện phụ sản về, và tức tốc trình bày sự thể để nhờ các mẹ giúp đỡ.
    Con bạn em nó hiện đang nằm trong viện, ngậm thuốc chờ phá thai. Thai hiện 17 tuần tuổi. Lý do nó muốn phá là: nó có bầu mà ko biết, trong tháng thứ 2 thì thấy mệt người nên đi cắt thuốc bắc uống (của ông GS-TS của nợ nào đó bên khu hồ Bảy mẫu). Lão lang kia bắt mạch thì khăng khăng là nó ko có bầu (dù ng yêu nó đã hỏi là: liệu vợ cháu có bầu ko). Thế là con bé về uống. Ko uống hết thuốc thì nó lại bị đau dạ dày, đi nội soi nên cũng ko biết là bầu bì gì, chữa dạ dày nó uống rất nhiều kháng sinh. Mãi tới đợt rồi nó khám lại mới biết, và như em trình bày ở trên, là thai đã 17 tuần.

Người yêu nó quyết cưới, nhưng con bé dứt khoát bỏ, với lý do là uống nhiều thuốc như thế, sợ đẻ con ko đc bình thường. Em hiểu tâm lý này của nó (vì chị gái nó cũng bị ko bt về thần kinh, c/s của cả gd rất khổ về tinh thần).

Người yêu nó khuyên can thế nào nó cũng ko nghe, đòi bỏ. Mãi đến vừa nãy nó mới cho ng yêu nó kể mọi chuyện với em và 1 đứa bạn thân nữa. Tính nó vốn thế rồi, ko bao h chia sẻ với ai, lúc nào cũng suy nghĩ 1 mình, hành động 1 mình, bên ngoài thì tươi như hoa nên chẳng ai biết đc.

Em muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp là: liệu nó uống nhiều thuốc như thế thì nên để hay bỏ ạ?
    Bỏ thì rất khổ, mặc dù 2 đứa xd cuối năm cưới, nhưng em nghĩ bây h mà bỏ thì t/c, tâm lý sẽ chẳng còn đc như cũ. Rồi 17 tuần tuổi,bỏ thì nguy hiểm đến cả nó, nhỡ đâu sau này ko sinh nở đc nữa thì coi như mất cả 1 đời phụ nữ.

Em xin các mẹ tư vấn giúp, và nhanh ạ, vì nó đang nằm chờ trong viên rồi. Em xin cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 761 Bài viết

• 3,980 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế BS ở BV phụ sản có khám & chẩn đoán xem thai nhi thế nào ko? Bình thường hay ko? Nếu bình thường thì sao lại muốn bỏ con?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 157 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trường hợp này giống chuyện em họ mình. Em dâu mình có bầu mà không biết (lúc đó hai đứa chưa cưới nhau), đau bụng đi khám bsĩ cũng bảo đau bao tử, uống bao nhiêu là thuốc, mãi khi thai được bốn tháng mới biết, siêu âm em bé cũng đủ hình hài rồi. Hai đứa quyết cưới và giữ con. May mắn bé sinh ra chẳng bị làm sao cả, giờ hơn ba tuổi rồi, rất xinh và lanh lợi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

ko 1 ng mẹ nào muốn bỏ giọt máu của mình đâu b ạ, chắc là còn lý do khác nữa. Bạn của bạn đã quyết bỏ , chồng sắp cưới còn ko khuyên đc thì các mẹ trên này khuyên thì có ích gì ko?Nếu muốn giữ thì có nhìu cách ktra lắm. Ví dụ nhé : mang đơn thuốc ra xem hoặc hỏi bs xem những thuốc mình đã uống có chống chỉ định cho phụ nữ mang thai ko? nếu ko có CCĐ thì uống rồi cũng ko ảnh hưởng gì đến em bé, cứ an tâm mà chờ sinh thui. Thuốc Ks có 7 họ chính, chỉ 1 số họ CCĐ thôi. Thai 17 tuần cũng siêu âm biết được có bt ko mà. Bạn của bạn bây giờ sao rồi hả chủ top ?