vết bầm đỏ trên trán bé sơ sinh có tự hết?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 278 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình sinh bé đến nay vừa tròn 5 tháng, mình sinh thường, chả biết thế nào mà bé nhà mình sinh ra có 1 vết đỏ dài trên trán, nhìn giống như bị tụ máu bầm đỏ dưới da. Mình thắc mắc là sau này vết này nó hết hay mờ đi không? Vì đến nay 5 tháng rồi thấy vết này vẫn vậy, có mẹ nào sinh bé ra có vết này thì giải thích giúp mình nha, mình cảm ơn các mẹ nhiều!

uSH_9KiSWuoHGRLWTHaL9bs_FECnsoDmt7-aezrrk9m95ZOHUdDrwzYD0Lt3Zr_tJjtaqSm2_W_1v86TulOlo-yf0tqXBf8

Gởi từ ứng dụng Webtretho của surly_crab

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có thể nó là vết bứu, khi nào đi chích ngừa thì bạn hỏi bác sĩ thử xem, nếu nó không lồi lên mà chỉ là mảng da đổi màu thì k sao, con mình cũng có, màu nâu đen
    Since 1993

Awards Shipping Agency (Korea-Vietnam) Ltd.
    90-92 Dinh Tien Hoang, Da Kao Ward, District 1, HCMC, VIETNAM
    Tel : +(84-8) 7307 1668
    Fax# : +(84-8) 7307 5668
    H.P : +(84) 983750975
    INTERNET PHONE : 070 51219449 (449)
    E-mail : katrina@hkkorea.co.kr
    Web : www.koreanforwarder.com & https://www.hkkorea.co.kr
    • 278 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katrinaanh Xem bài viết
    có thể nó là vết bứu, khi nào đi chích ngừa thì bạn hỏi bác sĩ thử xem, nếu nó không lồi lên mà chỉ là mảng da đổi màu thì k sao, con mình cũng có, màu nâu đen
    Ko lồi lên bạn ạ, giống như bị va đập vào đâu bị bầm đỏ vậy, con bạn sau có hết ko? Mình biết là ko sao nhưng nếu bị vậy mãi thì mất thẩm mỹ quá

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Vết đó là một cái u máu, khá phổ biến ở trẻ sơ sinh, không nguy hiểm và thường tự hết sau một thời gian dài tuỳ trẻ. Có bé thì 2 tuổi đã lặn hết nhưng có bé thì đến lớn mới hết. Ở các vùng khác thì không sao chứ tại vùng mặt thì đúng là rất mất thẩm mỹ nếu gặp vết to. Có nhiều trường hợp còn lồi lên hoặc căng mọng li ti như quả raspberry. Nói chung là không có phương pháp điều trị sớm đâu bạn ạ. Có thuốc nhưng nhiều tác dụng phụ, bs không khuyên dùng trừ khi vết đó mọc ngay trên mí mắt hay lỗ mũi hay trong đường thở gây nguy hiểm cho con thôi ạ.
    Bạn có thể search u máu để tìm hiểu nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi. Bé nhà bạn vết ấy đã hết chưa. Tình hình sao r. Bé nhà mìh cũg giốg vậy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E bé hết chưa mom con mình cũg bị trên trán ý k pít ở đâu khám đc chỉ sợ vết chàm đỏ híc
    • 278 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

bé nhà mình giờ hơn 3 tuổi, cũng mờ đi nhiều rồi nhưng mà chưa thấy hết, chả biết hết không, giờ nó ko phải màu đỏ mà vệt hơi thâm thâm mờ mờ ấy.

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình nghĩ thì theo time những dấu hiệu đó sẽ dần biến mất thôi. mẹ yên tâm nhé.