Ủng hộ hay phản đối con sống đúng với giới tính

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà mình là con trai, nhưng bé rất yểu điệu và hay thẹn, có lần mình thấy cháu đang mặc váy của mẹ còn đi guốc đang ngắm nghía trong gương, bạn bè quanh cháu toàn con gái. Mình rất shock, bố cháu làm trong quân đội, gia đình chồng rất nghiêm khắc và gia giáo. Mình ko dám nói cho chồng vì sợ nếu biết bố nó sẽ đánh chết nó mất, mình phải làm sao hả các bạn?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 364 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Người cha mẹ ủng hộ hay phản đối con sống đúng với giới tính là tùy mỗi người, còn mình thì nghĩ giới tính cảm xúc không trùng với giới tính cơ thể thì có thể thay đổi được, và chỉ có thể chứ không chắc chắn, có pp tâm lý có thể giúp thay đổi được. Còn nếu không thay đổi đươc thì có thể ủng hộ cho con.Mình có viết bài với đề tài liên quan:

https://www.webtretho.com/forum/f189.../#post36944647
    • 364 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Theo mình thì có thể giúp cháu định hướng giới tính, cử chỉ hành vi với pp tâm lý, trước tiên bạn có thể nhờ sự hỗ trợ chữa trị và can thiệp của Bs hay chuyên gia tâm lý, nếu người ta không giúp được thì mình có thể giúp cháu thay đổi được vì mình không phải là Bs hay chuyên gia.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình, gia đình nên giúp cháu nhận thức lại được giới tính của mình.
    Đồng thời cũng quan tâm đến cháu nhiều hơn và cho cháu chơi với các bạn nam
    Cũng như mua các đồ chơi như siêu nhân oto,... mà bọn trẻ con hay chơi cho cháu chơi
    Cho cháu đi ra ngoài chơi giao tiếp với xung quanh
    Nếu nặng quá thì đi gặp bác sĩ tâm lý xem sao
    Từ khóa em đang đi là máy cạo râu panasonic.
    Mục tiêu của em là đạt top 10 với từ khóa này. Mong nhận được trợ giúp của các anh chị đi trước
    https://shopnhatviet.com/may-cao-rau-chay-pin-nhat-ban-sieu-sac
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn quan tâm đến con nhiều hơn nữa, giúp con định hướng giới tính, cùng sự hỗ trợ của bác sỹ tâm lý nến cần thiết