TIN TÀI TRỢ.

Trẻ sinh mùa nào thông minh nhất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 695 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em mới cưới chồng và kế hoạch tiếp theo cầm chắc là có baby rồi. Em nghe đồn sinh con mùa xuân mới thông minh, lý do còn vì mùa hè thì nghỉ học -> thông minh ko được. Mùa thu và mùa đông thì buồn quá sao thông minh nổi…blah..blah. Những điều đó có đúng không ạ? Chị nào giải thích giùm em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Nhảm nhí quá!
    Con thông minh là do di truyền và chế độ giáo dục, độ tuổi sinh con... chứ chả ai bảo thông minh do đẻ đúng mùa cả.
    Cứ so sánh 2 đứa trẻ bất kỳ sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm chắc gì đã thông minh giống nhau.
    Bạn cứ yên tâm có em bé đi. Bố mẹ thoải mái tâm lý thì bé con sẽ thông minh hết :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Không biết ai tung tin đồn ác zậy chời. Chưa có nghiên cứu chính xác cho chuyện này đâu em gái à. Cũng có mấy nhà khoa học kết luận mùa sinh ảnh hưởng đến sức khỏe và thể chất của bé thôi à. Em muốn tìm hiểu kĩ hơn thì đọc bài đầy đủ tại đây nhé
    http://nestle.com.vn/bieudotangtruon...av=25&epk=1340
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 353 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Nhảm nhí ấy mà,bạn tin làm gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,097 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotgia8x Xem bài viết
    Nhảm nhí quá!
    Con thông minh là do di truyền và chế độ giáo dục, độ tuổi sinh con... chứ chả ai bảo thông minh do đẻ đúng mùa cả.
    Cứ so sánh 2 đứa trẻ bất kỳ sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm chắc gì đã thông minh giống nhau.
    Bạn cứ yên tâm có em bé đi. Bố mẹ thoải mái tâm lý thì bé con sẽ thông minh hết :Smiling:
    Mình đồng ý với ý kiến của mẹ và bổ sung thêm việc ăn uống đầy đủ chất, bổ sung đủ vitamin trong quá trình mang thai bé, tâm lý vui vẻ thoải mái nhất thì bé sẽ chào đời khỏe mạnh, thông minh như bạn hằng ao ước, yên tâm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,198 Bài viết

• 5,936 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sinh 3 con vào 3 mùa khác nhau ( Hạ, Thu, Đông) xem ra còn thiếu một đứa nên sinh vào mùa Xuân hiiii...cơ mà tuổi mình giờ 40 rồi nên đành thôi....
    Đứa lớn nhất sinh ra trong tình cảnh mình khổ cả vc lẫn tinh thần, nó suy dd , lúc nào cũng tím tái hom hem, ăn ít ngủ ít, bé thì ăn toàn nôn ra và ngậm thôi...mãi tới năm nay học l 9 rồi con mới khỏe mạnh to cao lên nhưng thằng này thông minh.
    Hai em thì hiếu động nghịch ngợm ~ sinh ra trong đủ đầy bồi dưỡng nhưng là mẹ mình biết đc hai đứa sẽ không thông minh bằng thằng anh.
    Không biết do đâu nữa ....