Tiết kiệm tiền cho con yêu cách nào tốt nhất trong thời buổi khó khăn này?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.67K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình kinh tế khó khăn thế này em ko biết tiết kiệm kiểu gì cho em bé sau này. Dự định của em cũng định cho bé đi du học, nhưng ko biết phải tiết kiệm như thế nào để tiết kiệm đủ tiền. Em vẫn còn trẻ nên chưa tích lũy được nhiều, mà nếu để con học hành vất vả để thi đại học ở Việt Nam thì lại thương con mất tuổi thơ. Các mẹ có cao kiến gì thì cho em xin kinh nghiệm với nhé! Cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình có cùng suy nghĩ, giáo dục VN nặng quá con sau này dễ bị áp lực mà chẳng bố mẹ nào muốn con mệt mỏi. Mình cũng định cho con đi du học ngay khi lên cấp 3. Muốn thế thì bây giờ cố gắng "cày" vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chuyện tiết kiệm đâu phải chuyện ngày một ngày hai đâu mẹ, cứ từ từ rồi chuyện đâu sẽ vào đó. Công việc ổn định mỗi tháng dành ra một chút ít một như nhà mình cho vào con lợc riêng của con. Thỉnh thoảng ông bà đến chơi cho con thì cũng đút vào lợn của con
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Để tiết kiệm, mình nhớ mang máng có lời khuyên thế này: Hãy tiêu số tiền bạn còn thừa sau khi tiết kiệm, đừng cất đi số tiền bạn còn thừa.

Nhà mình tháng nào cũng gom tiền của hai vợ chồng lại, tính ra các khoản phải tiêu, dự trù 1 ít phát sinh. Còn lại gửi ngân hàng luôn. Mình thấy cách này hiệu quả lắm

Còn nếu để tiền ở nhà thì nguy cơ hao hụt là rất cao, vèo cái là hết kể cả là chục triệu, hix hix. Thời buổi bây giờ 500K đi chợ cũng hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Bạn đến Sacombank mở cái sổ tiết kiệm phù đổng cho con, con được đứng tên trên sổ nhé, từ 0-15 tuổi. Mỗi khi dư tiền thì nộp vào sổ này cho con, bao nhiêu tiền cũng được, bao nhiêu lần cũng được, tối thiểu là 100k. MÌnh có tài khoản lương bên Sacombank nên tháng nào vừa nhận lương vào tài khoản là mình lại lên internet chuyển 500k cho con, tiện vô cùng. Ngoài ra mỗi khi có ông bà, cô chú nào cho tiền là mình lại nộp vào sổ của con kể cả tiền lì xì Tết mà được hưởng lãi suất loại 12 tháng nữa vừa tích lũy cho con vừa có lãi. HIện giờ bé mình 3 tuổi mà được hơn 22tr rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Góp phải có thời gian chứ thời buổi kinh tế buồn thế này muốn tiêu cho đủ đã khó lắm rồi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tiết kiệm là vấn đề nan giải trong 1 năm kinh tế buồn như thế này
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHCR Xem bài viết
    Bạn đến Sacombank mở cái sổ tiết kiệm phù đổng cho con, con được đứng tên trên sổ nhé, từ 0-15 tuổi. Mỗi khi dư tiền thì nộp vào sổ này cho con, bao nhiêu tiền cũng được, bao nhiêu lần cũng được, tối thiểu là 100k. MÌnh có tài khoản lương bên Sacombank nên tháng nào vừa nhận lương vào tài khoản là mình lại lên internet chuyển 500k cho con, tiện vô cùng. Ngoài ra mỗi khi có ông bà, cô chú nào cho tiền là mình lại nộp vào sổ của con kể cả tiền lì xì Tết mà được hưởng lãi suất loại 12 tháng nữa vừa tích lũy cho con vừa có lãi. HIện giờ bé mình 3 tuổi mà được hơn 22tr rồi
    Em thấy ở bên Oceanbank cũng có tài khoản tiết kiệm "Yêu thương cho con" các mẹ ạ!
    http://oceanbank.vn/ngan-hang-ca-nha...g-cho-con.html
    Mẹ nào có nhu cầu có thể gọi điện cho em gái này, rất nhiệt tình nhé!
    Số điện thoại: 0904.878.815
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tiếc kiệm cho con đi du học nói với những người mức thu nhập trung bình từ 15 đến 20tr một tháng là điều cũng không quá xa vời, nếu bạn có cách chi tiêu hợp lý...ví dụ như ngay từ bây h...mỗi tháng mẹ dư được 5 triệu cho con mình, sau 20 năm nữa mẹ sẽ có khoảng hơn 1 tỷ...nếu lạm phát cứ tăng như ngày nay thì 1 tỷ của mẹ để ngân hàng sau ngần ấy năm cũng được 1ty5, quy ra dola sẽ được gần 70 đến 80 ngàn đô...nhưng theo em thấy nếu đầu tư cho con đi du học thì nên tiếc kiệm ngoại tệ là tốt nhất...
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahong.tim Xem bài viết
    tiếc kiệm cho con đi du học nói với những người mức thu nhập trung bình từ 15 đến 20tr một tháng là điều cũng không quá xa vời, nếu bạn có cách chi tiêu hợp lý...ví dụ như ngay từ bây h...mỗi tháng mẹ dư được 5 triệu cho con mình, sau 20 năm nữa mẹ sẽ có khoảng hơn 1 tỷ...nếu lạm phát cứ tăng như ngày nay thì 1 tỷ của mẹ để ngân hàng sau ngần ấy năm cũng được 1ty5, quy ra dola sẽ được gần 70 đến 80 ngàn đô...nhưng theo em thấy nếu đầu tư cho con đi du học thì nên tiếc kiệm ngoại tệ là tốt nhất...
    Đúng đấy ạ. Em thấy tiền Việt mất giá quá.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng đang áp dụng cách tiết kiệm này của mẹ thuy_hanh03