TIN TÀI TRỢ.

Thuốc tăng chiều cao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 906 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin hỏi bên mình có bán thuốc tăng chiều cao nublest tall ko ah

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chiều cao đôi khi gen di truyền cũng quyết định rất nhiều
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cho cháu uống vitamin chứa Canxi, vitamin D3 và tập thể dục đều vô thì bé sẽ phát triển chiều cao nhanh thôi. Đừng lo quá. Sữa VN mình bỏ đường nhiều quá nên mình không khuyến khích lắm. À quên, bỏ hạt Chia bỏ sữa cho con bạn uống trước khi đi ngủ cho bé nhanh cao nha. Chúc bạn sớm bớt lo.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình dùng siro herokid gold bs cho bé mỗi năm 1 đợt thấy trv bé cao hơn các bạn cùng trang lứa bạn nhé
    • 325 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Kích thích tăng chiều cao bằng "thuốc" đều không nên khuyến khích các mẹ nhé. Mặc dù biết thuốc là chiết xuất nên hiệu quả hơn nhưng không phải cứ nhiều là tốt đâu. Nếu thừa chất qua thức ăn (uống quá nhiều sữa, ăn quá nhiều cheese v.v... để cung cấp canxi) thì cơ thể có cơ chế tự đào thải được. Còn qua thuốc, mà thừa thì cơ thể không đào thải kịp sẽ dẫn đến nhiều hệ luỵ nguy hiểm. Không biết các bác sĩ có hướng dẫn các mẹ về tác dụng phụ của những loại thuốc bổ được coi là kích thích tăng trưởng không? Kích thích tăng trưởng ảnh hưởng đến tận tế bào, nghĩa là nếu trong người bé có tế bào xấu, tế bào đó cũng bị kích thích tăng trưởng. Nói vậy, chắc các mẹ hiểu.