TIN TÀI TRỢ.

Tập cho con ngồi bô

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.85K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Dạo này mình quyết tâm rèn cho con ngồi bô. Nghe bà nội hỏi thăm về trường mẹ dự định cho con đi lớp ở đâu... là đã biết được ý bà rồi!! Vì vậy phải tập cho con nhanh nhanh lên thôi! Sáng con giậy mẹ bảo để mẹ lấy ô tô bô cho con tè nhé!(cái bô nó có hình ô tô mà). Ban đầu con chả chịu ngồi, mẹ cứ dí vào con lại chạy ra chỗ khác, tí nữa thì ngồi nghịch và tè luôn bên cạnh cái bô ý .

Mà dạo này con hay tè rầm lắm nhé!! Không hiểu tại sao, từ hôm thời tiết nóng bật điều hòa nên con ngủ say hay sao ko biết(trước đây thì từ tối đến sáng giậy mới tè, mà giờ thì cứ ít nhất là 1 lần, có hôm là 2 lần). Hôm qua, bà đưa con đi chơi nhà bác về, về đến nhà mẹ bảo con ngồi bô nào!!! Con chay ra ngồi vào bô và mồm thì cứ xì xì.... nhưng được 1 tí là lại chạy đi, được cái là bế vào ngồi bô là cứ xì xì thôi chứ chưa tè và chịu ngồi được khoảng vài giây rùi. Thui bước đầu cứ thế đã, phải kiên trì và không ngại khó mới được

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 264 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Chắc hẳn bé của chị lớn rồi, nên không quen cách mới...ráng kiên trì chị nhé! em có 1 chia sẻ...bé em nay đã 1 tuổi, xi, ị đều ngồi bô...đó là 1 thói quen bình thường. Lúc bé 5 tháng em đã cho bé làm quen với bô rồi...hay thật tới giờ đối với bé xi là phải ngồi bô...nên em thấy càng tập cho bé thích nghi sớm thì mẹ đỡ mệt...
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bé nhà mình vừa tròn 14 tháng rùi, hồi được 6-7 tháng cũng đã mua bô về cho bé ngồi rồi, cũng có lần tè được ra bô rồi nhưng mà lại bẵng đi mất 1 thời gian(vì ko có ý thức được là khi cho con đi lớp thì các cô sẽ cho con ngồi bô mà chỉ nghĩ là khi nào bé biết nói rồi thì bé sẽ đòi bô để đi vs thui, hì... mẹ gà lắm cơ). Bây giờ phải tập để cho bé còn đi lớp đây, hy vọng sẽ sớm đưa bé vào được khuôn khổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

2 ngày cuối tuần, ông sang chơi thấy con đang tích cực được rèn luyện nên ông cũng tham gia, hihi.... mẹ ko làm được mà ông lại lập lên kỳ tích!! Ông bắt con kiên nhẫn ngồi bô = cách bày trò cho con xem, thế là con cứ ngồi thôi và tè được vào bô rồi , ông còn để cái bô ở dưới chân cầu thang, thỉnh thoảng muốn xi tè là bắt con đi cầm bô vào và con đã làm được. Có lần con tè ra quần, ông và mẹ ko biết là con đã tự ngồi vào bô và tè ra bô cơ, nhưng sau đó mẹ thấy có nước ở trong bô nên mới biết, con mẹ học giỏi và tiến bộ nhanh quá cơ!!! Thỉnh thoảng mẹ cũng có thêm ít sáng kiến nữa, là khi ông bắt con ngồi thì mẹ đưa con chai nước con uống để kích thích , và đêm qua cũng ko thấy con tè rầm nữa....

Đêm qua con cũng làm cả nhà được phen căng thẳng, không biết vì lý do j mà 2 đêm nay con thức khuya ơi là khuya, bình thường cứ hơn 10h là leo lên giường nằm chơi, mẹ bật xuân mai hát và nằm ti, đến khoảng gần 11h là con ngủ. Nhưng 2 hôm nay thì càng bật xuân mai con càng tỉnh, mẹ tắt điện đi thì con vẫn nhay xuống giường ngồi chơi trong bóng tối ngon lành cành đào mà ko sợ j hết!! Lại còn vào phòng ông chơi nữa chứ, trong khi ông ngủ tắt điện tối om mà con ko sợ!! Hình như ban ngày được ông bày trò cho chơi, dạy con ngồi bô tè và được khen nhiều quá nên nghiện ông mất rồi, ko thiết mẹ nữa , tối qua cũng mãi ko ngủ mà sáng mai mẹ phải đi làm, nên mẹ bực lắm!! Chỉ muốn tét vào đít con thôi!!! Mãi đến 1h thì con cũng chịu ngủ. Haizzzzz.... Xong khoản tè rùi còn khoản ị nữa cơ, rồi làm sao để con bắn tín hiệu khi con buồn nữa cơ.... hhmmmm .... Vẫn còn nan giải lắm!!
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Tối qua về mẹ hỏi bà, cháu có tè bô được lần nào không bà?? Bà trả lời "Không" . Buồn ghê cơ, mẹ thích cho con ngồi ăn cùng gia đình, nhưng bà thì ko, bà cho con ăn chả có giờ giấc gì cả, trước bữa ăn cho con ăn được ít, sau bữa ăn lại nấu thêm bánh đa cho con ăn... Hic.... mẹ muốn tham gia nhưng bà chả chịu ghe đâu mà!!! Haizzz..... Mấy tối nay con giở trứng, cứ ngủ được 1 ít chập tối sau đó thức giậy chơi đến hơn 12h, giậy nói ê a... rồi thấy ai đang ngủ là thơm môi nịnh bợ ghét ơi là ghét!!! Buổi trưa mẹ chợp mắt tí trên cty cũng mơ thấy con lên tân cty mẹ nghịch, hic.... Thật là ác mộng !!! Về mẹ kể với bố, bố bảo sao lại ác mộng??? Mẹ: cứ mơ gặp K là gặp ác mộng rồi!!
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Từ đầu tuần đến nay con gái mẹ chả tè được lần nào vào bô nữa, nhưng cũng ko tè dầm nữa(có lẽ tại mấy hôm trước trời nóng bật điều hòa lạnh quá hay sao ý). Ở nhà bà cho con ăn rõ linh tinh, đến bữa tối mẹ muốn bà để cho mẹ hoàn toàn chăm con nhưng bà vẫn tham gia vào, hic... Tối qua mẹ mua mấy quả trứng cút lộn định nấu cháo cho con, thì lúc định nấu bà bảo để nấu canh bánh đa cho con, rồi đến lúc chuẩn bị thì bà lại định cho con ăn chè đỗ đen mà bà nấu từ sáng(có lẽ cả ngày con được bà cho ăn chè rồi, tối còn khoảng 1 bát bà định để cho con ăn nốt ), rồi nấu canh bánh đa con cũng chỉ ăn được vài miếng.... Mà bà nấu xong rồi bắt mẹ đút cho con, con cứ chạy khắp nhà ý.... Cứ nghĩ đến lại thấy buồn, lại phải chấp nhận!!! Mẹ chỉ muốn cho con ăn theo gia đình, lúc cả nhà ngồi ăn cơm con cũng ngồi ăn rất ngoan, đút cho con ăn lúc đó cũng nhàn hơn bao nhiêu mà con ăn được nhiều hơn!!! Ước j mẹ thuê được giúp việc, mà động nói đến chuyện đi lớp bố con lại gạt phắt đi, bố thích ông bà ở bên này, sợ ông bà về bên kia ăn uống linh tinh, lười nấu ăn nên có khi chỉ gói mỳ tôm là xong bữa..... Chán, trước đây bố chưa lấy vợ có bao giờ lo thế đâu nhỉ??? Bỏ đi suốt chứ có quan tâm đến ông bà ăn uống thế nào đâu, mà có khi cũng bị bà bỏ đói cho ý chứ!!

Mấy tối trước con thức khuya, ko hiểu lý do j nhưng ông đổ tại cho mẹ uống cafe(mà trước đó ngày nào mẹ chả uống 2 gói) con vẫn ngủ tì tì đó thôi, ông bảo mang nó về bên kia chứ để đây hỏng hết cháu ông(nghe bà thuật lại thế), mẹ nghe mà thấy lôn ruột lắm ý!! Biết là ông bà chỉ nói thế thôi, quyết định là ở bm, nhưng vẫn thấy khó chịu!!! Cho con về bên ý thì mẹ và bố như chim sổ lồng còn j, nhưng mẹ ko thích thế vì lo cho tương lai của con, và cũng ko muốn sống thiếu trách nhiệm với con nữa(bà luôn nói kiểu như bà chăm chu đáo lắm ý, nhưng ai mà tin được bà chứ!!)
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Tối qua về nha, con bắt đầu gọi được "bố ơi" rất sõi rồi!! Rồi cứ luôn mồm "C" ơi, chả hiểu C ở đây là cái j nữa , Lại còn có kiểu tè xong mới chạy ra bô ngồi xì xì nữa chứ!! Thật là hết ý kiến với con!! Đang đêm thì tỉnh giậy, ko chơi 1 mình mà bắt mẹ giậy cùng để chơi với con, huhu... Bật xuân mai cho con nghe thì đứng lên múa trông rất điêu , đang đêm lại có người tỉnh giậy múa thế này. Cả bố mẹ đều cười.... Con gọi "bố ơi" làm bố sướng, lúc bố định đưa con xuống sân chơi thì mãi ko tìm thấy chia khóa đâu, con thì cứ dục rối lên, bố đi đâu là chạy theo bám chân bố kêu hị hị.... đòi đi ngay!! Con biết nịnh bố thế là khôn đấy, rùi sẽ được bố cho đi chơi nhiều và chiều con nhiều nhá!! Mẹ thì khỏi phải nịnh cũng yêu và chiều con nhất rồi, cơ mà bố mới quan trọng, vì mỗi khi đi chơi bố đều khởi sướng mà, thế nên nịnh bố nhiều vào để cả 2 mẹ con mình đều được sướng nhá! hihi....
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mẹ nhớ con quá!! Bây giờ mẹ mới thấy mêt, trưa nay mẹ ngủ quên đên 1h 30 mới giậy, mà lúc giậy mệt ơi là mệt!! Tối qua đưa con đi chơi, con nghich ơi là nghịch, ai nhìn chắc chả nghĩ con 14 months và cũng ko nghĩ con là con gái , bảo con đưa cho ai cái j là con biết hết, cô T chắc thèm rỏ giãi vì con cô chỉ nhỏ hơn con có 2 tuần thôi mà đứng còn chưa đứng được ý chứ, chắc tại nhà cô chăm quá, suốt ngày thấy ăn và ăn, và suốt ngày thấy bế thôi. Thằng bé thì to uỳnh mà chân tay thì yếu ớt, mới nhìn thì ai cũng kêu là chăm tốt, nhưng so với con mẹ thì con hơi còi tí nhưng biết làm hết mọi thứ, biết leo lên ghế nhựa đứng = 2 chân, biết cắm đầu xuống đất trồng cây chuối nữa chứ(ko bít ai dậy??), con mẹ xúc cơm khá gọn, ăn thức ăn thô thoái mái, trong khi bé nhà cô T vẫn ăn cháo xay. Haizzz...... Con còn biết chạy thi với mẹ nữa chứ . Con được như vậy cũng nhờ công lao của bà nhiều, và lại còn có bạn hàng xóm hơn con 5 tuần nữa, mẹ bạn và bà ngoại bạn chăm rất khéo, nên 2 bạn cứ thi nhau thôi, bạn này biết cái j là bạn kia cũng cố gắng để biết(bm cố gắng dậy cho con để = bạn).... bạn ăn j tốt là mách cho bạn kia. Mẹ quý bà ngoại bạn ý lắm!! Bà rất biết cách chăm cháu, hay dạy cháu hát và dạy nhiều thứ, đến lỗi con gái mẹ còn tranh nhau bà với bạn kia (trong khi bà nhà mình thì nắm chơi), Haizzz....Con buồn cười lắm cơ!!

Hôm qua mẹ mua cho bà 1 bộ quần áo mặc ở nhà, mẹ 1 bộ và bố 2 cái quần chip (ông và con thì miễn, hihi...), Bà thấy mẹ mua cho bà, bà mừng quá nên hỏi chuyện của bố, rồi luyen thuyên thế nào lại bảo về DA, hic.... Mẹ phản đối kịch liêt.... Bà bảo về bên đó giá rẻ, tiền cho thuê nhà bên này bà cho(bà dụ dỗ thế), ở bên này người ta nuôi tháng 2 đứa 10 triệu(áp vào nhà con gái bà) - Con con con nuôi, bố mẹ nghèo ko có tiền cho con hoc thêm thì con phải tự học, ko có quần áo mới thì mặc quần áo cũ.v.v.... Thế là bà ko nói nữa, hi`.... Bà nghe thế mà ko xị mặt như mọi lần mà còn rất vui vẻ nữa chứ .

Tối qua bố xin phép đi liên hoan, lúc về gọi cho mẹ để đưa 2 mẹ con đi chơi nhưng ko gọi được, thế là lại gọi cho đôi bạn đánh cầu lông, thế là lại say... bố say thì chả khác nào đứa trẻ cả, nửa say nửa tỉnh, nhớ hết mọi thứ nhưng hành động thì như đứa trẻ ý, làm mẹ gần sáng mới được ngủ, sáng nay chắc bị bà chửi nên goi mẹ trưa về. Bà thấy thế nên gọi mẹ bảo trưa ko phải về(lâu lắm rồi mới thấy bà tâm lý thế đấy ), thế là trưa mẹ được nghỉ ngơi trên cty.
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Đêm hôm kia con thức giậy, như mọi lần, lần nào con thức giậy cũng tè phát và chơi 1 tí rồi ngủ tiếp. Mẹ cho con uống 1 hum nước rồi cho con ngồi bô, hehe.... Con tè + ị 1 phát!! Ngoài sự mong đợi của mẹ rùi!! Trước sự chứng kiến của ông với bố nhé!! Vì ông và bố đang ngồi xem bóng đá, mẹ con mình cũng vào bon chen + với tiếng xi` xi` nữa, ông bảo mẹ con mày vào phá đám à?? hihi.....

Ngày hôm qua thì cả nhà cùng giậy muộn, mẹ cho con ăn được vài thìa mà mệt lừ hà!! Mẹ bực mình để con ở ngoài hè, con chạy vào mẹ chỉ con bảo "Xít", thế là con cũng xít..... hihi.... Chết cười thôi!!

Tối qua cả nhà mình cùng xuống bác chơi, hmmm..... Có mấy miếng thịt gà, bố gắp luôn cho mẹ cái đùi , và bố 1 miếng, thế là gần hết đĩa rùi, hihi.... , chết cười với bố thôi, ông bà thì ko gắp, lại còn 2 đứa con nhà bác nữa(bao giờ cũng được ưu tiên), hmmm.... Hôm qua lên đó con ăn hết được hẳn 1 bát cháo, an vèo vèo nhờ có chùm nho của bác, mẹ cũng thở phào nhẹ nhõm!!! Lúc về bố đưa con vào gò đống đa chơi, đi tàu 1 vòng, rồi đi lang thang, con thì nghe tiếng nhac cứ đứng nhảy điêu ơi là điêu, mẹ định quay mà ko kip!! Lúc về con cứ đòi quay lại = được, mặc kệ cho 2 bố mẹ lên xe đi về, con vẫn chạy vào trong, ham chơi thế là cùng!!! Tối về chắc mệt quá nên con ngủ 1 mạch đến sáng, ko giậy và cũng ko tè rầm nữa , sáng ra mẹ bảo bà cho con ngồi bô, trong khi mẹ luống cuống chuẩn bị đi làm nhưng bà thì ko(haizzz... Nếu là mẹ đẻ hoặc giúp việc thì đã khác rồi), thế là con tồ tồ.... ra nha`!! Chán thế cơ chứ!!!

Bà như vậy còn muốn nhà mình về bên kia làm gì nhỉ?? Điều đó làm mẹ buốn lắm ý, bố có ý định về bên đó sao ko nói với mẹ từ đầu nhỉ?? Nếu nói ra mẹ sẽ ko đồng ý đâu, và bây giờ sẽ ko phải ai ép buộc ai cả, mẹ cũng ko muốn ép buộc ob và bố ở bên này, song mẹ cũng ko muốn về bên kia, vậy mẹ nên làm thế nào bây giờ nhỉ?? Mệt và mệt..... Đặc biệt đó là ý của mẹ, và bà lại rất muốn làm ngược lại điều đó(kiểu như thách thức ý!! hmmm..... Dù sao thì cũng tùy bố thôi, me ko thích sống ở bên đó, cũng ko thích sống với ob, cho tiến, cho nhà mẹ cũng ko về, ko về là ko về)
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trưa nay nghe mấy chị ở cùng cty bảo, có thể 2-3 năm nữa toàn cty sẽ chuyển về Hoàng Quốc Viêt , kiểu này có lẽ ko về là ko xong với bố rồi.... Vì ở đó gần chân cầu Nhật Tân mà, hmmm.... Hay cố gắng gồm tiền mua nhà gần đó, đợt trước bố cũng định tìm nhà ở gần đó ở mà!! Haizzz..... Chán ơi là chán!! Đúng là ý trới, tối qua thấy bố trằn trọc không ngủ, thế là bố mẹ đứng ngoài nói chuyện, mẹ khăng khăng là ko về, thế mà ông trời lại ủng hộ bố là sao nhỉ??? Mẹ đã thuyết phục được bố rồi mà, hmmm....

Vừa rồi đói quá điện cho bố , rủ bố đi ăn, hihhi.... Vậy mà bố cũng OK , hmmm... Mẹ cảm động quá con ạ!! Sắp đến giờ về rồi mà, sao bố ko bảo mẹ cố gắng nhịn đến lúc về ăn cơm nhỉ, hmmm.... Trưa nay mẹ ăn có 1 cái bánh mỳ, với cả ko có j thì ko sao, mọi người lại mua mực về nướng, đâm ra mẹ lại càng đói, hic hic.....
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Hôm qua bà bảo đúng 18 tháng là cho con đi lớp, mẹ bảo bà cứ rèn cho cháu đi tè, đi ị biết ngồi bô thì ko cần phải đến 18 tháng cũng cho cháu đi lớp. Bà trả lời, sau này đi lớp thì cô giáo khắc dạy, haizzz.... Bà trước cũng làm nghề trông trẻ cơ mà mẹ thất vọng lắm ý!! Bà còn ko = bà ngoại của bạn hàng xóm, mỗi lần được bà ý chăm là bạn béo tốt và biết làm đủ mọi thứ, mẹ thấy tội nghiệp con vì con cứ phải lủi thủi chơi 1 mình, có khi con ị bà còn ko biết ý, hôm qua về mẹ thấy con cứ thối thối, hic.... Mà thôi, ob già rồi mẹ cũng chả đòi hỏi j nhiều, chỉ hơi thất vọng vì tình cảm ob để đâu hết rồi?? Chắc dành cho bố con nhiều quá chăng??

Hôm nay mẹ mệt quá, chả muốn làm việc j cả, sáng nay tham dự hội thể thao nhân ngày sn cty, mẹ cổ vũ nhiệt tình quá nên bây giờ vẫn còn rát họng và mệt nữa chứ!! Nhớ con gái ơi là nhớ!! Dạo này tối nào nhà mình cũng vào st chơi, tốn sèng quá con ạ!! Toàn bố với mẹ chơi là chính, hihi... bố khoái mấy cài trò đập bò, câu cá, đập chết rùa để kiếm sèng cho mẹ con mình chơi, cơ mà nó toàn câu thôi, nên được thì ít mà mất thì nhìu!! Haizzz... Mẹ muốn đưa 2 bố con đi nghỉ mát ở đâu xa xa = máy bay vì bố chưa bao h được đi máy bay, nhưng bố sợ tốn tiến mà mẹ thì ko dám nói là tiền mẹ tiết kiệm được, để lộ ra 1 khoản ông bà biết lại thế này thế khác, đó cũng là lý do mà mẹ ko thích sống với ob, vì ob ở đây mà mẹ chả có quần áo mấy, có đúng 1 cái chính và 2 cái sơ kua, hic... mỗi lần mua sắm là mệt lắm ý con ạ!!
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Tối qua con đi chơi nhà bác về, bà khen con ở đấy ngoan, chỉ ăn và chơi thôi!! Lúc về thì ngủ, sau đó đến 10h 30 thì giậy và bắt đầu chơi , mẹ bít thả nào con cũng phải giậy làm thủ tục tè + ị rồi mới đi ngủ nên cứ kệ cho con chơi, chơi đc 1 lúc thì tè, sau đó là ị, mẹ bít con sắp ị vì trông mặt cứ đần thối ra!!! Lấy bô cho ngồi thì ko chịu ngồi (bực hết cả mình vì ở nhà bà ko chịu rèn cho cháu), thế là cứ mỗi nơi 1 cục, bà thì cứ nhăm nhăm cầm gơ và giấy.... còn mẹ thì bế con ra chỗ khác ko thì lại dẫm vào...Con thì cứ ra 1 cục lại nhìn rồi cười khanh khách... Haizzz.... Sau đó là uống nước, sữa rồi đi ngủ!! Trộm vía ko đái rầm .

Tối qua vắng con bố rất là nhớ con đấy!! Cứ ngồi thỉnh thoảng lại nhắc đến con, rồi gọi điện để con khóc đòi về (cơ mà con mải chơi chả nhớ j đến bố mẹ nên ko khóc gì cả ). Bố bảo nếu mình kiếm ra nhiều tiền thì mình tiêu cho sướng tay, mẹ hỏi bố sẽ tiêu j?? Bố bảo bố sẽ đi đá bóng tuần 3 buổi và đương nhiên cho vợ đi si` pa tuần 1 buổi. Thế sao bố được đi 3 buổi mà mẹ chỉ được 1?? Vì 1 buổi si` pa của mẹ những hơn 1M còn bố đi cả tháng chỉ mất có 500K!! Haizzz.... Bố vẫn chỉ là 1 đứa trẻ, ham chơi lắm con ạ!! Mẹ bảo cai sữa con nhưng bố ko chịu(sợ bà mang con về bên kia), mà bà lạ thật, mang con về rồi buổi tối bố mẹ biết làm j đây?? Chả lẽ mỗi người 1 máy tính ngồi chơi game như tối qua àh?? Haizzz.... Mẹ cũng lo lắm, vì ko có con là bố lại tót đi chơi chứ chả chịu làm ăn j đâu, sao ông bà ko chịu hiểu điều đó nhỉ?? Ở với bm, bà hay than vãn là bm thức khuya bà ko ngủ được, nhưng bà bao giờ cũng bật tivi to ơi là to để nằm ngủ!!! , nhiều khi bật cho tới sáng luôn ý, có hôm bà còn để tivi chiếu bóng đá, bố vào bảo bà hâm mộ bóng đá, bố mở phim hàn quốc xem , hihi.... Bố nhiều khi cũng hài lắm!!
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Sáng thứ 7, mẹ giậy lúc 2 bố con vẫn còn đang ngủ, mẹ tranh thủ chạy xuống chợ 1 tí thì lúc về gặp bố bế con xuống đón. Con tỉnh giậy ko thấy mẹ đâu?? Chắc gọi bố ko được nên tự xuống giường rồi sang nhà bạn khóc òa lên!! Hihi.... Con gái mẹ khôn lắm cơ!! Nhưng có 1 cái tật mà mọi người rất ghét!! Là cứ ko vừa lòng cái là đánh (ko hiểu giống tính ai mà đánh đá thế ko biết??), hôm qua đang ngồi hỳ hục sửa cái cần câu, ông lại bế vào trong chơi, rồi làm sao lại đánh ông cái chảy máu ra . Ông ra mách mẹ! Haizzz, ko dám đánh cháu mà ra mách, hịc.... OB cứ chiều con thế thì sau này con chỉ có hư thôi, bà còn bị con cắn tím cả cánh tay!! Mẹ mà như thé là mẹ tát rồi đấy(tất nhiên là chỉ nhẹ thôi cho con đủ hiểu là con làm sai), haizzz.... ko hiểu sao lại thế nữa??

Cuối tuần này bm đi chơi, muốn cho con đi cùng nhưng bà bảo cho con đi vướng chân ko chơi được đâu, ở nhà bà cai sữa cho. Hmmm.... Sao mà mẹ thấy biết ơn bà thế!! Nhưng sáng nay 7h bà gọi mẹ giậy, leo lên giường ngồi nói luyen thuyên 1 hồi đến 7h30 mới cho mẹ chuẩn bị đi làm, haizzz.... mẹ sinh ra là để ngồi lắng nghe các cụ nói và sống với những người trẻ con trong người lớn như bố hay sao ý?? Trước đây khi còn học đại học, mẹ cũng ở nhờ nhà 1 bà và phải ngồi hàng giờ để nghe bà nói, và phải sống với em trai mãi mà nó chả lớn. Bây giờ lấy chồng rồi vẫn thế, chả khác j cả!! Đúng là cái số!!
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mẹ đang có cảm giác buồn lắm con biết không?? Nhưng cũng ko có j cả, mẹ trợt nghĩ đến lý do đó mà làm mẹ thấy nhẹ nhàng hơn bao nhiêu.... Sao mẹ phải buồn chứ?? Chỉ là 1 phút khiến mẹ thấy bối rồi trong khi cả nhà mình vẫn là 1 gia đình(xét về đúng nghĩa thì ko phải vậy), mẹ chấp nhận bố ko đi làm, ko có tiền, ngày ngày phải phục vụ bố, chiều bố, ngọt ngào với bố.... cố gắng và cố gắng(dù thích hay không). Mẹ chỉ mong trước măt(khi kt của mẹ còn chưa đủ điều kiện để lo cho con), thì mẹ phải làm vậy thôi!! Ít nhất thì bố còn có cái nhà(mà ob cho ở nhờ), bà còn sang trông giúp con cho mẹ đi làm!! Chỉ có thế thôi, nhưng mẹ phải đổi bao nhiêu thứ đấy con biết ko?? Mẹ biết đối với mẹ thì ko có j, nhưng với con như vậy là có mọi thứ nên mẹ chấp nhận, chấp nhận cho đến khi nào mẹ ko chấp nhận được nữa thì thôi(để cho con có tuổi thơ HP chọn vẹn, có cả nội và ngoại, có cả bố và mẹ). Bố con lúc nào cũng diễn cái điệp khúc ấy, tìm được việc rồi, nhưng việc của bố là đi làm 6 tháng ko lương, sau đó có làm tiếp hay ko thì ko biết!! Và cái cách cư xử của bố với anh chị em họ hàng nữa chứ (với cách cư xử như vậy mẹ tin đến cuối đời chắc chả ai đi đưa ma bố đâu), Bố thừa hưởng cái tính cách đó của bà, mẹ cũng chả biết nữa nhưng mà cư xử kém quá, mẹ chả thể nào mà yêu bố được!!! Mẹ cảm thấy như cs của mẹ thật vô vị, đôi lúc mẹ muốn nổi loạn, sau đó có ra sao thì ra..........
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtt1982 Xem bài viết
    Dạo này mình quyết tâm rèn cho con ngồi bô. Nghe bà nội hỏi thăm về trường mẹ dự định cho con đi lớp ở đâu... là đã biết được ý bà rồi!! Vì vậy phải tập cho con nhanh nhanh lên thôi! Sáng con giậy mẹ bảo để mẹ lấy ô tô bô cho con tè nhé!(cái bô nó có hình ô tô mà). Ban đầu con chả chịu ngồi, mẹ cứ dí vào con lại chạy ra chỗ khác, tí nữa thì ngồi nghịch và tè luôn bên cạnh cái bô ý .

Mà dạo này con hay tè rầm lắm nhé!! Không hiểu tại sao, từ hôm thời tiết nóng bật điều hòa nên con ngủ say hay sao ko biết(trước đây thì từ tối đến sáng giậy mới tè, mà giờ thì cứ ít nhất là 1 lần, có hôm là 2 lần). Hôm qua, bà đưa con đi chơi nhà bác về, về đến nhà mẹ bảo con ngồi bô nào!!! Con chay ra ngồi vào bô và mồm thì cứ xì xì.... nhưng được 1 tí là lại chạy đi, được cái là bế vào ngồi bô là cứ xì xì thôi chứ chưa tè và chịu ngồi được khoảng vài giây rùi. Thui bước đầu cứ thế đã, phải kiên trì và không ngại khó mới được
    Bé này giống con mình. Chỉ tội con mình thì không tè dầm ra quần mà tụt quần ra chạy ra cửa hoặc nhà tắm là tè luôn. Cái bô chỉ là đồ chơi của con.
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Hì... Dạo này mình lại lười rồi, chả còn muốn rèn luyện j cho con nữa. Đang luyện thì bà phá đám nên chán....
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Con hơi bị ho, chắc do thời tiết, dạo này mẹ ngủ mê mệt quá! Sợ là đêm mẹ để con bị nhiễm lạnh rồi!! Mạc dù tối qua bố làm lành, nhưng mẹ vẫn thấy ghét bố lắm ý!! Và mẹ cũng ghét luôn cả bà, luôn cả những người liên quan đến bố.... Sau này mẹ cũng chả thèm nhiệt tình với bất kỳ ai nữa!! Đồng thời mẹ cũng giảm chi nữa... sáng ra mẹ căn gần đến giờ đi làm thì giậy, thế là giậy xong chỉ việc vs cá nhân xong là đi làm , sao mẹ phải nhiệt tình, khi bố con cư xử như vậy?? Chẳng j thì đó cũng là chị gái của mẹ, muốn đến nhà chơi cũng không xong, mẹ có muốn sang chơi để động viên anh thi ĐH mà vướng con và bố tránh ko muốn đi, thế là mẹ cũng chịu!! Thử hỏi bố cư xử như thế thì lần sau mẹ có nên nhiệt tình với người nhà bố ko?? Bây giờ mẹ có thờ ơ, hững hờ cũng có lý do rồi con ạ!! Chả thể nói được mẹ, mẹ hiểu con người của bố và bà là như thế. Thử hỏi lần sau có ai đến nhà chơi, mẹ cũng chốn đi chơi xem thế nào, xem bố có thấy buồn không!? Đằng này mẹ định tối mời bác sang ăn cơm, thì bố con đi uống rượu say, chẳng thà nói toẹt vào mặt mẹ là đừng mời bác đến...... Hẹn bố tối sang chỗ bác chơi tí thì bố nói đi có việc để tối mai.... Sao mẹ bỏ qua dễ dàng như vậy chư? Mặc dù tối qua bố chủ động bảo sang đó rồi rủ bác đi ăn, song rồi lại nói trời đang mưa thế này...... Cái quan trọng là mẹ thấy rất thất vọng về cách cư xử của bố.
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thời tiết này khó chịu quá!! Đêm qua con gái ho nhiều, hmm.... Bố mẹ lại sắp đi nghỉ mát nữa, con lai ốm như thế thì sao bố mẹ yên tâm đi được!!? Mẹ bảo bố là hôm nay mẹ rút 5M đi nghỉ, haizzz..... Kể ra thì cũng hơi ác man tí, hihi.... Chắc bố con sót lắm đây!! Đáng lẽ mẹ định lấy tiến trong quỹ đen ra để đi nhưng mà vì bực mình vụ cư xử của bố với đằng ngoại nên mẹ mới thế!! Nghĩ lại mẹ vẫn thấy tức lắm ý!! Bảo tối sang chơi thì tối bảo anh đi có việc, để tối mai, đến mai bảo tối chị cho cháu sang ăn cơm thì trưa gọi điện cho mẹ kêu say.... Kiểu này mà hỏi bảo cho ở nhờ thì sao nhỉ??? Bố sống với sự ích kỷ thế mà khi có việc cần nhờ đến đằng ngoại, mẹ chả thấy bố suy nghĩ j cả?? Mới có cái kiểu ý song nhưng khi có việc cần nhờ đến thì cứ nói như ko có j ý, mẹ thấy lạ, lạ lắm ý!! Đối khi bố cư xử lạ quá, mẹ cũng phải tự hỏi mình xem mình có cả nghĩ quá không nhỉ?? Nhưng mà không con ạ!! Mọi linh cảm của mẹ đều đúng cho đến khi bố nói thẳng toẹt ra là vì tức bác nên bố đi uống rượu!!! Bác ý làm j mà bố tức chứ?? Cái kiểu của 2 mẹ con nhà bố thì kiểu gì cũng nói được, kiểu j cũng suy diễn được, bởi vậy nên mẹ ghét luôn cả bà nội!! Cái cách mà bà tham gia với bố đằng sau mẹ ý, mẹ thấy ghét!! Kiểu sống của bà là ko cần họ hàng, với họ hàng là chỉ có chuyên tiền cho thôi , bà quen suy diễn với ông rồi, nhưng với mẹ thì bà ko tiện nói thẳng mà nói với bố đằng sau mẹ. Chả phải vậy mà có lần bác sang nhà mình, mẹ lấy ít đồ đưa cho bác, là đồ của bác với cái máy ảnh(chú ruột mẹ cho) cho bác mượn thì bà nhòm ngó rồi giữ lại chứ!!! Thật tình, mẹ thấy rất tởm.... Nhưng thôi, sống để mà sống chứ ko phải sống để mà để ý hay chấp nhặt!! Chỉ có điều là sống với mẹ thế nào mẹ sẽ sống trả lại như vậy thôi!!
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mai mẹ con mình phải tạm xa nhau 3 ngày rùi, tự nhiên mẹ lại ko lỡ để con ở nhà với bà, từ lúc sinh tới giờ có đêm nào con ko ngủ với mẹ đâu nhỉ?? Tự nhiên mẹ lại muốn ở nhà với con..... Tự nhiên mẹ thấy nhớ con gái quá đi thôi, mấy hôm nay bà dậy con hoan hô = chân, thế là cứ lúc nào bảo con lại cầm 2 chân hoan hô, tối qua ngồi xe máy, con ngồi trước, xong đến bố, mẹ ngồi sau ôm cả 2 bố con, mẹ bảo hoan hô = chân con cũng cầm 2 chân hoan hô đến là buồn cười.... Con gái tui!! Được đi chơi là thích, bảo làm j cũng làm, thế mà bố mẹ đi lại ko cho con đi...hmmmmmmmm
    • 121 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Cuối tuần trước, bố mẹ đi nghỉ mát và cai sữa con. OB đưa con về ĐA, sau đó bố mẹ về mà bà vẫn ko đưa con sang, bà đưa sang sợ con lại ti tiếp, ừ thì mẹ chả nói j cả, cứ để đến cuối tuần này rồi sẽ đưa con về bên này. Rồi ông gọi điện bảo mẹ là bà ko có ý định đưa con sang bên này nữa, bà thích ở bên đó hơn, nếu đưa con sang bà sẽ không sang nữa.... Và ông thì bỏ đi Hải Dương!!! Haizzzz......... Bà ko sang thì mẹ cho con đi lớp, mẹ đã chuẩn bị tinh thần từ lâu rồi mà!! Nhưng bố cũng bảo để con ở bên đó 1 thời gian.... Mẹ thấy khó chịu quá nên về làm ầm lên, còn bắt mẹ phải về bên đó vào giữa tuần trong khi mẹ còn phải làm việc ở bên này nữa!!! Đúng là bà là mẹ của bố, mẹ chả muốn ghét bà đâu nhưng bà làm cho mẹ thấy ghét quá con ạ!!! Mẹ cũng muốn gọi điện hỏi thăm 2 bà cháu nhưng mẹ chả thể, vì trong lòng mẹ rất rất là ghét.....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2