TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự của người mẹ có con bị thầy cô miệt thị

• 5 Lượt chia sẻ
  • 2.72K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi đưa cháu tới trường không chỉ để học chữ mà còn để học làm người. Nếu thầy cô thường xuyên miệt thị trẻ, thường xuyên sỉ nhục trẻ thì có chắc rằng những đứa trẻ này sau này sẽ không miệt thị những người kém cỏi hơn chúng? Chữ "Lễ" đối với mọi người mà hằng ngày tôi vẫn gắng dạy cháu ở nhà liệu có còn theo cháu tới lớn? (Minh Hiếu) Ý kiến của bạn?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,355 Bài viết

• 3,551 Được cảm ơn

Bạn hãy vào topic dưới chữ ký của mình xem, con mình cũng bị đấy:Sad:
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Trời, tội nghiệp quá. Sao thầy cô giáo lại nỡ làm thế chứ. ĐÀn áp 1 kẻ yếu hơn mình, ko có sức tự vệ như là trẻ con thì thật hèn hạ quá.
    Closed !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 429 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Hình như bây giờ chuyện này được coi là đương nhiên, khi con mình còn học lớp MG, cháu chưa biết sử dụng ngôn từ thì chỉ biết về phản ánh lại với mẹ là cô không được, không giống mẹ, cô nói sao ấy, vì mình dạy con là con phải coi cô như mẹ vì cô thay mẹ chăm sóc con ở trường mà. Nhưng các cô có lẽ nghĩ là chúng còn quá nhỏ để hiểu những lời miệt thị đó nên cứ vô tư xả hết những lời không hay đó. Đó cũng là tình trạng chung của sự tuyển dụng dễ dàng (mình k có ý xúc phạm những thầy cô chân chính), sinh viên cao đẳng sư phạm - các thầy cô giáo tương lai mà vô tư chửi thề, nói tục, vừa đi vừa nhai nhồm nhoàm, vừa cười nói lung tung. Chán:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Nếu con mình mà bị cô giáo miệt thị như thế mình sẽ gặp và trao đổi thẳng thắn với cô giáo, nếu cô không rút kinh nghiệm sữa chữa mình sẽ lên tới nơi cao hơn để có ý kiến về việc này. Nhưng mình nghĩ khi nói chuyện với cô giáo cô giáo sẽ hiểu ra vấn đề vì cô cũng là người có học, có hiểu biết và cũng là một người phụ nữ, một người mẹ (nếu cô đã có chồng con) :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Trời, đọc mà sợ quá. sao bây giờ các thầy cô giáo lại thiếu nhân cách và tình ngừoi như thế nhỉ? Hic.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 270 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Người ta đã vậy, mình phải tự bảo vệ con mình thôi. Các bạn đừng ngại mà không nói chuyện với cô, với BGH, để lâu con mình ức chế, sợ sệt nhút nhát ko tốt cho con. Nếu mẹ nào cũng góp ý khi gặp chuyện này thì thầy cô cũng e dè hơn chứ ko hành xử thiếu văn hóa vậy đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

BK còn nhớ, từ hồi con bé lớn học mầm non, vì quá lười ăn nên trong giờ học thể dục nhịp điệu không được cô giáo cho xuống sân học chỉ với lý do cô thấy con lười ăn không đủ sức. Rồi với việc con hay ăn ngậm nên khi về nhà bố mẹ thấy trên má con có vết đỏ, hỏi con mới biết là bị cô cắn má. Mẹ đến gặp ngay cô giáo nói về những sự việc trên.

Về việc con lười ăn không được xuống học thể dục nhịp điệu : Mẹ nói với cô : Con tôi tuy có biếng ăn nhưng vẫn phát triển bình thường, cháu vẫn có thể tham gia được các hoạt động của lớp cớ sao cô lại không cho cháu xuống học.

Về việc cô cắn má con : Đích thị đây là do con có tội biếng ăn nên cô phải cho ăn lâu nên đã cắn má con. Khi mẹ nói với cô, cô nói thấy má cháu yêu nên đã cắn má cháu !!! Nếu không được thì lần sau thôi không dám cắn má cháu nữa.

Kể từ đó con gái mới đựoc tham gia các hoạt động của lớp và khôgn bị cắn má khi biếng ăn nữa !