TIN TÀI TRỢ.

Tạm biệt con yêu của mẹ

• 17 Lượt chia sẻ
  • 7.92K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 11.7.2012. Cái ngày mà cách đây 9 tháng bác sĩ báo tin mẹ sẽ được gặp con. Mẹ và ba đã vui mừng khôn tả khi biết có con trên cõi đời này. Con đến nhẹ nhàng và bất ngờ khiến ba mẹ vui mừng lắm con à. Mẹ luôn nghĩ con là một món quà cưới mà ông trời đã dành cho ba mẹ. Mẹ tự hào biết bao nhiêu khi có con, ai cũng nói rằng con của mẹ sẽ khỏe mạnh, sẽ thông minh, sẽ xinh đẹp...mẹ thích lắm những lời khen ngợi nhưng trong thâm tâm mẹ lúc nào cũng cầu nguyện mẹ tròn con vuông, cầu cho con của mẹ được sinh ra an toàn và khỏe mạnh.
    Con à, vậy nhưng giờ đây khi ngồi viết những dòng này cho con, thì lòng mẹ tràn ngập nổi đau, nỗi đau mất con khi con mới 29 tuần. Mẹ vẫn như người mộng du vậy, chưa thể tin được là con đã đi rồi. Con ơi, hai mẹ con mình đã cùng nhau, mẹ hát nghêu ngao ru con ngủ, ba đọc những mẫu truyện nhỏ cho con nghe, Những ngày mẹ vừa phải đi làm, vừa đi học vì mẹ muốn cho con nghe những điều hay điều đẹp...vậy mà...mọi hy vọng của mẹ sụp đổ hết khi nghe con phải sinh vì mẹ bị vỡ ối. Mẹ và ba chết lặng, chưa có một sự chuẩn bị nào cho sự ra đời của con. Mẹ phải cố níu kéo con thêm càng lâu cầng tốt trong bụng mẹ để con được hình thành. Suốt 2 ngày nằm bênh viện chờ sinh mẹ không khóc, mẹ phải vững vàng để con được khỏe, mẹ phải ráng sinh thường vì như thế mới có nhiều hi vọng cho mẹ và cho con...trong khi mẹ chưa đủ điều kiện để sinh...và mẹ đã làm được...Con mẹ ra đời như thế đó. Tiếng khóc của con sao mà nghe đến tội nghiệp, chỉ đủ phát ra 1 âm thanh nhỏ để mẹ biết con đã chào đời. Mẹ hạnh phúc khôn tả và củng đau lòng khôn tả khi con mẹ chỉ có 1.4k..bé nhỏ đến tội nghiệp...lần đầu mẹ gặp con mẹ không ngờ đó cũng là lần cuối. Giá mà mẹ có thể nhìn con lâu hơn...giá mà mẹ có thể giữ con đến ngày hôm nay...Hai chử giá mà sao mà chua chát và đến giờ mẹ vẫn phải cố gắng..cố gắng từng ngày để có thể vừng vàng hơn. Mẹ ở bệnh viện 3 ngày..ba ngày đó mẹ mong con mẹ từng ngày, con được chuyển qua khoa nhi nằm lồng kính ngay sau khi sinh, chỉ được ba mới được vào thăm con, từ 5h-6h chiều mỗi ngày, ba vào thăm và kể cho mẹ nghe về con, ba và mẹ đã vui mừng lắm con à, dù trong thâm tâm mẹ biết rằng con mẹ sinh thiếu tháng và đang phải đấu tranh từng ngày vì phổi con chưa hình thành kịp..Nhưng hy vọng, mẹ không khi nào hết hi vọng. Mẹ sợ con bi nhưng di chứng của viêc sinh thiếu tháng, mẹ sợ con phải chịu nhiều thiệt thòi, mẹ xác định sẽ đi cùng con và bù đắp cho con...chỉ cần con ở bên mẹ. Ba ngày trong bv nằm một mình, mẹ khóc thương con, và không ngừng hy vọng. Tối hôm trước ngày mẹ được ra viện, mẹ mơ 1 giấy mơ lạ lùng, mẹ mơ mẹ cướp con, vội vàng ôm con, hôn má con, cho con bú...và cảm giác đó thật hạnh phúc con à,,,nhưng vừa lúc đó thì lại có người giựt con khỏi tay mẹ, mặc cho mẹ kêu la, đánh đập đòi con người đó vẫn đưa con đi...Tim mẹ vỡ vụng đau thắt nhưng muốn nget thở, mẹ vừa khóc vừa rên rỉ đến khi ba con đánh thức,,,ba bảo con vẫn khỏe...mẹ yên lòng...Mẹ bất giá sợ cảm giác mất con lắm. Mẹ về nhà...1 ngày, 2 ngày....10 ngày ba vẫn báo con vẫn cần theo dõi. Mẹ nghe theo mà không có điều kiện gì, me bị tịch thu hết tất cả điện thoại, cả 10 ngày mẹ chỉ quanh quẩn trong phòng, sữa mẹ chảy nhưng không có con rồi cũng cạn dần, chẳng ai nói đến con, mẹ không dám hỏi, chỉ hằng ngày trông chờ ba con đến để mẹ hỏi thăm 1 chút thông tin về con, ngày ngày mẹ hy vọng và cầu nguyện. Lúc đầu mẹ cầu cho con mẹ được khỏe manh, được bình thường như bao đứa trẻ khác..nhưng càng về sau mẹ chỉ cầu cho con mẹ được sống...mẹ vẫn không ngừng hy vọng...Không ai nói cho mẹ về con, mẹ phải tự tìm hiểu, nài nỉ ba miết ba mới đem máy tính vào cho mẹ. Đêm đó mẹ biết con mẹ đã không qua khỏi ngay chính hôm mẹ ra viện...bằng facebook của ba con. Mẹ không dám tin, không phải là sự thật.
    Và hôm nay, hơn 2 tháng ngày con đi mẹ vẫn phải cố gắng đối diện. Mẹ thương con lắm con à, con mẹ suốt thai kỳ đã cùng mẹ làm biết bao việc, hai mẹ con mình đã chia sẽ mọi thứ. Con à, giờ con đi rồi, mẹ càng phải vững vàng hơn. Đã gần 70 ngày chưa đêm nào mẹ ngủ ngon lành, chiếc gối mẹ nằm đã ố vàng loang lỗ, mẹ khóc xin lỗi con vì mẹ không bảo vệ được con mẹ. Mẹ tự an ủi mình rằng con đã đến 1 nơi thật bình yên, rằng con không nợ đời điều gì nên con đi sẽ rất thanh thản. Mẹ tự an ủi đó là sự giải thoát cho con nhưng sao cay đắng quá con à. Mẹ cố gắng không nghĩ ngợi gì hết, ban ngày mẹ càng mạnh mẽ bao nhiêu thì ban đêm mẹ lại nằm khóc thầm...mẹ không có ai để tâm sự, vì mẹ không muốn nổi buồn này của mẹ lên người khác...mẹ đã quen thủ thỉ với con.
    Con à, mẹ hứa từ ngày mai, mẹ sẽ đứng dậy...kô biết mẹ hứa với con biết bao nhiêu điều rồi nhỉ... mẹ và ba con sẽ đứng dậy sau cơn ác mộng này. Mẹ và ba và con sẽ cùng bên nhau, không được thấy con lớn lên, không được ôm con, hôn con, không được nge tiếng con bi bô gọi mẹ...không được ngắm khuôn mặt con mà lúc nào mẹ cũng đùa với ba là con trai mẹ giống mẹ như đúc...tất cả sẽ được giữ gìn ở góc sâu nhất trong trái tim của mẹ, nơi mà con ngự trị và cùng mẹ đi suốt quãng đời này.
    Mẹ cầu mong con siêu thoát và chọn cho mình một cuộc sống mới tốt đẹp hơn. Tạm biệt con yêu...con sẽ về với mẹ phải không con!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 508 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Chị ơi, thành tâm chia sẻ nỗi buồn và mất mát này của một người mẹ. Buồn quá....!
    Đọc những dòng tâm sự của chị lại càng muốn ôm chặt con gái bé bỏng trong lòng để biết rằng mình đang có niềm hạnh phúc làm mẹ lớn lao. E tin rằng chị cũng sẽ có được hạnh phúc này giống như những người phụ nữ khác. Mong chị sớm lấy lại cân bằng và tiếp tục cuộc sống bên cạnh gia đình và những người thân!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,178 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Xin được chia sẻ cùng người mẹ bất hạnh rất yêu thương con , lo lắng cho con. Cuộc đời có những điều mình không muốn nó lại đến, có những điều mình muốn lại không thể có được.
    Những mong mỏi của bạn đã bị tước đoạt nhưng còn nhiều thời gian và cơ hội khác để bạn tìm lại con mà. Hãy cố gắng vượt qua nỗi đau tiếp tục hy vọng để đón nhận món quà mà ông trời sẽ giành cho bạn nhé. Mình tin rằng một người mẹ với khát khao được có con như bạn sẽ không thể nhận thêm dâu đớn tinh thần nữa. Hãy cố gắng lên dù con đã xa bạn.
    Cầu mong con siêu thoát và luôn quanh quẩn bên người mẹ đầy tình yêu thương để mẹ con được ấm lòng!
    • 448 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Em cũng đã trải qua gần 2 tháng sau ngày bị thai lưu, không đêm nào em không gặp ác mộng, em bị trầm cảm nặng sau ngày biết tin thai lưu khi được 12 tuần tuổi, Chị ơi, hãy cố lên chị nha, con iu đã lên thiên đàng rồi, chị hãy nghĩ như vậy và cố gắng mạnh mẽ để còn có cơ hội mà đón con về. Càng đau khổ, khóc lóc thì con khó lòng siêu thoát chị àh. Chị em mình cùng cố gắng, không có nỗi đau nào như nỗi đau mất mát mà chị em mình đã trải qua. Nắm chặt tay nhau cùng bước chị nha
    vTBOp7

22/7 : Thử que 2 vạch mờ

Ngày dự sanh : 28/03/2013 Mong chờ con iu từng ngày ...Cà phê của mẹ ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 245 Bài viết

• 904 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mong bạn chóng vượt qua nối đau, rồi con yêu sẽ lại về với bẠN
    • 34 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẽ nỗi đau này với mình. Mình sẽ cố gắng đứng dậy thật nhanh. Cùng sẽ chia với các mẹ có cùng nỗi đau và cầu chúc các mẹ khác may mắn hơn chúng mình hãy chăm sóc thiên thần nhỏ thật tốt/

Như đã hứa với con kể từ ngày 12.7 mẹ sẽ đứng dậy, nhưng mẹ xin lỗi mẹ vẫn chưa làm được...đã hơn 2 tháng mẹ về nhà ngoại, ba đang ở nhà nội sửa lại căn phòng nhỏ để chờ đón mẹ về...đáng ra căn phòng nhỏ dành cho con nhưng...mẹ về mẹ sẽ trang trí nó cho con con nhé...Mẹ đang gấp những cánh hạc giấy nhỏ để chuẩn bị tiễn con đi 100 ngày...mẹ phải lên youtube để học đó...mẹ của con thật là hậu đậu...mẹ gấp được rồi con à...mẹ sẽ làm cho con những món đồ chơi xinh xắn nhé. Thứ bảy tuần này mẹ được về nhà với ba và con rồi...Mẹ phải xin xỏ ông bà ngoại lắm ông bà mới cho mẹ về. Mẹ cảm thấy có lỗi với ông bà ngoại con, với ông nội con...Hơn ai hết mẹ đã thấu hiểu nỗi lòng của cha mẹ nhưng sao vẫn cứ bất hiếu con à...Con trai mẹ ngoan lắm, không bao giờ làm mẹ đau lòng cả phải không con. Hihi...mẹ đã hứa với con rồi, mẹ còn nhiều việc để làm lắm mẹ phải cố lên:
    Mẹ phải tập ngủ ban đêm...từ khi sinh con mẹ mất ngủ
    Mẹ phải tập làm bánh...mẹ muốn làm cho con
    Mẹ phải cố gắng sống lạc quan hơn, chăm sóc ba con và mọi người trong gia đình.
    Và nhiều việc còn chờ mẹ phía trước,mẹ và ba tự nhủ sẽ sống tốt để sống thay phần của con. Con à, con cứ yên tâm nhé.
    Những ngày mẹ mới ra viện về nhà, mẹ thắp ba nén hương lên bàn thờ ông bà cố để cầu cho con mẹ khỏe, hằng ngày như vậy. Mẹ có nhờ ba con thắp dùm, ba hỏi sau lại nhất thiết phải là ba cây nhang, mẹ bảo 3 cây cho ba người trong gia đình mình cầu xin ông bà cố phù hộ. Bất giác ba không nói gì...đến giờ mẹ mới biết. Thứ bảy này mẹ mới được thắp cho con cây nhang, toàn ba phải thắp hộ.
    Mẹ thắp cho con 1 cây nhang để cầu xin con phù hộ cho ba mẹ mạnh mẽ hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đọc những dòng tâm sự của mẹ nó mà mình buồn quá.Lúc mình mang thai 5 tháng đã bị viêm bể thận và nhập viện 1 tháng trời.Lúc đó bác sỹ cũng đã nói chuyện với gia đình mình là phải cứu mẹ trước.Buồn lắm.Nhưng mình vẫn cố gắng vượt qua và niệm phật.Mình và con gái cũng đã vượt qua sóng gió và bây giờ sushi đã tròn 6 tháng.Ngay lúc này đây mình muốn chạy về nhà ôm hôn thật nhiều lên khuôn mặt bẻ nhỏ của con gái và thầm cảm ơn ông trời.Mình rất nhiểu tâm trạng của mẹ nó.Cố lên nhé vì mình tin điều tốt đẹp nhất sẽ lại đến
    • 121 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Đọc những dong` chữ chị viết ,nc mắt em rơi ko ngừng....chị ơi cố lên chị nhe'..em đã từng trải qua cảm giác đấy,em hiểu nỗi đau đấy của chị....cầu mong thời gian sẽ làm chị vơi đi nỗi buồn...chị phai khỏe mạnh thì con mới nhanh về với chị..Giờ em đã có 2 bé và vẫn luôn nghĩ bé đã trở về bên e..
    • 264 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

buồn quá! không đủ dũng cảm để đọc kỹ và đọc thêm tâm sự của bạn, nếu như chỉ 1 mình thì mình cứ để nước mắt trào ra...
    Mong bé sẽ về sớm với bạn! mẹ con đang gọi con đó con mau au về với mẹ con nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Sớm bình tâm chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mong em sớm bình yên trở lại. Hôm nay tình cờ lang thang trên mạng, thấy sao hoàn cảnh em giống hệt như hoàn cảnh của một người em chị. Gia đình rất muốn chia sẻ nhưng sợ em ấy thêm buồn. Cố gắng lên em nhé, hãy nhìn về phía trước. Chị nghĩ con em không muốn thấy mẹ buồn đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 746 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Không biết nói gì hơn, cầu mong bé sớm được siêu thoát và mong bạn và gia đình có thể bình tâm trở lại.
    • 76 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tội nghiệp bạn quá...mình đọc mà cũng không cầm được nước mắt...mình biết cảm giác của bạn lúc mong chờ con thế nào, vì gia đình mình và chị gái mình cũng trong haonf cảnh tương tự. Nhưng chị gái mình may mắn hơn bạn là vẫn giữ được bé. Chị bị cạn ối lúc 32w và phải sinh non. Bé được có 1.3kg thôi và phải nằm trong lồng kính 2w. Nhày nào chị cũng vắt sữa và 2 mẹ con mình mang vào viện cho cháu. Nhìn cháu mà xót xa lắm...Chị mình cũng ko nói ra cố vững vàng như bạn but mình biết trong thâm tâm chị bất an và lo lắng thế nào. Giữ được bé đã vất vả rùi, chăm bé còn khó khăn hơn nhiều...mỗi lần đưa con đi khám xem bé có khiếm khuyết gì không là chị mình khóc nhiều lắm. May ông trời thương nên mội bộ phận của bé vẫn bình thường. bé giờ cũng đã được gần 4 tuổi rồi...

Thật lòng chia sẻ với bạn, mong bạn sớm vượt qua nỗi đau này để đứng dậy. Bé con sẽ lại quay về với mẹ sớm thôi...
    Don't cry, can't cry, I won't cry
    Be with you I just close my eyes
    So far alway I can hardly make you mine
    So long the day you are always on my mind
    • 163 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đọc tin này của bạn mình muốn đã khóc vì thương bé quá, thành thật chia sẻ với bạn tin buồn đau thương này. Vợ chồng bạn hãy quên đi ký ức đau buồn mà sống bằng hiện tại để đón nhận tình yêu mới sắp bắt đầu, con người âu cũng là duyên số bạn ạ, con mình phận mỏng nên ra đi sớm rồi bé lại sớm đc đầu thai nếu cha mẹ năng tu có thể sau này cháu bé lại quay về làm con của các bạn. Chúc các bạn sớm có tin vui
    Tư vấn đầu tư chứng khoán. Công ty chứng khoán Châu Á Thái Bình Dương _ APEC _
    14 Lê Đại Hành, Hà Nội. YM. thaohpdesign
    0934588007 - 0978104872
    • 34 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Con à, sắp đến 100 ngày con đi, mẹ làm nhiều đồ chơi cho con. Bác con bảo mẹ khéo tay, làm cho con nhiều thứ,,,hic, mẹ lại nước mắt nhạt nhòa vì mẹ có làm dc gì cho con đâu. Mẹ cũng đã bình tâm hơn nhiều, mong con lắm con, nhớ con nhiều lắm mà không biết làm gì cả. Mẹ và ba sẽ đem hoa về trồng cho con. Mẹ sắp được gặp con của mẹ rồi đó con à. thời gian qua như địa ngục với mẹ. Con đã làm quen được nhiều bạn chưa. Hôm nay mẹ sẽ làm bánh cho con mời bạn cùng ăn nhé. Mẹ chỉ biết làm những việc như thế cho con yêu...đứa con đầu lòng tội nghiệp của mẹ. Cầu chúc cho con bình an và mau về với mẹ con ơi!
    • 904 Bài viết

• 2,437 Được cảm ơn

Mạnh mẽ lên nhé chị, bé sẽ hạnh phúc và tự hào về người mẹ như chị!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cầu mong con siêu thoát.
    Cố lên chị nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Đọc những dòng tâm sự của bạn mà buồn qua,1 mình k dám đọc chi tiết luôn nữa.

Mong bạn bình tâm và nén đau buồn..con rồi sẽ về lại với bạn sớm thôi.

Mình cũng đã từng bị sẩy nên mình rất đau lòng....but may mắn con trai yêu đã đến bên mình. nên k ngừng hy vọng và cố gắng bạn nhé
    • 761 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Buồn quá...
    M cũng vỡ ối, cũng sinh non, cũng nằm khóc từng ngày khi con chưa về với mẹ...
    May sao bé vẫn khỏe...
    Thương b nhiều lắm...
    Cố lên b ơiiiiiiiiiiii
    Bé ra đi nhưng sẽ phù hộ cho những đứa em của bé sau này được mạnh khỏe, được cùng ba mẹ bé đi suốt cuộc đời, pk nào?
    • 1,170 Bài viết

• 2,828 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn. Mình cũng bị mất bé vào 19 tuần. Đau lắm, nhưng cũng phải gượng dậy.
    Mong bạn sớm bình tâm và bé an nghỉ nơi thiên đường.
    Hãy đợi khi nào bạn thực sự sẳn sàng rồi hãy try again nha. Mong mọi việc tốt lành sẽ đến với bạn
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3