TIN TÀI TRỢ.

Tắc vòi trứng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đi chụp vòi trứng thì kết quả là vòi trứng bên trái đen thui k thấy ngấm thuốc cản quang nghĩa là bị tắc hết, k giãn. Vòi trứng bên phải tắc ở đọan loa vòi, k giãn. Rồi giữa chu kỳ em vị trứng nhỏ nữa chứ (tháng to nhất chỉ được 16mm thôi); có bác sĩ thì khuyên e mổ nội soi thăm dò và thông loa vòi bên phải; có bác sĩ thì tư vấn em làm TTON; em giờ hoag mang quá, e k có đủ tiền để làm TTON. Tinh trùng chồng rất tốt, kinh nguyệt em đều lắm 30-31 ngày, vậy mà sao bị tắc vòi trứng em cũng k nghĩ ra nữa,hic! qua tìm hiểu thì e biết 1 là thông vòi k mổ nội soi, 2 là mổ nội soi; các mẹ ai có biết về vấn đề này có thể tư vấn cho e được k ạ. Em fải làm sao đây, e buồn quá !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic! K có ai chia sẻ với mình hết chắc ít người bị tắc vòi trứng như mình...huhu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mylove_2902dnn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó nhé.mình cũng h muộn 3nam rồi.đến h con yêu vẫn mải chơi chưa chịu về nè.cùng buồn lắm.2vc mình cũng cố gắng nhiều lắm.khám ở mọi nơi rồi.ngặt một nỗi là hụ sản . Tw chụp TCVT thì kết luận vòi trứng thong ,dặn 2vc cứ xx bình thg.chờ mãi 1nam roi 2nam .sốt ruột quá mình lại đi chỗ khác khám .sang Bv nam học và hiếm muộn thì cũng bảo k sao rồi làm tất cả các xn nữa.nói chung mệt mỏi nhưng vì con 2vc đều cố gắng.tiếp tục về chiến đấu 1tg .sốt ruột lại đi đến Bv bưu điện chỗ bs CƯƠNG (nổi tiếng mát tay) khám thì anh bảo đưa tất cả các xét n để a xem ,a nói vòi trứng thong hạn chế.làm IVF hoặc mổ nội soi xem tình hình.chán thế k biết.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng 8 tháng rùi chưa thấy gì buồn quá, đi khám ở PSTW, bác sỹ kết luận tắc vòi trứng trái, nhưng bs điều trị kiểm tra phim thì bảo không phải tắc, hoang mang quá cơ Làm sao mà biết bị tắc ở loa hay ở đâu hả các mẹ, bác sỹ không nói gì luôn. Mình đang định tháng này làm iui, các mẹ cho mình lời khuyên với, buồn quá cơ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tắc vòi trứng trái thì còn bên phải mà beoyeu1009, bạn cứ làm iui đi! Còn mình cbi mổ nội soi đây, hic! Hồi họp quá!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mylove_2902dnn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 123 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng VTP tắc VTT thông hạn chế đây ạ đấy là kq trên phim nhưng. Bs 1 đọc phim bảo tắc 2 bên rồi bs 2 đọc phim bảo tắc 1 bên phải thôi bên trái thông. Hẹn tháng sau hội chuẩn lại xem nếu thông bên trái thì kích trứng vài chu kì. Tắc 2 bên thì mổ thông thôi. E đọc bên bài mong con sau mổ nội soi nhiều mẹ có e bé lắm nên cũng bớt lo phần nào. Còn bị kiểu muốn mổ luôn rồi iui í ạ. D chậm con hơn 3 năm sau lấy chồng rồi. Còn trước lúc lấy nữa cơ í . Chia sẻ ở 3 bài rùi chẳng thấy ai trả lời dạo này các mẹ ko vào wtt nữa hay sao ấy thấy kết quả của các mẹ khác nào tắc giãn nào ứ dịch rồi tắc kẽ tắc loa mà kết quả của e mỗi chữ tắc. Chả bít hỏi ai cả