TIN TÀI TRỢ.

Ta đã khốn cùng, mẹ con tuyệt vọng rồi, vĩnh biệt con yêu, con đã từng sống rất ngoan!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mong con nhanh được siêu thoát và che chở cho mẹ con qua mọi sóng gió nhé.
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=https://lilypie.com]zZSSp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 706 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thương bé quá :Crying:
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cầu mong cho con hạnh phúc ở nơi thiên đường. Thươg con quá
    • 172 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Góp thêm lời nguyện cầu cho con được bình yên nơi xa và cho mẹ con có thêm sức mạnh để vượt qua được nỗi đau này!
    b3LN
    • 44 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chiều nay về nhà thấy chồng mình bảo con trai cô bạn thân phải đi cấp cứu sáng sớm nay, phải thở máy. Mình nghĩ chắc là bị sặc rồi, đứa bé mới 5 tháng tuổi, dễ sặc lắm. Mình cứ bị ám ảnh bởi cái bệnh sặc. Mình đã thở dài nghĩ, sặc thế này, chui vào phổi thì chữa còn lâu.

Chẳng liên lạc được, chồng mình sốt ruột phi vào viện. 10h nhắn tin về, bảo tình hình căng lắm, chỉ biết thắp hương thôi. Ba mẹ con dắt díu nhau lên phòng thờ thắp hương, mình khấn đức Phật bà phù hộ mà lòng vẫn tin là bé sẽ qua được.

10.45 gọi, chồng mình bảo chắc là đi thôi, cả nhà đã vào trong phòng để chứng kiến rồi.

Giờ này vẫn chưa có tin tức gì. Mình không ngủ được. Nhưng cũng không muốn gọi hỏi thăm tình hình nữa.

Chẳng biết mô tả cảm xúc lúc này của mình thế nào. Đứa bé mới 5 tháng thôi, mình còn chưa kịp nhớ mặt nó. Mới sốt có mấy ngày. Sớm nay tự dưng tím tái, đưa vào bệnh viện cấp cứu. Nhiễm trùng máu, bác sĩ bảo thế. Tất cả chưa đầy 24 tiếng.

Vẫn biết rằng ở đời có luật nhân quả. Những gì xảy đến ngày hôm nay là kết quả của 1 giây trước mà cũng là kết quả của cả ngàn kiếp trước. Vẫn biết rằng cái chết chỉ là một sự chuyển kiếp trong chuỗi luân hồi. Vẫn biết rằng đứng trước đau thương, hãy giữ cho tâm mình bình lặng...

Mình chỉ không biết ngày mai sẽ làm gì để an ủi cô bạn mình?
    • 44 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chồng mình vừa về, báo tin là bé vẫn còn thoi thóp. Phổi và thận đã ngừng hoạt động. Không thuốc men gì cả. Không thể di chuyển bé cho dù chỉ lật nghiêng vì bé có thể bị sang chấn và chấm dứt mọi sự. Máy thở cũng chẳng có tác dụng gì. Phải kích tim bằng tay.

Có 1 lần đã tưởng bé đi, chẳng hiểu phép màu nào đã giúp bé hồi được. Các bác sĩ thay nhau xoa bóp tim để kéo dài sự sống, hi vọng sức đề kháng của bé tự chống chọi được.

Mình muốn xin các mẹ 1 điều. Nếu mẹ nào tình cờ đọc được những dòng này, xin hãy thành tâm cầu nguyện cho bé 1 câu. Các mẹ cứ thành tâm cầu thôi, không cần phải đọc rõ tên tuổi địa chỉ đâu. Đức Phật biết hết. Các mẹ có thể khấn câu này trong khi nghĩ đến e bé "Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quán thế âm bồ tát".

Mình nhớ sự tích lễ Vu Lan, vì có rất nhiều người cùng thành tâm cầu nguyện mà Đại Mục Kiền Liên đã cứu được mẹ khỏi địa ngục.

Mình hi vọng nhiều người thành tâm cầu nguyện, biết đâu lại thay đổi được vận số của bé.

Giây phút này mình cũng chẳng còn biết làm gì hơn nữa.
    • 2,111 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nam mô a di đà Phật, cầu cho bé tai qua nạn khỏi.
    6805827657_3a4ca5eb41_t 6805827939_31edb2d081_t 6805828547_227b901112_t 6805858089_087ce4db01_t eNortjKzUjI0NTAwt1SyBlwwFXUC0w,,27Now 24 tháng 11,8 kg - 85cm . NB: 3,5 kg-52cm 1m: 5kg-57cm 2m: 5,9kg-58cm 2m21d: lật 3m: 6,5kg-60cm 4m: 7,3kg-62cm 5m: 7,6kg-62cm 5m2w: ăn bột 5m2w3d: mọc 1 cái răng 5m2w6d: răng thứ 2 6m: 8,1 kg-66cm 7m:8,4kg-68cm 8m:8,4kg-70cm 9m:8,65kg-70cm 10m:8,95kg-71cm 11m:9,1kg-72cm 12m: 9,3kg-74cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,988 Bài viết

• 1,689 Được cảm ơn

Cầu nguyện cho con, phép màu rồi sẽ đến............................
    BMm7k39BMm7p7
    evUOYTpevUOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 241 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ nó cố gắng lên nào,đừng quá tuyệt vọng,đừng quá dày vò bản thân.Mẹ nó cũng đã làm hết sức có thể rồi.Gia đình WTT luôn bên mẹ nó!
    Sớm vượt qua nhé :Sad::Rose:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 576 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

"Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quán thế âm bồ tát"
    nguyện cầu cho bé ngàn lần!
    • 2,206 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quán thế âm bồ tát. Cầu mong bé và gia đình sớm vượt qua kiếp nạn này
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 46 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quan thế âm bồ tát.
    Cầu nguyện cho con mau khỏe mạnh, phép màu sẽ đến với con, cố lên con nhé
    • 911 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Mình luôn luôn cầu xin trời phật thương và phù hộ cho bé mau được bình phục và trở về nhà.

Thực tâm là mình cầu mong cho tất cả các bé đều được bình yên chứ ko chỉ cho 1 em bé này.
    Mẹ yêu con nhất trên đời.
    • 322 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chia sẻ với những người làm mẹ bất hạnh nhưng cũng cầu mong không còn cha mẹ nào phải buồn như vậy.
    • 1,235 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quan thế âm bồ tát, phù hộ độ trì cho con.
    Con ơi, con hãy cố gắng lên nhé, các mẹ yêu con nhiều lắm. Mong cho mọi điều tốt đẹp sẽ đến với con và các em bé của chúng ta
    • 258 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quán thế âm bồ tát !! Một ngàn lần cầu mong con vượt qua được tật ách mà bằng an cùng gia đình!!
    Sống ở đời cần có một tấm lòng!!
    • 886 Bài viết

• 1,474 Được cảm ơn

Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quan thế âm bồ tát...
    Cầu cho con sẽ ra đi thanh thản, sớm siêu thoát con nhé. Nếu có duyên con hãy trở lại với người mẹ tội nghiệp của con con nhé.... Cố gắng lên con, thương con, thương cả người mẹ tội nghiệp nữa... Con đã từng sống rất ngoan !.
    M.Mây + B.Béo = Linh Má Núm yêu yêu

8cW3xgf8cW3p7

Cả nhà đón chờ e bé đáng yêu nhé. Bố mẹ, chị Linh đều yêu con thật là nhiều . Con yêu khỏe mạnh, bình an bên mẹ đủ 9 tháng 10 ngày con nhé !!!!!!!!
    ufP7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quán thế âm bồ tát. Cầu cho con có thêm sức mạnh để vượt qua gian khó này. Bố mẹ, gia đình, mọi người thân và cả những người chưa biết mặt con đều mong muốn, đều cầu nguyện để con thêm sức đề kháng ở lại với mọi người.
    • 158 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nam mô đại từ đại bi, tầm thanh cứu khổ cứu nạn, trừ tai giải hạn, linh cảm quán thế âm bồ tát. Cầu cho con có thêm sức mạnh để vượt qua gian khó này. Bố mẹ, gia đình, mọi người thân và cả những người chưa biết mặt con đều mong muốn, đều cầu nguyện để con thêm sức đề kháng ở lại với mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

gửi một cái ôm thật chặt cho mẹ bé. Thương rất nhiều...!
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5