Stress với que thử thai dương tính giả

• 0 Lượt chia sẻ
  • 622 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em lấy chồng được gần 1 năm nhưng vì săn bé chuột nên mới bắt đầu tiến hành có em bé. Kinh nguyệt của em khá đều nên em cứ chắc mẩm mình dễ đậu thai lắm. Vậy mà 2 tháng nay, tháng nào em cũng có biểu hiện của mang thai sớm, đến 9/10 biểu hiện ấy ạ. Và cú chốt là que thử thai 2 vạch. Em thử thai khá sớm, trễ 1 ngày là em thử rồi.
    Lần đầu tiên lên 1 vạch đậm 1 vạch mờ mờ. Em thử nhiều que trong nhiều ngày đều như vậy. Em chắc cú mình có thai rồi. Còn đi loan tin cho khắp gia đình, bạn bè đồng nghiệp. Vậy mà mấy hôm sau ra máu đen, em còn tưởng bị động thai đi khám, cuối cùng hóa ra là tới kỳ. Buồn hết sức. Lại một lượt đi đính chính với mọi người.
    Lần thứ hai là ngày hôm qua. Em dùng bút thử thai luôn ạ. Lên 1 vạch đậm 1 vạch mờ. Em hí hửng nghĩ có thai rồi nhưng rút kinh nghiệm lần trước nên chỉ nói với chồng và chị gái. Vậy mà hôm nay chị nguyệt lại ghé.
    Ôi em không biết tin vào đâu nữa. Mỗi lần hi vọng rồi thất vọng thực sự em stress lắm vì em là đứa siêu suy nghĩ nhiều. Có mẹ nào như em không ạ? Hiu hiu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang thả chưa thấy gì. Sao hai vạch lại không có thai nhỉ mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoangoanh199
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn của mình cũng vậy đấy, momg con mà mỗi lần thử que đều thấy lên 2 vạch nhưng lại không phải có thai. Có lần thử 3 que mua ở hiệu thuốc khác nhau mà vẫn 2 vạch nhưng rồi lại thấy đèn đỏ. Cũng chẳng hiểu sao nữa
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chẳng hiểu que thử bây giờ kiểu gì mà hay dương tính giả thế. Mình cũng bị ăn dưa bở mấy lần vì que thử rồi. Mà 2 vạch rõ hẳn hoi mà hôm sau vẫn có kinh được., buồn ghê gớm lắm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chậm 5 ngày mà que thử cũng chỉ có 1 vạch. buồn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thanhtra0610