TIN TÀI TRỢ.

SOS bé bị táo bón kéo dài!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ, tình hình là e và gia đình đang rất hoang mang, mong được tư vấn kinh nghiệm của các mẹ!

bé nhà e, lúc mới sinh đến thì tiêu hóa bình thường, tầm 1 ngày đi cầu vài lần, nói chung bình thường ạ.
    bé được 10 ngày thì được cho đi tiêm phòng vacxin lao. xong về ba ngày bé mới đi cầu 1 lần, nghĩ là do đi tiêm bị nóng lên gia đình em cũng ko lo lắm!

sau đó, đến bây h, bé được 3 tháng, quãng thời gian giữa hai lần đi cầu của bé dài ra, 4, 5 ngày một lần, hai lần gần đây thì thấy bé rặn mệt, mẹ bé đi mua cái gì ý, xịt vào hậu môn, bé mới đi được.
    phân bé thì dẻo quánh, vàng sậm luôn, nhưng không cứng, bụng bé cũng mềm thôi. đặc biệt là bé cũng không quấy khóc gì mấy, nhưng có hơi lười ăn, và bé không ăn sữa ngoài, có mua friso gold cho bé nhưng bé ko bú.

thật sự là rất lo luôn ý, vì không biết là bé bị như nào để mà chữa, mẹ bé cũng đã cố gắng ăn đồ mát rồi.

mẹ nào có kinh nghiệm, hay hiểu biết gì về vấn đề này thì chia sẻ giúp e nhé! e cảm ơn các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 890 Bài viết

• 1,614 Được cảm ơn

ko cần lo lắng thế mẹ nó ah, bé bạn có phải bú mẹ hoàn toàn ko? Nếu bú mẹ hoàn toàn thì bé đi cầu cách 5-7 ngày là bt, miễn sao phân bé ko rắn là okie.Sẽ có lúc này lúc khác.Tuy nhiên , bạn có thể tập cho con đi cầu hằng ngày, vào 1 giờ nhất định bằng cách mát xa bụng, bạn có thể tra gúc gồ tìm hiểu.Thỉnh thoảng nhỏ thêm cho bé ít nước uống.Hạn chế dùng thuốc bơm kích thích vì dùng nhiều con sẽ mất cảm giác rặn.Ngoài ra bạn có thể bổ sung men vi sinh ( đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé, ko lạm dụng) để giúp hệ tiêu hóa bé tốt hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vâng, bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn. hôm qua có bạn bác sĩ bảo là bé bị chậm đi tiêu sinh lí nên cũng đỡ lo nhiều bạn ah.
    cảm ơn bạn nhiều nhé!
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho con ăn đồ mát kết hợp với uống thuốc đi chứ kéo dài thế này thì hại lắm
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,022 Được cảm ơn

Nếu con bú mẹ hoàn toàn thì mỗi ngày bạn nên ăn nửa quả bưởi, hồi cu nhà mình còn bé cũng bị táo mình ăn bưởi chỉ 2 ngày sau là con bắt đầu đi đều đặn đó.
    • 900 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

con em cũng cho đi viện mấy lần vì bị táo bón kéo dài,đến khốn khổ,hic.chia sẻ với mẹ nó cùng cảnh ngộ
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uống hiều nước cam cho mát
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tập thói quen cho con đi tè trước khi đi ngủ là tốt nhất
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ăn nhiều rau, uống nhiều nước là ok ngay
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đổi sữa xem còn bị táo bón không
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mẹ đừng lo lắng quá. nhiều bé bị thế lắm. mẹ chịu khó ăn uống mát mẻ vào cho con được "hưởng xái" theo thằng cu con chị gái em ngày xưa cũng bị, toàn 4 5 ngày mới đi một lần mà toàn phải thụt thôi. bây giờ vẫn thế nhưng mà không sao chị ạ. bắt ăn nhiều rau cũng đỡ.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình uống sữa không hợp cũng bị táo bón. Thay đổi sữa là không còn bị trường hợp này nữa
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ăn ít rau xanh bị táo bón là đúng rồi. Trong 1 tuần ít nhất phải có 3 bữa ăn bột rau, cháo rau,...
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uống thuốc Bio ý, con nhà mình uống 1 cái là bình thường ngay
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như uống váng sữa cũng giúp việc tiêu hóa tốt hơn
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Táo bón kéo dài chắc chắn do một loại đồ ăn, hoặc do sữa uống không hợp
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Táo bón thì tốt nhất nên ra hiệu thuốc nói tình trạng của con để người ta kê đơn thuốc cho
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hì, thanks các mẹ. mình đã đưa bé đi bác sĩ, họ nói do bé bú mẹ hoàn toàn, tuy ít đi nhưng phân vẫn mềm, ko cứng, ko phải táo bón. mà là chậm đi tiêu sinh lý các mẹ ạ.

mình cũng đã cố gắng ăn rau, hoa quả thật nhiều, và uống nhiều nước. bé giờ tự đi, tuy vẫn 3, 4 ngày mới 1 lần những mình cũng đỡ lo nhiều! cảm ơn các mẹ lần nữa nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé chưa đủ 6 tháng. nếu mẹ đủ sữa vẫn nên cho bé ăn sữa mẹ hoàn toàn. Mẹ chịu khó ăn nhiều đồ mát, lợi sữa để cho trẻ bú. Nếu trẻ có biểu hiện khó đi quá, quấy khóc muốn đi thì tham khảo ý kiến bác sĩ r hãy dùng thuốc xịt cho trẻ. Không nên tùy tiện xịt thuốc cho trẻ, có thể ảnh hưởng đến đường ruột của trẻ đấy ạ