Sinh con gái sẽ rất có giá - (Cho các mẹ có con gái )

• 4 Lượt chia sẻ
  • 5.66K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 133 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Sinh con gái có giá (Theo Vietnamnet)
    images1472581_Embe-dasua Những thiên thần bé nhỏ dù là nam hay nữ cũng đều đáng yêu. Ảnh: H.Mỹ
    Không biết có phải vì quan niệm này mà năm nay tỷ lệ bé trai ra đời nhiều hơn bé gái. Trong phòng dịch vụ của Bệnh viện Phụ sản Hà Nội có 4 sản phụ thì có tới 3 bé trai, chỉ có 1 bé gái. Chị Thu Hướng, ở dốc Hàng Than, Hà Nội vừa sinh con gái trong phòng nói vui: Mẹ cháu có quyền ngồi kén chọn rể rồi. Ba anh có anh nào nhận chỗ trước không nào? Với tình hình bé nam nhiều hơn nữ như hiện nay thì sinh được con gái như mẹ cháu là quý lắm đấy.
    Ngay sát phòng bên, 3 sản phụ thì có 2 bé trai và duy nhất 1 nàng "công chúa".
    Không như các bà mẹ mong có con trai, chị Lan, ở Láng Hạ, Hà Nội đã có một "hoàng tử", năm nay dù là năm Định Hợi chị vẫn mong sinh thêm một "công chúa". Trước khi có bầu lần thứ hai, chị đã học hỏi kinh nghiệm của những người đi trước. Từ chế độ ăn (ăn nhạt, ăn nhiều trứng, uống sữa trước khi mang thai...) đến thời điểm ’’gặp chồng’’ đều phải tính rất kỹ. Chị Lan còn nhờ đến bác sĩ soi trứng... Nín thở, đến tháng thứ 4 chị đi siêu âm bác sĩ không nói giới tính, chị gặng hỏi bác sĩ chúc mừng: Có "mẩu" nhé. Nhiều người mong ước lắm đó.
    Đúng là nhiều người mong có "mẩu" nhưng chị Lan lại chẳng lấy làm vui. ’’Ông trời cho con gì thì được con đó. Trai hay gái thì cũng là con mình. Nếu được một trai, một gái thì tốt không cũng chẳng sao’’, chị Lan tự an ủi mình.
    Ngõ 98 đường Xuân Thuỷ năm nay được mùa sinh. Trong ngõ có gần 100 hộ gia đình với nhiều thế hệ khác nhau. Từ đầu năm đến nay, cứ đi ra, đi vào là chạm mặt các bà bầu. Nếu tính số trẻ được sinh ra thì số bé trai sinh ra năm nay nhiều gấp ba bé gái. Chỉ tính riêng từ đầu năm 2007, trong ngõ có khoảng 11 bà bầu thì chỉ có 2 bé gái còn lại là nam.
    Rõ ràng là tỷ lệ giới tính khi sinh không phải là chuyện lớn vào thời điểm này nhưng nó có thể trở thành "vấn đề" trong vài thập kỷ tới…
    Lệ Hà
    ------------------------

Em chưa có con, hì, cũng chưa có phỏm luôn nốt.
    Thế nhưng em rất thích con gái, chắc cũng bởi em chả có cô cháu gái nào cả, toàn cháu trai, nghịch như quỷ. Đọc các topic của các chị có con gái, than buồn, than khổ, thấy tồi tội cho các bé gái quá.
    Bài viết này để các chị đọc và thư giãn, cũng như là niềm vui, chờ các công chúa trưởng thành mà thách cưới nhá. Con gái sau này tha hồ vênh vang mà chọn chồng, hì hì , cỡ "xấu xí" như iem, giá mà kén chồng vào 10 năm tới thì có mà tha hồ...

Chúc cả nhà zui vẻ ạ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

Sống là hy vọng và chờ đợi ...?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 74 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

baby của mình cũng là bé gái nè.mình thích con gái lắm nhưng thú thật là mình cũng hơi buồn và lo 1 chút vì nghĩ tới cảnh con gái mình sau này cũng sẽ chịu nhiều thiệt thòi hơn con trai,vì xã hội việt nam mình vẫn còn khắt khe với phụ nữ hơn nam giới mà!
    • 313 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Đến thời con mình thì con gái có giá lắm lắm ý chứ. Mình cũng đang bầu 1 công chúa này. Con gái vàng, con gái bạc của mình, sau này mà ai dám bắt nạt nó thì không xong với mình đâu.
    Yêu con gái lắm :Angel:
    Ở Việt Nam thì Công Lý cũng chỉ là một diễn viên hài
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,124 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

20 năm nữa VN mình sẽ phải nhập khẩu cô dâu giống TQ bây giờ đấy các mẹ à, con gái mình sau sẽ có giá lắm đó.
    Em sinh con gái nhưng vui lắm, yêu lắm. Đúng là có nếp có tẻ vẫn hơn nhưng con nào chẳng là con mình mang nặng đẻ đau sinh ra. Có thương chỉ thương con gái đa đoan, sau này khổ hơn bọn con trai thôi (em thấy cái khoản bọn con trai không phải trải qua lúc sinh nở như chị em mình mà thấy thương con gái, rồi có lúc nó lại đi đẻ như mình, huhu)
    wBrq9YH8p7
    • 395 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình có con gái nhưng chả thời khắc nào buồn cả. Mỗi ngày mới lại thấy yêu nó hơn gấp n lần so với ngày hôm qua.hehe.từ trước đến h chỉ thích có con gái và khi có con gái rồi càng ko thích có con trai. Ông xã trước đây yêu nhau thì bảo về sau thích có thằng cu để 2 bố con còn...uống bia với nhau. Đến bay giờ thì cứ ôm con gái mà nựng: "bố chỉ cần gái của bố thôi,đẻ mấy đứa thế này mà nuôi cho sướng nhỉ." :Laughing:. Mà được cái gái của lão ý cũng thích...bia thì phải, chưa dc 3 tuổi đâu, nhưng cứ thấy bố uống bia là lại nịnh cho con mút 1 tí. Thế là ông bố lại lấy cái đầu đũa chấm vào cốc bia rồi...cho gái mút,đỡ thèm. Gái thì cười toe toét nhưng bố vẫn bảo " lớn lên cấm chỉ gái bố bia bọt đấy"...
    ♥♥¸.•*´¨`*•.¸♥♥ Bống Xinh ♥♥ ¸.•*´¨`*•.¸♥♥
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Phải nhanh chân vào đây thu thập tất cả các nick của các mẹ có con gái :Laughing::Laughing:, ko sau này bé nhà mình ế vợ mất
    Mình sinh nhóc này nếu mà xem ngấn, đứa sau là con gái sẽ sinh tiếp - và có kèm các biện pháp cho nó chắc chắn, chứ sinh thêm mà con trai thì mình đẻ 1 nhóc thôi ... kiên quyết ko tập 2 là con trai !!

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquason Xem bài viết
    Đến thời con mình thì con gái có giá lắm lắm ý chứ. Mình cũng đang bầu 1 công chúa này. Con gái vàng, con gái bạc của mình, sau này mà ai dám bắt nạt nó thì không xong với mình đâu.
    Yêu con gái lắm :Angel:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tocdaixd Xem bài viết
    20 năm nữa VN mình sẽ phải nhập khẩu cô dâu giống TQ bây giờ đấy các mẹ à, con gái mình sau sẽ có giá lắm đó.
    Em sinh con gái nhưng vui lắm, yêu lắm. Đúng là có nếp có tẻ vẫn hơn nhưng con nào chẳng là con mình mang nặng đẻ đau sinh ra. Có thương chỉ thương con gái đa đoan, sau này khổ hơn bọn con trai thôi (em thấy cái khoản bọn con trai không phải trải qua lúc sinh nở như chị em mình mà thấy thương con gái, rồi có lúc nó lại đi đẻ như mình, huhu)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bong_xinh Xem bài viết
    mình có con gái nhưng chả thời khắc nào buồn cả. Mỗi ngày mới lại thấy yêu nó hơn gấp n lần so với ngày hôm qua.hehe.từ trước đến h chỉ thích có con gái và khi có con gái rồi càng ko thích có con trai. Ông xã trước đây yêu nhau thì bảo về sau thích có thằng cu để 2 bố con còn...uống bia với nhau. Đến bay giờ thì cứ ôm con gái mà nựng: "bố chỉ cần gái của bố thôi,đẻ mấy đứa thế này mà nuôi cho sướng nhỉ." :Laughing:. Mà được cái gái của lão ý cũng thích...bia thì phải, chưa dc 3 tuổi đâu, nhưng cứ thấy bố uống bia là lại nịnh cho con mút 1 tí. Thế là ông bố lại lấy cái đầu đũa chấm vào cốc bia rồi...cho gái mút,đỡ thèm. Gái thì cười toe toét nhưng bố vẫn bảo " lớn lên cấm chỉ gái bố bia bọt đấy"...
    4Mnup7
    • 921 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Em chẳng quan tâm tới vụ con gái sẽ đắt giá chỉ biết khi có con gái yêu thì chả có gì quý bằng con cả .Con là niềm vui là HP là động lực để bố mẹ sống .

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 247 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đang thèm con gái lắm đây rooling:. Nghĩ đoạn sau này kiếm được 3 cô con dâu mà thấy lo quá xá :Laughing:
    Mò mẫm vào đây, xem mẹ nào có con gái xinh để đặt gạch giữ chỗ nào, he he.:Laughing:
    • 3,324 Bài viết

• 4,522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bong_xinh Xem bài viết
    bé nhà mình thích bia lắm, bữa cơm toàn mon men đến ông, bố, cậu để xin uống.
    Bó tay với con, mới 16 tháng chứ mấy!:Crying:
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Nhà tớ có 2 công chúa yêu ới là yêu đây này. Thế thì sau này tha hồ ngồi kén rể nhỉ? Ko biết có được kén hay con đặt đâu cha mẹ ngồi đấy đây nữa.... hi hi hi:Silly: :Silly: :Silly:
    • 8,951 Bài viết

• 2,158 Được cảm ơn

Có con gái thích nhỉ mọi người ơi :Silly::Kiss::Kiss:
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Sinh con gái, mẹ vui, mẹ nhàn nhưng nghĩ thương con. Phận gái 12 bến nước. Liệu có gặp bến trong như mẹ nó không ???? Thương lắm là thương.
    • 6,355 Bài viết

• 3,551 Được cảm ơn

Mình rất tự hào vì cô con gái 10- tuổi của mình:Laughing:
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sóng Xem bài viết
    Sướng nhất nhà cậu rùi còn ji hihihi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: mà cái kiểu tình hình như thế này không khéo tớ phải mang cơm gạo sang nhà cậu sơm sớm mất thôi :Smug:
    :Battin ey::Battin ey:Nhà Sóng lại có 2 hoàng tử cực kì đáng yêu... tớ với cậu mà kết hợp ko khéo trời sinh 2 cặp đấy nhở?:Silly: :Silly: :Silly:
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống hề Xem bài viết
    Mình rất tự hào vì cô con gái 10- tuổi của mình:Laughing:
    :Kiss:Con gái yêu thế mà sao ko tự hào được chứ, mẹ Bống hề nhỉ? (giờ tớ mới biết nick cậu là Mẹ Bống hề, chứ trước giờ cứ nghĩ là mẹ Bông hẹ ko thôi à:Kiss::Kiss::Kiss
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 803 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Nghe các mẹ tám em thèm con gái quá cơ, nhưng ông trời chưa chịu ngó xuống gì cả, hic
    • 2,005 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Con gái ư, yêu con gái lắm, con gái là cục vàng cục bạc quý giá nhất cuộc đời của ba mẹ:Kiss:
    dOeqNAW6p7
    1Dpwp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Em này, thích con gái cực, hôm nọ bà nội còn trao giải là em mà có con gái thì bà cho một cái xe máy nhé, vậy khi siêu âm là Ku tí em có buồn không? Không buồn tẹo nào, nhìn con iu ơi là iu, quên tiệt cái chuyện mới mấy hôm trước còn cứ mong là con gái.

Nhưng tập 2 em quyết nghiên cứu kĩ, canh me làm sao phải là con gái mới được, cứ tưởng tượng mai sau có nàng công chúa lũn cũn đi cùng mình, mong lắm ý.

Chúc mừng các mẹ có con gái nhé!
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui bữa trước em thấy có mẹ nào mở topic canh con gái và cũng có mẹ chỉ tường tận đường đi lối rẽ để ra công chúa, cơ mà em chưa kip copy về thì mod và admin đã xoá mất rồi, có mẹ nào có copy lại thành file thì cho em xin tí bí kíp với ạ, em thích con gái lắm.
    • 541 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Sinh con gái, mẹ vui, mẹ nhàn nhưng nghĩ thương con. Phận gái 12 bến nước. Liệu có gặp bến trong như mẹ nó không ???? Thương lắm là thương.
    Hì, con trai mà gặp bến đục - vợ tham vợ đoảng thì cũng thế cả thôi mà chị.
    Con gái hay con Trai thì ở kiếp con người cũng có buồn vui sướng khổ như nhau thôi mà chị
    lạc đề tí, em nhìn hai nhóc nhà chị dễ shuong quá đi...
    MTI2NzMzMzc1MA
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3