Sinh con 1 bề. Áp lực quá cả nhà ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 136 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nhà mình cũng 2 bé gái luôn, đang ngóng bé trai wa trời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

giờ mà còn tư tưởng phân biệt trai gái thì quá mệt ùi
    Blog Thưởng Thức - Tận hưởng cuộc sống
    https://blogthuongthuc.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

gia đình mình là con 1 bề. trước bố mẹ mình cũng bị người ta nói ra nói vào nhiều lắm.nhiều khi ng ta đến tận nhà dè bỉu cơ. nhưng bố mình vẫn kiên quyết nuôi lớn 2chị em mình mà ko "cố sinh lấy 1 đứa con trai nối dõi". gia đình mình đến nay vẫn sống hạnh phúc hơn nhà có con trai đó chứ.nói chung quan trọng là ở người ck thui mom ạ.ck mình yêu thương mình và con cái thì trai hay gái cũng ko còn là vấn đề
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 264 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Mình cũng như bạn, hai vợ chồng rất thoải máu. Các cụ ngày xưa cổ hủ nên làm khổ nhau
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

quan niệm ăn sâu cắm rễ vào sâu từ đời xưa rùi. chỉ khổ phụ nữ thôi. dẫu biết con cái là lộc trời cho sao mà miệng tiếng thiên hạ ko ngớt
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 226 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó đừng buồn, nhà mình cũng có 2 đứa , lớn trai, bé gái. Khi mà chuẩn bị mang bầu đứa thứ 2 trầy trật mãi mới có, xẩy mấy lần, phải ăn trực nằm chờ ở Từ Dũ mãi mới được mẹ tròn con vuông. Thời gian nằm ở Từ Dũ mình mới thấy mình còn may mắn gấp vạn lần các mẹ khác đấy. Mẹ nó đừng buồn nhé con nào cũng quý.
    Cuộc sống vốn dễ dàng, đừng làm nó khó khăn
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao thời buổi này mà còn có nhiều người suy nghĩ vậy, mình thấy giờ ở miền Tây người ta chuộng sinh con gái hơn, con gái ngoan dễ dạy
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bây giờ thời buổi này còn so đo chuyện con trai vs con gái làm gì hả bạn. Con gì thì cũng là con rồi. Bạn nên cảm thấy hạnh phúc vì nhà có 2 cô con gái đi. Cuộc sống mà. Cũng sẽ có nhữg áp lực nhất định từ phía gia đình chồng, nhưng mình tin mọi chuyện sẽ tốt dần hơn thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giangthanhiaka Xem bài viết
    Mình sinh tập đầu là gái. Bé được 15th thì mình có bầu bé thứ 2. Hôm 13 tuần mình mới đi s.â độ mờ da gáy. Bác sĩ bảo giống chị nó.
    Tim đập thình thịch. Mẹ ck đi sau phán xanh rờn... "Giồi ôi thất vọng quá" rồi giải thích với mọi người là có mỗi thằng con trai nên mong cháu trai lắm. Ngán ngẩm. Nhà chị nào sinh con 1 bề là gái cho em chút động lực với....
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2