Sinh con 1 bề. Áp lực quá cả nhà ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.54K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sinh tập đầu là gái. Bé được 15th thì mình có bầu bé thứ 2. Hôm 13 tuần mình mới đi s.â độ mờ da gáy. Bác sĩ bảo giống chị nó.
    Tim đập thình thịch. Mẹ ck đi sau phán xanh rờn... "Giồi ôi thất vọng quá" rồi giải thích với mọi người là có mỗi thằng con trai nên mong cháu trai lắm. Ngán ngẩm. Nhà chị nào sinh con 1 bề là gái cho em chút động lực với....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Giờ mà mẹ Ck còn suy nghĩ vậy đúng là mệt mỏi. Mình có 1 con trai 8 tuổi, đang săn tập 2, mà lận đận, sảy 2 lần mất 3 bé trai. Chắc gen nhà m trai mạnh, hồi đó m còn mong mỏi có đứa sau là gái, giờ đứa gì cũng được miễn có thêm 1 đứa khỏe mạnh là được . Thôi kệ đi mn, con mình dù gì cũng quý, nếu có ai đó nói với m, đổi cho m đứa khác theo giới tính m muốn , làm sao mà m chịu đúng k. Buồn sẽ ảnh hương con đó. Với còn hy vọng lúc SA 4 chiều xem sao, gái dễ nhầm chứ trai thì k nhầm đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nè bn ,mình khổ hơn bn ,mình 4 đứa con gái cơ ,áp lực khủng khiếp ,lại ơ quê chỗ phong kiến khủng lun ,khẽ nói động là mej Ck cho câu con xem lại co đi đẻ toàn con gái ,đằng ngoại cg k có đk nên càng bị sỉ ,Ck thì gia trưởng
    ,mình đã đi qua nhiều nỗi đau nên khuyên chân thành ,nếu cố cu hãy đi cấy hoặc ivp cho chắc ,và tích góp tiền vào lo cho bản thân ấy ,vì mk k khỏe k tốt con mk ,nó thiệt lắm ,...b đừng buồn lúc mang thai vì sinh ra bé lúc nào cg buồn buồn ấy ,t bị 2 đứa .lúc sinh đến lúc 2 tuổi hiếm khi thấy nó cười .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trai hay gái là do người cha quyết định chứ đâu phải người mẹ, gen của mẹ là gen giới tính nền(X: nữa), còn cha thì có 2 tính trạng (Y: nam,X: nữ), đáng lẽ m phải trách lại ổng chứ sao bị trách nhỉ.. cuộc sống bất công thật.
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kncom Xem bài viết
    Trai hay gái là do người cha quyết định chứ đâu phải người mẹ, gen của mẹ là gen giới tính nền(X: nữa), còn cha thì có 2 tính trạng (Y: nam,X: nữ), đáng lẽ m phải trách lại ổng chứ sao bị trách nhỉ.. cuộc sống bất công thật.
    Họ ko hiểu b ơi. Cứ đổ cho con dâu thôi. Chứ con trai họ là bt hết. Uể oải b ạ
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutegirls Xem bài viết
    Mình nè bn ,mình khổ hơn bn ,mình 4 đứa con gái cơ ,áp lực khủng khiếp ,lại ơ quê chỗ phong kiến khủng lun ,khẽ nói động là mej Ck cho câu con xem lại co đi đẻ toàn con gái ,đằng ngoại cg k có đk nên càng bị sỉ ,Ck thì gia trưởng
    ,mình đã đi qua nhiều nỗi đau nên khuyên chân thành ,nếu cố cu hãy đi cấy hoặc ivp cho chắc ,và tích góp tiền vào lo cho bản thân ấy ,vì mk k khỏe k tốt con mk ,nó thiệt lắm ,...b đừng buồn lúc mang thai vì sinh ra bé lúc nào cg buồn buồn ấy ,t bị 2 đứa .lúc sinh đến lúc 2 tuổi hiếm khi thấy nó cười .
    Cảm ơn b động viên nhé...Tứ nữ bất bần b ạ. Mình ko có cơ hộ đẻ 4 đâu. Mình sinh mổ nên chắc 3 là tối đa. Giờ đang ở cùng gđ ck nên áp lực. Nhiều lúc nghĩ hay để ck mình cưới con dâu khác cho mẹ ck để sinh cháu trai.
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kncom Xem bài viết
    Giờ mà mẹ Ck còn suy nghĩ vậy đúng là mệt mỏi. Mình có 1 con trai 8 tuổi, đang săn tập 2, mà lận đận, sảy 2 lần mất 3 bé trai. Chắc gen nhà m trai mạnh, hồi đó m còn mong mỏi có đứa sau là gái, giờ đứa gì cũng được miễn có thêm 1 đứa khỏe mạnh là được . Thôi kệ đi mn, con mình dù gì cũng quý, nếu có ai đó nói với m, đổi cho m đứa khác theo giới tính m muốn , làm sao mà m chịu đúng k. Buồn sẽ ảnh hương con đó. Với còn hy vọng lúc SA 4 chiều xem sao, gái dễ nhầm chứ trai thì k nhầm đâu.
    Cảm ơn b nhé. Mong nhầm đc thằng cu cho đỡ khổ. Áp lực quá. Ko khỏe nổi b ạ
    • 253 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mình cũng một bề giốn bạn, nói chung hai vợ chồng khá thoải mái trong chuyện này. Bố nó rất yêu chiều hai coi con gái. Chỉ có các cụ ở quê vẫn còn nặng nề tâm lý lắm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nỗi niềm cảu bậc làm cha mẹ là đây chứ đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutegirls Xem bài viết
    Mn 4 cô con gái thích thật . Thích vì con đông cực nhưng vui, thích vì con gái biết lo, biết thương gia đình sớm bạn sẽ k phải lo việc làm đẹp... và thích vì mn suông sẻ có được 4 đứa con. M thích con, nhưng sức khỏe mình không thể, mới có 1 đứa, hồi sanh nó, tưởng đi luôn rồi, ông Ck sợ quá k cho đẻ, đến lúc m xin quá, cho đẻ, mà săn mãi 4 năm rồi k ra trò, giờ ổng k cho đẻ nữa rồi, buồn lắm, thằng con cũng thích có em, 2 mẹ con thủ thỉ tối ngày như 2 người bạn, nhờ vậy mới qua nổi cú sốc sảy thai, 2 mẹ con chờ cơ hội năn nỉ ba nó. M thích có con, thích tới nổi làm gì m cũng nghĩ tới, ngày lẫn đêm..
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyendaudau Xem bài viết
    Mình cũng một bề giốn bạn, nói chung hai vợ chồng khá thoải mái trong chuyện này. Bố nó rất yêu chiều hai coi con gái. Chỉ có các cụ ở quê vẫn còn nặng nề tâm lý lắm
    Chủ yếu là các cụ. Lắm lúc muốn bỏ ck để anh ý đi kiếm thằng cu cho ông bà
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đàn bà lấy chồng sao khổ quá, không có con lỗi cũng tại đàn bà, đẻ con 1 bề cung là lõi tại đàn bà không biết đẻ. Mấy cái bà mẹ chồng cũng là đàn bà, con gái bả cũng là đàn bà mà sao không chịu thương đàn bà gì hết vậy?
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi movengaymai Xem bài viết
    Đàn bà lấy chồng sao khổ quá, không có con lỗi cũng tại đàn bà, đẻ con 1 bề cung là lõi tại đàn bà không biết đẻ. Mấy cái bà mẹ chồng cũng là đàn bà, con gái bả cũng là đàn bà mà sao không chịu thương đàn bà gì hết vậy?
    Vì họ đẻ đc con trai nên thấy bình thường. Thấy đấy là nghĩa vụ dễ dàng và bắt buộc. Nhiều lúc nghĩ hồi kia kiếm đc đứa con khỏi cưới . 😂
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 238 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình có bạn nhà ngũ long công chúa nk, do các cụ mong cháu trai nối dõi tong đường nên bạn sẽ áp lực , tự tin và lạc quan lên nhé chủ thớt , có công chúa cũng đáng yêu mà
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tội chị. Chị cứ kệ bà đi. Con cái là lộc trời cho chị ạ. Con nào cũng được, miễn chúng ngoan ngoãn khoẻ mạnh là được rồi. Chị cứ nghĩ tới những người mẹ hiếm muộn như em đây này. Chỉ mong có được đứa con, trai gái gì cũng được. Mà đi tìm hoài từ bệnh viện này tới chùa nọ mà mãi không có chị ạ
    • 31 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cố lên bạn, mình cũng gặp nhiều bà mẹ như thế, áp lực và đau lòng lắm .
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình chồng cũng con 1, mình cũng 2 bé gái nè. Nhưng chồng và gđ chồng không áp lực gì là phải đẻ thêm con trai nên mình cũng thoải mái. Con cái là trời cho bạn ạ, có con khỏe mạnh là quý rồi, nhiều người muốn có đứa con cũng khó ý. Con nào đẻ ra chả phải nuôi, ai nói sao kệ đi bạn. Phụ nữ sinh ra đã khổ rồi còn gây thêm áp lực nữa thì ai mà chịu được
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimxu2001989 Xem bài viết
    Tội chị. Chị cứ kệ bà đi. Con cái là lộc trời cho chị ạ. Con nào cũng được, miễn chúng ngoan ngoãn khoẻ mạnh là được rồi. Chị cứ nghĩ tới những người mẹ hiếm muộn như em đây này. Chỉ mong có được đứa con, trai gái gì cũng được. Mà đi tìm hoài từ bệnh viện này tới chùa nọ mà mãi không có chị ạ
    Chúc em mau đạt đc như mong muốn nhé. Hồi trước khi lấy ck chị còn tưởng chị ko có con đc cơ. Rồi con yêu sẽ đến thôi nè. Muộn xíu thôi.
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con cái là lộc trời cho chị ơi, như chị ở trên nói em thấy đúng đấy, con gái hay con trai là do người chồng, phụ nữ mình chỉ có tính trạng X thôi ạ. Vui lên chị nhé ^^
    Bếp Thái Sawadee - Vua Lẩu Thái
    Hotline: 08888.39.692
    Địa chỉ: Số 6B ngõ 92 Nguyễn Khánh Toàn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 238 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị nên lạc quan lên, như v mới tốt cho bé được, đừng suy nghĩ nhiều nhé , chúc mẹ và bé mẹ tròn con vuông
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2