TIN TÀI TRỢ.

Sau 14 ngày làm IUI thử que 1 vạch nhưng niêm mạc rất dày,có hy vọng gì không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 92.5K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi usasu8881 Xem bài viết
    Tháng này mình quyết định làm iui lần đầu tiên. mình bị buồng trứng đa nang @@ Nhưng lần đầu thường khó có thai hơn lần 2. Cố gắng ko hy vọng nhiều thì thất vọng sẽ ít hơn. Tháng trước mình có thai nhưng thai bị sinh hóa nên ko đc. MInhf đã khóc rất nhiều, suy sụp nên mình sợ hy vọng lắm rùi các mẹ ah
    Mẹ này giống mình nè, mình cũng BTDN vừa bơm iui lần đầu cách đây hai tuần. Hôm qua mình thử que có một vạch thôi, mai mình đi thử máu rồi bác sĩ tính tiếp vậy. Bạn ơi, cũng nên tự tin lên chứ. Mình vẫn có khả năng có em bé mà. Đừng buồn nữa nhé.
    Chúc bạn sớm có tin vui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chúc bạn đi thử máu đạt kết quả mong muốn nhé. Có tin gì nhớ up bài nên nhé . Mong con về sớm với bạn và các mẹ khác đang mong con
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc bạn đi thử máu đạt kết quả mong muốn nhé. Có tin gì nhớ up bài nên nhé . Mong con về sớm với bạn và các mẹ khác đang mong con
    Sáng nay mình đi thử máu hcg 28.8. Bác sĩ bảo chỉ số chưa rõ ràng, nhiều khả năng không phát triển được, hẹn mình thứ hai lên thử lại. Cầm tờ kết quả mà muốn rơi nước mắt, vì mình biết có nhưng lại chẳng giữ được lâu. Thôi thì mình tiếp tục hy vọng mẹ nó ah. Bác sĩ bảo nếu ko có thì vc về tiếp tục qh bình thường vì thuốc có tác dụng lâu. Sau hai tháng nếu ko có thì quay lại làm tiếp. Chúc các mẹ sớm có tin vui nhé.
    • 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lần trc mình cũng thử máu hcg 27.82 bsĩ bảo có thai rùi tuần sau khám lại. chỉ số có tăng lên 324.9. Nhưng chưa nhìn thấy túi thai. Hẹn mình 4 ngya sau khám lại thì chỉ số tụt 30.4. Mình cũng hiểu việc gì xảy ra. Mình đã khong kiềm chế đc và chui vào góc ngồi khóc trong bv. HÔM đó mình đi có một mình. Cầm tờ kết quả mà chết lặng bạn ah.

Chúc bạn thứ hai đi khám lại thấy bé và hcg tăng lên bạn nhé

ah cho mình hỏi chút hôm bạn làm iui lần đâu trứng bạn rụng bn quả vậy. MÌNH vẫn đang trong giai đoạn uống thuốc kích trứng
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lần trc mình cũng thử máu hcg 27.82 bsĩ bảo có thai rùi tuần sau khám lại. chỉ số có tăng lên 324.9. Nhưng chưa nhìn thấy túi thai. Hẹn mình 4 ngya sau khám lại thì chỉ số tụt 30.4. Mình cũng hiểu việc gì xảy ra. Mình đã khong kiềm chế đc và chui vào góc ngồi khóc trong bv. HÔM đó mình đi có một mình. Cầm tờ kết quả mà chết lặng bạn ah.

Chúc bạn thứ hai đi khám lại thấy bé và hcg tăng lên bạn nhé

ah cho mình hỏi chút hôm bạn làm iui lần đâu trứng bạn rụng bn quả vậy. MÌNH vẫn đang trong giai đoạn uống thuốc kích trứng
    Mình cũng nghĩ giống như bạn. Cầm kết quả cho bác sĩ cũng ko khẳng định mình có thai, cho rằng yếu, nhiều khi ko phát triển được. Chắc chỉ số của mình chưa tốt bạn ah. Bác cũng hẹn mình hai ngày sau đi thử lại. Mình cũng chuẩn bị tinh thần rồi, du kết quả như thế nào. Lần trc mình có một trứng 18mm ah, bên phải, còn bên trái chẳng lớn nào. Chúc bạn tự tin nhé. Fighting !!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng được 14 ngày sau iui nè cũng có 1 vạch thôi buồn quá thấy nhiều mẹ được luôn lần đầu mà thèm quá đi hixx
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Được đó Bạn ah!
    Mình cũng bị tắc mới iui xong nè!
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megauTeddy Xem bài viết
    utrogestam 200mg đặt âm đạo chứ em, đâu phải là đặt ở hậu môn??? hì, chắc em nhầm đúng không?
    Có trường hợp sau 14 ngày thử qyae vẫn 1 vạch nhưng thử máu lại có thai e ạ....e đã đi thử máu chưa? Thửa máu sẽ cho em kết quả chính xác nhất...
    NM của em 18mm cũng có thể là đã có em bé rồi nhưng cũng có thể là gần ngày có kinh vì sát ngày có kinh NM cũng dày lên và khi hành kinh thì NM lại mỏng đi và chuẩn bị cho 1 KC mới...
    Chị nghĩ em nên đi thử máu, đến 42 Nghĩa Dũng bảo thử beta HCG sau đó 2h là e có kết quả ngay thôi...nếu trên 25 tức là e đã có thai rồi...đợi tin vui từ em
    Ủa, cũng có việc có thai rồi mà thử que vẫn 1 gạch hả chị, em bị chậm kinh 10 ngày rồi, thử que toàn 1 gạch ko à, huhu
    comment by WTT mobile view
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nana_py9000 Xem bài viết
    Ủa, cũng có việc có thai rồi mà thử que vẫn 1 gạch hả chị, em bị chậm kinh 10 ngày rồi, thử que toàn 1 gạch ko à, huhu
    C ơi e cũng chậm kinh mà thử 1v. K biết tháng đó c tn ạ?
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoden101 Xem bài viết
    Sáng nay mình đi thử máu hcg 28.8. Bác sĩ bảo chỉ số chưa rõ ràng, nhiều khả năng không phát triển được, hẹn mình thứ hai lên thử lại. Cầm tờ kết quả mà muốn rơi nước mắt, vì mình biết có nhưng lại chẳng giữ được lâu. Thôi thì mình tiếp tục hy vọng mẹ nó ah. Bác sĩ bảo nếu ko có thì vc về tiếp tục qh bình thường vì thuốc có tác dụng lâu. Sau hai tháng nếu ko có thì quay lại làm tiếp. Chúc các mẹ sớm có tin vui nhé.
    C ơi, kq của c tháng đó thế nào c? E cũng chậm kinh mà thử que 1v.buồn ơi là buồn. E định để chiều đi xn máu có đc k ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng iui hôm nay là ngày thứ 14 nè bạn. ngày thứ 10 thử 1v nét căng. hôm nay ngày 14 thử lại 1v còn nét hơn nhiều cơ.hic. thất vọng tràn trề. sau iui mình chỉ thấy bụng hay bị đầy rồi đến ngày thứ 9 thấy đầu ti bắt đầu đau, nhưng chỉ đau mỗi đầu ti thôi, bầu ngực chẳng đau tẹo nào cả. đầu ti thì rất nhạy cảm, chắc là lại toạch rồi. chán ghê
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tham_nhuong Xem bài viết
    mình cũng iui hôm nay là ngày thứ 14 nè bạn. ngày thứ 10 thử 1v nét căng. hôm nay ngày 14 thử lại 1v còn nét hơn nhiều cơ.hic. thất vọng tràn trề. sau iui mình chỉ thấy bụng hay bị đầy rồi đến ngày thứ 9 thấy đầu ti bắt đầu đau, nhưng chỉ đau mỗi đầu ti thôi, bầu ngực chẳng đau tẹo nào cả. đầu ti thì rất nhạy cảm, chắc là lại toạch rồi. chán ghê
    Mình iui ngày 5/5, 6/5. Hôm qua thử cũng 1 vạch cũng dg buồn quá, ko biết còn hy vọng gì ko, mình chỉ thấy bụng căng căng, đầu ti thì có lúc đau, hôm nay ko thấy đau nữa , nếu như bình thường thì hôm nay mình đến ngày kinh nguyệt rồi
    Cố gắng lên mẹ nó ơi, dù 1 ngày chờ đợi thì dài ơi là dài
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua ngày 11 sau IUI mình thử que thì 2v mờ,hôm nay thử 3 que đều 1v,buồn k thể tả,mình đang đặt thuốc untros k biết thuốc đó có ảnh hưởng đến kq k cm??
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn sao rồi?mình cũng 12 ngày sau IUI hôm trc thì mình thử 2v hôm nay thì 1v,mình làm lần 2 rồi,hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! cho phép mình tham gia diễn đàn IUI với nha.mình làm IUI lần 2 hôm nay được 13 ngày thử que lên được có 1 vạch thôi các mẹ ah. 3 hôm nay mình bắt đầu đau lưng, đau bụng, nghĩ là thất bại rùi nhưng vẫn thử que để kiểm chứng lại
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều mẹ giống mình quá...hôm nay là ngày thứ 10 sau iui. Vẫn cứ là 1 vạch. Bác sĩ hẹn ngày 15 mới gặp để thử thai nhưng mình sốt ruột quá nên sáng nay thử que 1 vạch xong là phóng đi kiểm tra beta hcg, sáng mai mới có kết quả giờ k ngủ nổi 😢😢😢. Vừa mong lại vừa lo, vì thử beta ngày 10 cũng hơi sớm phải ko các mẹ??

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vitamin1111
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho em hỏi với ạ ở đây có ai làm thụ tinh trong ống nghiệm ở bẹnh viện Vạn Hạnh cho em chút kinh nghiệm với ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chưa trễ kinh thì vẫn còn hy vọng bạn ạ, mình có bà chị dâu trễ kinh 20 ngày mà thử thai vẫn 1v, đi SA bs tư kq kg có gì, 3 ngày său đi SA lại có thai mà thử que vẫn 1v, bh bé đã dc 6th rùi, bạn đừng trông nôn nóng quá cứ vui vẻ thoải mái con y sẽ về thôi, chúc mẹ nó 1 tuần său nữa sẽ có tin vui nè!!!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày thứ 10 kết quả beta của mình là 0,04. Khả năng ko có nhưng mình vẫn hi vọng là thử beta sớm. Đợi đến tối ngày thứ 14 thì QKD. Buồn k tả nổi. Gọi phòng khám, họ vẫn bắt đi thử beta vì có trường hợp ra máu báo cả 1 tuần y như QKD. Thế là lại hi vọng tiếp. Ngày 15 thử beta 0,07 (. Con yêu ơi...

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitamin1111 Xem bài viết
    Ngày thứ 10 kết quả beta của mình là 0,04. Khả năng ko có nhưng mình vẫn hi vọng là thử beta sớm. Đợi đến tối ngày thứ 14 thì QKD. Buồn k tả nổi. Gọi phòng khám, họ vẫn bắt đi thử beta vì có trường hợp ra máu báo cả 1 tuần y như QKD. Thế là lại hi vọng tiếp. Ngày 15 thử beta 0,07 (. Con yêu ơi...

Cố lên mn ơi, mình cũng làm iui lần 2 rồi, hôm nay ngày 13 vẫn 1 vạch, cũng nản ko thể tả, cùng cố và hy vọng thôi mn ah 🙂🙂
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5