Sau 14 ngày làm IUI thử que 1 vạch nhưng niêm mạc rất dày,có hy vọng gì không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 90.2K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào các chị trong D Đ.....!Em là thành viên mới của D Đ.Rất hy vọng được sự giúp đỡ và chỉ bảo của các chị ......
    Em có một việc muốn nhờ các chị giúp em nhé.Tiền sử em bị kinh nguyệt không đều,đi khám thì biết mình bị BTDN bên trái,,, đã chữa nhiiều nơi nhưng cũng không ăn thua gì ạ....Bây giờ em đang theo bác sĩ HƯƠNG (bv Phụ Sản HN),khám thêm ở pk Vạn Phúc,Vạn Bảo.Em nghe nói bác sĩ này rất mát tay nên hy vọng lắm lắm.....Để tạo chu kỳ kinh nhân tạo,bs cho em uống Duphaston khoảng 10v sau đó đến ngày thứ 2 của chu kỳ kinh thì uống thuốc kích trứng Ovuclon 10v trong 5ngày,hết thuốc này uóng tiếp thuốc làm dày niêm mac Progynova 10v và cùng uống thuốc bột Aspegic và hẹn đến ngày 12CKK đi canh trứng..(em QKĐ ngày 6/4)Trong khi đó em ăn thêm 10 trái sầu riêng liên tục trong 10 ngày.Ngày 20/4 NM:9,4-trứng:16*12, Ngày 22/4: NM 11,5-Trứng(p):1*20, Ngày 24/4 bs cho làm IUI..Bác sĩ khen TT của chồng rất tốt (95%),trứng đẹp,niêm mạc đẹp......bơm IUI dễ,bs dặn thêm tối về 2vc *** thêm vào khoảng gần sáng nhưng én 8h sáng hôm sau 2vc em mới *** lần nữa.Bs kê thêm đơn dùng Utrogestan 200mg đặt hậu môn trong 14 ngày .....Em nằm tại đó 3h sau đó bắt taxi về nhà nằm thêm ở nhà,chỉ dậy để thay đồ và ăn cơm thôi,ngày hôm sau em nghỉ ở nhà cả ngày.Em mong đợi và hy vọng thật nhiều dù không nói ra kể cả với chồng....Ngày thứ 12 em thử lên 1v,ngày 14 em không thử mà đi s.âm bác sĩ cho thử que vẫn chỉ là 1v,...thất vọng tràn trề,em muốn khóc thật to các chị ạ......bs dặn nếu 2 ngày nữa không ra kinh thì thử que lần nữa mà Nm hôm nay rất dày:18mm......Các chị ơi liệu em có hy vọng gì không ạ,các chị giúp em với.Nếu lần này không được em sẽ qua gặp bà Lâm xem có hy vọng gf không vì em cưới đã 4 năm rồi
    Em mong tin các chị nhiều nhiều......! :Sad::Sad::Sad::Thinking::Thinking::Thinking::Thin king::Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    utrogestam 200mg đặt âm đạo chứ em, đâu phải là đặt ở hậu môn??? hì, chắc em nhầm đúng không?
    Có trường hợp sau 14 ngày thử qyae vẫn 1 vạch nhưng thử máu lại có thai e ạ....e đã đi thử máu chưa? Thửa máu sẽ cho em kết quả chính xác nhất...
    NM của em 18mm cũng có thể là đã có em bé rồi nhưng cũng có thể là gần ngày có kinh vì sát ngày có kinh NM cũng dày lên và khi hành kinh thì NM lại mỏng đi và chuẩn bị cho 1 KC mới...
    Chị nghĩ em nên đi thử máu, đến 42 Nghĩa Dũng bảo thử beta HCG sau đó 2h là e có kết quả ngay thôi...nếu trên 25 tức là e đã có thai rồi...đợi tin vui từ em
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megauTeddy Xem bài viết
    utrogestam 200mg đặt âm đạo chứ em, đâu phải là đặt ở hậu môn??? hì, chắc em nhầm đúng không?
    Có trường hợp sau 14 ngày thử qyae vẫn 1 vạch nhưng thử máu lại có thai e ạ....e đã đi thử máu chưa? Thửa máu sẽ cho em kết quả chính xác nhất...
    NM của em 18mm cũng có thể là đã có em bé rồi nhưng cũng có thể là gần ngày có kinh vì sát ngày có kinh NM cũng dày lên và khi hành kinh thì NM lại mỏng đi và chuẩn bị cho 1 KC mới...
    Chị nghĩ em nên đi thử máu, đến 42 Nghĩa Dũng bảo thử beta HCG sau đó 2h là e có kết quả ngay thôi...nếu trên 25 tức là e đã có thai rồi...đợi tin vui từ em
    em cảm ơn megauteddy.....Em hy vọng lắm chị ạ.em đã vào WTT để tìm hiểu thông tin thêm từ các chị đã từng làm IUI thành công thì được biết có chị đến tận ngày 18 mới thấy 2v nên em cứ đợi xem TRỜI có thương vợ chồng em không....!Đến hôm nay(ngày thứ 16 sau IUI) thì âm đạo vẫn ra rất nhiều dịch,đầu ti đỡ đau hơn nhưng em chưa gọi người đến thử máu c ạ....Ôi em mong quá,em đã đi từ Bắc vào Nam nhiều lần mà con đường tìm kiếm con của em vẫn gian nan quá chị ơi
    Hy vọng hy vọng nhiều...

CÓ CON LÀ MẸ CÓ CẢ THẾ GIỚI TRONG TAY
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cũng mới bơm IUI ngày 03/10 ( lần đầu) Niêm Mạc vợ mình 10mm trứng to, đật tiêu chuẩn mình đạt tiêu chuẩn, hai vợ chồng mình hy vọng thành công trong lần này luôn. Các chị nào có kinh ngiệm và thành công rồi thì chia sẻ cho vợ chồng mình với. Thanks chị em! có thể pm cho mình nhé. lamvietan_007
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 738 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbongx Xem bài viết
    Vợ chồng mình cũng mới bơm IUI ngày 03/10 ( lần đầu) Niêm Mạc vợ mình 10mm trứng to, đật tiêu chuẩn mình đạt tiêu chuẩn, hai vợ chồng mình hy vọng thành công trong lần này luôn. Các chị nào có kinh ngiệm và thành công rồi thì chia sẻ cho vợ chồng mình với. Thanks chị em! có thể pm cho mình nhé. lamvietan_007
    Kinh nghiệm đúc kết từ bản thân mình qua 4 năm chạy chữa, tinh thần là yếu tố rất quan trọng. Thả lỏng bản thân, luôn lạc quan và lờ qua các dấu hiệu. Con yêu sẽ về lúc bất ngờ nhất. Chúc vợ chồng bạn may mắn trong lần IUI này nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng thế nè, mình đi làm iui 3 lần rồi mà vẫn không được, mong các mẹ có kinh nghiệm iui chia sẻ kinh nghiệm giúp em
    • 40 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Minh moi lam lan dau, ma chac da khong duoc roi, chua 14 ngay ma sap QKD roi nen dang vua buon vua lo, mong cho cac me nha minh deu som 2v de don con yeu!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 68 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thử maus là chắc nhất bạn ạ
    • 247 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em cũng đang chuẩn bị làm iui mong sao là thành công

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bị tắc vòi trứng 1 bên có nên làm IUI k? hay đợi thêm 1 thời gian nữa hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi choivoi88 Xem bài viết
    bị tắc vòi trứng 1 bên có nên làm IUI k? hay đợi thêm 1 thời gian nữa hả các mẹ?
    Hi cả nhà, cho mình tham gia vào topic này để chia sẻ tâm trạng với vì hiện tai mình thấy stress quá. Hnay cũng 14 ngày sau iui mà vẫn chỉ có 1v đỏ chót. Cả mình và oxa đều đang rất bùn và căng thẳng.help me!
    • 247 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vlt_86 Xem bài viết
    Hi cả nhà, cho mình tham gia vào topic này để chia sẻ tâm trạng với vì hiện tai mình thấy stress quá. Hnay cũng 14 ngày sau iui mà vẫn chỉ có 1v đỏ chót. Cả mình và oxa đều đang rất bùn và căng thẳng.help me!
    Mn thử náu chưa.chưa thấy con mụ đèn đỏ đến thì vẫn còn hy vọng mà.mẹ nó vui vẻ lên.con yêu về bất ngờ lắm.mình ngày 8 sau iui đây.chả thaya dấu hiệu j cả

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maihoa_8984 Xem bài viết
    Mn thử náu chưa.chưa thấy con mụ đèn đỏ đến thì vẫn còn hy vọng mà.mẹ nó vui vẻ lên.con yêu về bất ngờ lắm.mình ngày 8 sau iui đây.chả thaya dấu hiệu j cả

Sáng nay mình có qua bv nhưng bsi chẳng cho thử máu gì cả. Bảo nếu 1v thì về nghỉ tháng sau đến làm tiếp. Nản quá, lần này mình cũng hi vọng lắm, dấu hiệu mấy hôm gần đây lại hay buồn ngủ thế mà thử lại chỉ 1v. Ko bít còn nên hi vọng típ ko.
    • 247 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vlt_86 Xem bài viết
    Sáng nay mình có qua bv nhưng bsi chẳng cho thử máu gì cả. Bảo nếu 1v thì về nghỉ tháng sau đến làm tiếp. Nản quá, lần này mình cũng hi vọng lắm, dấu hiệu mấy hôm gần đây lại hay buồn ngủ thế mà thử lại chỉ 1v. Ko bít còn nên hi vọng típ ko.
    Mình thaausybcos mẹ bảo ngày thứ 18 thử mới lên.mn cứ vui đi.con mụ kia chưa xuất hiện chubgs ta còn hy vọng.hi.hi.

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi chút là em làm iui đến hôm nay (ngày 31-5-2014) là được 9 nếu tính cả hôm làm là 10 ngày ạ. Từ lúc làm xong đến giờ em vẫn bị đau bụng râm râm và đau cả đầu ti nữa ạ. Các mẹ chỉ giúp em là em có hi vọng không tháng trước em cũng làm iui nhưng không thấy các hiện tượng gì cả. huu e lo quá vì e cũng chờ con iu 3 năm rùi ạ.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Buồn quá mọi người ơi hôm nay là ngày bs dặn xuống siêu âm sau 14 ngày iui rồi nhưng sáng nay thử có 1 vạch căng nét.chẳng mún đi nữa nghĩ đến quãng đường xa trên xe oto, nghĩ đến 1 vạch kia mà chán quá.chỉ muốn khóc thôi.trời ơi sao mình lại khổ thế hả trời!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vạy là còn hy vọng đó e!như chị mới hết hy vọng đấy
    • 89 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tự tin..tự tin...lạc quan...lạc quan...lên các mẹ chưa thấy QKD là còn hy vọng. Mình tháng này cũng IUI đến hnay mới là ngày thứ 4 sau IUI mà thấy cứ trướng bụng chắc là do tác dụng phụ của thuốc đặt. Mình IUI lần này là lần thứ 2 rồi mà lần này chả suy nghĩ nhiều tinh thần thoải mái. Hy vọng con yêu sẽ về với mình và với tất cả các mẹ đang mong con nhé
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng iui được 13 ngày rồi. Hai vc nôn quá nên mua que về thử. Đợi mãi mà chỉ có 1 vạch to tướng. Định mai sẽ đi thử máu. Hy vọng điều kỳ diệu sẽ xảy ra.
    • 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tháng này mình quyết định làm iui lần đầu tiên. mình bị buồng trứng đa nang @@ Nhưng lần đầu thường khó có thai hơn lần 2. Cố gắng ko hy vọng nhiều thì thất vọng sẽ ít hơn. Tháng trước mình có thai nhưng thai bị sinh hóa nên ko đc. MInhf đã khóc rất nhiều, suy sụp nên mình sợ hy vọng lắm rùi các mẹ ah
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5